[Funland] VinSmart dừng sản xuất điện thoại, TV

Nhu An

Xe tải
Thế là ngoài đất a V còn ô tô và mảng nghiên cứu khoa học cơ bản AI nữa, xem a nuôi bao lâu :)
Chứng tỏ đồng chí này làm cái gì cũng lỗ sặc tiết nhỉ. Có mỗi cạp đất ăn là có lãi. Mà cạp đất được cũng do đi đêm. Chứ thả ra kinh doanh sòng phẳng thì chắc chả là cái đinh gỉ gì. Ấy thế mà một đống nô bộc đi theo để bưng bô =))
Chỉ là lấy đất làm giàu thôi, còn những món kia là để làm màu lấy tiếng nên nhanh đưa ra món mới thì cũng nhanh bỏ món cũ. Thời gian qua không ít người hô hào ủng hộ vì tinh thần yêu nước gì gì đó... nhưng thực chất người SXKD chỉ có mục tiêu duy nhất là lợi nhuận + tham vọng, người mua chỉ vì phù hợp nhu cầu + bệnh sỉ, làm gì có lòng yêu nước ở đây.
Thôi bỏ sản xuất - chuyển mục đích sử dụng đất = Lợi nhuận nhanh và nhiều.

Vinschool và Vinuni hoàn toàn khác nhau anh ạ. Một cái là giáo dục phổ thông, 1 cái là giáo dục chuyên nghiệp để ra nghề.
Học tới năm 3 mà tự nhiên đóng thì làm sao bây giờ???
Sao nó phải đóng khi mà học sinh xin vào còn không còn chỗ?

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi là đến đoạn này thì em thấy cụ ng* thật, thị trường nó ko mua thì sx nhiều làm gì? Vf có mỗi 3 mẫu xe thì đáp ứng thế nào nổi thị hiếu người tiêu dùng?
Cụ khoe khôn mà chả thấy cái khôn của cụ đâu.
Dây chuyền ô tô chạy với 50% công suất thì nhà sản suất đã bên bờ chết sặc tiết nha.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Điện thoại và xe hơi (động cơ đốt trong), đã đạt ngưỡng cao nhất, cân bằng nhất giữa công nghệ / giá tiền.
Các hãng sx điện thoại lâu đời cũng đã phải dẹp mảng đó.
Kể cả ngành xe hơi, đội xe hơi Anh và Ý cũng bán mình hết rồi, Volvo cũng bán mình cho TQ.
Giờ đang giành giật nhau mảng mới đó là AI, xe tự lái, rồi có khi là xe bay được.
Ngoài một vài anh cứng cựa như apple, ss, hay mấy anh như Xiaomi.. mà trong mấy anh này, chỉ có anh apple là một mình một ngựa, đóng gói từ phần cứng tới phần mềm, còn lại đua nhau giảm chi phí sản xuata, phân phối... Vinsmart sao có thẻ cạnh tranh được.
Vậy mà từ đầu anh ấy ko nhận ra nhể.
Tập chung vào một thứ có phải ngon ko.

thongnv

Xe điện
- Vinpearl Air tưởng mua máy bay, tuyển nhân viên bay tới nơi thì giải tán khiến niềm hy vọng của bao người Mãnh liệt vụt tắt
- Vínmart + cùng mảng bán lẻ được chuyển sang tay anh Quang râu
- Vin y tế, giáo dục cũng chuyển qua tay chủ mới
- Trung tâm R&D bên Úc khi mua thì om sòm. Lúc đóng thì không kèn không trống
- Giờ đến mảng a lô, tivi nhà Vin đóng cửa
Liệu sắp tới sẽ có bao nhiêu cái gạch đầu dòng nữa ???
rất mạch lạc và rõ ràng

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Chắc toàn đối tác với nhân viên chứ e chưa bao giờ nhìn thấy tivi của V ở bất kỳ nhà ai.
Em đi Vin bơn nghỉ thấy phổ cập TV V rồi đấy, cơ mà em bận đẩy tạ nên cũng không để ý nó thế nào :P

--Lamborghini--

Xe cút kít
Vậy sao Xiaomi, Oppo, Vivo, Realme nó vẫn ra máy sòn sòn vậy. Hay nó mua chip của người Alien hử cụ?:-B
Cứ bào thiếu chip, nhưng đt vẫn bầy bán đầy cửa hàng.
Chả qua ko chịu được thì nghỉ.
Có thể ph ông bạt xong thì nghỉ.
Nh cụ lôi vụ máy thở từ đợt trước ra hỏi lại làm anh em tâm tư quá.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Xin lỗi là đến đoạn này thì em thấy cụ ng* thật, thị trường nó ko mua thì sx nhiều làm gì? Vf có mỗi 3 mẫu xe thì đáp ứng thế nào nổi thị hiếu người tiêu dùng?
Cụ chửi ng t ng u thì cũng nghĩ lại mình.
Lật lại thế sao mở nhà máy to thế.
Khấu hao thì kể cả không dùng cũng mất cụ nhé.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Thế thì đóng cửa sớm tí nào may tí đấy cụ ạ!
Hoặc là họ bán giá quá cao so với giá vốn, kiểu bán 1 con đủ trả lương!

k4mjkaze2

Xe buýt
Xếp 17/18 trường trong quận. Sao toàn tinh hoa mà thế đc?
em thấy môn ngoại ngữ nó cao đấy chứ, bọn nó học thì toàn con nhà giàu, cũng chẳng chăm chỉ cày cuốc mấy môn khác được.
Mà cụ nào biết nhưng hs bỏ thi vào lớp 10, thì đi thi gì không nhỉ

--Lamborghini--

Xe cút kít
Theo như thông báo thì Vsmart vẫn duy trì để bán nốt những máy đã sx và vẫn duy trì dịch vụ bh, sửa chữa mà cụ. Vậy thì chẳng việc j phải vôi vàng tuyên bố đóng cửa ngay làm j cả. Trừ khi chính Vin cũng đang ko còn tự tin với chiến lược làm xe điện của mình.
Em lại đang nghĩ có lẽ tuyên bố lần này như 1 lời rào trc cho sự rút lui dần của mảng oto sau này để khách hàng bớt "sốc". Hy vọng điều đó ko xảy ra vì nếu như vậy thật thì nhiều người sẽ thất vọng. Và chính Vin cũng sẽ khó lấy lại niềm tin của người dân nếu sau này muốn lấn sân sang 1 lĩnh vực nào # ngoài bđs và khu du lịch nghỉ dưỡng.
Cụ nói trong này cẩn thận bị mời lên đồn đấy.
Họ vừa mới thông tít bán xe điện ít lâu mở đặt cọc 3 mẫu xe, có kế hoạch bán sang mẽo, rồi ai pi âu định giá 50 củ to mỹ kim,… nhẽ lại đơn giản như thế.

ngu ngơ

Xe điện
em thấy môn ngoại ngữ nó cao đấy chứ, bọn nó học thì toàn con nhà giàu, cũng chẳng chăm chỉ cày cuốc mấy môn khác được.
Mà cụ nào biết nhưng hs bỏ thi vào lớp 10, thì đi thi gì không nhỉ
Học tiếp lên trong cùng một hệ thống thôi cụ. Điểm ngoại ngữ cũng không cao, có thể do không học theo chương trình chung. Nhưng xếp loại cuối quận HBT thì làm ăn gì nữa.

Ghét Già Trâu

Xe tải
Không biết trong số cọc xe điện kia có bao nhiêu % là các nhân viên vin "tự nguyện" đóng nhỉ các cụ =))

--Lamborghini--

Xe cút kít
A Vin giờ toàn mua công nghệ nếu đầu tư vào công nghệ.
Thu xiền từ đất. Rồi mua công nghệ rất đắt. 1 lượng xiền ngoại tệ rất lớn được chuyển ra nước ngoài.
Khá là tâm tư đấy cụ

hoang26

Xe tăng
Cụ chưa hiểu tư duy người có RẤT NHIỀU TIỀN rồi.

AI giờ cả thế giới đang phát cuồng, và nó là cái thứ gì đó vừa hư vừa thực, mờ mờ ảo ảo. Đầu tư vào AI cụ thể là đầu tư vào cái gì? Sản phẩm của nó ra sao??? :D Cũng giống anh Elon tham vọng đưa người lên sinh sống ở trên sao hỏa thôi ;)). Nghe thì rất hợp lý nhưng thực tế hay tương lai thế nào thì chỉ đợi thời gian trả lời là chính xác nhất. Mà phàm cái gì phụ thuộc vào thời gian, thời gian càng dài thì càng khó phán đoán được chính xác độ đúng sai của nó.

Kiểu như bao nhiêu năm nay hô hào chúng ta đang tiến lên cnxh cơ mà cnxh nó hình thù ra sao thì bố ai biết được, cơ mà cứ hy vọng như thế đã ;))
Cần gì thời gian để kiếm chứng với cái kế hoạch Sao Hoả của thằng Elon lươn lẹo này. Nó cố tình vẽ ra đủ thứ liên quan đến Sao Hoả để mọi người tin tưởng, thần tượng vào nó rồi rót tiền vào cho nó thôi. Nó còn bảo là có "kế hoạch" chuyển cả gia đình lên sống ở trên Sao Hoả nữa chứ, vì lên Sao Hoả là ước mơ của con người mà?!
Người hiểu chuyện sẽ cười thầm và bảo là thằng điên bốc phét kiếm view, nó có sống hết đời cũng không chạm vào được Sao Hoả chứ đừng nói đến sống trên đấy. Du hành vũ trụ chứ không phải là đi chơi trên du thuyền, chỉ cần hơn chục năm nữa là nó còn không có đủ khả năng sức khoẻ để lên tàu vũ trụ ấy chứ đừng nói đến cái gì lớn hơn.
Và giờ thì nó đang ngồi livestream để hô hào mọi người ôm con coin chó ghẻ DOGE với lập luận con coin ghẻ này có khả năng thành phương tiện thanh toán như đô la Mỹ. Khốn nạn vô lương tâm đến thế là cùng. Nhưng nó chả vi phạm pháp luật gì, cũng như không hứa cái gì cụ thể nên chả ai trách nó được.

Chỉnh sửa cuối:

ok.

Xe tăng
Tinh hoa gì đâu bác, nhiều mợ làm banh bị ép lấy vâu chờ vào học.....nhiều cụ cả đời chui rúc, lên hương được một tý thì muốn lấy cái oai....kẻ khôn & có kiến thức một tý thì một năm là cho trẻ té, kẻ kém hơn thì cố lên mạng bảo thích phát triển tâm hồn xong vẫn ép con đi học thêm tối ngày. :P

Ra nước ngoài dốt quá bác ạ, nhiều người có trình độ bên kia họ có cờ nhíp & nhận xét từ nhiều chuyên gia hay lắm, dưng họ cũng kệ thôi. :P

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đồ Chiểu sống lại chắc cũng rất tự hào, học trò mình dù không may mắn đc giàu hai đôi mắt đứng cuối bảng ,nhưng vẫn gọi là kế cận tinh hoa , ;))

Chỉnh sửa cuối:

k4mjkaze2

Xe buýt
Học tiếp lên trong cùng một hệ thống thôi cụ. Điểm ngoại ngữ cũng không cao, có thể do không học theo chương trình chung. Nhưng xếp loại cuối quận HBT thì làm ăn gì nữa.
phụ huynh cho con vào học để học ngoại khóa, lấy quan hệ abc thôi. Chứ toàn hs con nhà giàu thì được mấy đứa chăm, ko điểm dưới 5 là may rồi cụ