[Funland] VinSmart dừng sản xuất điện thoại, TV

dalink

Xe điện
Doanh thu mà tốt thì chả ai bỏ, cạnh tranh bằng bán rẻ thì khó trụ được lâu. Em không hiểu bác Vin định làm gì, mở chuỗi vinmart (hàng hóa đắt chứ đâu có rẻ) mà được vài năm bán đi, mở mảng dược phẩm (sản xuất) được đâu hai, ba năm đóng cửa, giờ điện thoại cũng đóng nốt.
Còn mở ra và đóng vào liên tọi nữa cụ ạ. Đi ngược lại ban đầu là chỉ làm những cái liên quan tới hệ sinh thái bđs của Vin.

fundraiser

Xe container
Mục đích ban đầu của anh ấy là làm OEM cho Apple như Foxconn, lãnh đạo Apple đã sang tận nơi đánh giá nhưng ko duyệt nên đành phải tự làm thương hiệu của mình nhưng ko hiệu quả nên dẹp thôi.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
A San sai là do anh ý trốn thuế , chứ nhập hàng tàu về bán thì đầy Sunhose hay kangaru cũng vậy và còn nhiều thằng khác cũng thế ,còn Vsmart thì họ thấy khó phát triển thì họ rút cũng là bình thường do truyền thông họ làm quá lên chứ làm ra cái oto như họ cũng là điều trước nay chưa ai nghĩ làm được .
Sao cụ biết trốn thuế? Nếu đúng trốn thuế thì ổng đi tù lâu rồi chứ?

blackhole1

Xe tăng
Sao cụ biết trốn thuế? Nếu đúng trốn thuế thì ổng đi tù lâu rồi chứ?
Mời cụ đọc lại báo chí anh Tam đã nộp mấy chục củ tiền thuế bị truy thu và mấy năm đó thủ tướng Xuân Phúc có ra nghị định tránh hình sự hóa hoạt động kinh tế nhằm bỏ qua cho một số doanh nghiệp .

thanhtran72

Xe tải
Em thấy tiếc cho Vin, vì mảng ĐT đang ngon như thế, sau 3 năm Vin đã có chân vững vàng trên thị trường, cứ đà này có thể đẩy lùi mấy anh Tàu ở thị phần hàng bình dân, thì Vin lại rút lui, bỏ mặc cho mấy anh Tàu tha hồ làm mưa làm gió.
Tiếc thật sự, các cụ ạ.
Em thấy trái phiếu của Vinsmart vẫn đang được giao dịch. Không biết đến hạn thì ai sẽ thanh toán đây.

DIT

Xe điện
Em thấy trái phiếu của Vinsmart vẫn đang được giao dịch. Không biết đến hạn thì ai sẽ thanh toán đây.
Đóng thương hiệu vsmart chứ đâu phải công ty vinsmart đâu. Vova cũng đã xác nhận khó khăn trong việc mua chip.

xegiacmo

Xe container
Em thấy tiếc cho Vin, vì mảng ĐT đang ngon như thế, sau 3 năm Vin đã có chân vững vàng trên thị trường, cứ đà này có thể đẩy lùi mấy anh Tàu ở thị phần hàng bình dân, thì Vin lại rút lui, bỏ mặc cho mấy anh Tàu tha hồ làm mưa làm gió.
Tiếc thật sự, các cụ ạ.
Lấy gì để bóp điện thoại Tàu =)) cấm bán công nghệ như Mẽo á:))
Tạo được thương hiệu như anh 3 là kinh rồi