[Funland] Việt Nam - Thái Lan, qua một vài con số!

nissantiida

Xe điện
Chê cũng được, nhưng chê cái gì mình đủ tầm đủ tư cách để nói. Còn cứ cố chửi cho to tát thì chỉ như mấy ông bất mãn, nói chuyện cùng chán lắm. Thật, ngoài đời gặp mấy người kiểu đấy chả muốn nói chuyện.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Chê cũng được, nhưng chê cái gì mình đủ tầm đủ tư cách để nói. Còn cứ cố chửi cho to tát thì chỉ như mấy ông bất mãn, nói chuyện cùng chán lắm. Thật, ngoài đời gặp mấy người kiểu đấy chả muốn nói chuyện.
Kiểu kém tài (bất tài) nên phải cố tìm chỗ đổ thừa, lấy lý do bao biện ấy hả cụ:D
Nhiều khi em cũng thấy như bản thân mình có cs ổn định. Thu nhập tương đối dư dả rồi thì chỉ để ý tìm thêm thú vui nào tương đối lành mạnh để chơi thôi. Chứ không có rảnh đi chê cái này cái nọ làm gì. Kiểu như làm gì, đi đâu cũng thấy thoải mái, tự tin. Vì có sự cố hay bất cập nào xảy ra thì mình cũng xử lý đc hết ấy.

Kiên Khùng

Xe điện
Báo chí, cảng nhà nước suốt ngày kêu gọi "công khai", "kiên quyết phê bình và tự phê bìn", chống bao che, chống tư tưởng "vạch áo cho người xem lưng", v.v... còn chả ăn ai đây lại đòi "lặng lẽ sửa, lặng lẽ khắc phục", "đóng cửa bảo nhau", khôn lỏi như cụ cơ quan em đầy nhé :))

Trong rất nhiều trường hợp, trước bằng chứng rõ ràng của người tố cáo buộc các cơ quan chức năng, cán bộ, công chức được giao thẩm quyền tiếp nhận thông tin tố cáo tiêu cực, tham nhũng, giải quyết đơn, thư phải xử lý theo quy định của pháp luật, thì khi có sự tác động, can thiệp của những người có thế lực vào việc xử lý sẽ theo kiểu phải đóng cửa bảo nhau, xử lý nội bộ...

“Đừng sợ làm sẽ mất uy tín, sợ khuyết điểm là không tiến bộ được, mà làm để lấy lại uy tín và đã như thế thì phải công khai”. Đây là phát biểu của Tổng Bí thư Nguyễn P hú T rọng, Trưởng Ban Chỉ đạo Trung ương và phòng, chống tham nhũng tại cuộc họp ngày 27/4/2018 vừa qua.

Cụ không phân biệt đc đấu tranh nọi bộ, và mỉa mai tụ nhục thì thua rồi.
Tiếng Việt của cụ cần xem lại.
Có chỗ nào báo chí cách mạng Việt Nam cổ xúy cụ tự sỉ nhục dân tộc kiểu "dân Việt là loại thế này thế nọ" không?
*Thế này thế nọ: kém cỏi, không thể giỏi giang nắm vững các ngàng công nghiệp hiện đại hàng đầu như thiên hạ, không thể làm ăn đàng hoàng tử tế mà trở nên giàu có, là loại ăn cắp, loại đái bậy, loại, không có tư cách, loại 2, loại 3, loại chỉ có thể làm theo tây, loại chỉ đáng nhận về phần vụn bánh mì rơi vãi sau khi chờ tây ăn no nê" ...như một số OFer nài đó cứ mở mồm là nguyền rủa dân tộc không cụ?

DIT

Xe điện
Ô tô cũng là 1 ngành công nghiệp mà Thái Lan đi đầu trong khu vực Đông Nam Á. Sản lượng sản xuất hằng năm phải gấp 8-9 lần VN
Bên Thái Lan ưu đãi ôtô nhiều hơn VN nhiều, VN mang tiếng ưu đãi xe điện đầu tiên nhưng ko bằng 1 góc indo, TL.

banmotnucuoi

Xe lăn
Em dự chậm lắm chỉ 10 năm nữa mình ngang nó về thu nhập theo đầu người,
Còn sau đó thì nó ko có cửa so với mình.
Các cụ cố sống thêm 10 năm nữa để chứng kiến nhé! 😁
Mỹ với phương tây nó đào tạo ra 1 đám chó săn ở xứ Việt này. Điều tai hại cho 1 quốc gia là không có sự tự tôn mà toàn tự nhục. Đám chó săn này khi có bất kì thằng tây thằng mỹ nào lên bài chê xấu Việt, thay vì lên tiếng chửi thẳng mặt đám tây, mỹ thì lại quay ra rủa xả chính dân mình, cho là " vì mình kém nên phải nghe chửi ".

Nhìn rộng ra thế giới, chả có nước nào nó chấp nhận việc để xứ khác chửi mình mà cứ im như vậy. TQ, nước có nền kinh tế lớn thứ 2 thế giới hiện tại cũng phát triển mạnh vì họ " luôn cho rằng mình lớn, mình đúng " . Cái này là cái cần học.

Nhiều thành phần rởm đời cứ chê lũ trẻ giờ nhiều đứa bị nhồi sọ, rồi chửi chúng nó là bò đỏ. Nhưng chính mấy đứa bị đám rởm đời chửi là nhồi sọ ấy mới sẽ là những người cắm đầu lao động vì mục tiêu đưa đất nước tiến lên , còn đám chửi thì ăn hại thôi !
Đài loan, TQq Đặc biệt sự thần kỳ Hàn quốc, là thế hệ bố mẹ cày cuốc sấp mặt trong công xưởng, ngày 12-14 tiếng để dành tiền cho con đi học với hi vọng về sau này làm xưởng trưởng, phó giám đốc rồi giám đốc cho các công ty lớn, và mở công ty riêng gây dựng đế chế cho dòng họ nhà mình. Và họ thành công.
Lớp trẻ việt thì ngồi trách cứ bố mẹ, đổ lỗi cho chế độ và ngủ

Kiên Khùng

Xe điện
Học bài kém quá, cần xem lại nhận thức, nhé.

Đ ảng ta xem đấu tranh phòng, chống tham nhũng là sự nghiệp của toàn dân. Quan điểm này được thể hiện rất rõ trong Văn kiện: “Nâng cao vai trò..."
Vâng đấu tranh phòng chống tham nhũng, tức là chống tội phạm đấy cụ.
Còn tôi nói về tự tôn dân tộc, khen chê bình phẩm hay dở gì cũng cần có tâm, có tinh thần xây dựng, để cho người Việt nghe còn có đường tiếp thu, chớ đừng miệt thị dìm hàng đến chết. Có vậy thôi.
Các cụ bị sao vậy?

traisau

[Tịch thu bằng lái]
Không biết sao còm của cụ vremia xóa rồi.

Nhưng tuần trước em đi Thái, gặp đôi vợ chồng Hoa Thanh Quế đứng bán nước lựu ở Big C thì đúng là nước lựu đường hóa học.

Đệch, sang đến Thái Lan còn bị dân mình lừa, chán không tả được.

View attachment 7812756
Sợ nhỉ, đến người VN đi du lịch trong nước còn phải cảnh giác tột độ về nạn lừa đảo chặt chém, nguy cơ an toàn thực phẩm rình rập, đừng nói người nước ngoài, bảo sao VN phong cảnh đẹp thế mà luôn xách dép cho Thái về lượng khách đến cũng như quay lại.

Kiên Khùng

Xe điện
Em ko nghĩ vậy sự hùng cường của đất nước là do mọi người. Nếu dân tộc đấy có tố chất thì sẽ nãy sinh những lãnh đạo nhân tài, Việt nam đã khiến các nước ngã mũ khi oánh nhau với 3/5 ông hội đồng bảo an thì sớm muộn cũng có nhân tài thôi
Sao mà cụ/mợ chuẩn thế!
Phân tích thẻm, vì mình gan lì đánh giặcj tận 50 năm (1945-1995) nên cơ bản là chó chết thì mèo cũng le lưỡi, nội thương tùm lum, nhân tài chết mẹ cả. Có bao nhiêu lên bàn thờ gần hết.
Nên để từ nghèo khỏi rách nát phải có thời gian phục hồi.
Còn da lông mọc, còn chồi nảy cây là khí chất dân ta.
Còn các cụ tự nhục, cũng dân ta,đồng bào ta nốt cụ ơi.
Không có hạng người đó dễ gì VN ta bị đè đầu cưỡi cổ hàng thế kỷ như vậy?

Chỉnh sửa cuối:

hafokem

[Tịch thu bằng lái]
- Liên tục có những bài viết lái về vấn đề chính trị
Ban nick vĩnh viễn

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

traisau

[Tịch thu bằng lái]
Sao mà cụ/mợ chuẩn thế!
Phân tích thẻm, vì mình gan lì đánh giaecj tận 50 năm (1945-1995) nên cơ bản là cjos chết mèo le lưỡi, nội thương tùm lum, nhân tài chết mẹ cả. Có bao nhiêu lên bàn thờ gần hết.
Nên để từ nghèo khỏi rách nát phải có thời gian phục hồi.
Còn da lông mọc, còn chồi nảy cây là khí chất dân ta.
Còn các cụ tự nhục, cũng dân ta,đồng bào ta nốt cụ ơi.
Không có hạng người đó dễ gì VN ta bị đè đầu cưỡi cổ hàng thế kỷ như vậy?
Lại đổ tại chiến tranh với thời tiết à.
NHân tài thời bình vẫn có, có điều toàn phải ra nước ngoài mới được sử dụng và trân trọng, ở trong nước thì mải đối phó với mấy anh chị có hồng (fake) có polimer (mỗi tội ko có chuyên) thì có mà đi lái xe ôm còn tự do vs kiếm dc tiền nuôi thân.

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
NHân tài thời bình vẫn có, có điều toàn phải ra nước ngoài mới được sử dụng và trân trọng, ở trong nước thì mải đối phó với mấy anh chị có hồng (fake) có polimer (mỗi tội ko có chuyên) thì có mà đi lái xe ôm còn tự do vs kiếm dc tiền nuôi thân.
Cụ chỉ em ông nào ta ít cán khi ra nước ngoài cái, tán cán về kinh tế nhé, còn tài về nghiên cứu lý thuyết khoa học em ko nói

traisau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ em ông nào ta ít cán khi ra nước ngoài cái, tán cán về kinh tế nhé, còn tài về nghiên cứu lý thuyết khoa học em ko nói
À tài năng còn phải thêm các điều kiện là cán bộ và "làm kinh tế" nữa cơ à, khó quá, nhường cb hết nhé :))

traisau

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ có người bị đấu tố à? Nhà em bên ngoại bị đấu tố may không chết. Quan điểm của em thì âu cũng là thời thế. Người ta cũng vì quá khổ mà như vậy, giờ cứ oán trách nhau bao giờ mới đoàn kết mà phát triển?
Cứ đi cướp nhà, giết người rồi bảo đấy là do em khổ quá đấy thôi, thời gian cũng lâu lâu rồi, nhà em cũng ở rồi, chủ nhà chết cũng chết rồi, em cũng có công từng là nạn nhân đấu tố đấy, vậy huề cả làng các bác nhỉ :))

Pvsc

Xe ba gác
Comment nhanh quá, nghĩ 10 năm nữa rồi trả lời là vừa, 20 30 năm nếu chưa thông

traisau

[Tịch thu bằng lái]
- Liên tục lái về các vấn đề chính trị
Ban nick vĩnh viễn

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Vượt lên trên nó, theo hướng những nước Đông Á mới là cái mục tiêu cần quan tâm. Với cái cơ chế làm việc của đội ngũ quan chức hiện nay chăm chăm bòn rút bầu ngân sách vào túi không đáy thì ....

Kiên Khùng

Xe điện
Ngày giỗ Tổ, nhiều nick hận thù chế độ vào trút căm hờn phết! Toàn nick trẻ. Không biết avatar của cụ nào.
Tóm lại post của tôi đã chạm nọc, nhấn đúng huyệt "hận chế độ, ghét đất nước, khinh đồng bào" của 1 cơ số cụ thì phải. Rất tiếc dù rát như xát muối, đó là sự thật: một số không nhỏ người Việt là loại như thế.
Nhân ngày Đất nước thống nhất, tôi sẽ tặng các cụ thuốc giải độc tâm hồn. Đảm bảo các cụ sẽ được thanh thản, yên lòng, vì những gì tôi nói sẽ chỉ dựa trên sự thật, minh triết, hướng về tương lai. Các cụ chịu khó chờ tút tiếp theo!

tranduc.vlc

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thấy các Cụ cứ đang lạc đề. Em lội bao nhiêu Còm mà ko thấy Cụ nào so sánh việc sản xuất Chíp của Việt Nam và các nước Đông Nam Á nhỉ!

hahalulu

Xe hơi
Cơ mà qua Thái thấy thủ đô nó xịn hơn HN HCM phết