[Funland] Việt Nam - Thái Lan, qua một vài con số!

Kiên Khùng

Xe điện
Tầm 5 năm trước chúng ta hay được so sánh với anh bạn Phi, bây giờ là anh bạn Thái, hy vọng tầm 5 năm sau thì bạn Mã hay In là đối tượng tiếp theo! :D Theo GDP/người thì VN đã từng nghèo nhất ĐNA cơ mà, nay được so với Thái em thấy mừng cho dân tộc chứ chả thấy khó chịu gì!
Năm 1988, GDP bình quân đầu người của VN là 86 usd/người/năm. Nằm trong số mấy nước nghèo NHẤT thế giới.
"GDP bình quân đầu người tính bằng USD theo tỷ giá hối đoái của Việt Nam năm 1988 chỉ đạt 86 USD - là một trong mấy nước thấp nhất thế giới..."
Đó cũng là năm xảy ra trận Gạc Ma. Nên các cụ lưu ý kinh tế đi liền chính trị quốc phòng là vậy.
Chứ thấp nhất ĐNA còn là nhẹ.
(Mình đính chính chút, số liệu mang tính thuyết phục hơn).

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ ấy quên, anh bạn láng giềng của chúng ta, từ 400 triệu bần cố nông, suốt ngày bắt chim sẻ, đã tăng trưởng kiếu bố của kiểu cụ kia mô tả đây này:

Tính đến 2018, sau 40 năm mở cứa, kinh tế Trung Quốc tăng trưởng 33 lần.
Chưa kể đã nhà nghèo con đông thì hơn hẳn nhà ít miệng ăn.

vnvodoi

Xe điện
Em lại xin link tiếp, trích từ câu nói của Anh: Người Mỹ/ Người Châu Âu... qua làm không phép! Chứ cứ Bạn tôi/ nhà tôi hay Anh em tôi thì thôi, mình tranh luận có dẫn chứng/ chứng minh!
Hehe, tôi cũng chả cần chứng minh với ông , kiểu giả vờ lịch sự dởm đời như ông tôi gặp đầy !

hkm417

Xe điện
Kinh tế thì GDP đầu người VN chưa bằng 1 nửa Thái.
Khoản xxx thân xác ta vượt Thái về mặt xuất khẩu rồi, Thái sao bằng.
nguồn nào nói chưa bằng 1/2 Thái ?

Demchinhhang.net

Xe container
CP nó toàn cầu rồi, thịt heo của dân mình ăn nó chiếm 1/5 sản lượng tiêu thụ cả nước thì rất khủng khiếp.

conngua280390

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, tôi cũng chả cần chứng minh với ông , kiểu giả vờ lịch sự dởm đời như ông tôi gặp đầy !
Ok vậy lại tiếp công kích cá nhân, chuyện bọn Mỹ/Châu Âu qua làm bất hợp pháp là có nhưng số lượng không nhiều! Thôi chúc Anh nghỉ lễ vui vẻ!
là gì vậy ? chưa nghe hiệu này bao giờ, mới bịa ra hả cụ
Em nói nhầm Kim đan Anh, do em cũng đang trả góp cái nệm đó, mắt nhưng đáng tiền!

rgbhis

Xe tăng
Tầm 5 năm trước chúng ta hay được so sánh với anh bạn Phi, bây giờ là anh bạn Thái, hy vọng tầm 5 năm sau thì bạn Mã hay In là đối tượng tiếp theo! :D Theo GDP/người thì VN đã từng nghèo nhất ĐNA cơ mà, nay được so với Thái em thấy mừng cho dân tộc chứ chả thấy khó chịu gì!
Chỗ này e bổ sung thêm cho cụ là về số liệu thì bình quân mình vượt Phi rồi, gần bằng Indo, đang phấn đấu bằng Thái. Tức là Thái hơn Indo cụ nhé. Cụ cứ nhìn mấy e gái thì biết. Gái Thái nhiều e rất trắng trẻo, mũi cao nhìn tây tây chứ ko đen bẩn như gái Indo.

tranhien1979

Xe tăng
Chỗ này e bổ sung thêm cho cụ là về số liệu thì bình quân mình vượt Phi rồi, gần bằng Indo, đang phấn đấu bằng Thái. Tức là Thái hơn Indo cụ nhé. Cụ cứ nhìn mấy e gái thì biết. Gái Thái nhiều e rất trắng trẻo, mũi cao nhìn tây tây chứ ko đen bẩn như gái Indo.
Những em gái Thái trắng trẻo thường lai hoặc gốc Hán, đấy là các bạn Thái của em chia sẻ vậy. Còn lại chủng giống người miền biển đảo phía nam Á

rachfan

Xe container
Những em gái Thái trắng trẻo thường lai hoặc gốc Hán, đấy là các bạn Thái của em chia sẻ vậy. Còn lại chủng giống người miền biển đảo phía nam Á
Cả Thái, Indo, Mã và Phi, những em trắng trẻo xinh xắn thì gần như 100% gốc Hoa hoặc lai Tây cụ ạ. Người Thái gốc thì cao hơn người Indo gốc nhưng không trắng trẻo xinh xắn lắn đâu.

alceste

Xe điện
Cụ có nhầm không ạ? Em thấy ngược lại thì đúng hơn, các quản lý người Việt sau khi tích lũy đủ thì thường có xu hướng thích ra làm chủ, chứ không muốn chịu sự quản lý của người khác nữa. Các quản lý vùng em thấy thường là người Sing, Phi, hiện tại thì là thời kỳ của người Ấn.
Ko a, đi các hoạt động của người V ở Thái mới thấy dân V secondment sang làm quản lý bên đó đông thế nào. Ấn thì luôn đông rồi ở cả tầm QT.
Còn em lấy ví dụ tất nhiên trong sự hiểu biết của em.

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Rất đen và ngăm, béo, lùn
Đứng cạnh người vn, thực sự không hiểu vì sao vn thua thái nhiều lĩnh vực 😂😂😂😂

hkm417

Xe điện
Rất đen và ngăm, béo, lùn
Đứng cạnh người vn, thực sự không hiểu vì sao vn thua thái nhiều lĩnh vực 😂😂😂😂
thua gì mà nhìu ? tự nhục thì có thể nhiều người vn tự nhục hơn thái

namphong12

Xe lăn
Bọn Thái toàn thằng nhát chết. Có tý phiến quân ở miền nam mà không sao giải quyết được. Ơ mà sao không điều quả tàu sân bay duy nhất của khu vực đi làm nhiệm vụ nhỉ.