[Funland] Vì sao Bộ Công an bỏ quy định người dân giám sát bằng ghi hình?

Hổ Con

Xe tăng
Xử mấy ông bà đó tội gây rối chứ...ai lại vì mấy ông đó mà cấm tất như vậy?
Người dân quay là vì không có niền tin vào cách làm việc của mấy anh. Chứ mấy anh làm đúng làm chuẩn thì lại là chuyện khác rùi.
E đọc và suy luận thì không có cấm. Rồi cụ xem, chỉ tránh các a lạm quyền thôi.

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
bài này bị ban nhiều cụ thế nhỉ

tuan_nguyen261188

Xe điện
E đọc và suy luận thì không có cấm. Rồi cụ xem, chỉ tránh các a lạm quyền thôi.
Cụ đọc mà không hiểu à...
Thông tư số 46/2024/TT-BCA đã sửa đổi, bổ sung Điều 11 Thông tư số 67/2019/TT-BCA. Cụ thể, theo Thông tư số 46/2024/TT-BCA, nhân dân được giám sát CAND trong công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông thông qua các hình thức sau: Tiếp cận thông tin công khai của lực lượng Công an và trên các phương tiện thông tin đại chúng; qua các chủ thể giám sát theo quy định của pháp luật; tiếp xúc, giải quyết trực tiếp công việc với các bộ, chiến sĩ; kết quả giải quyết các vụ việc, đơn thư, khiếu nại, tố cáo, kiến nghị, phản ánh; quan sát trực tiếp công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông.

Cái này dùng phương pháp liệt kệ những hình thức được giám sát. Ngoài những hình thức được liệt kê là không được thực hiện việc giám sát nha cụ. Không được làm nghĩa là cấm đúng không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

nghichnham

Xe tăng
Việc của nội bộ của Bộ, các cụ có trong Bộ đâu mà bàn làm gì. Sống ở ngoài thì cứ theo quy định bên ngoài mà theo thôi ạ.

ubisapro

Xe trâu
Đinh nhiều quá, e vào ngó chút mà sợ xì lốp :D

Hổ Con

Xe tăng
Cụ đọc mà không hiểu à...
Thông tư số 46/2024/TT-BCA đã sửa đổi, bổ sung Điều 11 Thông tư số 67/2019/TT-BCA. Cụ thể, theo Thông tư số 46/2024/TT-BCA, nhân dân được giám sát CAND trong công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông thông qua các hình thức sau: Tiếp cận thông tin công khai của lực lượng Công an và trên các phương tiện thông tin đại chúng; qua các chủ thể giám sát theo quy định của pháp luật; tiếp xúc, giải quyết trực tiếp công việc với các bộ, chiến sĩ; kết quả giải quyết các vụ việc, đơn thư, khiếu nại, tố cáo, kiến nghị, phản ánh; quan sát trực tiếp công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông.

Cái này dùng phương pháp liệt kệ những hình thức được giám sát. Ngoài những hình thức được liệt kê là không được thực hiện việc giám sát nha cụ. Không được làm nghĩa là cấm đúng không cụ?
E vừa lười vừa dốt. Lại nhờ cụ giải thích câu "các chủ thể giám sát theo quy định của pháp luật" nó bao gồm những gì ?

Vũ Điệp

Xe điện
Mới lướt qua tầng 1 mà nhiều cụ bi tuýt còi quá! :D

hoangtugio23

Xe hơi
E vừa lười vừa dốt. Lại nhờ cụ giải thích câu "các chủ thể giám sát theo quy định của pháp luật" nó bao gồm những gì ?
E nghĩ là ví dụ như Thanh tra bộ công an, ủy ban kiểm tra đảng công an hoặc Trung ương, hoặc là quốc hội

CB270115

Xe hơi
E có đứa em bên Đức, nhà muốn lắp camera chống trộm, nó cũng phải in đủ các biển hiệu cảnh báo trước là khu vực có lắp cam, ko nếu có việc xảy ra, cam đó cũng ko được tính. Hm e mới tới Đức, vì chuyến tàu mua trước bị hủy, để đổi chuyến mới mà sắp tới h chạy rồi, vội quá e mới đưa facetime để đứa em nói chuyện với nhân viên phòng vé mà nó nổi khùng lên, lúc đó ko để ý, ngta cực kị dí camera làm việc như nước ta.
Cũng khó hiểu, hay do mình không sống bên đó, ko hiểu hết luật pháp bên đó. Thế video quay lại cảnh trộm cướp đột nhập vào nhà hay trộm cướp giật đồ trên đường cũng không được dùng làm bằng chứng à cụ? vì chẳng nhẽ cũng phải xin phép thằng trộm, thằng cướp đồng ý cho phép ghi hình thì mới dc chấp nhận ạ!

2bplus

Xe buýt
Ghi tình huống thì có cam hành trình, quay video để giám sát việc thông báo lỗi, thái độ lv của xxx, đã bắt đúng, cư sử đúng hay chưa
Em cho cụ 1 vd: em về tỉnh, vẫn biết chỗ đó có xxx và thái độ lv rất là bố đời, em đi sai và bị vịn xuống, xxx thông báo lỗi và đưa đến tổ trưởng mang hàm trung tá, em bảo lập bb và công nhận lỗi, em trung tá cầm gậy cạp lia gõ vào nắp capo nói :đm lần sau đi đúng hiệu lệnh giao thông, và khi đó video đã thực hiện đúng nhiệm vụ và tác dụng của nó
Vậy em hỏi cụ ko có video cụ khiếu nại về lời nói và tác phong của xxx bằng giấy bút ko khéo lại ăn phát tội vu khống - cụ nghĩ sao
Theo em thì mình có thái độ điềm đạm hợp tác với họ thì mình cũng không thiệt.
Còn nếu muốn phản đối tác phong thái độ của họ vẫn có thể dùng đường khiếu nại. Tay xxx bị khiếu nại đó kiểu gì cũng phải trả một cái giá nhất định cho dù không có bằng chứng cụ thể của mình, ít nhất là phải viết tường trình, nặng hơn có thể bị khiển trách hoặc chuyển địa bàn (cái địa bàn ấy không dễ có với cậu ta đâu, chắc cụ hiểu :D). Việc đó sẽ làm họ ngại hơn là bị dí cam vào mặt. Quay chụp họ rất dễ làm họ phản ứng bất lợi không cần thiết.

tunglam2806

Xe tăng
Còn nếu muốn phản đối tác phong thái độ của họ vẫn có thể dùng đường khiếu nại. Tay xxx bị khiếu nại đó kiểu gì cũng phải trả một cái giá nhất định cho dù không có bằng chứng cụ thể của mình, ít nhất là phải viết tường trình, nặng hơn có thể bị khiển trách hoặc chuyển địa bàn (cái địa bàn ấy không dễ có với cậu ta đâu, chắc cụ hiểu :D). Việc đó sẽ làm họ ngại hơn là bị dí cam vào mặt. Quay chụp họ rất dễ làm họ phản ứng bất lợi không cần thiết.
Cụ có khiếu hài hước quá:D

hoangha.nguyen

Xe đạp
Cấm quay phim, chụp ảnh các anh XXX là chính sách đúng đắn. Các anh ấy đang tác nghiệp mà người dân cứ đưa cái máy điện thoại lên để quay sẽ làm các cán bộ cảm thấy "tâm tư" :)

tunglam2806

Xe tăng
Ghi tình huống thì có cam hành trình, quay video để giám sát việc thông báo lỗi, thái độ lv của xxx, đã bắt đúng, cư sử đúng hay chưa
Em cho cụ 1 vd: em về tỉnh, vẫn biết chỗ đó có xxx và thái độ lv rất là bố đời, em đi sai và bị vịn xuống, xxx thông báo lỗi và đưa đến tổ trưởng mang hàm trung tá, em bảo lập bb và công nhận lỗi, em trung tá cầm gậy cạp lia gõ vào nắp capo nói :đm lần sau đi đúng hiệu lệnh giao thông, và khi đó video đã thực hiện đúng nhiệm vụ và tác dụng của nó
Vậy em hỏi cụ ko có video cụ khiếu nại về lời nói và tác phong của xxx bằng giấy bút ko khéo lại ăn phát tội vu khống - cụ nghĩ sao
Không có bằng chứng đơn cụ loại luôn vào sọt rác. Cố đấm ăn xôi kiện khéo lại no đòn tội vu khống.

Đoạn trần khát chân rẽ trái lên nguyễn khoái em bị vẫy 2 lần và đều được thông báo không chấp hành hiệu lệnh đèn tín hiệu giao thông, cụ thể là vượt đèn đỏ. Lần 1 em cho xem lại cam thì các anh công nhận nhầm và em đi. Lần 2 đi xe ông cụ không có cam thì đồng chí ấy khăng khăng em vượt. Qua lại 1 hồi em bảo lập biên bản. Phần ý kiến ghi nội dung không vượt đèn đỏ, yêu cầu có bằng chứng chứng minh. Thế là lại được nhắc nhở. Làm gì với các anh không có gì chứng minh là vỡ mồm ngay cụ ạ.

minhhai985

Xe lăn
Quan trọng là cụ khiếu lại ai, tôi khiếu nại anh công an ko biết tên chả biết mặt à?

VuNgoanMuc

Xe điện
"Trong trường hợp người dân sử dụng thiết bị ghi âm, ghi hình thì phải đảm bảo đúng các quy định của pháp luật và không gây ảnh hưởng đến quá trình thực hiện nhiệm vụ của lực lượng CSGT. "

Đảm bảo đúng các quy định của pháp luật là ghi âm ghi hình như thế nào ?
CSGT phạt đúng, lời nói tác phong chuẩn mực thì người vi phạm ít khi lôi điện thoại ra quay làm gì, họ chỉ quay khi thấy bị phạt sai hoặc cs ứng xử chưa chuẩn. Không có hình ảnh thì khiếu nại bằng niềm tin.

Trần Đoành.

Xe container
Vậy là em với cụ làm gì thì làm, nhớ đừng vi hiến là được, nhề !!!
Cụ biết em phản ứng với hắn sao ko, em ko xin xỏ giải thích, nhận lỗi và yêu cầu bb vậy đã nhẹ nhàng hợp tác chưa cụ
Khi hắn chửi em em chửi lại liền, cắp đít bỏ đi thẳng cổ, còn hai chú xxx ra sức can ngăn, đút giấy tờ xe em vào túi, còn một chú dúi nửa cây 555 vào xe em, gủi anh hút tạm, em ko muốn to chuyện lên bỏ qua, nếu ko có video thì em ăn bb, có khiếu nại nó còn chụp cho tội vu khống ấy

2bplus

Xe buýt
Quan trọng là cụ khiếu lại ai, tôi khiếu nại anh công an ko biết tên chả biết mặt à?
Ô kìa họ có quân phục phù hiệu đàng hoàng mà. Nếu tay nào thường phục bịt mặt nhảy ra chặn mình lại mà không có thẻ ngành trình ra thì địch thị là cướp rồi :D.