[Funland] Vì sao Bộ Công an bỏ quy định người dân giám sát bằng ghi hình?

cuhaifus

Xe container
Cái cụm từ "không gây ảnh hưởng quá trình thực hiện nhiệm vụ" này nghĩa nó rộng lắm, rất mong các anh cụ thể hoá nó ra, rõ ràng và tường minh.
Đang làm nhiệm vụ 1 cách công tâm nhất mà cứ có thằng nó giơ đt lên quay quay chụp chụp là ảnh hưởng tâm lý của cán bộ rồi, dứt điểm là ko được

cr7m10

Xe tải
đọc nghị định mới thật là nhiều lấn cấn. E chỉ thắc mắc là phạm vi quyền hạn của cục Cảnh sát GT trong việc đưa ra nghị định này đến đâu? ví dụ, các cụ cục Cảnh sát GT có thể hướng dẫn nghiệp vụ, không mặc quần áo ngành, không công bố kế hoạch công tác nhưng quả quay phim thì em chưa hiểu lắm, các cụ giải đáp giúp ạ.

sontung89

Xe tăng
đọc nghị định mới thật là nhiều lấn cấn. E chỉ thắc mắc là phạm vi quyền hạn của cục Cảnh sát GT trong việc đưa ra nghị định này đến đâu? ví dụ, các cụ cục Cảnh sát GT có thể hướng dẫn nghiệp vụ, không mặc quần áo ngành, không công bố kế hoạch công tác nhưng quả quay phim thì em chưa hiểu lắm, các cụ giải đáp giúp ạ.
Viết thời gian ngắn, và còn phải xem mục đích cuối cùng của nghị định là gì thì mới hiểu được
Vì viết trên quan điểm đúng thì nó sẽ rất logic và chặt chẽ, còn quan điểm để tạo đk gì đó hoặc làm sai thì nó sẽ phi logic và tự nó đá nhau đá cả luật cả hiến pháp cả chủ trương của đảng của nhà nước luôn

Hieumos

Xe container
Đến Thông tư hay Nghị định cụ còn nhầm chứng tỏ đọc chưa kỹ, thế thì sao mà hiểu được nội dung bên trong.

son.pastel

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sao nhiều cụ bị xịt lốp quá vậy :D, em cứ tàu ngầm thôi hehe

nguoivanchuyen2

Xe hơi
em có camera hành trình gắn trên mũ bảo hiểm thì khi vào làm việc ở chốt thì có bị bắt buộc phải tắt hoặc cất camera đi ko nhỉ. Ở đây toàn thấy các Cụ nói cầm điện thoại dơ dơ trước mặt cán bộ để quay là phản cảm mà ko thấy ai nói dùng camera chuyên dụng quay thì có phản cảm ko

tuha_vt2015

Xe tăng
Em nghĩ các bác xe tải vất vả thôi !
Xe con cá nhân em thấy bình thường, giờ tỉ lệ chấp hành tốt rất cao nên chuyện ghi hình ghi âm với các cụ đi xe cá nhân chả ảnh hưởng mấy.

thudoll88

Xe điện
Cái này bao giờ có hiệu lực thế ạ?

TungNhanh

Xe buýt
Cuộc sống ngày càng khó khăn vất vả, sao ko chuyển sang phạt nguội hả các cụ? Phạt nóng thì hơn đc cái gì lại tốn nhân lực?