[Funland] Vì sao Bộ Công an bỏ quy định người dân giám sát bằng ghi hình?

Trần Đoành.

Xe container
Ô kìa họ có quân phục phù hiệu đàng hoàng mà. Nếu tay nào thường phục bịt mặt nhảy ra chặn mình lại mà không có thẻ ngành trình ra thì địch thị là cướp rồi :D.
Cụ ko chữa đc rồi ...nan y rồi :)) :)):))

ca_kiem

Xe container
Ông kia trả lời miệng “
Cũng theo đại diện Cục CSGT, trường hợp người dân vẫn sử dụng thiết bị ghi âm, ghi hình quá trình làm việc của CSGT thì phải đảm bảo đúng các quy định của pháp luật và không gây ảnh hưởng quá trình thực hiện nhiệm vụ của lực lượng CSGT.”
Vậy nhân dịp này sao không làm rõ các quy định để dân chấp hành. Ví dụ em để cái điện thoại trước ngực em hay cai cam hành trình lắp trên mũ ko cản trở ai cả vậy có được ko? Sợ để như thế các anh ý quy tội chống người thi hành công vụ thì bỏ mẹ.
- Việc giám sát các anh bằng cam, bằng ghi âm chinh là mục đích làm hình ảnh các anh “ đẹp” hơn. Nhiêu nước trên thế giới còn khuyến khích Nhà báo, người dân chụp được các anh làm sai quy định từ đó cành thể hiện sự quyết tấm làm trong sạch đội ngũ thi hành pháp luật. Nơi nào càng cấm đoán dân , nhà báo quay phim chụp ảnh giám sát các anh thì mới chính là tạp ra hình ảnh xấu của đội ngũ thi hành pháp luật.
Việc quay phim chụp ảnh giám sát các anh mang lại nhiều lợi ích cho cả xã hội, cho người dân, cho chính các anh hơn là một vài cái gọi là có hại nên cấm đoán toàn bộ.
Không viện cớ 1 vài lý do nhỏ kiểu có hại mà đi cấm cả một phương thức giám sát hiệu quả ( cả thế giới đang làm ) và chính nó mang lại hình ảnh đẹp hơn cho các anh.
Không ai lại cấm người dân ra đường chỉ 1 mục đích làm giảm tai nạn giao thông cả.
Thực ra hình ảnh Người Công An Nhân dân với hình ảnh Người dân Việt Nam là bằng nhau và có giá trị như nhau. Không nên phân biệt và ưu tiên hình ảnh của chúng tôi hơn hình ảnh của các anh. Hiểu rõ đạo lý đó thì rất dễ ban hành luật pháp và thực thi pháp luật

Chỉnh sửa cuối:

huytoan87

Xe hơi
Đeo action camera kiểu như Gopro lên áo thì có bị cấm không các cụ? Việc này không ảnh hưởng gì quá trình làm việc của 2 bên cả.

ngoc_phuong

Xe lăn
Đeo action camera kiểu như Gopro lên áo thì có bị cấm không các cụ? Việc này không ảnh hưởng gì quá trình làm việc của 2 bên cả.
Không quay phim, chụp hình, ghi âm, đề nghị anh tắt.
Mời anh ký.

muadem

Xe cút kít
Thấy nhiều còm bị sửa đỏ loét, nên em chỉ hóng thôi chứ ý kiến ý cò là ... à mà thôi :D

2bplus

Xe buýt
Cụ biết em phản ứng với hắn sao ko, em ko xin xỏ giải thích, nhận lỗi và yêu cầu bb vậy đã nhẹ nhàng hợp tác chưa cụ
Khi hắn chửi em em chửi lại liền, cắp đít bỏ đi thẳng cổ, còn hai chú xxx ra sức can ngăn, đút giấy tờ xe em vào túi, còn một chú dúi nửa cây 555 vào xe em, gủi anh hút tạm, em ko muốn to chuyện lên bỏ qua, nếu ko có video thì em ăn bb, có khiếu nại nó còn chụp cho tội vu khống ấy
Cụ cho hắn biết cụ sẽ khiếu nại thái độ tác phong của hắn. Hắn sẽ xuống nước nếu không quá ngu. Không cần phải quay.

Pepper Sage

Xe đạp
Cũng khó hiểu, hay do mình không sống bên đó, ko hiểu hết luật pháp bên đó. Thế video quay lại cảnh trộm cướp đột nhập vào nhà hay trộm cướp giật đồ trên đường cũng không được dùng làm bằng chứng à cụ? vì chẳng nhẽ cũng phải xin phép thằng trộm, thằng cướp đồng ý cho phép ghi hình thì mới dc chấp nhận ạ!
Bên đó là đúng như thế đó cụ. Đứa em giải thích thế này ạ: Ở Đức là cấm quay chụp, nên kể cả trong khu vực nhà mình, ko có cảnh báo trước thì ko được dùng làm bằng chứng. Nên muốn lắp camera ở ban công, phải có biển thông báo khu vực này bị quay phim. Sau có thằng nào trèo vào ban công, thì mới được dùng làm bằng chứng. Nhưng mà nếu quay camera ko có cảnh báo mà bí mật thuyết phục được thằng hàng xóm nó xem xong nó nhận là nó nhìn thấy thì lại được. Nhân chứng thì ok.

Pepper Sage

Xe đạp
Bên đó là đúng như thế đó cụ. Đứa em giải thích thế này ạ: Ở Đức là cấm quay chụp, nên kể cả trong khu vực nhà mình, ko có cảnh báo trước thì ko được dùng làm bằng chứng. Nên muốn lắp camera ở ban công, phải có biển thông báo khu vực này bị quay phim. Sau có thằng nào trèo vào ban công, thì mới được dùng làm bằng chứng. Nhưng mà nếu quay camera ko có cảnh báo mà bí mật thuyết phục được thằng hàng xóm nó xem xong nó nhận là nó nhìn thấy thì lại được. Nhân chứng thì ok.
Nó cũng bảo: ở Đức camera hành trình ko có tác dụng vì đó là phạm luật.

sontung89

Xe tăng
Hy vọng nhà nước trong sạch, quốc gia vững mạnh
Ngàn năm bia đá cũng mòn ngàn năm bia miệng vẫn còn chơ chơ
Đừng để cái câu cướp đêm là giặc cướp ngày là quan tồn tại mãi nữa

Airbus A350

Xe điện
Cấm là đúng, em nhiệt liệt ủng hộ.
Chỗ người ta đang làm việc mấy bố cứ quay chụp với lai chim thì tâm trí đâu mà làm. Lên hình mà xấu thì không được, còn muốn đẹp lại phải tạo dáng, chuẩn bị kịch bản mất thời gian chết đi.
À quên, có bao nhiêu cụ bị xì lốp rồi các cụ?

hamcuare!

Xe container
=)) Dòm trang đầu đã có 5-6 cái xe bị ae gt tạm giữ.
Thật là khốc liệt qá đeeeeee

tunglam2806

Xe tăng

Diep1979

Xe container
Cháu đi khá ngoan, tuyệt đối tuân thủ khi tham gia giao thông. Đa số xx khi vẫy cháu vào chỉ mất 30s bao gồm chào, hạ kính, thò mồm và đạp ga đi

Nên mấy vụ quay phim, ghi âm cháu cũng không để ý lắm

meodenminh

Xe điện
Cụ áp tiêu chuẩn Âu, Mẽo vào VN thì có mà loạn.
Kiểu như trong phim ấy, phát ngôn gì cũng phải đợi luật sư🤣

Garrard_1967

Xe tải
E chỉ bực tụi CA phường, có hôm đánh xe chặn ngã tư, vài đồng chí và cả dân phòng toét còi chặn người dân, vượt đèn đỏ, sai làn, không đội mũ bảo hiểm …