[Funland] Vì sao Bộ Công an bỏ quy định người dân giám sát bằng ghi hình?

Huthasa

Xe container
Mấy anh ấy mà trả lời ấy hả? :D
Em gặp hoài trên đường nên giờ niềm tin bằng 0. Đi xe kiếm cơm nuôi gia đình mà giờ đúng khó.
Cụ cứ đi đúng đi đã. Các cụ đi sai lại thường muốn đc du di. Được hay không được thì đều khó chịu.

phuongmit

Xe cút kít
Thớt này nhiều xe hỏi chuyên đề thế nhỉ ;))

Hieumos

Xe container
Mới có 2 trang mà xịt lốp tháo bánh la liệt.

Em nghĩ nhiều cụ đang nhầm định nghĩa.

Công an bỏ quy định này để hạn chế các trường hợp rảnh háng đi "giám sát" lực lượng chức năng rồi post mạng câu view.

Còn nếu các cụ làm việc trực tiếp với lực lượng chức năng thì vẫn có quyền đề nghị được ghi âm, ghi hình quá trình xử lý vụ việc hành chính của bản thân để làm bằng chứng nếu có khiếu nại, tố cáo.

Slimz

Xe buýt
Thớt này các bác min mod chém mỏi tay 🤣🤣

Huthasa

Xe container
Mới có 2 trang mà xịt lốp tháo bánh la liệt.

Em nghĩ nhiều cụ đang nhầm định nghĩa.

Công an bỏ quy định này để hạn chế các trường hợp rảnh háng đi "giám sát" lực lượng chức năng rồi post mạng câu view.

Còn nếu các cụ làm việc trực tiếp với lực lượng chức năng thì vẫn có quyền đề nghị được ghi âm, ghi hình quá trình xử lý vụ việc hành chính của bản thân để làm bằng chứng nếu có khiếu nại, tố cáo.
Trong khu vực cấm thì cũng không được tự do quay đâu cụ.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Cụ cứ đi đúng đi đã. Các cụ đi sai lại thường muốn đc du di. Được hay không được thì đều khó chịu.
Em đi đúng chứ sao không? cụ chắc chưa được mấy anh em xin cốc cafe, điếu thuốc mèo...mà thui tùy mỗi người.
Không cho cầm điện thoại thì em lắp thêm camera ngoài xe. :D

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em đi xe con và đi khá nhiều chỗ lạ, nhưng chưa bị tình huống nào cần tranh luận hay phải ghi âm ghi hình. Cơ bản là em chấp hành luật nên chạy khắp nơi chả ngại.

hoviethung

Xe lăn
Em đi xe con và đi khá nhiều chỗ lạ, nhưng chưa bị tình huống nào cần tranh luận hay phải ghi âm ghi hình. Cơ bản là em chấp hành luật nên chạy khắp nơi chả ngại.
Cho nên phê bình các anh thì cũng cần xem lại chính mình cụ nhễ?

polizia

Xe container
Lobby quốc hội ra quy định là clip quay lén ko xin phép ko đc coi là bằng chứng là xong :))
Em thấy bọn tư bản có trò này.
Đứa em gái em nó mâu thuẫn vs chồng, chồng nó suốt ngày gọi điện quấy rồi 1-2 chục cuộc. Em bảo nó mày ghi âm cmn cuộc gọi lại, xong ra trình vs hội bảo vệ bà mẹ trẻ em thì nó bảo ko đc, quay vs ghi âm mà ko đc phép của nó thì ko đc tính là bằng chứng :)
Đợt trc cũng có mấy vụ sinh viên tranh chấp quyền lợi lương thưởng vs chủ xong cũng định ghi âm trộm để kiện nhưng đều đc bảo là ghi âm trộm nó là vi phạm, ko đc tính làm bằng chứng khi kiện ra toà.
Ở mình tính ra là khá dễ dãi đó, cứ có ghi âm va clip là thành bằng chứng.

Chỉnh sửa cuối:

2bplus

Xe buýt
Văn minh nhất là các cụ yêu cầu các bạn xxx lập biên bản đúng lỗi đã tuyên bố và nộp phạt/rút kinh nghiệm cho lần sau nếu đúng lỗi, còn nếu thấy họ sai thì chịu khó khiếu nại. Thế là tiêu cực sẽ tự hết, quay phim chụp ảnh cự cãi với người ta làm gì. Họ thấy có thể bị khiếu nại thì họ không dám bịp các cụ nữa đâu.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Tổ lái sang vấn đề nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 19/10/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Website
www.mocconghoa.com
Cái cụm từ "không gây ảnh hưởng quá trình thực hiện nhiệm vụ" này nghĩa nó rộng lắm, rất mong các anh cụ thể hoá nó ra, rõ ràng và tường minh.
Cần đưa ra khoảng chục trường hợp phổ biến nhất được quay và chục trường hợp phổ biến nhất, tương ứng, không được quay, để minh họa cho cụm từ trên, thì cơ bản là hoàn hảo.
Trong trường luật, để mình họa nội dung của các điều luật được dạy ở trường, họ cũng đưa ra các ví dụ điển hình có thế/và không thể, áp dụng 1 điều luật cụ thể nào đó.

meodenminh

Xe điện
Cái cụm từ "không gây ảnh hưởng quá trình thực hiện nhiệm vụ" này nghĩa nó rộng lắm, rất mong các anh cụ thể hoá nó ra, rõ ràng và tường minh.
Quan trọng là có cần thông báo trước không ? Kiểu như thấy conan có hành vi này nọ ,người dân chắc sẽ phải hô to: từ phút này tôi xin phép ghi hình các đồng chí làm việc🤣💥thì các bằng chứng đó mới hợp lệ. Còn conan đc dùng các biện pháp nghiệp vụ bí mật ghi lại vi phạm mà

Trần Đoành.

Xe container
Văn minh nhất là các cụ yêu cầu các bạn xxx lập biên bản đúng lỗi đã tuyên bố và nộp phạt/rút kinh nghiệm cho lần sau nếu đúng lỗi, còn nếu thấy họ sai thì chịu khó khiếu nại. Thế là tiêu cực sẽ tự hết, quay phim chụp ảnh cự cãi với người ta làm gì. Họ thấy có thể bị khiếu nại thì họ không dám bịp các cụ nữa đâu.
Ko quay thì khiếu nại bằng mồm à cụ