[Funland] Về Thể Loại Âm Nhạc Không Lời - Những nốt trầm bổng.

Bang lang

Xe điện
Em thấy trong này hình như đã có Nocture in C Sharp minor (No 20 ) của Chopin do Piano trình bày. Tuy nhiên em cũng muốn các cụ cảm nhận Violin, tiếng đàn được ví như tiếng lòng, tiếng của tâm hồn.

Bài này cũng nằm trong The Pianist. Nói về người nghệ sỹ piano chay loạn trong chiến tranh giữa Ba lan và Phát xít Đức. Hiện lên trong phân cảnh cậu này đang chay trốn đói rách gặp anh sỹ quan Đức, tưởng anh sẽ giết, ai dè anh chỉ muốn nghe tiếng đàn và sau đó cho cậu này đồ ăn. Nghe nhạc trong phim có nhiều cảm xúc hơn vì có bối cảnh.

hoami

Xe tăng
Mời các cụ làm tý không lời buổi tối cùng em.

NguyenAnhPhan

Xe container
Em thấy trong này hình như đã có Nocture in C Sharp minor (No 20 ) của Chopin do Piano trình bày. Tuy nhiên em cũng muốn các cụ cảm nhận Violin, tiếng đàn được ví như tiếng lòng, tiếng của tâm hồn.

Bài này cũng nằm trong The Pianist. Nói về người nghệ sỹ piano chay loạn trong chiến tranh giữa Ba lan và Phát xít Đức. Hiện lên trong phân cảnh cậu này đang chay trốn đói rách gặp anh sỹ quan Đức, tưởng anh sẽ giết, ai dè anh chỉ muốn nghe tiếng đàn và sau đó cho cậu này đồ ăn. Nghe nhạc trong phim có nhiều cảm xúc hơn vì có bối cảnh.

Mợ có sở thích giống em thật.
- Bản này hay làm đoạn nền chen giữa những phân đoạn truyện trong "Đọc truyện đêm khuya". Thường là đọc về các tác phẩm văn học kinh điển thế giới

NguyenAnhPhan

Xe container
Vâng, nhà em ah, cảm ơn cụ quá khen.
Đây là bản Storm của Vivaldi cụ ah.
Em có sở thích violin, cello, guitar 😁
Em không nhớ ra. Thank cụ đã nhắc.
Cụ có nghe Hạc Cầm chưa ạ. Nhạc cụ nhiều dây nhất.
- Nhà cụ điều kiện thật 😎

NguyenAnhPhan

Xe container
Cccm nghe chương trình "Đọc truyện thiếu nhi" trên TNVN chắc thường hay nghe đọn nhạc nền này (chèn vào giữa lúc nghỉ từng đoạn truyện)

hoami

Xe tăng
Em không nhớ ra. Thank cụ đã nhắc.
Cụ có nghe Hạc Cầm chưa ạ. Nhạc cụ nhiều dây nhất.
- Nhà cụ điều kiện thật 😎
Ui em chơi cũng amateur ấy mà cụ, nhưng chỉ mê đồ audio vintage của Đức và Hà Lan.
Hạc cầm em chưa nghe bao giờ, để mai thử xem trên Sportify có ko, mấy món đó kiếm cd ngon chắc khoai.
Em dạo gần đây khoái thằng cha Lakatos này, kéo rất có phong cách.