[Funland] Về Thể Loại Âm Nhạc Không Lời - Những nốt trầm bổng.

DE.VN

Xe tăng
Nói đến Hungary chắc ai cũng biết Vũ khúc Hunggary số 5 ( Hungarian Dance no. 5) của J. Brahms. Em giờ phải vừa nghe và xem ( hình ảnh đẹp) mới thích.
Em mời các cụ, cô váy đỏ cười đẹp thật!

Số 5 thì nổi tiếng rồi. Nhưng số 1 và bản Sonata thì cũng phiêu diêu , bùng cháy không kém:

.

.

Demchinhhang.net

Xe container
Ở nhà em không tậu xập xình ợ ;)
Lúc 1 mình em hay nghe nhạc không lời.
- Thứ em mua nhiều nhất lại là công cụ và máy móc cầm tay cụ ạ 🙂
Âm thanh của máy móc đó cungc rất hay đấy cụ:D. Cụ chơi máy gỗ hay cơ khí thế?

NguyenAnhPhan

Xe container
Âm thanh của máy móc đó cungc rất hay đấy cụ:D. Cụ chơi máy gỗ hay cơ khí thế?
Em mua xài gia đình, và thỉnh thoảng đem đi làm công trình thôi cụ. Đồ gỗ em không thịnh. Nên thiết bị cho nó chỉ có mỗi cái máy cưa đĩa và cưa kiếm thôi. Còn lại là đồ cơ khí. Thiết bị đi kèm cho nó thì nhiều cụ ạ.
- Cụ có nhã hứng bấm máy nghe tiếng động cơ ạ 😊😋😋. Hí hí

Bang lang

Xe điện
Số 5 thì nổi tiếng rồi. Nhưng số 1 và bản Sonata thì cũng phiêu diêu , bùng cháy không kém:

.

Công nhận hay cụ ạ, em cứ mải nhìn chị nhạc trưởng:)
.
Bài này phần mở đầu em rất thấy giống Passacaglia của Georg Friedrich Haendel, cụ xem có đúng ko?

NguyenAnhPhan

Xe container
Bài này phần mở đầu em rất thấy giống Passacaglia của Georg Friedrich Haendel, cụ xem có đúng ko?
Khác nhau hoàn toàn mà mợ. Nhưng phải nói cả 2 bản đều rất hay. Ngày bé em hay nghe trên đài. Mà không thể nhớ tên bài nào. Mãi sau này mới biết dần.
- À em hiểu nhầm ý mợ. Để em thử coi.
P/s: em vẫn chưa hiểu ý mợ lắm (mợ trích 3 bài, thì em nghe không liên quan nhau)

Chỉnh sửa cuối:

Bang lang

Xe điện
Em chả thấy mệt gì cả, chắc khỏe:)
Em thích cả nhìn những bàn tay đẹp thế này cụ ạ

Bài gì mợ nhỉ. Em không nhớ ra cụ ý up bài nào 🤔
Ko biết em có nhớ nhầm ko nhưng hình như cụ ấy up lên bảo nghe rất buồn nhưng ko hiểu sao em nghe lại thấy vui nên ấn tượng thôi. Em cũng nhớ cụ bảo ko buồn nên cụ ấy lại bảo phải có tuổi thơ dữ dội mới cảm nhận được. Cụ ấy thật đặc biệt!

Bang lang

Xe điện
Bản này nổi tiếng lắm đây. Từng được bình chọn là bản piano hay nhất mọi thời đại (em không nghĩ là tới mức vậy)
Chắc ko phải đâu cụ, bài này thường mà. Có vẻ cụ nhầm bản Mariage d’Amour. Bản này có 2 phiên bản , 1 là của Rc Clayderman và 1 là của cậu này Jacob. Version này được chuộng hơn, em cũng thích nhưng cậu này bán 19$ nên hơi tiếc tiền, em chỉ có bản của Rc Clayderman

Bang lang

Xe điện
Khác nhau hoàn toàn mà mợ. Nhưng phải nói cả 2 bản đều rất hay. Ngày bé em hay nghe trên đài. Mà không thể nhớ tên bài nào. Mãi sau này mới biết dần.
- À em hiểu nhầm ý mợ. Để em thử coi.
P/s: em vẫn chưa hiểu ý mợ lắm (mợ trích 3 bài, thì em nghe không liên quan nhau)
Em trích từng bài liên quan đến những cmt của e mà. Cụ cứ đọc kỹ:). Em check là em ko có nhầm, vẫn rất logic đấy chứ!