[Funland] Về Thể Loại Âm Nhạc Không Lời - Những nốt trầm bổng.

NguyenAnhPhan

Xe container
Em rất thích bài này và Chopin. Trước kia có bảo cậu Thầy giáo day cho bài này, cậu ta lè lưỡi bảo dân chuyên nghiệp cũng khó lắm, về sau lên youtube xem cmts toàn thấy bảo tao học mãi mà mới đến giây thứ 8, nghe nản luôn.
1 số bản nhạc trở thành "nỗi sợ" của sv nhạc. Vì nó quá khó. Ví dụ vn có bản "Trở Về Đất Mẹ". Nó khá là kinh điển cụ ạ

DE.VN

Xe tăng
Bản này gốc của nó là 1 bài hát cụ ạ (tên là "Nhạc Chiều" - nếu em nhớ không nhầm)
Cụ nghĩ sao mà nói Schubert đi soạn lại nhạc của người khác thành bản nhạc không lời bất hủ của mình. Bài hát mới là đi đạo nhạc người khác về gắn lời vào.

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ nghĩ sao mà nói Schubert đi soạn lại nhạc của người khác thành bản nhạc không lời bất hủ của mình. Bài hát mới là đi đạo nhạc người khác về gắn lời vào.
Ủa. Không lẽ nhầm ta 🙄🙄🙄
Em không nói vậy. Ý em là nó có được tác giả chuyển soạn sang không lời. Schubert cũng là nhạc sĩ mà cụ

Demchinhhang.net

Xe container
Em lại không bay được. Nó làm em cảm thấy dây não nó giật giật :(
Cụ cứ thử đi cũng vui mà, em tập tành làm producer chơi chơi chứ không phải dân đi sàn. Từ bé chưa đi bar sàn bao giờ và không biết chơi đồ, nhạc căng nghe thoải mái:))

Kính tặng Kụ bản sáo trúc của Cụ Đinh Thìn ạ

Em đoán Kụ cũng 7x, ngày xưa những bản nhạc đài TNVN này gắn với tuổi thơ, Kụ nhỉ
Những bản này gắn với tuổi thơ thế hệ 7x, 8x - 1 thời thiếu thốn, khó khăn. Có cái đài VEFF 72 của Liên Xô là hẩu lắm rồi. Nhà ai giầu thì có đài đĩa than (của Đức, Tiệp) thì oách phải biết cụ ạ.
- Em thuộc đời đầu của 8x cụ ạ. Hi
- P/s: Nghệ sĩ Đinh Thìn được coi là 1 trong những cây đại thụ của sáo trúc vn từ thời còn chiến tranh. Con trai ông hiện nay là NSUT Đinh Linh ạ.
Bài này có đoạn làm nhạc nền cho chương trình Trang Văn nghệ chủ nhật của Đài Tiếng nói Việt Nam

(Sorry, chiến tranh Nga - Ucraina căng quá, em lôi thớt lên nghe lại cho thanh bình)

DE.VN

Xe tăng
Bài này có đoạn làm nhạc nền cho chương trình Trang Văn nghệ chủ nhật của Đài Tiếng nói Việt Nam
(Sory, chiến tranh Nga - Ucraina căng quá, em lôi thớt lên nghe lại cho thanh bình)
Cũng giờ này chương trình Tiếng thơ vào tối chủ nhật hàng tuần vừa kết thúc với bản nền Dòng kênh trong:

.

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ cứ thử đi cũng vui mà, em tập tành làm producer chơi chơi chứ không phải dân đi sàn. Từ bé chưa đi bar sàn bao giờ và không biết chơi đồ, nhạc căng nghe thoải mái:))
Đi hội họp gì gì đó...mà cứ vô quán là lại xình xình, bùng bùng...là em lại ong ong cái đầu. Hic. Nên không thể quen được ợ #-o#-o#-o

NguyenAnhPhan

Xe container

(Sorry, chiến tranh Nga - Ucraina căng quá, em lôi thớt lên nghe lại cho thanh bình)
Cụ Chã vừa xem chiến sự ạ. Em chỉ xem qua lúc chương trình thời sự 19h thôi. 🙂

Bang lang

Xe điện
Czardas của Vittorio Monti (1868 – 1922) là một nhà soạn nhạc Ý và là nghệ sĩ violin. Bản nhạc được soạn vào năm 1904 dành cho violin, mô tả một điệu nhảy dân gian Hungary. Em thường thích bài nào thì sẽ nghe tất cả các version của nó. Bài này em nghe từ khi còn rất nhỏ, cũng từ cái hồi mà chỉ trông chờ vào cái radio. Còn nhớ bao nhiêu lần đang chơi với bạn ngoài đường, bỗng nghe được giai điệu này em phải chay ngay về nhà dò đài để nghe, có lúc về đến nơi thì hết, tiếc lắm!

Bản dành cho Piano

Bản dành cho violin & cello

Bản dành cho piano và vionlin

Demchinhhang.net

Xe container
Đi hội họp gì gì đó...mà cứ vô quán là lại xình xình, bùng bùng...là em lại ong ong cái đầu. Hic. Nên không thể quen được ợ #-o#-o#-o
Phải chơi ở nhà với đồ vừa đủ của mình thôi (thi thoảng) chứ em không đi quán bao giờ:D

NguyenAnhPhan

Xe container
Czardas của Vittorio Monti (1868 – 1922) là một nhà soạn nhạc Ý và là nghệ sĩ violin. Bản nhạc được soạn vào năm 1904 dành cho violin, mô tả một điệu nhảy dân gian Hungary. Em thường thích bài nào thì sẽ nghe tất cả các version của nó. Bài này em nghe từ khi còn rất nhỏ, cũng từ cái hồi mà chỉ trông chờ vào cái radio. Còn nhớ bao nhiêu lần đang chơi với bạn ngoài đường, bỗng nghe được giai điệu này em phải chay ngay về nhà dò đài để nghe, có lúc về đến nơi thì hết, tiếc lắm!

Bản dành cho Piano

Bản dành cho violin & cello

Bản dành cho piano và vionlin
Bản này thường thấy trong phân cảnh miêu tả nội tâm nhận vật ở 1 số bộ phim hay, nổi tiếng.

Bang lang

Xe điện
Nói đến Hungary chắc ai cũng biết Vũ khúc Hunggary số 5 ( Hungarian Dance no. 5) của J. Brahms. Em giờ phải vừa nghe và xem ( hình ảnh đẹp) mới thích.
Em mời các cụ, cô váy đỏ cười đẹp thật!

NguyenAnhPhan

Xe container
Phải chơi ở nhà với đồ vừa đủ của mình thôi (thi thoảng) chứ em không đi quán bao giờ:D
Ở nhà em không tậu xập xình ợ ;)
Lúc 1 mình em hay nghe nhạc không lời.
- Thứ em mua nhiều nhất lại là công cụ và máy móc cầm tay cụ ạ 🙂

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em lại cứ hay quay lại với những điều cũ rích