[Funland] Về Thể Loại Âm Nhạc Không Lời - Những nốt trầm bổng.

NguyenAnhPhan

Xe container
Ui em chơi cũng amateur ấy mà cụ, nhưng chỉ mê đồ audio vintage của Đức và Hà Lan.
Hạc cầm em chưa nghe bao giờ, để mai thử xem trên Sportify có ko, mấy món đó kiếm cd ngon chắc khoai.
Em dạo gần đây khoái thằng cha Lakatos này, kéo rất có phong cách.
Hạc cầm nghe hay lắm cụ ạ. Nó cũng là đàn nhiều dây nhất đấy.

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ làm quả Hồng Lâu Mộng đi, em thích nghe nhạc trong phim đó nhưng chỉ tìm được thế này vì chả biết tên bài.
Đoạn này trước em cũng thắc mắc suốt. Không biết rõ. Có lẽ nó là nhạc viết riêng cho phim thôi. Kiểu như "Đọc truyện đêm khuya" ấy

Bang lang

Xe điện
Vẫn được ví như vậy ạ. Vì nó nhiều dây, nên âm điệu của nó cũng phức hợp nhất trong bộ dây.
Em chỉ biết là nó rất đắt, cũng thấy ít người có và học hình như khó, e ko thấy Việt Nam mình biểu diễn. Trước em hay là cà cũng xem được 1 chương trình của bọn Tây có mang đàn Harp sang biểu diễn, em còn chụp ảnh cùng nghe sỹ chơi Harp, hồi đấy cũng màu mè phết.

toyennha

Xe lăn

Em cực thích bài này

Thêm bài nữa

Em chuyên tối tối ra Lý Chính Thắng nghe thể loại nhạc kiểu này

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
Em chỉ biết là nó rất đắt, cũng thấy ít người có và học hình như khó, e ko thấy Việt Nam mình biểu diễn. Trước em hay là cà cũng xem được 1 chương trình của bọn Tây có mang đàn Harp sang biểu diễn, em còn chụp ảnh cùng nghe sỹ chơi Harp, hồi đấy cũng màu mè phết.
Thế là mợ nổi tiếng rồi còn gì 😊
- Đàn đó nhiều dây. Nên khó chơi thật

cokimi

Xe điện
Cụ làm quả Hồng Lâu Mộng đi, em thích nghe nhạc trong phim đó nhưng chỉ tìm được thế này vì chả biết tên bài.
Là bài Uổng ngưng mi (Hoài công biết nhau), phổ bài thơ cùng tên trong truyện HLM.

Một bản phối khác