[Funland] Về Thể Loại Âm Nhạc Không Lời - Những nốt trầm bổng.

chuot08

Xe lăn
Nói đến Hungary chắc ai cũng biết Vũ khúc Hunggary số 5 ( Hungarian Dance no. 5) của J. Brahms. Em giờ phải vừa nghe và xem ( hình ảnh đẹp) mới thích.
Em mời các cụ, cô váy đỏ cười đẹp thật!

Cô này hao hao Công nương Diana nhưng hơi bị tươi cụ nhỉ! Ông áo đỏ sướng thế! :P

DE.VN

Xe tăng
Bài này phần mở đầu em rất thấy giống Passacaglia của Georg Friedrich Haendel, cụ xem có đúng ko?
Với Piano thì phần mở đầu các nốt hơi na ná. Nhưng hai tác phẩm là không giống nhau. Của Handel là tĩnh lặng. Của Richard thì da díết, dìu dặt hơn.
Mợ đã nghe Tomomi Nishimoto múa ở vũ khúc 1 hút mắt, thì nên chăng mợ xem luôn chị ấy múa ở vũ khúc 5:

.

chuot08

Xe lăn
Bình luận của cụ hài quá 😊
Fun tí cụ! :D
Em có bộ CD Thập đại danh khúc TQ, trong đó có Cd Thập diện mai phục gồm nhiều bài nhỏ. Bản này kể chuyện Hạng Vũ lục bị Lưu Bang vây ở trận cuối; cụ nào đọc hoặc xem Hán Sở tranh hùng rồi sẽ thấy thêm cái hay trong bản này.
Bản này e thấy chơi Tỳ bà là hợp nhất, mời các cụ mợ nghe Zhao Cong, 1 nghệ sỹ tỳ bà đỉnh cao:
Mấy CD của em:

cokimi

Xe điện

cokimi

Xe điện
Kệ ko lời, ko tiếng gì của lão thớt, em cứ post mấy link này :D

Táng hoa ngâm

cokimi

Xe điện
Tình Văn ca

Bang lang

Xe điện
Kệ ko lời, ko tiếng gì của lão thớt, em cứ post mấy link này :D

Táng hoa ngâm

Cảm ơn cụ, cụ chủ thớt ko biết tiếng Trung nên coi là ko lời ạ.
Về phân đoạn chôn hoa này em mới đầu xem thấy cũng ghét cô này, người gì mà suốt ngày khóc lóc u sầu, nẫu ruột. Nhưng về sau xem đến đoạn cuối khi Phượng ớt bị kéo lê trong tuyết mà chả có nổi cái quan tài thì mới hiểu ý nghĩa của vụ chôn hoa này.

Bang lang

Xe điện
Fun tí cụ! :D
Em có bộ CD Thập đại danh khúc TQ, trong đó có Cd Thập diện mai phục gồm nhiều bài nhỏ. Bản này kể chuyện Hạng Vũ lục bị Lưu Bang vây ở trận cuối; cụ nào đọc hoặc xem Hán Sở tranh hùng rồi sẽ thấy thêm cái hay trong bản này.
Bản này e thấy chơi Tỳ bà là hợp nhất, mời các cụ mợ nghe Zhao Cong, 1 nghệ sỹ tỳ bà đỉnh cao:
Mấy CD của em:

Bài này trong phim Cùng tên mà Trương Tử Di đong hả cụ? Em ko để ý nhạc phim, chỉ mải xem mấy cảnh đánh nhau, đánh nhau cũng đẹp!

Bang lang

Xe điện
Với Piano thì phần mở đầu các nốt hơi na ná. Nhưng hai tác phẩm là không giống nhau. Của Handel là tĩnh lặng. Của Richard thì da díết, dìu dặt hơn.
Mợ đã nghe Tomomi Nishimoto múa ở vũ khúc 1 hút mắt, thì nên chăng mợ xem luôn chị ấy múa ở vũ khúc 5:

.
Cảm ơn cụ, bây giờ em mới biết tên cô này. Quả thật em lần đầu tiên nhìn thấy nhạc trưởng là nữ.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ, các mợ có ai ưu ái cho thể loại kén người nghe như Đàn Tranh, Sáo Trúc hay nhạc Thính Phòng nói chung không ạ ? Với em thì đó là 1 trong những thể loại rất thích.
- Đàn Tranh nói riêng hay nhạc không lời nói chung, gồm cả bầu, sáo, ghi ta, piano....cứ hay là em thích. Không phân biệt Ta - Tây - hay Tầu (dù không ưa người TQ chút nào).
Hay em không học nhạc, cũng không rõ về nhạc lí như chuyên gia, nhưng có sở thích về cả Thính Phòng hat Giao Hưởng..kkkk
- Cụ Mợ nào có cùng sở thích thì vô nghe chơi cho thư giãn tinh thần chút he.🤗🤗🤗
Cụ thớt có thích nghe cái nhạc không lời cổ truyền dân tộc này không ???
Em mới ra ngoài có việc về. Được nghe cái này nên muốn được chia sẻ cùng cụ thớt cùng mọi ACE Ọp phơ :)
Tên các bài em chỉ nhớ mang máng như Lâm khốc, Lưu thủy, Ngũ hổ cùng Xuân Xuân gì gì í .

Chỉnh sửa cuối: