[Thảo luận] Vào được không ra được, có cụ nào rơi vào trường hợp này không ah?

Nấm mỡ

Xe điện
Bố khỉ, thế hôm rồi mợ thấy 2 con chó nó quấn quít vào nhau, mãi k rời, sao mợ k lấy kim ra chích khấu đuôi nó đi :-bd
Hôm nay mới hỏi, không thì chít với nhà cháu dồi \:D/
Chữ ký của cụ là kỷ niệm chiến tranh biên giới hay ngày nhập ngũ đới :-w

Game Over

Xe điện
Cơ bản thế mà cụ quên,tiến lên,lùi đuôi ra trước.

MsLove

Tháo bánh
Túm lại là bao nhiêu cụ đã "cố" giải thích nhưng đek tỏ được vấn đề.

Vấn đề chủ chốt của chủ thớt là ở chỗ cụ ý tiến vào B rồi đi chơi ...abczyz... rồi cụ ý quay đầu, rồi cụ ý lại từ B tiến ra A (em dự là sau B còn có 1 cái sân chơi rộng, và sau đó cụt ngủn luôn). Và cuối cùng là cụ ý đek tiến được.
Nguyên nhân là do đầu xe cụ ý dài hơn mít xe của cụ ý, khi cụ ý tiến từ A vào, cụ ý được lợi hẳn cái đầu xe (nhô mợ nó ra ruộng, tất nhiên là bánh vưỡn ở trên bờ). Khi cụ ý tiến từ B ra ngõ, cái lợi thế "nhô đầu ra ruộng" của cụ ý mất hẳn.

Tất nhiên thì thực tế mới chứng minh được, ví dụ xe cụ ý là xe gì, đầu dài hay đầu ngắn, xe dài rộng bao nhiêu, chiều dài cơ sở là dư lào, góc lái rộng hay hẹp, ngõ rộng bao nhiêu....

Nếu cụ cho đủ thông số thì em cũng vạch sơn làm thử tý cho đỡ tò mò, hệ hệ....

P/S cùng lắm thì em vào lại chỗ cụ chủ thớt quay đầu rồi đưa mít ra rồi lùi lại (chắc chắn được vì cụ ý vào được rồi) thì chắc em cũng được chén diệu nhạt, hệ hệ....

Chỉnh sửa cuối:

dapvocaydan

Xe điện
Lạ nhỉ, vào được không ra được:-?

nhatrekhongbo

Xe tải
Hôm nay mới hỏi, không thì chít với nhà cháu dồi \:D/
Chữ ký của cụ là kỷ niệm chiến tranh biên giới hay ngày nhập ngũ đới :-w
Cụ hài vãi chưởng. Nhà cháu nghĩ, cụ Okane sinh vào 1979. Có phải không ợ ?!

Goal

Xe tăng
Nguyên tắc là vào được thì ra được. Vấn đề là vào mình dễ nhìn hơn ra, tất cả là tại kỹ năng lái xe.
Em thì vào được chắc là ra được
Ơ em tưởng vào được thì phải ra được chứ, miễn là thao tác đổi ngược lại, ví dụ lúc vào thao tác 1234 thì lúc ra là 4321. Tất nhiên là giải pháp lùi như bác bvh vẫn là dễ nhất.
Vào được ắt ra được, vào tiến thì ra lùi. Quả này nếu cụ ra tiến chắc chắn đi cánh cửa bên phụ. Xe nó nặng lắm đẩy thì được chứ bê thì em e ......hơi khó.:-|
Em nghĩ cứ tiến bám lưng lùi bám bụng mà đi.Chứ vào được mà không ra được em nghĩ khó khó thế nào ấy%%-hay cụ chủ cho kích thước cái ngõ đi em kẻ vạch làm thử quả xem nó du lào:-bd
Em gặp trường hợp này một lần các cụ ah. Em lái xe 4 chỗ vào ngõ (từ A tới B). Lúc vào, chỗ cua trái phải làm 2 "đỏ" thoát sườn trái và đuôi xe. Hý hửng lúc ra cũng ngon lành, xoay đến 20 "đỏ" cũng không thể nào ra được, khóc tiếng mán luôn. Giải pháp cuối cùng là bê xe ah. Một bài học đáng giá, em cạch đến già không bao giờ chui vào ngõ kiểu này nữa ah.

Em nghĩ là cần phải xem lại lý thuyết "vào được thì cũng ra được", điều này chưa chắc đúng. Bởi vì khi vào, chúng ta đánh lái chủ động. Còn khi ra, chúng ta không chủ động được, vì bánh xe dẫn hướng là bánh trước.:-bd:-bd:-bd

Điều này các cụ thấy ngay khi các cụ đỗ ghép xe bên đường, giữa 2 xe khác. Các cụ phải lùi vào trước chứ không ai đưa đầu xe vào trước. Vì đầu vào rồi thì khó mà lái cho đuôi vào được.
Ý kiến em như vậy ợ! Thanks các cụ đã xem!

new_farmer

Xe container
Dưng cũng lạ là sao tiến mà vào được nhỉ? sao không xuống ... ruộng nhỉ?

hp30s3704

Xe buýt
Ko biết cụ chủ thớt lúc vào mất mấy đỏ? Nếu 1 đỏ vào được thì lúc ra khó quá thì nhiều đỏ cũng phải ra được chứ....
Trong trường hợpnày quan trọng là tìm góc cua hợp lý sau đó dùng kỹ năng day lái nhiều đỏ là ra được.
Theo hình dung của em thì lúc ra bám sát bên ruộng vào cua hơi muộn một tý ...
làm sao cái góc tường khi ta tiến sát nó ở vị chí giữa đầu xe sau đó lùi day lái nhiều đỏ là ra được....

lopbeo

Xe tải
Vào được thì tất ra được,chắc cụ còn ít giờ bay quá

MsLove

Tháo bánh

lopbeo

Xe tải
Em nghĩ là cần phải xem lại lý thuyết "vào được thì cũng ra được", điều này chưa chắc đúng. Bởi vì khi vào, chúng ta đánh lái chủ động. Còn khi ra, chúng ta không chủ động được, vì bánh xe dẫn hướng là bánh trước.:-bd:-bd:-bd

Điều này các cụ thấy ngay khi các cụ đỗ ghép xe bên đường, giữa 2 xe khác. Các cụ phải lùi vào trước chứ không ai đưa đầu xe vào trước. Vì đầu vào rồi thì khó mà lái cho đuôi vào được.
Ý kiến em như vậy ợ! Thanks các cụ đã xem!
Chưa chắc đâu cụ ạ,mình lùi vào dễ hơn vì có gương đê quan sát còn tiến thì theo cảm giác thôi cụ ạ

Nấm mỡ

Xe điện
Cụ có thích em dắt cụ ra vẽ chỗ tiến vào được nhưng không tiến ra được không ợ?
Cụ lại không thèm đọc dồi, các cụ ấy bẩu tiến vào được là lùi ra được ;)
Theo hềnh thì cụ chủ thớt có thể tiến thẳng từ B sang phía đối diện rồi lùi vào A, dưng thực tế có nhẽ không đối xứng thía.

new_farmer

Xe container
Thôi em biết rồi, ngày xưa em đọc truyện (Ngàn lẻ một đêm thì phải) có chuyện con chuột khoét một lỗ vào kho thóc ăn xong không ra được ... chắc xe cụ chủ vào trong ấy, bắt gà bắt qué, lấy thóc của nhân dân đem về nên xe nó phình ra, ứ về được =))

tiger-indochina

Xe buýt
Cụ chủ thớt cho em xin địa chỉ cái ngõ đấy, em qua đó đi thử xem sao, rồi em post ảnh hầu các cụ OF, mấy hôm nay em thất nghiệp, chẳng có việc gì làm :))

Tribute

Xe container
Em xin phân tích vụ này các cụ xem dư nào nhé!
Ở tình huống như này, một vài cm kẽ hở vô cùng đáng quý. Lúc vào em đã phải mất 2 đỏ vì chiều rộng đường khá hẹp. Tuy nhiên tại sao vào được lại không ra được.
1- Lúc tiến vào bánh lái bên phụ có thể tiến sát được sát mép bờ ruộng, như vậy em đã "ký gửi" được gần 50 cm đầu xe ra ngoài ruộng.

2-Lúc ra vướng đầu xe với bức tường (chẳng ký gửi vào đâu được) bánh lái vẫn cách bờ tường 50 cm nên không thể ôm cua tốt như lúc vào được.

Cụ nào vẫn muốn test thì mang rượu theo nhé >:D<
Đúng thế, nguyên nhân ko tiến ra được là do góc mở lái khi tiến khác khi lùi. Khi tiến vào cụ chìa được mũi xe ra ruộng nên bám sát được mép ruộng, khi tiến ra mũi xe vướng bờ tường không thể mở rộng góc cua. Chỉ có cách là lùi ra thì trốn được cái mũi xe mà vẫn bám sát bờ ruộng để mở góc cua được.

MsLove

Tháo bánh
Cụ lại không thèm đọc dồi, các cụ ấy bẩu tiến vào được là lùi ra được ;)
Theo hềnh thì cụ chủ thớt có thể tiến thẳng từ B sang phía đối diện rồi lùi vào A, dưng thực tế có nhẽ không đối xứng thía.
Em kính cụ đọc lại bài #48 của chủ thớt nhá

tiger-indochina

Xe buýt
Đúng thế, nguyên nhân ko tiến ra được là do góc mở lái khi tiến khác khi lùi. Khi tiến vào cụ chìa được mũi xe ra ruộng nên bám sát được mép ruộng, khi tiến ra mũi xe vướng bờ tường không thể mở rộng góc cua. Chỉ có cách là lùi ra thì trốn được cái mũi xe mà vẫn bám sát bờ ruộng để mở góc cua được.
Em đồng ý quan điểm của cụ :)>-
Cụ chủ thớt cho địa chỉ đê, em ra chạy thử :))

TonHanhGia

Xe hơi
Xin gửi cụ vài lời của lão Trư - đệ của em: Nguyên tắc là vào được thì ra được. Trường hợp cụ mà lái sân Hàng Chiếu thì có mà chết à?!!!!! Vào rồi không ra được? Gọi người xi nhan cho, dễ ợt, đầu xe bám sát mép tường bên lái mà cua phải. He,... Bí quá ở sân Hàng Chiếu thì bác sĩ là xi nhan tốt nhất cụ ạ....!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

MsLove

Tháo bánh
Túm lại khi tiến vào bác ý lợi cái đầu thò ra ruộng.

Khi tiến ra bác ý mất mợ cái lợi thế ấy đi, thế là bác ý phải bưng mít :-<