[Thảo luận] Vào được không ra được, có cụ nào rơi vào trường hợp này không ah?

ECO-arch

Xe tăng
Em cũng hay chạy đường nông thôn kiểu này, lại thêm đất lún và sệ ở bờ ruộng nữa, nhưng được cái là không sợ va quệt, chỉ căn thật khéo để không sệ bánh là được, vì vẫn mượn được khoảng trống để đưa đầu hoặc đuôi ra ngoài ruộng. Gặp trường hợp có bờ tường hay cột điện thì tốt nhất lùi ra theo vệt bánh lúc vào thôi. Nếu cần phải nhảy xuống cầm que vẽ lại vệt bánh cũ để căn cho dễ.

mai.thanh10

Xe container
Em tưởng cụ xong hẳn roài chứ???????????????????????
Cám ơn cụ đã nhớ đến em. Dạo này tích cực với BS QA nên cũng ngọ ngoạy đc tý chút. Cứ đà này em hi vọng khôi phục lại được công lực cụ ợ. Ơn giời!

chie85

Xe tải
Anh em làm cái Micro offline đến chỗ khó kia ra vào đê, ai ko ra được bỏ ra 500k để nhậu nhẹt phục vụ cho bác nào ra được hehehe ok ko bác chủ thớt ?

Rickyman

Xe điện
Tay lái của kụ chủ thớt có vấn đề hay sao ý nhỉ hay em chưa hiểu vấn đề của kụ là gì?
Đúng là cụ chưa hiểu vấn đề!

Anh em làm cái Micro offline đến chỗ khó kia ra vào đê, ai ko ra được bỏ ra 500k để nhậu nhẹt phục vụ cho bác nào ra được hehehe ok ko bác chủ thớt ?
Em đã có ý này ở bài #131 bên trên nhưng không có cụ nào tham gia ah.

Chỉnh sửa cuối:

beefburger

Xe tăng
Cụ trách e chém gió thì e cũng chịu, dưng thề với cụ là cụ lái còn kém :-bd
Một điều rất đơn giản mà ai cũng phải thấy, xe cụ không thể to và dài hơn khi cụ vào được vậy khi cụ vào được tất ra được. Em đồng ý với cụ oakne việc này, giờ anh em học lái xe mấy ai chú ý học lùi, rồi lùi hình chữ chi rích rắc nữa đâu.

hathanh8286

Xe tải
Em chốt lại 1 câu ạ, cụ đi đang còn non tay nên mới thế ạ, đã vào đc thì hiển nhiên ra đc, còn nếu cụ ko muốn lùi ra đường cũ, cụ lùi hẳn xuống 1 đoan, rồi quay đầu ra, thì y hệt như lúc đầu cụ vào nếu đúng như bản vẽ :D

laitaxi

Xe đạp
Em cũng bị một lần toát mồ hôi vì quay đầu xe ,loay hoay 45 phút mà không quay nổi,về sau có mấy cụ sống gần đó bẩu :anh đi 200m có cái ngã ba ,5 phut sau em đẫ quay đầu xe xong.
Theo em cụ tiến lên ngõ c,rồi lùi lại,khi đầu xe hết vướng vào góc của ngõ c,dánh hết lái để gửi một phần đuôi xe ra ruộng,tất nhiên là chú ý bánh sau bên lái,rồi cua vào a,sau đó cụ lại lùi để cho một phần đuôi xe ra ruộng,làm 5 cái đỏ tùy thuộc vào a rộng hay không.Nếu sai đừng nếm đá em nhé

Jayden

Xe máy
Cụ chủ nói đúng đấy ạ, e hiểu được vấn đề cụ chia sẻ bởi vì lúc vào mép bên trái đầu xe đưa ra hướng ruộng lúa 2-30cm nên 2 đỏ cụ thoát là đúng, khi cụ ra mép phải cuả đâù xe vướng bức tường nên ứ ra được cũng dễ hiểu thôi. trong trường hợp này nếu e đi một mình ko tìm được người khênh xe e sẽ chọn giải phải lùi, chứ cố đánh vật với cái vô lăng chỉ tổ to tay :))

myquartz

Xe đạp
Em vừa thi xong thì nhớ là trong hình thi cũng có cái vuông như thế cũng hẹp nhưng có thể rộng hơn so với 2 cái tường của bác.
Nếu vuông như thế, độ rộng bao nhiêu so với độ rộng xe thì xe luôn luôn chui lọt hả các bác? (dành cho tài mới lái). Để khi nào gặp cái cua kiểu đó, em xuống lấy thước đo cho chắc ăn.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Ngõ hẹp thì vào như nào ra như thế (vào tiến thì ra lùi)

nguyentoyotahn

Xe buýt
Em chốt lại 1 câu ạ, cụ đi đang còn non tay nên mới thế ạ, đã vào đc thì hiển nhiên ra đc, còn nếu cụ ko muốn lùi ra đường cũ, cụ lùi hẳn xuống 1 đoan, rồi quay đầu ra, thì y hệt như lúc đầu cụ vào nếu đúng như bản vẽ :D
Cụ này sai lầm nhớn rồi đấy ợ.