[Funland] Vâng tôi nhà quê,

vietnamarc

Xe điện
Chắc lại ôm bạn gái mẫu giáo ngủ chứ gì :D
Hị hị...Thôi em mạnh dạn vậy! Cụ xem lưng em mấy nốt?:P
Ngày be bé, em cũng thích hát, và một phần vì ngày ấy đài đóm ở quê là xa xỉ; những bài kiểu "Mùa Xuân bên cửa sổ" của XH có câu "có hai người hun nhau" là em hát khá to, nhưng đến đoạn kia là em ...ư...ư...ngại lắm!:P
Thế mà lên cấp 3, chơi với mấy ông bạn dậy sớm làm em tò mò; ngày đấy xem chiếu bóng mấy phim: Hai chiến sỹ cảm tử của Liên Xô, Tây Du Ký ,Lệnh 027... thì khoái lắm, nhưng xem phim Ấn Độ, kiểu "Tình yêu & sự báo thù" & 1 số phim trên kênh Nga ngố nữa thì thôi rồi, em mới hỏi mấy ông bạn: thế ấy ấy nó thế nào? Nó bảo chệu, mới được cầm tay thôi! Em bảo sao bọn mày dốt thế, sao không soi gương mà ấy ấy để lấy kinh nghiệm?! Thế là thằng bạn sắp được ấy ấy nhờ em xem thực tập trước! Hik! Khốn khổ bị ông già nó bắt quả tang, nó đang ấy ấy thì thấy ông già trong gương:)) May ông bác từng trải và tâm lý, đến giờ vẫn uống rượu với bọn em & kể chuyện cái gương ố!:">
Các cụ định ấy đừng bắt trước cách em, hoặc có thì dùng Colgate trước & dắm mắt lại nhá!:D

Batto_moto

Xe tăng
Cả chiều chạ làm được việc giề vì thông lèo 277 post 28 page 1 thớt...Ham vui...Vâng tôi nhà quê :D

Chỉnh sửa cuối:

biển xanh06

Xe điện
Hồi học phổ thông nhà trường có tổ chức đi tập quân sự ở ngoài cánh đồng, thì lớp em có dựng lên một cái nhà vệ sinh quây bằng bao tải xung quanh, thằng bạn em mót quá chạy vào thì gặp ngay thầy giáo đang ngồi trong đó, nó quay ra đi được một đoạn chẳng hiểu nó nghĩ thế nào rồi lại quay lại vén bao tải lên nói em chào thầy rồi mới đi tiếp

Taurua

Xe đạp
Cách đây 2 năm em sang làm việc tại tổng hành dinh của Samsung, khu này của Samsung có tới 50,000 nhân viên làm việc.

Khi vào wc, thấy có cái xí bệt với rất nhiều nút bấm bằng tiếng Hàn quốc. Em táy máy nghịch bấm vào một nút, tự dưng có tiếng xè ..xè.. xè...., rồi một cái vòi to hơn cái đũa từ từ thò ra, khoảng 20cm thì nó dừng lại và phun nước tung tóe. Loay hoay mãi mà không thể nào cho nó ngùng phun được. Mãi sau mới tìm được chỗ bấm để nó co lại thì nước đã lênh láng trong toa lét, khiếp quá.

Sau này mới biết đó là chức năng rửa mít chuyên dùng cho các cụ bị trĩ

humxam75

Xe điện
Có cụ nào còn nhớ đầy đủ bài hát này ko:

Em ở nhà quê mới ra
Em thấy ô tô nó đi
Em tưởng con trâu nó phi
Nhìn que kem bốc hơi
Em tưởng que kem nó sôi

ISUZU_2007

Xe máy
Khi vào wc, thấy có cái xí bệt với rất nhiều nút bấm bằng tiếng Hàn quốc. Em táy máy nghịch bấm vào một nút, tự dưng có tiếng xè ..xè.. xè...., rồi một cái vòi to hơn cái đũa từ từ thò ra, khoảng 20cm thì nó dừng lại và ....
Nếu có cái nút ghi là: "oio", cụ bấm tiếp vào thì đường kính "cái đũa" ấy tự dưng tăng lên độ dăm lần và chuyển chức năng khác, em dự là thế...X_X

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cách đây 2 năm em sang làm việc tại tổng hành dinh của Samsung, khu này của Samsung có tới 50,000 nhân viên làm việc.

Khi vào wc, thấy có cái xí bệt với rất nhiều nút bấm bằng tiếng Hàn quốc. Em táy máy nghịch bấm vào một nút, tự dưng có tiếng xè ..xè.. xè...., rồi một cái vòi to hơn cái đũa từ từ thò ra, khoảng 20cm thì nó dừng lại và phun nước tung tóe. Loay hoay mãi mà không thể nào cho nó ngùng phun được. Mãi sau mới tìm được chỗ bấm để nó co lại thì nước đã lênh láng trong toa lét, khiếp quá.

Cái này thì bọn Hàn Xẻng có vẻ hay dùng, đầu những năm 2000, bọn cháu có phân phối cái loại này, ngoài cái đoạn vòi thò ra thụt vào xè xè thì có loại còn có cả Hơ'Mong, xè ra nước ấm, chỉnh nhiệt độ ... loại nhiều chức năng của nó nhìn cái chỗ ngồi như ghế phi công, phím bấm loạn xà bần ... Dưng chả bán được mấy, dân mình không quen, không thích :D

Chỉnh sửa cuối:

thu lan

Xe điện
Chơi găng

Hồi bọn em còn bé tí lít nhít chưa đi học, trẻ con hàng xóm ngày nào cũng chơi loăng quăng ở mấy bờ rào đầu ngõ. Ngày xưa bờ rào toàn trồng cây găng hoa tím, quả nhỏ màu cam, cây tơ hồng mọc đan xen cũng đẹp phết 8-> Giờ chả mấy khi kiếm đâu ra đc 2 cái cây này ở HN. Hôm đó ăn cơm tối xong cả lũ lại kéo nhau ra bờ rào ngắt hoa, ngắt quả chơi. Thấy lũ chúng nó cứ vặt quả găng ra nhét vào lỗ mũi rồi lại moi ra, hết đứa nọ rồi đến đưa kia. Thấy vậy mình cũng thử xem sao ;;) Nhét vào được rồi đấy :> Bây giờ lấy nó ra xem thế nào.. :'( Cha mẹ ơi, sao cứ càng moi nó càng thụt vào trong thế :'(:'(:'( Thế là khóc ầm lên về gọi mẹ. Cả nhà moi đủ kiểu cũng ko tài nào ra được :42:Ông bà già sợ xanh mắt mèo đưa ngay đi trạm xá của cơ quan. Cô bác sĩ ở đó lựa mãi, vừa làm vừa sợ, chẳng may mạnh tay 1 cái nó thụt vào sâu hơn thì chỉ còn cách.. mổ để lấy ra :59: :59::59: Cuối cùng may cho đời con là cũng gắp nó ra đc. Ông bà già vừa lo vừa điên chửi cho trận. Còn mình thì mặt cứ tái mét. Ẹ, sao số mình nó đen thế chúng nó chơi chán chả sao, đến lượt mình thì thấy.. ngu ko chịu đc :(

Chỉnh sửa cuối:

dungce912

Xe điện
Quê em gọi là đạp chân chó :D
Ngày bé tập xe đạp kiểu chân chó mà phóng nhanh ác, có lần em thấy mình sắp xuống ruộng rồi, nghĩ trong đầu là sắp phi xuống ruộng rồi mà không biết làm gì cứ phi thẳng xuống, hic. Còn lao vào đống rơm thì quá nhiều :P
ngày bé tí nhà cháu cũng tập xe như này, đứng cũng ngang bằng ghi đông thôi, từ trên đường lao *** xuống ruộng, mà cái bờ ruộng lại cao quá đầu người, mãi mới bò lên được, đành vứt xe đấy, chạy một mạch về nhà goi ông chú ra lôi xe lên, may hồi đó xóm em ko có mấy anh nghiện nên xe ko mất

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Chơi găng

Hồi bọn em còn bé tí lít nhít chưa đi học, trẻ con hàng xóm ngày nào cũng chơi loăng quăng ở mấy bờ rào đầu ngõ. Ngày xưa bờ rào toàn trồng cây găng hoa tím, quả nhỏ màu cam, cây tơ hồng mọc đan xen cũng đẹp phết 8-> Giờ chả mấy khi kiếm đâu ra đc 2 cái cây này ở HN. Hôm đó ăn cơm tối xong cả lũ lại kéo nhau ra bờ rào ngắt hoa, ngắt quả chơi. Thấy lũ chúng nó cứ vặt quả găng ra nhét vào lỗ mũi rồi lại moi ra, hết đứa nọ rồi đến đưa kia. Thấy vậy mình cũng thử xem sao ;;) Nhét vào được rồi đấy :> Bây giờ lấy nó ra xem thế nào.. :'( Cha mẹ ơi, sao cứ càng moi nó càng thụt vào trong thế :'(:'(:'( Thế là khóc ầm lên về gọi mẹ. Cả nhà moi đủ kiểu cũng ko tài nào ra được :42:Ông bà già sợ xanh mắt mèo đưa ngay đi trạm xá của cơ quan. Cô bác sĩ ở đó lựa mãi, vừa làm vừa sợ, chẳng may mạnh tay 1 cái nó thụt vào sâu hơn thì chỉ còn cách.. mổ để lấy ra :59: :59::59: Cuối cùng may cho đời con là cũng gắp nó ra đc. Ông bà già vừa lo vừa điên chửi cho trận. Còn mình thì mặt cứ tái mét. Ẹ, sao số mình nó đen thế chúng nó chơi chán chả sao, đến lượt mình thì thấy.. ngu ko chịu đc :(
Ngày bé em cũng cho ngô vào mũi đấy
Sau phải đi nhờ bác sĩ gắp ra =))

chandai.toinack

Xe điện
các cụ ơi, cho em hỏi tí, em lập 1 nick âm binh, mà làm kểi gì kích hoạt trong mail theo hai cách nó vẫn ko cho em chạy trên OF

Viva la vida

Xe tăng
Nhà cháu mấy thằng còn trèo đổ cả tường cơ, như cụ ăn thua gì, hê hê
Đường Lê Hồng Phong, quận Ba Đình-HN có cái CLB báo chí gì đó, trong có cái bể bơi.
Mùa hè thời bao cấp, chỗ này luôn có mấy chục bác VN chen nhau bám hàng rào nghển cổ nhìn vào trong ngắm mấy em Tây mặc bikini tắm.

Viva la vida

Xe tăng
Có cụ nào còn nhớ đầy đủ bài hát này ko:
Em ở nhà quê mới ra
Em thấy ô tô nó đi
Em tưởng con trâu nó phi
Nhìn que kem bốc hơi
Em tưởng que kem nó sôi
Vâng tôi nhà quê
vâng tôi nhà quê
ừ ư ư ứ ư
ư ừ ư ư ứ ư
nhìn ô tô nó đi
tôi tưởng con trâu nó phi
...
đầu ông sư lắc lư
cái đầu ông sư lắc lư ừ ứ ư:P
[video=youtube;2K7VCGwf-K0]http://www.youtube.com/watch?v=2K7VCGwf-K0[/video]

Chơi găng

Cô bác sĩ ở đó lựa mãi, vừa làm vừa sợ, chẳng may mạnh tay 1 cái nó thụt vào sâu hơn thì chỉ còn cách.. mổ để lấy ra :59: :59::59: Cuối cùng may cho đời con là cũng gắp nó ra đc. Ông bà già vừa lo vừa điên chửi cho trận. Còn mình thì mặt cứ tái mét. Ẹ, sao số mình nó đen thế chúng nó chơi chán chả sao, đến lượt mình thì thấy.. ngu ko chịu đc :(
Nhà quê ạh :P...sao không dùng thuốc "xổ" =))=))

các cụ ơi, cho em hỏi tí, em lập 1 nick âm binh, mà làm kểi gì kích hoạt trong mail theo hai cách nó vẫn ko cho em chạy trên OF
Mợ hỏi câu này chân thật quá...hỏi câu này ở đây đúng là nhà quê số 1 ;))

Chỉnh sửa cuối:

chandai.toinack

Xe điện
Câu hỏi này chân thật quá...hỏi câu này ở đây đúng là nhà quê số 1 ;))
ơ, em hỏi thiệt mà, lần trước em lập nick này, cứ kích hoạt là chạy bon bon, bi giờ lấy âm binh ra, lâu lâu dọa ma, vào mail kick hoạt mãi, no bảo Mod chưa cho phép!

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
có máu lượn xe từ nhỏ, em chả tập xe xỏ chân như các bác đâu, tuyền ngồi trên yên xe phóng thôi, sau này lớp 6 vào trong nam, có con xe đạp Phượng Hoàng, tay nò vòng vòng ở dưới ý, xách ra đường dốc đường kcn Amata, chở thêm thằng con giai đằng sau nữa,( lúc lên dốc bắt nó chở), thả dốc là thả 2 tay luôn, còn liệng liệng nữa cơ, mà thế nào chỉ có xe đó, em liệng được chứ, mấy kiểu mini nhật thì chỉ bỏ được tay ra, gần như chiều nào cũng bò lên rồi liệng xuống dốc như vậy, sau này lên đại học, năm nhất, bố mua cho con martin, ra chọn cũng chọn tay ngang đi, ngày đó da dáng lắm rùi, nhưng cứ giày, jean, pull, khoác thể thao mà chạy, đi được nửa năm đầu, sau mấy lần bị trêu, và 1 lần bị thằng điên dở đi sát vào trêu theo gần về đến nhà, trêu theo kiểu rất tục, em ko dám quay sang nhìn mặt, cũng ko dám mở miệng nói 1 nhời, thế mà cũng theo gần về đến nhà. ứ đi xe đạp nữa, đi chung xe máy với bạn, rùi năm 2 bố cũng mua xe máy cho.

thề nào cứ dính tới xe đạp là em bị trêu ko biết nữa, nhớ năm đầu vào sg, là mới học lớp 6, mặc bộ đồ màu kem, nhún nhún như búp bê, thế mà vắt vẻo ngồi trên thanh ngang xe đạp leo núi, 1 ông ( chắc tầm trên 30, gần 40), theo dí sát từ hai bà trưng, vòng vèo đủ thứ đường đến bưu điện tp mới cắt đuôi được, ko trêu bạo miệng, nhưng cứ kè kè đi theo, dừng ở đâu, cũng dừng lại.

nhớ có lần đi xe máy lúc 9h tối từ Q2 về Biên hòa, trên xa lộ HN, em ko biết thèng cu đằng trước nó trêu em, hay lấy le với con bé đi cùng đường, mà cứ đáng võng, như con giun giẫy chết, vửa đánh võng lại còn ngoái lại cười, bố khỉ, rầm 1 phát, tông vào con lươn trồng hoa phân cách đường, chưa bao giờ được cười như lúc đó, dù rằng thấy tội nghiệp phết.
Mợ ở Biên Hòa Đồng Nai à, em cũng hay vào đó chơi
Hè em vào mợ lấy xe đạp chở em đi chơi nhá nhá :P

ơ, em hỏi thiệt mà, lần trước em lập nick này, cứ kích hoạt là chạy bon bon, bi giờ lấy âm binh ra, lâu lâu dọa ma, vào mail kick hoạt mãi, no bảo Mod chưa cho phép!
Mợ vào "chợ quê", hỏi chỗ mua thuốc trừ sâu chắc hội này mới biết mà trả lời chứ hỏi về "ai xờ ti"...e là chúng em chệu :P

Cố lên Ngựa cụ ơi =D>=D>=D>
Em cám ơn cụ :D

Ngựa cụ mệt rồi sao? Em tưởng Xích Thố ghớm chứ? Cho nghỉ ăn cỏ 1 ngày thôi nhá!:D
Vâng cụ, nhưng cụ cũng tạo điều kiên cho em mở mày mở mặt ra thành phố tí chứ, chứ cứ muốn em quê mùa mãi àh ~:>

Chỉnh sửa cuối: