[Funland] Vâng tôi nhà quê,

trungnn

Xe tăng
Hồi em học lớp 9 năm 1990 về quê chơi. Ông bác em có con đi tàu viễn dương gửi về con xe ga Honda 50cc nhưng ko ai biết đi cả. Hôm nhà có việc phải sang nhà bác thứ 2 cách khoảng 5km, ông bác hỏi ông cháu là mày ở Hà Nội biết đi xe máy ko? (em mới biết đi xe đạp và thấy mói người đi xe máy dễ ợt) em trả lời bừa cháu đi mãi rồi bác mang xe ra đây cháu đèo đi cho nhanh ko trời nắng lắm. Ông bác vào lấy chìa khoá xe ra và bảo em dắt xuống. Thằng bé tý tởn sướng rồi, quả này lượn khắp làng ngon đây. Em cũng biết võ vẽ đề xe, nắm phanh là do học lỏm chứ chưa được thực hành. nhưng may cho em là em bảo bác đợi cháu nổ máy xong rồi bác hẵng lên nhé.
Rất tự tin em đút chìa khoá, bóp phanh trái và đề, xe nổ ngon lành thì tự nhiên em thấy tối xầm, nằm ngửa xem mặt trời còn xe ở dưới ao. Mãi em mới nhớ là em vít hết ga rồi thả phanh 1 phát. May xe nó thấp nên em ở lại còn xe xuống ao. Từ hôm đó em miễn sờ đến xe luôn. Xe đấy bây giờ vẫn còn, em về thỉnh thoảng vẫn mang ra lượn.

Sent from my iPad using Forum Runner

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Quê cháu có cái núi gần doanh trại bộ đội, bộ đội hay tập bắn ở đó. Chẳng hiểu ngày xưa quản lý thế nào mà đạn vất đầy (cả cái cắc tút lẫn đầu đạn nhá). Một lần theo lũ bạn lên núi chơi, nhặt được dăm viên đạn còn nguyên. Cả bọn rủ nhau đặt vào một đụn rơm rồi đốt. Mấy thằng bạn bảo đốt một lúc nó nổ sướng lắm. Mà nó nổ thật, may mà không thằng nào chết. Giờ vẫn thấy ngu ^:)^^:)^^:)^

vietnamarc

Xe điện
Hồi SV em có ông bạn Dân dụng bên ĐHXD nhờ em vẽ phần kiến trúc bài tập nhớn, là 1 nhà 7 hay 9 tầng chả nhớ. Vẽ xong quen tay tít mù ô tô, cau dừa, mây giời... Tuần sau ông bạn méo mặt thông báo bị thầy hạ điểm do: lắm ô tô thế? thuê hết bao xiền?:((

vietnamarc

Xe điện
Lại chuyện nhờ vẽ hộ đồ án hồi SV:
Mấy ông bạn Dân dụng bên XD cũng lắm trò! 1 ông làm đồ án, cả đống bò ra vẽ, có 1 ông chuyên đi gốt. Ông đi gốt chơi đểu, cái móc treo cầu trục theo thuật ngữ chiên nghànhh là: Dụng cụ treo cầu trục thì viết là: Dùng cu treo cầu trục! Phản biện lại là 1 bà, sau khi đỏ mặt thì cho nghỉ năm sau bảo vệ!!!=((

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Khoảng năm 82-83 lúc đó đang học cuối cấp 2,nghỉ hè đc Bố đón ra HN chơi,nhà ở khu TT Kim Liên ,Bố đi làm ở nhà 1 mình buồn toàn lang thang đi chơi,thích nhất là hay ra KS Chuyên Gia ngắm gái Tây,một hôm đang vật vờ ngoài cổng thì thấy 1 em độ 17-18 đẹp thôi rồi,tóc vàng,mũi cao,mắt xanh mặc váy ngắn chân dài nhưng lại màu đen!!! Sao trên trắng dưới đen thế kia ? Thế là liền đi theo tới tận cổng trường Bách khoa,vừa đi vừa tự hỏi : Quái lạ ,sao lại có ng nửa trắng nửa đen? mà ko biết thế nào,về nhà cũng ko hỏi Bố.Hết hè về lại quê liền kể lại cho bọn bạn nghe,ko thằng nào tin toàn bảo mình bốc phét!Mãi sau này lớn lên rồi mới biết , thì ra em nó ngày xưa mặc quần tất màu đen ! =))=))=))

Bó mạ tụt

Xe buýt
Khoảng năm 82-83 lúc đó đang học cuối cấp 2,nghỉ hè đc Bố đón ra HN chơi,nhà ở khu TT Kim Liên ,Bố đi làm ở nhà 1 mình buồn toàn lang thang đi chơi,thích nhất là hay ra KS Chuyên Gia ngắm gái Tây,một hôm đang vật vờ ngoài cổng thì thấy 1 em độ 17-18 đẹp thôi rồi,tóc vàng,mũi cao,mắt xanh mặc váy ngắn chân dài nhưng lại màu đen!!! Sao trên trắng dưới đen thế kia ? Thế là liền đi theo tới tận cổng trường Bách khoa,vừa đi vừa tự hỏi : Quái lạ ,sao lại có ng nửa trắng nửa đen? mà ko biết thế nào,về nhà cũng ko hỏi Bố.Hết hè về lại quê liền kể lại cho bọn bạn nghe,ko thằng nào tin toàn bảo mình bốc phét!Mãi sau này lớn lên rồi mới biết , thì ra em nó ngày xưa mặc quần tất màu đen ! =))=))=))
Thì ra đây là nguyên nhân để ông bạn già thân mến của mình giờ này vẫn lê la nơi đất khách:D

Chỉnh sửa cuối:

Wakeup

Xe điện
Massage Thái 3:-O

2002 lần đầu tiên sang Thailand, trước giờ ở nhà nghe ngói massage Thái là người cứ rạo rực cả lên ;)), quyết tâm lần đi này phải được toại nguyện :D.

Ngày đầu tiên sang, ở Silom - buổi tối lang thang tìm hàng massage đi mãi mỏi chân mới tìm được 1 hàng nhìn có vẻ ưng ý. Vào được chào đón rất nhiệt tình Sawadikhaff :"> - ok la. I want special massage :-".

Được dẫn vào 1 phòng trong đó trải độ 10 cái đệm dưới đất có vài đệm đã có người đang nằm, nhìn quanh chẳng thấy xông hơi sauna đâu cả, 1 em khoảng 65 - 70kg, tuổi thì chắc gần về hưu ra chắp tay chào rồi mời nằm xuống đệm. Chẳng có khăn quấn, chẳng có quần đủi, chẳng có xông hơi, chẳng tắm táp gì cả, quần áo trên người mặc những gì cứ mặc nguyên như thế, em nó băm nó chặt, nó giặt nó vò như một miếng hamburger. Xong xuôi em hỏi có OK không - mồm cứng đơ vì toàn thân tê dại vì đau vẫn cứ ok - ok lắm :((, từ đó không còn nghĩ tới massage Thái nữa.
Em đi Thai cũng vài lần nhưng không biết mát xa Thai nó ntn vì toàn đi cùng gấu nên đành chịu.
Năm 2004 đi công tác ở Nongkhai, Thailand rủ mấy ông ở cty ăn tối sớm để đi massage Thái xem nó ra răng, nghe đài/báo thấy bảo món này hay lắm.
Lúc vào hý hứng, sau 2 tiếng thì kết quả cũng như bác chủ thớt, ông nào ông đấy người đau như dần.
Quê thật, tưởng massage Thai nó như thế nào, hóa ra kém tẩm quất mù ở ngoài ga HN :D

Chỉnh sửa cuối:

cunpi

Xe tải
Lại chuyện giới tính: Cụ nào học sách GK Sinh học hồi lớp 9 có 1 chương về cơ thể nam nữ ấy, vẽ cả mặt cắt cái này cái nọ...
Cô giáo trẻ, dạy đến chương ấy cứ qua quýt cho chóng xong! Em vẫn ngây thơ, quay qua hỏi bạn (rất trong sáng): Chương này có thực hành không nhỉ?
Ai ngờ cô nghe được, mặt đỏ tía tai quay lại gắt: Cho cậu lên làm vật thực hành nhé!
Em chạ hiểu tại sao...
Mãi sau này mới hiểu, haizzz...

Gabpearl

Xe buýt
Lại chuyện giới tính: Cụ nào học sách GK Sinh học hồi lớp 9 có 1 chương về cơ thể nam nữ ấy, vẽ cả mặt cắt cái này cái nọ...
Cô giáo trẻ, dạy đến chương ấy cứ qua quýt cho chóng xong! Em vẫn ngây thơ, quay qua hỏi bạn (rất trong sáng): Chương này có thực hành không nhỉ?
Ai ngờ cô nghe được, mặt đỏ tía tai quay lại gắt: Cho cậu lên làm vật thực hành nhé!
Em chạ hiểu tại sao...
Mãi sau này mới hiểu, haizzz...
Cho kụ lên bảng để ở dưới lớp vẽ mặt cắt =))

học lái

Xe điện
Đêm tân hôn ;;):">

"...các ông về mẹ nó đi cho tôi còn hành sự chứ...x-(x-(x-(", đầu nghĩ khác nhưng mồm nói khác :D "...lấy chai rượu cho anh cưng ơi (b)..."
...12h hơn mà chúng nó còn ám trước cửa, tá lả, ù, chắn cạ, 3 cây - liếc mắt vào buồng thấy cô dâu chưa thay váy áo ;;);;);;), tiếp mấy ông bạn mà bứt rứt nôn nao...:x;))...chuốc cả lũ say cũng hơn 2h sáng, đuổi khéo về >:P, ngật ngưỡng đi vào, comple & caravate để nguyên không cởi, lơ mơ đổ phịch ra giường :28:...trước cưới mấy bà chị đã dặn "đêm tân hôn lúc vợ cởi đồ, phải lấy áo của mình trùm lên trên...NGHE CHƯAAAAAA...không sau này vợ nó đè lên đầu lên cổ...:-$...VÂNG, em nghe...", mơ mơ tới 4h chợt tỉnh, cô dâu mới lay lắc bên hông, vận hết nội công chú rể mở mắt...|-)#-o ..."uống ly nước chanh cho rã rượu đi anh...(l)"...hốt hoảng nhìn quanh ...bỗng thấy chới với...:13:, váy cô dâu trắng xóa phủ lên áo chủ rể tự bao giờ...thật không học được hết chữ ngờ vì môn đăng hậu đối, :15: hai nhà cùng giáo dục hệ thống chung, chỉ khác chuyển vế & đổi vai...:|...chỉ tại mấy thằng bạn tử tế :102:, hỏng đêm tân hôn còn mang thêm kiếp nạn - nghe lời gấu như đấng chí tôn :77::77::77:
[FONT=&quot]
[/FONT]

Em chả nhớ đêm tân hôn có mặc gì không để vởi nữa

Jo9926

Xe điện
=))=))=))
Với em không muốn kể vì quá dài. Mười một mười hai tuổi gì đó biết chơi đồ hàng , em và một bạn nữ nữa làm bố mẹ và cũng làm như thật :)) . thôi xấu hổ lắm không kể nữa ;))
=))=))=)) Xấu hổ tóa, iem cũng thế :-$:-$:-$

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Thời em mới học lớp 7, tầm năm 1994 vẫn còn trẻ con lắm. Có cô bé nhà hàng xóm bằng tuổi, nhưng là gái nên dậy thì sớm hơn ra dáng thiếu nữ lắm. Một buổi tối mùa hè trời mát mẻ, trăng sáng vằng vặc nhìn rõ cả mặt người, em và 2 thằng bạn nối khố nữa vừa đi đường vừa thi vẽ rồng trên đường bằng nước đ.á.i thì cô bé ấy đạp xe qua. Nhìn thấy cảnh 3 thằng đang vẽ cô bé vội quay mặt lủi mất. Sau lớn hơn cứ nhìn thấy cô ấy em lại ngại :">

Jo9926

Xe điện
Kể chuyện này tặng mợ Chân dài

Năm 96, đi ăn bánh xèo, nhìn đĩa rau sống tươi ngon, làm một miếng, cảm thấy như cắn phải một vật gì, nó vỡ ra, chất lỏng trong nó phèo ra. Trời ơi, mùi vị khủng khiếp, một con bọ xít xanh lè.

Mấy năm sau không dám ăn rau sống.

Noibai

Xe buýt
Các cụ hồi tưởng lại quá khứ làm em cũng nhớ một chuyện từ năm 82, 83 gì đó hồi em còn học cuối cấp 2:
Năm đó đoàn thanh niên cho đi thăm lăng Bác, ăn nghỉ tại khách sạn Ga Hàng Cỏ;
Bữa sáng người ta đưa ra đĩa trứng vịt lộn và mấy cái chén hoa hồng, mình chẳng biết để làm gì;
Mấy đứa cứ cầm trứng trên tay bóc vỏ hút chùn chụt, nước chảy bỏng tay;
Mãi sau có người vào ăn sáng thấy người ta để quả trứng vào cái chén, bóc vỏ thành một cái lỗ và lấy thìa xúc, lúc đó mình mới hiểu chén để làm gì;
Nhiều lúc nghĩ lại mới thấy mình quê quá;

Benchip

Xe máy
Lạy cụ chủ thớt! Sáng nay thấy có thớt này lò dò vào chơi, ngồi một lèo tới tận giờ chả làm ăn j!
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ.... & lại tiếp tục nhà quê...

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Năm 90-91 nước Đức thống nhất,phía bên Đông siêu thị mọc lên như nấm,một lần đi siêu thị ,từ xa nhìn thấy mấy em nhân viên của 1 hãng gì đó đứng ngoài cửa,chị em nào đi qua đều đc tặng 1 gói nhỏ,thầm nghĩ chắc tặng kẹo bánh gì đây ko thì cũng là vật hữu ích,thế là hăm hở tiến đến,mấy em nhìn mình làm ngơ.Quái !mấy em này chắc ko nhìn thấy mình,thế là lại lộn lại,làm 1 vòng thật chậm qua mặt các em,thấy các em cười cười mà ko thấy quà,vừa đi vừa nghĩ số mình đen đến lượt thì hết quà =)),vào trong siêu thị làm 1 vòng mua đồ xong đi qua khu vực bán Mỹ phẩm...thấy 1 quầy bán Băng vệ sinh rất hoành tráng ,nhìn cái tên Always thấy quen quen ,giật mình nhớ lại,sau lưng mấy em nhân viên đang đứng ngoài cửa tặng quà cũng có tên Always !=))=))=)).Bây giờ thỉnh thoảng đi siêu thị ,vợ nhắn theo,Anh mua cho em gói Always ! :D

Chỉnh sửa cuối: