[Funland] Vâng tôi nhà quê,

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
dodinhhau nói:
Năm 90-91 nước Đức thống nhất,phía bên Đông siêu thị mọc lên như nấm,một lần đi siêu thị ,từ xa nhìn thấy mấy em nhân viên của 1 hãng gì đó đứng ngoài cửa,chị em nào đi qua đều đc tặng 1 gói nhỏ,thầm nghĩ chắc tặng kẹo bánh gì đây ko thì cũng là vật hữu ích,thế là hăm hở tiến đến,mấy em nhìn mình làm ngơ.Quái !mấy em này chắc ko nhìn thấy mình,thế là lại lộn lại,làm 1 vòng thật chậm qua mặt các em,thấy các em cười cười mà ko thấy quà,vừa đi vừa nghĩ số mình đen đến lượt thì hết quà =)),vào trong siêu thị làm 1 vòng mua đồ xong đi qua khu vực bán Mỹ phẩm...thấy 1 quầy bán Băng vệ sinh rất hoành tráng ,nhìn cái tên Always thấy quen quen ,giật mình nhớ lại,sau lưng mấy em nhân viên đang đứng ngoài cửa tặng quà cũng có tên Always !=))=))=)).Bây giờ thỉnh thoảng đi siêu thị ,vợ nhắn theo,Anh mua cho em gói Always ! :D
Mấy em này đáng lẽ vẫn phải tặng chứ nhỉ? Để mang về cho gấu dùng mà.

tung.npvh

Xe tăng
Ngày xưa (em chả nhớ năm nào nữa) nhà em ở Quốc Tử Giám. Sáng hay dậy sớm tập thể dục trong Văn Miếu luôn. Có 1 lần vào trong chỗ hồ Vuông (còn gọi là giếng Thiên Quang) lúc trời còn tối, đi ở đường bên cạnh hồ phía sát với phố Văn Miếu thấy có 1 bóng người từ dưới hồ đi lên (hai bên hồ có cầu thang xuống lòng hồ). Chết cha gặp ma rồi. Hãi quá định chạy. Nhưng cứ đứng lại ngó kỹ coi nó làm gì mình. Ra là ko phải ma mà là bóng đèn cao áp ở ngoài đường hắt bóng mình xuống hồ, mình di chuyển nó cũng di chuyển theo. Nhớ lại thấy vui vui...

Định kể chuyện này từ lâu, nhưng vì mợ chandai.toinack thỉnh thoảng ghé vào khu chợ quê này nên E NGẠI, nay có lời nói trước mong mợ không hiểu sai, chỉ là một chuyện hài - không ý gì đụng chạm ~:>>:D<
-----------------------------------------------------------------------

Sa đọa :-$

...dạo này làm ăn thế nào...bla...blô...chiều nay rảnh không, tao chiêu đãi, gọi cả mấy thằng X, Y, Z đi nữa...tao mới biết có chỗ này, toàn em chân dài, đảm bảo phê, không sướng không về...:100::69::101:
...biết ông bạn có tính "nổ" nhưng cũng chẳng mấy khi, nghe đâu vừa mới ký được hợp đồng thầu hơn 20 tỉ nên có tí % hoa hồng. Đúng giờ hẹn :!! - 4 chiến hữu gặp nhau, khai vị là một chầu thịt chó lá na kèm theo hàng xách tay chai "mắc sai lầm" cũng chẳng cần biết là bao nhiêu tuổi (Macallan) - ờ kể cũng được...:-bd...ông bạn tri kỷ lâu ngày không gặp, dạo này chịu chơi đây, khai vị hoành tá tràng như thế này chắc phần tráng miệng cũng ngọt ngào lắm ...<:-P...nên trong đầu cũng le lói hy vọng...;)...tưng tửng đi hết chai, gọi thêm tửu của nhà hàng nữa, tửu nhiều như thế này mà không có "sắc" chắc phải gọi ly sinh tố rau răm :P...mãi rồi cũng xong, khề khà đứng dậy - ông bạn bảo "đi về thôi chúng mày" :-h:-h:-h...tiên sư ông, cụt hết cả hứng...mẹ cái thằng đúng là chỉ giỏi chém, 3 chiến hữu còn lại vào hùa - "sao bảo có phần 2, giờ lại dừng ở đây...:-w:^), sao bảo chơi tàng hàng tuyển chân dài tới nách :43:.." - thằng bạn không hổ danh
"nổ" trợn mắt - :15: - "...thế mấy ông chẳng vừa thịt một em là gì...:P.." - ngu quá vẫn chưa hiểu :^) - "...thế tao hỏi chúng mày con chó này chân dài tới đâu :21::21::21:..." - hậm hực đi về, biết nó hay nổ rồi còn bị lỡm :102:

Chỉnh sửa cuối:

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Định kể chuyện này từ lâu, nhưng vì mợ chandai.toinack thỉnh thoảng ghé vào khu chợ quê này nên E NGẠI, nay có lời nói trước mong mợ không hiểu sai, chỉ là một chuyện hài - không ý gì đụng chạm ~:>>:D<
-----------------------------------------------------------------------

Sa đọa :-$

...dạo này làm ăn thế nào...bla...blô...chiều nay rảnh không, tao chiêu đãi, gọi cả mấy thằng X, Y, Z đi nữa...tao mới biết có chỗ này, toàn em chân dài, đảm bảo phê, không sướng không về...:100::69::101:
...biết ông bạn có tính "nổ" nhưng cũng chẳng mấy khi, nghe đâu vừa mới ký được hợp đồng thầu hơn 20 tỉ nên có tí % hoa hồng. Đúng giờ hẹn :!! - 4 chiến hữu gặp nhau, khai vị là một chầu thịt chó lá na kèm theo hàng xách tay chai "mắc sai lầm" cũng chẳng cần biết là bao nhiêu tuổi (Macallan) - ờ kể cũng được...:-bd...ông bạn tri kỷ lâu ngày không gặp, dạo này chịu chơi đây, khi vị hoành tá tràng như thế này chắc phần tráng miệng cũng ngọt ngào lắm ...<:-P...nên trong đầu cũng le lói hy vọng...;)...tưng tửng đi hết chai, gọi thêm tửu của nhà hàng nữa, tửu nhiều như thế này mà không có sắc chắc phải gọi ly sinh tố rau răm :P...mãi rồi cũng xong, khề khà đứng dậy - ông bạn bảo "đi về thôi chúng mày" :-h:-h:-h...tiên sư ông, cụt hết cả hứng...mẹ cái thằng đúng là chỉ giỏi chém, 3 chiến hữu còn lại vào hùa - "sao bảo có phần 2, giờ lại dừng ở đây...:-w:^), sao bảo chơi tàng hàng tuyển chân dài tới nách :43:.." - thằng bạn không hổ danh
"nổ" trợn mắt - :15: - "...thế mấy ông chẳng vừa thịt một em là gì...:P.." - ngu quá vẫn chưa hiểu :^) - "...thế tao hỏi chúng mày con chó này chân dài tới đâu :21::21::21:..." - hậm hực đi về, biết nó hay nổ rồi còn bị lỡm :102:
Haha,chứng tỏ là ông bạn cụ mưu cao.Biết là mấy ông RTC xong đang lên máu,chơi bài này thì cao thủ thật ^^

humxam75

Xe điện
Các cụ hồi tưởng lại quá khứ làm em cũng nhớ một chuyện từ năm 82, 83 gì đó hồi em còn học cuối cấp 2:
Năm đó đoàn thanh niên cho đi thăm lăng Bác, ăn nghỉ tại khách sạn Ga Hàng Cỏ;
Bữa sáng người ta đưa ra đĩa trứng vịt lộn và mấy cái chén hoa hồng, mình chẳng biết để làm gì;
Mấy đứa cứ cầm trứng trên tay bóc vỏ hút chùn chụt, nước chảy bỏng tay;
Mãi sau có người vào ăn sáng thấy người ta để quả trứng vào cái chén, bóc vỏ thành một cái lỗ và lấy thìa xúc, lúc đó mình mới hiểu chén để làm gì;
Nhiều lúc nghĩ lại mới thấy mình quê quá;
Cụ có nhầm ko đấy, kiểu ăn này là trong Nam mà

daudoc

Xe buýt
Chơi găng

Hồi bọn em còn bé tí lít nhít chưa đi học, trẻ con hàng xóm ngày nào cũng chơi loăng quăng ở mấy bờ rào đầu ngõ. Ngày xưa bờ rào toàn trồng cây găng hoa tím, quả nhỏ màu cam, cây tơ hồng mọc đan xen cũng đẹp phết 8-> Giờ chả mấy khi kiếm đâu ra đc 2 cái cây này ở HN. Hôm đó ăn cơm tối xong cả lũ lại kéo nhau ra bờ rào ngắt hoa, ngắt quả chơi. Thấy lũ chúng nó cứ vặt quả găng ra nhét vào lỗ mũi rồi lại moi ra, hết đứa nọ rồi đến đưa kia. Thấy vậy mình cũng thử xem sao ;;) Nhét vào được rồi đấy :> Bây giờ lấy nó ra xem thế nào.. :'( Cha mẹ ơi, sao cứ càng moi nó càng thụt vào trong thế :'(:'(:'( Thế là khóc ầm lên về gọi mẹ. Cả nhà moi đủ kiểu cũng ko tài nào ra được :42:Ông bà già sợ xanh mắt mèo đưa ngay đi trạm xá của cơ quan. Cô bác sĩ ở đó lựa mãi, vừa làm vừa sợ, chẳng may mạnh tay 1 cái nó thụt vào sâu hơn thì chỉ còn cách.. mổ để lấy ra :59: :59::59: Cuối cùng may cho đời con là cũng gắp nó ra đc. Ông bà già vừa lo vừa điên chửi cho trận. Còn mình thì mặt cứ tái mét. Ẹ, sao số mình nó đen thế chúng nó chơi chán chả sao, đến lượt mình thì thấy.. ngu ko chịu đc :(
Mợ này giống e tóa, nhưng em may là không bị mà thằng cu em thấy em nghịch nó cũng bắt chước. Thế là bị tọt hạt đậu vào mũi phải lên trạm xá, em chả nhớ nó có phải mổ không nhưng e thì bị oánh nhừ đòn ~:> !

xdthienha

Xe điện
:D thì em nhà quê từ ở trong máu nhà quê ra mờ lị :D
Tầm đó ở mềnh có siêu thị rồi ah cụ, chỗ nào ấy nhỉ, lúc đó nhà quê em cư ngụ ở HN, cụ đừng kể chuyện chỗ khác nhé :D
2003 có Tràng Tiền palaza rồi,tầm đó em học lớp 10.Em toàn phi vào đó để lái :D

xdthienha

Xe điện
Quái nhỉ? thời chủ thớt phải trước tụi cháu đến chục năm mà sao chơi giống nhau thế? :(( bọn cháu còn đổ nước vào bcs nó to bự ra xong trốn sau đống gạch, có người đi qua làm ném thẳng vào :)) nước bắn tung tóe :)) hí hí.. bị đuổi chạy tóe khói :))
Ngày xưa bọn em còn cho vào quả bóng bay, nước có mực tím,mực xanh cửu long.Hoặc xịn hơn thì cho vào súng nước.Bắn,ném chị mặc áo trắng.Có lần bạn em bắn 1 chị áo dài,thằng người yêu nó đi sau,nó tóm được đánh cho nhừ tử.

xdthienha

Xe điện
Năm 88 Lã Bố tích cóp mua được cái Babetta, xe cất kỹ khóa trước khóa sau nhưng vẫn chịu khó đi làm bằng xe đạp, rồi có một hôm đẹp trời Lã Bố để quên chìa khóa ở nhà em lôi được xe ra phi một phát xuống hồ thế là bán xe :D
Cụ bị bố tẩn cho bao nhiêu roi :))

bachkhoak40

Xe điện
Bài học về giới tính đầu tiên của em là khoảng năm em 8-9 tuổi, đọc báo thấy vụ án mạng ở VĨnh hồ khi khám pháp y phát hiện tinh trùng.
Em hỏi mẹ em: mẹ ơi! tinh trùng là gì?
Mẹ em bảo: Con biết là vi trùng thì rất nguy hiểm gây ra bao nhiêu bệnh tật, đằng này lại là tinh trùng thì còn nguy hiểm hơn gấp nhiều lần.X_X

Bài học giới tính lần 2 là năm em 19 tuổi.
Mấy chị cùng chỗ làm líu lo kể chuyện vợ chồng, em cứ tròn mắt ngồi nghe và sau đó đưa ra 1 thắc mắc.
Em: CHị có mấy đứa con?
CHị: mới 1 con gái.
Em: Thế sao chị lại xxx nhiều thế.
CHị: đẻ con là 1 chuyện còn vợ chồng xxx lại là việc khác.
Em: Thế mà em cứ tưởng lúc nào thích có con thì mới xxx
THế là em được khai hóa . Với mớ kiến thức vỏn vẹn có như vậy để 20 tuổi lấy chồng. :D
Em tưởng là cụ chứ, hoá ra là mợ à?

uaytau

Xe buýt
Thời sinh viên mỗi lần hội hè đi chơi với bạn gái là xoay chóng cả mặt các cụ ạ. Noel bạn gái rủ đi chơi mà em không xoay đâu ra tiền đành rủ bạn gái ở nhà chơi loanh quanh nhưng em không chịu, cứ nhất định đòi đi chơi nhà thờ. Thế là nhắm mắt đưa chân đưa bạn gái đi chơi noel mà trong túi có đúng 2k VND, ngày ấy keo cao su 500d/cái và gửi xe đạp cũng 1k. Vào thế khó thì phải nghĩ mưu thôi, hai đứa đi dạo cứ qua hàng nào đông khách nhiều con trai ngồi là em lại rủ bạn gái vào, y ngay rằng nhận được lời từ chối. Cứ thế hai đứa đi bộ loanh quanh và cuối cùng em vào làm 2 cái kẹo cao su hai đứa nhai cả tối đến lúc về, kết thúc một noel ấm áp nhớ đời.

chandai.toinack

Xe điện
úi chà, lão xe ngựa đời hán kia, ngta oánh nhau mất răng bên thớt FUN, còn ko có cụ, mợ nào dám mon men thẳng tưng ý nghĩa tày trời này ra mà lão dám hở, tí cho lão biết tay nhá.
( fun thôi, cụ có nhời mở đầu thì em cũng bỏ qua, khi đặt nick này em cũng biết vụ chỉ có con dog mới chân dài tới nack rùi, khổ thế, ngu ý của em khác cơ, huhuhu :(( )

dã man, lúc đầu thấy tên mình, cứ ngỡ lại chơi trò giống quả nick ai cũng hiện tên,ngó thêm thấy chữ Mợ. Tối nay ông chết với tôi, ko phải váy cưới trùm lên áo chủ rể nữa đâu. :D

ở đây có cụ, mợ nào kinh nghiệm nấu cơm hồi bé kể em nghe với. chứ em nhớ mãi ko thôi vụ nấu cơm để đời.

hồi bé tí ngoài quê, cứ thấy mọi người nấu cơm là thik lắm, cứ mon men canh chờ chầu chực để được trổ tài thôi, ngày nào cũng canh xem có dư cơm nguội ko, vì có cơm nguội thì chả bít nấu thế nào, ơn giời được 1 hôm, cả nhà đi vắng, cơm nguội ko có, xong xuôi công đoạn vo rửa, bắc lên bếp củi ( thời đó chưa có bếp gas, mà bếp dầu thì em ko dám rồi),hì hụi mồi, nhóm, nấu như đúng rồi, sôi ùng ục, thấy cạn nước , là tèn tén ten, cẩn thận, nhắc luôn lên trên nhà để, nghĩ, phen này tí nữa nỡ mũi vì được mẹ khen đây, ui cha con gái đãm mà.

11h mẹ về, lon ton, mẹ ơi con nấu cơm nhá, nấu cơm xong rồi, ngon lắm, trắng tinh..... líu lo, líu lo.

...( vào bếp)thế nồi cơm đâu con?
...trên nhà mà, con nhắc lên trên nhà...
....:)):)):)):)):)):)) thôi thôi thôi, lấy ngay cái giá xúc gạo cho mẹ cho mẹ................

hí hí,may mà em nấu ít nhá, còn 1 lần cũng ở nhà muốn làm con đảm, mang cốc chén ra rửa, thế nào nó rơi sứt mấy cái quai, quẹt tay qua chỗ sứt, chảy máu, cứ ra đứng trước cổng khóc tu tu.

soicaino

Xe tải
cháu thì không. Nhưng thằng bạn cháu hồi bé thấy quảng cáo của diana là 1 cô gái chạy tung tăng trên bờ biển....(bọn cháu ở Tuyên Quang nên không biết biển). Thế là hôm sau nó gắn ngay vào quần để thử cảm giác đi biển thế nào :))....

Tối nay ông chết với tôi, ko phải váy cưới trùm lên áo chủ rể nữa đâu. :D
Cứ tâm niệm ở liều gặp lành, thế mà hết kiếp nạn này tới khổ nạn khác ;)) dưng mà em thiện cảm với mợ nhất chợ quê này đấy ;;)@};-

xdthienha

Xe điện
các cụ ơi, cho em hỏi tí, em lập 1 nick âm binh, mà làm kểi gì kích hoạt trong mail theo hai cách nó vẫn ko cho em chạy trên OF
Em cũng thử làm như mợ 1 lần nhưng ko được.Chắc do mạng,để mai em thử xem dư lào.