[Funland] Vâng tôi nhà quê,

Lại tiếp chuyện nhà quê,

Trước kia, quê em, nhà nọ cách nhà kia, thường chỉ là cái hàng rào, cây cúc tần, hoặc ô rô, mây gai gì đó, rất sinh thái và thân thiện. Ở xóm em, có 1 chị rất xinh, cũng chịu khó tắm táp nữa, nhà bên cạnh lại là 1 anh giai mới lớn, độc chiếm góc hàng rào có view tốt mỗi khi chị tắm, sau bao ngày ẩn nấp như đặc công thượng thặng, gian khổ (gai góc, nhịn thở...), đến 1 buổi chiều như thường lệ, giai mới nhớn đang nín thở gồng mình thì chị kia gọi với sang: Thích thì cứ nhìn thoải mái, sao phải khổ thế ...
Cụ ơi, quê cụ còn nhà nào bán đất không ;)) mấy thửa đất bờ rào cúc tần hay ô rô gì ý :P

chandai.toinack

Xe điện
có máu lượn xe từ nhỏ, em chả tập xe xỏ chân như các bác đâu, tuyền ngồi trên yên xe phóng thôi, sau này lớp 6 vào trong nam, có con xe đạp Phượng Hoàng, tay nò vòng vòng ở dưới ý, xách ra đường dốc đường kcn Amata, chở thêm thằng con giai đằng sau nữa,( lúc lên dốc bắt nó chở), thả dốc là thả 2 tay luôn, còn liệng liệng nữa cơ, mà thế nào chỉ có xe đó, em liệng được chứ, mấy kiểu mini nhật thì chỉ bỏ được tay ra, gần như chiều nào cũng bò lên rồi liệng xuống dốc như vậy, sau này lên đại học, năm nhất, bố mua cho con martin, ra chọn cũng chọn tay ngang đi, ngày đó da dáng lắm rùi, nhưng cứ giày, jean, pull, khoác thể thao mà chạy, đi được nửa năm đầu, sau mấy lần bị trêu, và 1 lần bị thằng điên dở đi sát vào trêu theo gần về đến nhà, trêu theo kiểu rất tục, em ko dám quay sang nhìn mặt, cũng ko dám mở miệng nói 1 nhời, thế mà cũng theo gần về đến nhà. ứ đi xe đạp nữa, đi chung xe máy với bạn, rùi năm 2 bố cũng mua xe máy cho.

thề nào cứ dính tới xe đạp là em bị trêu ko biết nữa, nhớ năm đầu vào sg, là mới học lớp 6, mặc bộ đồ màu kem, nhún nhún như búp bê, thế mà vắt vẻo ngồi trên thanh ngang xe đạp leo núi, 1 ông ( chắc tầm trên 30, gần 40), theo dí sát từ hai bà trưng, vòng vèo đủ thứ đường đến bưu điện tp mới cắt đuôi được, ko trêu bạo miệng, nhưng cứ kè kè đi theo, dừng ở đâu, cũng dừng lại.

nhớ có lần đi xe máy lúc 9h tối từ Q2 về Biên hòa, trên xa lộ HN, em ko biết thèng cu đằng trước nó trêu em, hay lấy le với con bé đi cùng đường, mà cứ đáng võng, như con giun giẫy chết, vửa đánh võng lại còn ngoái lại cười, bố khỉ, rầm 1 phát, tông vào con lươn trồng hoa phân cách đường, chưa bao giờ được cười như lúc đó, dù rằng thấy tội nghiệp phết.

Em thích nhất chuyện này của cụ, hài hước, hấp dẫn, gay cấn, hồi hộp và đầy bất ngờ. Viết tiếp đi cụ.
Cám ơn Mợ :">

Ý tưởng ban đầu chỉ là viết ra mấy chuyện ngu ngơ nhà quê từ bé tới lớn, không ngờ được nhiều cụ mợ góp xôm vào nên thớt đã kéo dài hơn 20 trang, cũng thành cái "chợ quê" rồi :D.
Lời hay ý đẹp nói nhiều nó cũng nhàm, văn hay chữ tốt đi khoe nhiều cũng thành rẻ rúng. Em xin phép sẽ dừng ở đây & sau này lượn ra lượn vào để hóng, đọc truyện của các cụ các mợ em cũng vui lắm. Em rót rượu mời cả nhà (b)

vietnamarc

Xe điện

Ý tưởng ban đầu chỉ là viết ra mấy chuyện ngu ngơ nhà quê từ bé tới lớn, không ngờ được nhiều cụ mợ góp xôm vào nên thớt đã kéo dài hơn 20 trang, cũng thành cái "chợ quê" rồi :D.
Lời hay ý đẹp nói nhiều nó cũng nhàm, văn hay chữ tốt đi khoe nhiều cũng thành rẻ rúng. Em xin phép sẽ dừng ở đây & sau này lượn ra lượn vào để hóng, đọc truyện của các cụ các mợ em cũng vui lắm. Em rót rượu mời cả nhà (b)
Ngựa cụ mệt rồi sao? Em tưởng Xích Thố ghớm chứ? Cho nghỉ ăn cỏ 1 ngày thôi nhá!:D

Bóng đè (%)>:)

Những năm 1945, cả nước loạn lạc, mất mùa & đói kém, làng đến thành phố đi đâu cũng thấy người chết rùng rợn thê lương 8-x8-x8-x...Hà Nội, xác chết đói gom bằng xe kéo, chở về chôn chung, hố chôn mỗi chiều hơn 5m, xác người phù thũng, tiều tụy, dúm dó trong những miếng vải rách, trên miệng còn vài sợi rơm đều được thảy vào, rắc vôi bột, lấp đất lên :-ssX_X^:)^

Hố chôn nghĩa trang Mai Động qua nhiều năm bị sạt lở tường quây, đầu lâu chân tay lăn ra đường :-s:-o, cái nguyên cái vỡ X_X, trẻ con chẳng biết sợ nhặt đầu lâu úp vào mặt mang dọa nhau, đứa thì đá cái xương ống chân lăn lông lốc...:43:...cánh đồng vắng ít người qua lại, người lớn thấy trẻ con nghịch dại bảo "thôi đi con, chơi thế đêm về ma làm, bóng đè bắt chết"....cũng hơi biết sợ khi nhắc tới ma :42::42:

Vật vã mãi rồi cũng chìm vào giấc ngủ, nằm cùng giường với bà nội vì làm gì có phòng riêng, điện cắt luân phiên mùa hè oi bức, đêm tối chỉ có tiếng muỗi tiếng côn trùng #-o, đang yên ắng quánh đặc thì từ góc nhà có đứa bé lên 3, quần không áo rách, da, mặt đỏ toàn thân như ông ác trong chùa 8o| chạy tung tăng miệng hét vang thành tiếng :-ssX_X:19: - sợ hãi co ro thấy nó trèo lên giường, người cứng đờ, mồm không há được để gọi người cứu :59::63:...chân tay bủn rủn như bún lúc nó ghé sát mặt, rồi đè lên người thấy như sức nặng nghìn cân :61:, đầu bị kẹp chặt, tức ngực ngạt thở - chết tới nơi rồi (a)- giãy dụa, cố hết sức bình sinh vung tay đấm thật mạnh 8o|8o|8o| chợt nghe "ối giời ơi....:13:, tiên sư nhà mày ngủ sao còn đấm tao :102::102:" - tiếng bà nội chửi làm giật mình tỉnh giấc, nằm sấp đầu nghẹo sang bên vì vướng vào thành giường :D
[FONT=&quot][/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cụ Từ có ông anh số đỏ nhề?
Cả 2 anh chị cũng thích nhau lâu rồi, nhưng ông này nhát quá, ứ dám nói, chỉ thích gồng mình nấp nơi hàng rào, bà chị kia thì chờ mãi, nhịn mãi không được nên đành phải nổ pháo trước. Chuyện này bà chị kia kể lại với đám bạn thân, lan ra, rồi lưu vào thành 1 trong số vô vàn câu chuyện vặt vãnh, thành một phần ký ức tuổi thơ, của đám thò lò mũi xanh chúng em thủa ấy ... Giờ thì tứ tán, mỗi đứa một phương.
Cụ ơi, quê cụ còn nhà nào bán đất không ;)) mấy thửa đất bờ rào cúc tần hay ô rô gì ý :P
Đầy anh ơi, mỗi tội là hàng rào cây thay hết bằng tường gạch rồi ah :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
góp vui chuyện ma mãnh,

Chuyện 1.
Đầu những năm 90, ở quê em làm trẻ trâu, nghịch quá, cụ bà không chịu được, dí em lên để ông cụ quản lý, ai ngờ lên đấy em còn nghịch hơn, đủ trò. Có lần em kéo 1 đám, đi bộ vào hồ Đại Lải, làm 1 vòng men theo mép nước quanh hồ, gặp thùng gặp vũng hì hục rủ nhau đắp lại, tát tát múc múc, được vài con tép ranh, cũng xì xục nướng lên để chén... Trời nhá nhem tối, vẫn quyết tâm đi đủ nốt vòng hồ mới về, cả lũ cắt băng qua mấy ngọn đồi cỏ gianh, vừa đi vừa sợ rắn nó độp. Đi qua cái nghĩa trang của dân, mộ vừa mới được quét vôi lại, trắng ởn trong đêm, cả lũ hò nhau chạy trốn để dọa 1 thằng to xác nhất, nhưng nhát nhất hội, thằng bé kêu gào mãi anh em mới chịu mò ra. Chân thấp chân cao, đi dọc mấy sườn đồi, vừa đi anh em vừa dọa: bọn bạn mày về hết rồi, bọn tao là ma khu này, biến thành bạn mày để đưa mày đi, giờ mày phải đi theo bọn tao, về chỗ nhà bọn tao ở nghĩa trang bên dưới kia, có cơm cho mày ăn, cõ chỗ cho mày ngủ ... Thằng bé sợ quá, khóc lóc tùm lum, chạ biết có ướt quần không nhưng thấy nó sợ quá anh em sợ theo, sợ thằng này yếu tim, nó mà giựt vài phát rồi lăn ra thì khổ anh em. Thế là lại mất công động viên lại: Chúng tao là người, không phải là ma, thằng bé cũng chưa tin hẳn, đến lúc ra đến đường mòn, nhìn thấy thấp thoáng ánh đèn từ nhà dân hắt ra rồi mà thằng bé vẫn thổn thức...

Giờ thì thằng bé bệu ngày đó, làm sĩ quan biên phòng, đóng biên giới phía bắc, chắc lon cũng phải 2 gạch rồi, không hiểu lúc mới ra trường, trong những buổi tuần tra cắt rừng, lội suối đêm, thằng bé bệu đó còn nhớ chuyện, người - ma, ma - người thủa nào không :D

biahoihanoi

Xe lăn
Hồi đó siêu thị thì ở HN có FIVIMART/ CITIMART cụ ơi. Cụ cututu chả chịu lượn gì cả.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng

Ui chà chà! Ông anh xồm xoàm của em sao hôm nay bỗng dưng mong manh, dễ vỡ thế, tại con nào thế anh :))
Mà dừng là dừng dư lào, túc tiệp chứ nị :D
Anh em vào đây, cứ coi như đang ngồi liu riu nơi quán riệu nào đó trên đường lang thang, hoặc như kê mấy cái ghế nhựa cóc ghẻ xúm lại, mỗi lão dăm cốc beer cỏ, ngồi kể chuyện lan man trên giời, dưới ao, tiện gì kể lấy, chạ nhất thiết phải theo chủ đề gì, kiểu: thằng nói 1 mình giữa đám ồn ào vẫn thấy vui vui, thằng say tê tê rồi chạ nghe rõ gì rồi vẫn thấy rôm rôm :D
Chính ra như thế mới đúng chất Cafe OF :>

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hồi đó siêu thị thì ở HN có FIVIMART/ CITIMART cụ ơi. Cụ cututu chả chịu lượn gì cả.
Thì em đã bẩu là em cứ tưởng mấy chỗ đó giống như cái BAHATOHO ở quê em mờ nị :D

Chuyện ma mãnh 2:
Tầm năm 1994, 95. Trong hội em, có thằng bạn nhà gần khu trường Ngoại thương, Ngoại giao bây giờ. Ngày đấy đường đi từ bên khu bên này sang bên khu chùa Láng vẫn là đường mòn, 1 lối đất nhỏ nhỏ băng qua mấy ruộng rau thơm, vườn táo, khu vườn mộ của chùa.
Có những buổi tối, mấy thằng, hết tiền đi cafe, lang thang thì chơi trò rủ nhau ra khu vườn mộ, ngồi hút thuốc vặt và kể chuyện ma, đủ thứ chuyện, thật giả. Thằng nào cũng cố tỏ ra mình líu sợ, nhưng lúc đứng dậy để về, thằng nào cũng có ý len lên để không phải đi cuối ...

Giờ thì đường khu đấy quá đẹp, chạy xe vèo 1 cái đã nhòm thấy đường Láng, không để ý thì chả biết là qua chùa Láng tự lúc nào...

biahoihanoi

Xe lăn
@ cụ,

Lên đây xưng tên - ngại chết :P, không biết cụ có nhớ gần nhà 8 gian đó là trạm bơm nước 8/3, giữa trạm bơm & nhà 8 gian là nhà có cô bé bị điên chạc tuổi em & cụ, cô bé điên tên Lan - năm 1980 hay 1981 gì đó tự đốt nhà cháy đùng đùng, cả xóm phải xô đến cứu mà cũng không được vì nhà tranh, giấy dầu, sau nhà đó chuyển đi đâu mất. Khu 8 gian sau này cũng đập đi, xây lại thành nhà 5 tầng E5 - sát với nhà trẻ Hoa Hồng bây giờ. Chỗ đất nhà 8 gian lúc trước giờ là UBND Phường Quỳnh Mai.
Nhắc những dấu tích đó - coi như ôn lại 1 thời của cụ & em, cụ nhỉ (b)
Ấn tượng với cái nhà TT 5 tầng của 8/3 không có nhà VS, vì hồi trước em có 1 cô bạn tên Hương SN 72 hay 73 gì đó nhà tầng 1 (không nhớ số nhà) bây giờ làm cô nuôi dạy trẻ ở Thợ Nhuộm.

songvedem

Xe tăng
Vâng, vậy em ở nhà quê lên khai sáng cho cụ quê Hà nội tí nhé, tầm năm 2000 đã đầy rẫy siêu thị mini mart rồi cụ ạ:

Siêu thị Fivimart đầu tiên ra đời năm 1997 thực sự gây được ấn tượng tốt với người tiêu dùng Thủ đô. Ngay từ khi mới thành lập Fivimart đã được đầu tư trang thiết bị một cách chuyên nghiệp với hệ thống máy tính tiền chất lượng cao, các hình thức thanh toán đa dạng phong phú thuận tiện, nâng cấp liên tục về trang thiết bị (phần mềm quản lí, hệ thống thanh toán, hệ thống Camera quan sát, hệ thống điều hòa trung tâm, máy phát điện, thang máy, thang cuốn, kho lạnh, tủ bảo ôn..)

Nguồn đây: http://www.fivimart.com.vn/gioithieu.asp
Siêu thị đâu tiên là trên tầng 2 chợ Hôm mới xây. năm thì khoảng 1992 - 1993. Của cong ty nào đó ở Vũng Tàu. Dân mình ùn ùn đi xem, gửi xe đạp kín hết vỉa hè chợ Hôm. Dân vào xem đông đến nỗi bảo vệ phải ngăn lại cho từng đợt vào . Ai vào cũng xem giá rồi chê đắt và đi ra. Có người thì mua mấy cái đồ nhỏ nhỏ rẻ tiền.
Về sau siêu thì này vắng lắm, tồn tại đến tận năm 2000 là ít.

Đức NA

Xe tải
Lại tiếp chuyện nhà quê,

Trước kia, quê em, nhà nọ cách nhà kia, thường chỉ là cái hàng rào, cây cúc tần, hoặc ô rô, mây gai gì đó, rất sinh thái và thân thiện. Ở xóm em, có 1 chị rất xinh, cũng chịu khó tắm táp nữa, nhà bên cạnh lại là 1 anh giai mới lớn, độc chiếm góc hàng rào có view tốt mỗi khi chị tắm, sau bao ngày ẩn nấp như đặc công thượng thặng, gian khổ (gai góc, nhịn thở...), đến 1 buổi chiều như thường lệ, giai mới nhớn đang nín thở gồng mình thì chị kia gọi với sang: Thích thì cứ nhìn thoải mái, sao phải khổ thế ...
Nhà cháu mấy thằng còn trèo đổ cả tường cơ, như cụ ăn thua gì, hê hê

Nhà quê đáng yêu mà các cụ! Gấu nhà em cũng nhà quê như thế, hồi mới yêu chẳng biết gì, nhưng giờ thì khác rồi.

bird

Xe buýt
Hồi mẫu giáo ông già dẫn đi chơi cùng thăm ông bạn ở đồn công an. Hai ông ngồi uống trà thả cho thằng bé tha hồ nghịch. Mãi mới nhặt được quả tròn tròn nhẵn thín trong ngăn kéo để nghịch. Đang hỳ hục chơi bỗng thấy ông bạn ông già hét ầm lên và giật mất đồ chơi của mình, ông già thì táng cho mấy phát vào ***, mãi sau mới hiểu là đang cố rút chốt quả mỏ vịt. :))
Bữa một mình đi tàu từ Milan xuống Venice, mua vé nhẩy lên tàu tìm mãi không thấy có ghi số ghế. Cả trên ghế, cả trên vé. Nghĩ bụng bọn giẫy chết làm ăn tắc trách chẳng biết tính toán gì. Không bằng anh Thống nhất nhà ta.

Đã thế kiếm đại chỗ thoáng thoáng mà ngồi. Tàu chạy rồi mà chỉ có 6--7 người trên toa mà lại vào ngày nghỉ nhiều người đi du lịch. Đúng là bọn giẫy chết tiêu hoang kinh, vắng thế này mà còn cứ chạy 15 phút một chuyến, đã thế lại còn chạy nhanh nữa. Thống nhất nhà mình, 1 mình một đường ray, tàu lúc nào cũng chen chúc, phe vé nhộn nhịp mà còn lỗ nữa là bọn hoang phí này!!!!!.

Đang tận hưởng cảm giác đi tàu mà ghế như ghế máy bay khoang gần chỗ Phi công thì có đồng chí đến yêu cầu xuất trình vé.
Ô, lại còn thế nữa, lúc lên thì không thằng nào kiểm tra ngay, để đến lúc tàu đang phi hàng trăm km/h này rồi ra hỏi là sao? Thật thiếu khoa học:P

Ừ thì trình vé. Bố đầu đen nhưng đầu đen Korea, Japan nên không trốn vé đâu. :D

- Mày người nước nào?
- Tao Korea
- Ờ, Korea mày good, giơ ngón cái ra hiệu. Samsung, Huyndai..
Nhưng mày không được ngồi ở đây, đây là khoang hạng nhất.
- Ơ tao biết đ éo đâu, trên vé mày có ghi đâu? Trên toa mày cũng có ghi đâu. Cù nhầy ba bựa là đặc tính của Lừa rồi:D
- Mày thấy số 1 kia không? đây là khoang hạng nhất, vé mày hạng thường.
- Oh, Hạng nhất thì mày phải ghi fist chứ? mày ghi số 1 tao nghĩ nó là toa số 1 gần đầu nhất. Vẫn chầy bửa :D
- Có 3 toa đều đánh số 1, đó là toa hạng nhất. Mày ngồi đây là không được.
- Ừ, Thôi, túi tao cồng kềnh quá, mà mãi ở trên kia, thôi, mày cho tao ngồi, khi nào có người lên tao chuyển, mày xem cả toa có 6/7 người. không bằng 10% số ghế.:D

Thằng cu soát vé không thấy nói gì nữa. Chắc chán thằng Vịt cù nhầy:P

Chuyển sang kiểm tra đôi đầu đen khác ngồi trên. Thằng Khựa hoa chân múa tay với thằng soát vé, hai bên không hiểu nhau. Thằng Khựa quay sang nhờ phiên dịch.

Ơ, Bố có phải đầu đen Khựa bẩn đâu? chẳng quen biết, hàng xóm gì với mài. Mình lỉnh đi ra sau kệ chúng mài với nhau.
Lúc sau thằng soát vé bỏ đi. Mình lại về chỗ cũ

Thằng Khựa quay sang hỏi mình.

- Nó kiểm tra cái gì đấy.
- Vé mày hạng thường hay hạng nhất?
- Tao không biết? Có sao không?
- Không sao đâu, tao cũng thế.

Lại yên trí ngồi khoảng 10 phút sau thằng soát vé quay lại đôi Khựa xì xồ một hồi không khí rất căng thẳng, Thằng Khựa không hiểu gì quay sang cầu cứu mình. Mình biết thằng kia sẽ phạt rồi, kệ quay ra nói không hiểu hai bên nói gì.

Thằng Khựa phải gọi điện thoại cho người thân nói tiếng Ý với thằng soát vé. Sau một hồi thấy thằng Khựa phải móc 50 euro cho thằng soát vé. xé vé phạt cái roẹt.

Sau khi thằng soát vé đi rồi đôi vợ chồng Khựa quay sang chửi mình quá.

Ờ, Thiên pú Tủng. Hjhj

Bố biết éo đâu. Đáng đời thằng Khựa. :D

sợ cụ tháo quả lựu quá .hồi bé 5 6 tuổi tuổi em thời đó cũng chẳng còn bom mìn rồi mà em cũng hà nội nên bói ra cũng chả có a. nhưng em lại nghích xăng he he he số là thế này em thấy lạ .Lại thấy người lớn cũng đốt cũng ra đốt thử nhưng lại ngu mà nghịch ngầm thg nghich 1 mình lúc ko có ai ử nhà mà em dốc *** cái chai xăng xuống vẫn còn bịt nắp và chảy rỉ rỉ châm bật lửa và thế là nó cháy bùng lên tung 1 phát xăng tung tóe kèm theo lửa.đúng lúc ông anh có nhà ko hôm đấy cũng cháy nhà.ông anh làm vài thùng nước may cũng tắt .Lúc đới mặt em cắt ko ra hột máu.bà già lúc đới giật mình tỉnh dậy lúc đang ngủ trưa mà( trẻ còn bọn em thg trốn ngủ trưa nghịch ngợm mà) vụt cho mấy con lươn mà lúc đới cũng lạ cực là chả thấy đau hay có cảm giác 1 tẹo nào .vìcam giác sợ vẫn còn người vẫn chưa hoàn hồn cơ mà

@ cụ đi milan xuong verncie cụ cũng có tinh thần tự tôn dân tộc phết và cũng bài Tàu phết he heh .Mà như cụ chúng bảo dân việt mình cùi nhày phết. :D

Phim Ngôi Sao

Xe hơi
Website
www.phimcachnhiet.com.vn
Nhà cháu mấy thằng còn trèo đổ cả tường cơ, như cụ ăn thua gì, hê hê
Chắc đang nghía lại được gọi tình quên rằng bức tường ngăn cách cứ thế lao sang chứ giề hậu quả thì thế nào hở cụ
=))=))=))=))=))

thu lan

Xe điện
Răng anh thì có!

Ngày xưa còn bé em và bố bám nhau lắm. Đi đâu cũng dính lấy nhau bố ko cho đi là ăn vạ. Hồi đó tầm mẫu giáo lớn thì phải vì chưa đi học, vẫn ở trong nhà cũ. Chiều hè bố đi uống nước cho cả 2 chị em em đi :) Hồi đó hình như cũng bắt đầu có nước có ga rồi thì phải. Bố gọi 2 cốc nước có ga trong suốt có đá. 2 chị em chung 1 cốc còn bố chiến 1 cốc riêng. Uống được vài ngụm bố quay ra dơ cốc lên bảo cô chủ quán:

- Em ơi, xem lại xem thế nào mà đá lại có cả sạn to thế này? Sạn màu nâu vàng (Mặt rất chi hình sự b-))

Chủ quan thảng thốt căng mắt săm bờ soi:

- Sạn là sạn thế nào. Anh xem lại kỹ đi chứ! Hình như là.. răng của anh hay sao ý X_X

Bố nhìn đi nhìn lại rồi lấy hiện vật ra.. Đúng là răng mình thật! :">

Chỉnh sửa cuối:
Ngày bé em đọc chuyện cổ tích Sọ Dừa, mẹ Sọ ra vườn dẵm vào vết chân ai đó, đêm về có thai. Gần nhà em có cô bé hay mách em nghịch ngợm với người nhà, bực mình em lẻn sang vườn dẫm nát hết cỏ!:))
Em phải học tập cụ, chị hàng xóm gần nhà em đáng ghét lắm :-$:P

Em nhớ hồi em còn bé tí, tầm 4 tuổi gì đó. Đến bây giờ mọi người ở nhà vẫn thỉnh thoảng kể lại. Lúc đó chị em học lớp 3 thì phải. Nhà trường có tổ chức cho học sinh đi thăm lăng Bác Hồ. Sau hôm đi thăm về chị gái cầm ảnh kỷ niệm về khoe cả nhà. Em xem xong thốt lên "Eo ôi chị Nga chụp ảnh với chuồng xí!" :"> Em thề là hồi đấy trong ký ức của em cái chuồng xí công cộng nó cũng từng khoang, từng ô sọc sọc như thế chứ đã biết cái lăng Bác thế nào đâu b-(
Mợ đúng là bốc mùi nhà quê quá :">

Chỉnh sửa cuối:

vietnamarc

Xe điện
Em có chuyện này nhưng ngại lắm, không biết có nên kể ko! Các cụ lại bắt chước em thì chết!:P