[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đ.éo hài lòng thì nói thằng m.ẹ ra cho nó xứng đáng làm thằng đàn ông, hay là cụ cong ạ=))
Cụ éo đọc được văn em roài :))

Em phang người ta kg những kg giận em mà còn vui vẻ chấp nhận vì em... phang đúng ;))

MyWay FS

Xe máy
Em bận chút buổi sáng, mà vào thớt thấy xôm hẩn ra
Mời các cụ tham luận kỹ hơn về việc, tích phúc cải mệnh, thay đổi để vượt qua "thiên định" của tử vi
Tks!
Tôi giờ chả biết còn tin vào những chuyện tử vi, tướng mệnh, .., gì nữa được ko. Mười mấy năm trước lúc cs gặp chuyện ko vui..., cũng xem đủ các loại.., mà giờ chả còn nhớ chính xác là ngày đó họ phán gì và tương lai sẽ thế nào nữa. Vì mười mấy năm qua 1 mình bản lĩnh gồng gánh lo gia đình.., cv.., con cái .., luôn sống biết điều chịu thiệt..., chả ghê gớm.., chả mưu mô tính toán hại ai.., sống hướng tâm phải đức độ.., luôn chăm chỉ cố gắng.., nói ko ngoa thì chả có time nhiều cho mình.
Cũng chả nhớ hay biết Thiên định của tư vi của mình đã nói thế nào nữa.., để mà lo nghĩ hay vui mừng. Mà đơn giản bao năm qua tôi sống hướng tâm phải Đức..., chấp nhận những gì đã xảy ra..,hy vọng và luôn cố gắng hoàn thiện mình, chăm chỉ, sống có trách nhiệm..., dù đến giờ vẫn vất vả.., chưa thấy mọi việc thuận lợi hay măy mắn gì đến với mình dễ dàng. Cố gắng tiếp vậy các cụ ạ.
Cảm ơn các Cụ đã chia sẻ sự hiểu biết của mình và giúp tôi hiểu thêm về tử vi..., 😘

HuyArt

Xe lăn
Tôi giờ chả biết còn tin vào những chuyện tử vi, tướng mệnh, .., gì nữa được ko. Mười mấy năm trước lúc cs gặp chuyện ko vui..., cũng xem đủ các loại.., mà giờ chả còn nhớ chính xác là ngày đó họ phán gì và tương lai sẽ thế nào nữa. Vì mười mấy năm qua 1 mình bản lĩnh gồng gánh lo gia đình.., cv.., con cái .., luôn sống biết điều chịu thiệt..., chả ghê gớm.., chả mưu mô tính toán hại ai.., sống hướng tâm phải đức độ.., luôn chăm chỉ cố gắng.., nói ko ngoa thì chả có time nhiều cho mình.
Cũng chả nhớ hay biết Thiên định của tư vi của mình đã nói thế nào nữa.., để mà lo nghĩ hay vui mừng. Mà đơn giản bao năm qua tôi sống hướng tâm phải Đức..., chấp nhận những gì đã xảy ra..,hy vọng và luôn cố gắng hoàn thiện mình, chăm chỉ, sống có trách nhiệm..., dù đến giờ vẫn vất vả.., chưa thấy mọi việc thuận lợi hay măy mắn gì đến với mình dễ dàng. Cố gắng tiếp vậy các cụ ạ.
Cảm ơn các Cụ đã chia sẻ sự hiểu biết của mình và giúp tôi hiểu thêm về tử vi..., 😘
Cụ đã tiệm cận cái thiện tính của luật nhân quả trong tử vi rồi đó
Trời không bao giờ phụ lòng người, xin trích 1 đoạn luận trong luận án tiến sĩ của bạn em, hoàn toàn duy vật, biện chứng, và không hề mâu thuẫn với duy tâm:
"Theo quy luật thì: Suy nghĩ chi phối hành vi, hành vi tạo thành thói quen, thói quen tạo ra tính cách và tính cách quyết định số phận. Bởi thế, để thay đổi số phận thì cần phải thay đổi suy nghĩ, hay nói cách khác là phải học, phải rèn để tăng khả năng tư duy, nhận thức, để có được tri thức và những chuẩn mực, để có những suy nghĩ và hành động tích tực, có kiểm soát bởi lý trí"

HuyArt

Xe lăn
Hị hị, em lười nhác nhưng ko có tính đạo chích, lại chăm chỉ ăn chơi, mong rằng ko đi gặp các cụ dưới hoàng tuyền sớm ợ :D :D :D :))
Đạo tặc hơi khác đạo chích đấy nhé. Đạo chích là ăn cắp, còn đạo tặc là kẻ cướp, đôi khi mang tính phản loạn, phá hoại
Thông minh lại nhân hậu như Mợ, thọ ngang thời đất, các cụ dưới hoàng tuyền hóng dài cổ:D

RosemaryCherry

Xe container
Đạo tặc hơi khác đạo chích đấy nhé. Đạo chích là ăn cắp, còn đạo tặc là kẻ cướp, đôi khi mang tính phản loạn, phá hoại
Thông minh lại nhân hậu như Mợ, thọ ngang thời đất, các cụ dưới hoàng tuyền hóng dài cổ:D
Hị hị, cảm ơn bác, ui hôm nay em chọn đúng giờ đẹp tỉnh giấc hay sao mà được các bác, các chị gửi toàn lời ưu ái thế :x :x :x
Em đùa đạo tặc, đạo chích tí thôi ợ :P :P :P, trộm vía thỉnh thoảng em vẫn gặp các cụ báo mộng điềm lành điềm dữ nên chắc sau này xuống đó cũng đỡ lạc đường bác ợ :D :D :D

luu linh

Xe buýt
Câu này quá kinh điển và quá khoai :D cụ cứ coi nó là 1 vấn đề khiếm khuyết của tử vi được không? Vì tổng tổ hợp của ngày giờ tháng năm có có 512k lá thôi :D xưa người ngợm nó ít, giờ lại nhiều quá nên phiền hà.
Các thầy hay giải thích, người tốt là nhờ kiếp trước tu tập tốt, cung phúc tốt. Người xấu ngược lại.

Chỉnh sửa cuối:

boy_spott

Xe điện
Hị hị, cảm ơn bác, ui hôm nay em chọn đúng giờ đẹp tỉnh giấc hay sao mà được các bác, các chị gửi toàn lời ưu ái thế :x :x :x
Em đùa đạo tặc, đạo chích tí thôi ợ :P :P :P, trộm vía thỉnh thoảng em vẫn gặp các cụ báo mộng điềm lành điềm dữ nên chắc sau này xuống đó cũng đỡ lạc đường bác ợ :D :D :D
Cho em theo nhé

billyjone

Xe tăng
Thấy thớt nêu vấn đề tử vi, thấy tiêu đề là tản mạn, nên mình cũng tản mạn vài dòng. Mình không xưng "cụ/em" như vẫn, lí do, không thuộc phần tản mạn, nên không nêu.
Con người có số mệnh không? Mình nghĩ là có.
Số mệnh biểu hiện ra hình tướng không? Lại có.

Nhưng thớt nói về tử vi, thì nói về tử vi đi,
Luận Tử vi rất vô cùng thú vị, bởi lẽ, nó vô tiền khoáng hậu, nếu đúng xác suất thì nắc nỏm khen thầy, sai thì có nhiều nguyên nhân để biện hộ. Theo mình nó như luận số đề, thôi thì cầu đề, thơ đề, khoa học xác suất thống kê, đủ cả, còn trúng trượt thì sau 6h sẽ rõ.
Ai thích luận tử vi? Bọn không còn việc gì để làm, để lo hoặc bọn đói tiền, tình.
Mục đích luận, thì để có việc mà làm cho vui của bọn 1, và kiếm tiền, tình của bọn 2.
Luận tử vi nói về điều gì? Tình, tiền, danh, bệnh của tương lai, chứ còn gì nữa, khi bọn luận cũng méo biết ngày mai của chính nó ra sao. Ang áng thôi, nhưng hoặc vẽ viễn cảnh vui hoặc đe doạ, chứ khác sao được.
Ai thích được luận tử vi? Bọn âm tính, vô minh, thích ru ngủ tinh thần, chối bỏ thực tế, tạng mơ trúng đề và cầm tiền đi đập phá...cho bõ ngày cháy túi, hoặc làm nhất dạ đế vương cho bõ ngày đêm vật vã..
(Lại bận rùi, khà khà, nếu động chạm ai, thì xin hoan hỉ cho, tẹo nữa rảnh mình tản mạn tiếp hey)
Các thầy xem tử vi có tính "chấp" rât cao độ, hy vọng bác đã chuẩn bị sẵn để chiến tới cùng.
Nếu bác Art có say mê nghiên cứu tử vi, em thấy nó quá hợp lý, đúng là nghiệp chọn người.

Mức độ cuồng tử vi của bác ý chưa cao độ đến mức nguy hiểm đâu ak, Cuồng tới mức quyết định cải tạo toàn bộ thế hệ sau ,ra lệnh cho 1 ông con chờ đến đúng tuổi này lấy vợ, lấy vợ đúng thế này, rồi lại chờ tiếp đúng thế này sinh con mà những cái chờ đó có thể dài 5-7 năm đằng đẵng.....Cải tạo từ mồ mà cho đến phúc đức bằng cách cho một ông con khác đi học nghề bốc thuốc chữa bênh.......

Vận dụng tất cả sở học tử vi để làm, thế rồi đến tẩu hỏa nhập ma vì một câu hỏi: sao lại thế?
Mình xem cho người hay như thế mà sao mang ra áp dụng lại không được như mong muốn nhỉ?

Em thì tìm ra câu trả lời rất đơn giản: vì nó chỉ chính xác nhiều lắm tới 30% số phận một con người.
Thế là đời vui ngay.
Mà cũng phải thôi, xem một lá số tử vi mất nhiều lắm 1-3 củ, kiểu gì cũng mất. Còn đi soi cái hào quang trên trán 200 củ, khách không có, thôi về nhà câu cá chăn vịt, thầy giả lại tiền.
Giá cả nó quyết định chất lượng, thị trường nó luôn đúng.

metalins

Xe tăng
Con người sinh ra giao hòa với trời và dất. Triết lý phương đông coi trọng Thiên, Địa, Nhân. Tử vi không ngoại lệ, trong tử vi có 3 vòng. Tràng Sinh, Lộc tồn, Thái tuế tương ứng với thiên địa nhân. Nắm chắc 3 vòng này, cùng với sự biến thiên của tuần triệt, các vòng vận, lưu niên đại vận và tiểu hạn nữa thì tuyệt có thể trải nghiệm 1 lá số rất thú vị. Còn để xem và luận đoán 1 lá số là không dễ chút nào, nếu không chắc thì càng kỹ càng sai....
Cụ mợ cho e xin ý kiến về trường hợp này với ạ. E thấy có thiên lương, thiên trù ở cung mệnh.
Tản mạn lắm thị phi quá, em kéo áo các cụ bàn tý về Thể. Tiện có còm này em ko nhìn dc hết lá số nên ko rõ Thìn, Tỵ, Ngọ... màu đỏ là cung hay năm tiểu hạn. Trường Sinh an tứ mộ cụ trauxanh, HuyArt, hp78, Lah có chỉ điểm gì thêm ko ạ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em xem tử vi bảo số sau giàu lắm, có sự nghiệp của riêng mình. Mà mãi vẫn k khá dc. Nói nghèo thì k đúng, vì e may mắn được thừa hưởng cơ nghiệp gia đình. Nhưng cơ bản k có em mọi thứ vẫn vậy nên nhiều khi thấy hơi chạnh lòng, mấy lần tách riêng cũng k thành. Trong khi tử vi em được kẻ thì đẹp tuyệt luôn. E đã cho 4-5 thầy kẻ, từ đắt rẻ đến mới học nghề, thì đều ra 1 kết quả.
Nhiều lúc thấy nghi ngờ cả bản thân mình luôn. :D
Theo cách nhìn cá nhân của em, cụ thấy không có cụ, mảng kinh doanh của nhà cụ vẫn vậy => cụ chưa làm gì cả. Thế thì bây giờ cụ làm đi, làm cật lực để phát triển mảng kinh doanh của gia đình. Sau này đủ lông đủ cánh, thừa kinh nghiệm thì cụ bay nhảy đâu thì bay.
Cụ sinh ra ở vạch đích đã may mắn hơn rất rất nhiều người. Nay đọc còm của cụ, em lại nhớ thằng bạn em: mẹ mất năm nó học lớp 12. Thế là mọi cánh cửa đều đóng lại với nó vì nhà nó nghèo mà bố nó nghiện rượu, không làm gì cả. Nó đi phụ hồ để nuôi em. Mà nó bé như cái kẹo chứ to khoẻ gì. :(

hp78

Xe điện
Tản mạn lắm thị phi quá, em kéo áo các cụ bàn tý về Thể. Tiện có còm này em ko nhìn dc hết lá số nên ko rõ Thìn, Tỵ, Ngọ... màu đỏ là cung hay năm tiểu hạn. Trường Sinh an tứ mộ cụ trauxanh, HuyArt, hp78, Lah có chỉ điểm gì thêm ko ạ?
Thiên La bao giờ chẳng nằm ở Thìn mà cụ, chữ đỏ là tiểu hạn ạ.

metalins

Xe tăng
Thiên La bao giờ chẳng nằm ở Thìn mà cụ, chữ đỏ là tiểu hạn ạ.
Cám ơn cụ, Tỵ cung trùng tiểu hạn nên em cứ bị hút vào đó mà bỏ sót Thiên La :D

HuyArt

Xe lăn
Cung mệnh nên tô màu đỏ, Mệnh đóng cung ngọ, không phải tứ mộ cụ nhé
Thiên La, địa võng luôn đóng ở Thìn - Tuất

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ hỏi cho vui thôi. Trường sinh chỉ ở tứ sinh mà, lẽ nào không biết La Võng ở Thìn Tuất only. Tuy nhiên sao Quán sách ở cung Bào cho thấy chắc là xem theo sách Tàu, Đài. Chứ em cứ Vn mà đọc thì an sao cũng chưa tự tay làm lần nào kk

hp78

Xe điện

Cám ơn cụ, Tỵ cung trùng tiểu hạn nên em cứ bị hút vào đó mà bỏ sót Thiên La :D
Lá số này em đoán Dương nữ vì tiểu hạn ngược chiều kim đồng hồ, có lẽ mợ ấy không muốn đưa hết thông tin lên:D

metalins

Xe tăng
Chắc cụ hỏi cho vui thôi. Trường sinh chỉ ở tứ sinh mà, lẽ nào không biết La Võng ở Thìn Tuất only. Tuy nhiên sao Quán sách ở cung Bào cho thấy chắc là xem theo sách Tàu, Đài. Chứ em cứ Vn mà đọc thì an sao cũng chưa tự tay làm lần nào kk
Mới nhìn em hơi giật mình vì từng đọc vụ tranh luận an vòng tràng sinh có khi nào vào dc tứ mộ hay ko và luôn luôn an thuận hay cả thuận lẫn nghịch.

FeAuto

Xe tải
Theo cách nhìn cá nhân của em, cụ thấy không có cụ, mảng kinh doanh của nhà cụ vẫn vậy => cụ chưa làm gì cả. Thế thì bây giờ cụ làm đi, làm cật lực để phát triển mảng kinh doanh của gia đình. Sau này đủ lông đủ cánh, thừa kinh nghiệm thì cụ bay nhảy đâu thì bay.
Cụ sinh ra ở vạch đích đã may mắn hơn rất rất nhiều người. Nay đọc còm của cụ, em lại nhớ thằng bạn em: mẹ mất năm nó học lớp 12. Thế là mọi cánh cửa đều đóng lại với nó vì nhà nó nghèo mà bố nó nghiện rượu, không làm gì cả. Nó đi phụ hồ để nuôi em. Mà nó bé như cái kẹo chứ to khoẻ gì. :(
Vâng cụ. Gọi là khá khá có nhà có xe chứ cũng k phải siêu giàu gì cụ à. Em thấy nhiều bạn tầm em cũng đạt được điều đó rồi.
Chỉ là e thắc mắc một xíu về tử vi. Liệu em có đi sai hướng hay do lá bài của em chưa được đọc đúng. :D

motthoidongbim

Xe điện
Các thầy xem tử vi có tính "chấp" rât cao độ, hy vọng bác đã chuẩn bị sẵn để chiến tới cùng.
Nếu bác Art có say mê nghiên cứu tử vi, em thấy nó quá hợp lý, đúng là nghiệp chọn người.

Mức độ cuồng tử vi của bác ý chưa cao độ đến mức nguy hiểm đâu ak, Cuồng tới mức quyết định cải tạo toàn bộ thế hệ sau ,ra lệnh cho 1 ông con chờ đến đúng tuổi này lấy vợ, lấy vợ đúng thế này, rồi lại chờ tiếp đúng thế này sinh con mà những cái chờ đó có thể dài 5-7 năm đằng đẵng.....Cải tạo từ mồ mà cho đến phúc đức bằng cách cho một ông con khác đi học nghề bốc thuốc chữa bênh.......

Vận dụng tất cả sở học tử vi để làm, thế rồi đến tẩu hỏa nhập ma vì một câu hỏi: sao lại thế?
Mình xem cho người hay như thế mà sao mang ra áp dụng lại không được như mong muốn nhỉ?

Em thì tìm ra câu trả lời rất đơn giản: vì nó chỉ chính xác nhiều lắm tới 30% số phận một con người.
Thế là đời vui ngay.
Mà cũng phải thôi, xem một lá số tử vi mất nhiều lắm 1-3 củ, kiểu gì cũng mất. Còn đi soi cái hào quang trên trán 200 củ, khách không có, thôi về nhà câu cá chăn vịt, thầy giả lại tiền.
Giá cả nó quyết định chất lượng, thị trường nó luôn đúng.
Vì ông cuồng đấy chẳng hiểu về tử vi. Nhận ra tử vi là nhận ra việc “mấy ai nhân định thắng thiên?”, càng cố “thắng thiên” lại càng chẳng được. Vậy sao không tích Đức, tạo Phúc rồi kệ cmn tạo hoá xoay vần đi.
Em cũng có ông bác tập toẹ đọc sách xong áp dụng : chọn con dâu, tìm mả tổ, giải oan gia trái chủ... cũng thấy đi xem cho nhiều người kiếm xèng. Em thì đánh giá bác ý dựa vào việc có tuổi nên chém zó mấy người xem thôi, kể lể nào là có cuốn sách tử vi cổ này nọ. Ơ trước em mua cho 2 cuốn mà, còn em chưa nhìn thấy cuốn cổ đâu. Mà cổ chắc gì đã đúng? Già chắc gì đã giỏi? Túm lại là xem phần lớn không chính xác, dân trong vùng đặt biệt danh là T điên.

cukin

Xe hơi
Em thì cho rằng tử vi là cách mô tả lại tính chất cũng như dự đoán xu thế hành động của con người, mỗi một ngôi sao tượng trưng cho những đặc tính khác nhau, đôi khi tốt đôi khi xấu. Ví dụ thông minh thì tốt nhưng thêm tham , ác , thì hoạ sát thân đến tức thì. Ngày xưa phụ nữ dâm loàn là xấu nhưng bây h thì tuỳ, đôi khi lại là quý tướng.
Ngày nay khoa học tiến bộ, các bộ phận đều thay thế đc cả, đến lúc thay cả não thì con người lúc đó có còn là người nữa không, có ứng dụng huyền thuật mà xem đc nữa ko?
Xin hỏi cụ chủ thớt là cái AI trí tuệ nhân tạo thì nên quy vào hành nào trong ngũ hành ạ?

motthoidongbim

Xe điện
Mới nhìn em hơi giật mình vì từng đọc vụ tranh luận an vòng tràng sinh có khi nào vào dc tứ mộ hay ko và luôn luôn an thuận hay cả thuận lẫn nghịch.
Nhờ cụ và cccm nghiên cứu tử vi cho em hỏi giúp là tuổi Nhâm Tuất an sao Hoá khoa theo Thiên phủ hay Tả phù vs ạ?
Cảm ơn cccm!