[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

114hangbong

Xe cút kít
Sống mũi tẹt là số ko được nhờ chồng, nôm na là chồng kém mình. Nhưng cánh mũi lại to dày chứng tỏ Mợ có nghị lực và quyết đoán
Tạm kết luận, Mợ sẽ là cái chạn bằng inox,ông xã là chạn vương chính danh ko ai soán ngôi được, kekeke
Em vừa nhờ ông ý rửa bát thì ông ý bẩu Định bắt anh làm Bill Gate hở nên em lại đành làm Bill Gate vậy, vừa kiếm tiền vừa rửa bát... ke..ke... Cảm ơn cụ nhiều nhé ! Vui mà :)

FeAuto

Xe tải
Tử vi mà đã xem trước số mệnh của mình thì liệu còn đúng nữa không cụ?

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ là cảm nhận và quan điểm cá nhân, lại tản mạn vô thủy vô chung, nên các cụ anti nhẹ tay ném đá:D
Cụ đặt đề khá hay, em không học môn này nhưng cũng đọc qua dịch lý. Triết lý cả k năm đúc kết thì trình độ ngày nay chỉ cần học hết đã ngon kiểu với Excel học hết các ứng dụng đã ốm rồi

HuyArt

Xe lăn
Thấy thớt nêu vấn đề tử vi, thấy tiêu đề là tản mạn, nên mình cũng tản mạn vài dòng. Mình không xưng "cụ/em" như vẫn, lí do, không thuộc phần tản mạn, nên không nêu.
Con người có số mệnh không? Mình nghĩ là có.
Số mệnh biểu hiện ra hình tướng không? Lại có.

Nhưng thớt nói về tử vi, thì nói về tử vi đi,
Luận Tử vi rất vô cùng thú vị, bởi lẽ, nó vô tiền khoáng hậu, nếu đúng xác suất thì nắc nỏm khen thầy, sai thì có nhiều nguyên nhân để biện hộ. Theo mình nó như luận số đề, thôi thì cầu đề, thơ đề, khoa học xác suất thống kê, đủ cả, còn trúng trượt thì sau 6h sẽ rõ.
Ai thích luận tử vi? Bọn không còn việc gì để làm, để lo hoặc bọn đói tiền, tình.
Mục đích luận, thì để có việc mà làm cho vui của bọn 1, và kiếm tiền, tình của bọn 2.
Luận tử vi nói về điều gì? Tình, tiền, danh, bệnh của tương lai, chứ còn gì nữa, khi bọn luận cũng méo biết ngày mai của chính nó ra sao. Ang áng thôi, nhưng hoặc vẽ viễn cảnh vui hoặc đe doạ, chứ khác sao được.
Ai thích được luận tử vi? Bọn âm tính, vô minh, thích ru ngủ tinh thần, chối bỏ thực tế, tạng mơ trúng đề và cầm tiền đi đập phá...cho bõ ngày cháy túi, hoặc làm nhất dạ đế vương cho bõ ngày đêm vật vã..
(Lại bận rùi, khà khà, nếu động chạm ai, thì xin hoan hỉ cho, tẹo nữa rảnh mình tản mạn tiếp hey)
Gớm, có gì mà cụ lo đụng chạm
Vì các luận điểm phong cách trẻ trâu ra vẻ bất cần đời, phách vị thiên hạ như thế này cánh đồng quê em đầy, mỗi rằm tháng bảy chen chúc lá đa dọa người lấy số đầy đồng, kk
Em cũng khuyên chân tình cụ dùng đúng kiến thức tử vi mà phang lại em. Bản thân tử vi có khá nhiều điểm còn mâu thuẫn, kê vào mồm thầy tử vi thường há ko được, ngậm chả xong...
Chứ trò chửi đổng xách mé, lỗi phép cụ, trình của em đạt tới cảnh giới cắt amidal qua đường hậu môn đối thủ, hoặc cắt trĩ ngoại qua đường thực quản rồi :D

HuyArt

Xe lăn
Tử vi mà đã xem trước số mệnh của mình thì liệu còn đúng nữa không cụ?
Thực ra, không hẳn xem trước số mệnh của mình(tức là bất biến) mà có thể chỉ ra xu hướng, đôi lúc là kết quả từ những dữ liệu có trong tinh bàn
Một người có lối sinh hoạt thất thường, tư duy bấn loạn, lạm dụng chất kích thich....chắc chắn tuổi thọ sẽ thấp, thêm tínhđạo tặc lười nhác thì mạt kiếp ko khá lên được. Ngược lại, một người với tính cách chăm chỉ, có nghị lực, sống thiện lương lại nền nếp, tuổi thọ cao và ko lo chết đói.
Đại khái thế, dù tử vi nó phức tạp và ảo diệu hơn chút

HuyArt

Xe lăn
Cụ đặt đề khá hay, em không học môn này nhưng cũng đọc qua dịch lý. Triết lý cả k năm đúc kết thì trình độ ngày nay chỉ cần học hết đã ngon kiểu với Excel học hết các ứng dụng đã ốm rồi
Vâng, chỉ cần học chính xác, kho kiến thức đã khổng lồ

Nhưng khi luận giải, vẫn phiêu và update theo cuộc sống đương đại như thường, rất lý thú
Một số quanđiểm nhân sinh quan của thời nho giáo nó cũng lạc hậu rồi, cần nhìn nhận dưới góc nhìn mới

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, chỉ cần học chính xác, kho kiến thức đã khổng lồ

Nhưng khi luận giải, vẫn phiêu và update theo cuộc sống đương đại như thường, rất lý thú
Một số quanđiểm nhân sinh quan của thời nho giáo nó cũng lạc hậu rồi, cần nhìn nhận dưới góc nhìn mới
Vâng cái hay của nó chính ở chỗ đó, đó cũng là lý do nó không mai một đi và sẽ càng ngày càng "sống " và phát triển. Bản thân hệ thống tư duy đó như kiểu Skynet trong các phim, nó tự được hoàn thiện hơn và tốt hơn.

Mphco

Xe tải
Thực ra, không hẳn xem trước số mệnh của mình(tức là bất biến) mà có thể chỉ ra xu hướng, đôi lúc là kết quả từ những dữ liệu có trong tinh bàn
Một người có lối sinh hoạt thất thường, tư duy bấn loạn, lạm dụng chất kích thich....chắc chắn tuổi thọ sẽ thấp, thêm tínhđạo tặc lười nhác thì mạt kiếp ko khá lên được. Ngược lại, một người với tính cách chăm chỉ, có nghị lực, sống thiện lương lại nền nếp, tuổi thọ cao và ko lo chết đói.
Cụ cho em hỏi chút ạ: E có 2 thằng cu sinh đôi, mổ đẻ thì có xem được tử vi không ạ? Khi xem thì giờ giấc của chúng tính thế nào ạ (chúng cùng cung giờ)? Nên lấy giờ theo cung xung chiếu hay nhị hợp hay ...ạ? Cám ơn cụ trước.

HuyArt

Xe lăn
Em vừa nhờ ông ý rửa bát thì ông ý bẩu Định bắt anh làm Bill Gate hở nên em lại đành làm Bill Gate vậy, vừa kiếm tiền vừa rửa bát... ke..ke... Cảm ơn cụ nhiều nhé ! Vui mà :)
Nửa đùa nửa thật cho vui thôi, chứ tướng pháp chỉ là phần rất nhỏ, mang tính nhận diện sơ quát ban đầu
Mũi cao thường lấy chồng oách, có thể về ngoại hình hay có tý danh giá. Thấp thì kém hơn, nhưng nó kém khoản hình thức, chứ chồng nhan sắc nó kém mà nó khuyến mãi, các thêm mấy cái nhà phố cổ trăm tỹ thì kém như thế ối Mợ thèm nhỏ rãi, kk

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn
Cụ cho em hỏi chút ạ: E có 2 thằng cu sinh đôi, mổ đẻ thì có xem được tử vi không ạ? Khi xem thì giờ giấc của chúng tính thế nào ạ (chúng cùng cung giờ)? Nên lấy giờ theo cung xung chiếu hay nhị hợp hay ...ạ? Cám ơn cụ trước.
Bên trên em cũng giải thích trường hợp sinh đôi rồi đấy
Thày non tay thường từ chối xem sinh đôi, mổ đẻ cũng từ chối nốt. Còn thầy cao tay họ xem được hết, sinh đôi thì xem 1 đứa cung mệnh, 1 đứa cung Di
Phái Tứ Hóa họ gieo Tứ Hóa thì có thêm cách khác để xem sinh đôi, cái này em chỉ nghe nói chứ ko rõ

RosemaryCherry

Xe container
Công nhận bạn ạ. Một em gái giỏigiang, nhiệt tình và chân thành.
Ui cảm ơn chị quá khen, em xí hổ chết :"> :"> :"> vì em toàn chém gió linh tinh và vào đây để đọc, học hỏi thêm các anh chị giỏi giang, kinh nghiệm đầy mình thôi ạ! Chúc chị và gia đình sức khoẻ, bình an và thuận lợi hơn trong cuộc sống :x :x :x

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Thấy thớt nêu vấn đề tử vi, thấy tiêu đề là tản mạn, nên mình cũng tản mạn vài dòng. Mình không xưng "cụ/em" như vẫn, lí do, không thuộc phần tản mạn, nên không nêu.
Con người có số mệnh không? Mình nghĩ là có.
Số mệnh biểu hiện ra hình tướng không? Lại có.

Nhưng thớt nói về tử vi, thì nói về tử vi đi,
Luận Tử vi rất vô cùng thú vị, bởi lẽ, nó vô tiền khoáng hậu, nếu đúng xác suất thì nắc nỏm khen thầy, sai thì có nhiều nguyên nhân để biện hộ. Theo mình nó như luận số đề, thôi thì cầu đề, thơ đề, khoa học xác suất thống kê, đủ cả, còn trúng trượt thì sau 6h sẽ rõ.
Ai thích luận tử vi? Bọn không còn việc gì để làm, để lo hoặc bọn đói tiền, tình.
Mục đích luận, thì để có việc mà làm cho vui của bọn 1, và kiếm tiền, tình của bọn 2.
Luận tử vi nói về điều gì? Tình, tiền, danh, bệnh của tương lai, chứ còn gì nữa, khi bọn luận cũng méo biết ngày mai của chính nó ra sao. Ang áng thôi, nhưng hoặc vẽ viễn cảnh vui hoặc đe doạ, chứ khác sao được.
Ai thích được luận tử vi? Bọn âm tính, vô minh, thích ru ngủ tinh thần, chối bỏ thực tế, tạng mơ trúng đề và cầm tiền đi đập phá...cho bõ ngày cháy túi, hoặc làm nhất dạ đế vương cho bõ ngày đêm vật vã..
(Lại bận rùi, khà khà, nếu động chạm ai, thì xin hoan hỉ cho, tẹo nữa rảnh mình tản mạn tiếp hey)
E thấy cụ chả hiểu gì cả về tử vi lẫn lô đề học

FeAuto

Xe tải
Em xem tử vi bảo số sau giàu lắm, có sự nghiệp của riêng mình. Mà mãi vẫn k khá dc. Nói nghèo thì k đúng, vì e may mắn được thừa hưởng cơ nghiệp gia đình. Nhưng cơ bản k có em mọi thứ vẫn vậy nên nhiều khi thấy hơi chạnh lòng, mấy lần tách riêng cũng k thành. Trong khi tử vi em được kẻ thì đẹp tuyệt luôn. E đã cho 4-5 thầy kẻ, từ đắt rẻ đến mới học nghề, thì đều ra 1 kết quả.
Nhiều lúc thấy nghi ngờ cả bản thân mình luôn. :D

RosemaryCherry

Xe container
Hị hị, em lười nhác nhưng ko có tính đạo chích, lại chăm chỉ ăn chơi, mong rằng ko đi gặp các cụ dưới hoàng tuyền sớm ợ :D :D :D :))

HuyArt

Xe lăn
E thấy cụ chả hiểu gì cả về tử vi lẫn lô đề học
Tủ vi chưa biết, nhưng về lô đề học, thì với khẩu khí cụ Tomza kia em lại có niềm tin rất mang tính tâm linh, kekeke
Em có thằng bạn cũng anti tử vi, nhưng lô đề thì trình độ bằng đỏ, quên, cắm 2 sổ đỏ của gia đình rồi. Thần cơ diệu toán vãi cả màng
Có lần nhân lúc bia diệu thân tình, em hỏi nó: Sóc đĩa tỷ lệ 50:50, tức là một bát k.ứt và một bát cơm mà mày còn bốc nhầm suốt. tại sao 99 bát k.ứt mới có 1 bát cơm. 77 bát phân bắc mới có 23 bát k.ứt non mà mày vẫn đâm đầu vào???
Thế mà nó dỗi, tết không sang nhà em chúc tết nữa, hoài của

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn
Em xem tử vi bảo số sau giàu lắm, có sự nghiệp của riêng mình. Mà mãi vẫn k khá dc. Nói nghèo thì k đúng, vì e may mắn được thừa hưởng cơ nghiệp gia đình. Nhưng cơ bản k có em mọi thứ vẫn vậy nên nhiều khi thấy hơi chạnh lòng, mấy lần tách riêng cũng k thành. Trong khi tử vi em được kẻ thì đẹp tuyệt luôn. E đã cho 4-5 thầy kẻ, từ đắt rẻ đến mới học nghề, thì đều ra 1 kết quả.
Nhiều lúc thấy nghi ngờ cả bản thân mình luôn. :D
Cụ được phụ thân bế lên xe lăn đẩy về vạch đích, đấy là phúc ấm dòng họ vun đắp cho mình, sao lại cứ thích quẫy để nổi váng là sao?kk
Lựa chọn sóng gió hay bình an??? thì tuổi trẻ cứ mong gặp sóng gió để ngược dòng bay bổng, cuối đời chỉ mong bình an, vì cơ bản cuộc đời nó đã là sóng gió rồi

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Tủ vi chưa biết, nhưng về lô đề học, thì với khẩu khí kia em lại có niềm tin rất mang tính tâm linh, kekeke
Em có thằng bạn cũng anti tử vi, nhưng lô đề thì trình độ bằng đỏ, quên, cắm 2 sổ đỏ của gia đình rồi. Thần cơ diệu toán vãi cả màng
Có lần nhân lúc bia diệu thân tình, em hỏi nó: Sóc đĩa tỷ lệ 50:50, tức là một bát k.ứt và một bát cơm mà mày còn bốc nhầm suốt. tại sao 99 bát k.ứt mới có 1 bát cơm. 77 bát phân bắc mới có 23 bát k.ứt non mà mày vẫn đâm đầu vào???
Thế mà nó dỗi, tết không sang nhà em chúc tết nữa, hoài của
Trường hợp bốc nhầm bát cứt cụ kể với đám thầy vớ vẩn thì y chang nhau.nhưng e gặp nhiều cao thủ đê lồ học nên e thấy ổng phân tích k ngửi nổi.nói về tử vi e k biết chứ đê lồ học thì cụ cứ để e :))

RosemaryCherry

Xe container
Trường hợp bốc nhầm bát cứt cụ kể với đám thầy vớ vẩn thì y chang nhau.nhưng e gặp nhiều cao thủ đê lồ học nên e thấy ổng phân tích k ngửi nổi.nói về tử vi e k biết chứ đê lồ học thì cụ cứ để e :))
Oh có lẽ chuyên gia là đây, em cắp sách theo học với :P :P :P. Em nhớ có vài lần em đạp xe buổi chiều dừng chân nghỉ ngay chỗ các cụ luận bàn món số học này mà đứng được 5phút đầu em như muốn nổ tung, ko hiểu các bác ấy nói gì với nhau. Sau đó em chuyển cung đường một mình một ngựa giữa thiên nhiên sông nước thì tâm bình an đến lạ :)) :)) :))

Mphco

Xe tải
Bên trên em cũng giải thích trường hợp sinh đôi rồi đấy
Thày non tay thường từ chối xem sinh đôi, mổ đẻ cũng từ chối nốt. Còn thầy cao tay họ xem được hết, sinh đôi thì xem 1 đứa cung mệnh, 1 đứa cung Di
Phái Tứ Hóa họ gieo Tứ Hóa thì có thêm cách khác để xem sinh đôi, cái này em chỉ nghe nói chứ ko rõ
Cám ơn cụ nhiều.

FeAuto

Xe tải
Cụ được phụ thân bế lên xe lăn đẩy về vạch đích, đấy là phúc ấm dòng họ vun đắp cho mình, sao lại cứ thích quẫy để nổi váng là sao?kk
Lựa chọn sóng gió hay bình an??? thì tuổi trẻ cứ mong gặp sóng gió để ngược dòng bay bổng, cuối đời chỉ mong bình an, vì cơ bản cuộc đời nó đã là sóng gió rồi
Vâng. Em mới ngoài 30 nên vẫn nhiều khát vọng lắm. Giá như em an phận chắc không phải nghĩ nhiều. :)