[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

HuyArt

Xe lăn
Rất nhiều cụ mợ ib vào hòm thư nhờ xem giúp tử vi
Nguyên tắc nhà em ko xem tử vi bên ngoài, chỉ xem trong gia đình, bạn bè thân thiết. Cảm phiền cccm ko nhờ xem, Thông cảm giúp em ạ

114hangbong

Xe cút kít
Mũi tuy là lộc khố, mũi to không lo chết đói, nhưng với phụ nữ mũi cao thì số được nhờ chồng, mũi to dài quá lại hay nhúng mũi vào chuyện người khác lại mệt:D
Chồng nó giàu là đượt rồi, tham thế?
Em là nữ, mũi tẹt mà đầu mũi lại rất to. Tuy xấu gái nhưng em tự an ủi là được cái ko lo chết đói như cụ phán đới..! :)

tomza

Xe tải
Thấy thớt nêu vấn đề tử vi, thấy tiêu đề là tản mạn, nên mình cũng tản mạn vài dòng. Mình không xưng "cụ/em" như vẫn, lí do, không thuộc phần tản mạn, nên không nêu.
Con người có số mệnh không? Mình nghĩ là có.
Số mệnh biểu hiện ra hình tướng không? Lại có.

Nhưng thớt nói về tử vi, thì nói về tử vi đi,
Luận Tử vi rất vô cùng thú vị, bởi lẽ, nó vô tiền khoáng hậu, nếu đúng xác suất thì nắc nỏm khen thầy, sai thì có nhiều nguyên nhân để biện hộ. Theo mình nó như luận số đề, thôi thì cầu đề, thơ đề, khoa học xác suất thống kê, đủ cả, còn trúng trượt thì sau 6h sẽ rõ.
Ai thích luận tử vi? Bọn không còn việc gì để làm, để lo hoặc bọn đói tiền, tình.
Mục đích luận, thì để có việc mà làm cho vui của bọn 1, và kiếm tiền, tình của bọn 2.
Luận tử vi nói về điều gì? Tình, tiền, danh, bệnh của tương lai, chứ còn gì nữa, khi bọn luận cũng méo biết ngày mai của chính nó ra sao. Ang áng thôi, nhưng hoặc vẽ viễn cảnh vui hoặc đe doạ, chứ khác sao được.
Ai thích được luận tử vi? Bọn âm tính, vô minh, thích ru ngủ tinh thần, chối bỏ thực tế, tạng mơ trúng đề và cầm tiền đi đập phá...cho bõ ngày cháy túi, hoặc làm nhất dạ đế vương cho bõ ngày đêm vật vã..
(Lại bận rùi, khà khà, nếu động chạm ai, thì xin hoan hỉ cho, tẹo nữa rảnh mình tản mạn tiếp hey)

tomza

Xe tải
Chia sẻ một chút, ngày xưa tôi đọc Nếu còn có ngày mai của Sidney Sheldon hình như có câu "Nếu bạn dám theo đuổi (không quên?) giấc mơ của mình, giấc mơ đó có khả năng thành hiện thực".
Quay lại câu hỏi của bạn " #1" sẽ có 2 lựa chọn tư duy tốt (thứ tự trên). Tư duy kém nên chọn theo #2
1. Đam mê, sở thích nằm ở tầng tư duy.
2. Năng lực, kỹ năng: Là góc độ tác nghiệp
3. Theo đánh giá
...
Để thành công theo tôi có 3 yếu tố (làm gì đam mê nhất, làm gì giỏi nhất, làm gì kiếm tiền nhiều nhất) đây là yếu tố để trẻ con lựa chọn sau này. Khởi đầu cứ hãy yêu đi...
Lại hay nữa :)

hp78

Xe điện
ĐM thằng dở người. Mày mở thớt mời người ta vào bày tỏ quan điểm rồi không đúng ý mày mày lại lý sự cùn. Mày tuổi éo gì mà đòi tiễn bố mày!?

Đấy. Cụ tiễn người ta là người ta chửi cụ thế đấy :))

Em thì chỉ nhẹ nhàng là. Có trái quan điểm mới cần tranh luận chứ đã đồng quan điểm thì ai đi tranh luận chi!?
Cụ đ.éo hài lòng thì nói thằng m.ẹ ra cho nó xứng đáng làm thằng đàn ông, hay là cụ cong ạ=))

HuyArt

Xe lăn
Nguyên tắc nhà em ko xem tử vi bên ngoài, chỉ xem trong giađình, bạn bè thân thiết. Cảm phiền cccm ko nhờ xem, Thông cảm giúp emạ
Cụ mợ cho e xin ý kiến về trường hợp này với ạ. E thấy có thiên lương, thiên trù ở cung mệnh.
Xem bói không ai xem chỉ 1 cung, càng không nên chỉ xem 1 sao
Còn sơ lược về cung mệnh kia thì có Thiên lương vốn là Phúc tinh thì đương số là người có tính tự giác cao độ, lành, chu đáo, sống nền nếp, đóng đất Tràng sinh lại thêm sao Lực sỹ tuổi thọ cực cao. thích hợp nhà giáo, thầy thuốc. Hợp những nghề ít phải cạnh tranh, bon chen.Thêm Văn xương và Phong cáo thì học hành, công việc cũng dễ dàng thăng tiến và tinh tấn.
Thiên trù là phụ tinh nhỏ, chủ có lộc về ăn uống, có năng khiếu nấu ăn và có khiếu hưởng thụ về ẩm thực
Chưa xem hết các cung nên ko biết có cách cục Cơ, Nguyệt, Đồng, Lương hay không. Nhưng ngay cả có cách cục này thì đương số cũng hơi lành, cần có vài sao mang tính động để kích lên

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn

Lead vịt

Xe buýt
Nguyên tắc nhà em ko xem tử vi bên ngoài, chỉ xem trong giađình, bạn bè thân thiết. Cảm phiền cccm ko nhờ xem, Thông cảm giúp emạ

Còn sơ lược về cung mệnh kia thì có Thiên lương vốn là Phúc tinh thì đương số là người có tính tự giác cao độ, lành, chu đáo, sống nền nếp, đóng đất Tràng sinh lại thêm sao Lực sỹ tuổi thọ cực cao. thích hợp nhà giáo, thầy thuốc. Thêm Văn xương và Phong cáo thì học hành, công việc cũng dễ dàng thăng tiến và tinh tấn
Thiên trù là phụ tinh nhỏ, chủ có lộc về ăn uống, có năng khiếu nấu ăn và có khiếu hưởng thụ về ẩm thực
Cụ dạy đúng ạ, e chập chững vào hóng các cụ mợ thôi. E thấy cung phu thê có vẻ xấu.

quangthuy2002

Xe buýt

Còn sơ lược về cung mệnh kia thì có Thiên lương vốn là Phúc tinh thì đương số là người có tính tự giác cao độ, lành, chu đáo, sống nền nếp, đóng đất Tràng sinh lại thêm sao Lực sỹ tuổi thọ cực cao. thích hợp nhà giáo, thầy thuốc. Hợp những nghề ít phải cạnh tranh, bon chen.Thêm Văn xương và Phong cáo thì học hành, công việc cũng dễ dàng thăng tiến và tinh tấn
Nhân nói đến Thiên lương, em nghe nói đó là Phúc tinh, nhưng để nhận Phúc tinh thì phải trải qua qua đoạn khó khăn cụ ạ.

HuyArt

Xe lăn
Em là nữ, mũi tẹt mà đầu mũi lại rất to. Tuy xấu gái nhưng em tự an ủi là được cái ko lo chết đói như cụ phán đới..! :)
Sống mũi tẹt là số ko được nhờ chồng, nôm na là chồng kém mình. Nhưng cánh mũi lại to dày chứng tỏ Mợ có nghị lực và quyết đoán
Tạm kết luận, Mợ sẽ là cái chạn bằng inox,ông xã là chạn vương chính danh ko ai soán ngôi được, kekeke

HuyArt

Xe lăn
Nhân nói đến Thiên lương, em nghe nói đó là Phúc tinh, nhưng để nhận Phúc tinh thì phải trải qua qua đoạn khó khăn cụ ạ.
Trừ số ít ngồi sẵn ở vạch đích, hầu hết mọi người phải qua giai đoạn khó khăn mới ổn định dần
Và đó cũng là phước báu đấy, ngược lại, sướng khi trẻ, đến lúc già mới khó khăn thường sẽ kiệt quệ, không đủ trí lực để vượt khó như lúc trẻ.
Xem lá số, lúc trung niên nên xem kỹ cung Thân, Điền trạch và đặc biệt là cung Tử tức

quangthuy2002

Xe buýt
Trừ số ít ngồi sẵn ở vạch đích, hầu hết mọi người phải qua giai đoạn khó khăn mới ổn định dần
Và đó cũng là phước báu đấy, ngược lại, sướng khi trẻ, đến lúc già mới khó khăn thường sẽ kiệt quệ, không đủ trí lực để vượt khó như lúc trẻ.
Xem lá số, lúc trung niên nên xem kỹ cung Thân, Điền trạch và đặc biệt là cung Tử tức
Dạ, em cũng nghe nói cung tử tức nói về sở thích của bản thân. Nhân nói cung tử tức, theo cụ, nếu cung tử tức có cơ- cự ở cung mão, có phải có con dị bào không ạ.

HuyArt

Xe lăn
ĐM thằng dở người. Mày mở thớt mời người ta vào bày tỏ quan điểm rồi không đúng ý mày mày lại lý sự cùn. Mày tuổi éo gì mà đòi tiễn bố mày!?

Đấy. Cụ tiễn người ta là người ta chửi cụ thế đấy :))

Em thì chỉ nhẹ nhàng là. Có trái quan điểm mới cần tranh luận chứ đã đồng quan điểm thì ai đi tranh luận chi!?
Vầng, cụ tính lắng, lại bản lĩnh hơn người, thì lại mời cụ vào chém dó cõi ộp, gảy thớt lên
Chỉ có điều cụ tự nói tự nghe, hoặc cứ tự nhiên trao đổi với các cụ khác. Em đóng vai chủ nhà ít nói hiền lành vậy, kekeke

HuyArt

Xe lăn
Dạ, em cũng nghe nói cung tử tức nói về sở thích của bản thân. Nhân nói cung tử tức, theo cụ, nếu cung tử tức có cơ- cự ở cung mão, có phải có con dị bào không ạ.
Cung Phúc đức mới chủ về sở thích cá nhân. Nó xung chiếu với cung tài bạch, nên về chất chơi và chịu chi cho sở thích cá nhân nó rất biện chứng, kk
Tử tức ở Mão có Cơ - Cự chưa chắc có con dị bào/2 dòng, phải có nhiều sao khác nữa mới chắc chắn