[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

HuyArt

Xe lăn
Chắc cụ hỏi cho vui thôi. Trường sinh chỉ ở tứ sinh mà, lẽ nào không biết La Võng ở Thìn Tuất only. Tuy nhiên sao Quán sách ở cung Bào cho thấy chắc là xem theo sách Tàu, Đài. Chứ em cứ Vn mà đọc thì an sao cũng chưa tự tay làm lần nào kk
Bắc phái mà cụ, họ an sao vòng Tướng tinh, nam phái không care vòng sao này

• Vodka
Reactions: Lah

metalins

Xe tăng
Nhờ cụ và cccm nghiên cứu tử vi cho em hỏi giúp là tuổi Nhâm Tuất an sao Hoá khoa theo Thiên phủ hay Tả phù vs ạ?
Cảm ơn cccm!
Gửi cụ, em có đưa lên 1 lần khi mấy cụ tranh luận an tứ hoá khác nhau. Cách nào cũng có lý thuyết riêng tủy cụ theo phái nào.

HuyArt

Xe lăn
Em thì cho rằng tử vi là cách mô tả lại tính chất cũng như dự đoán xu thế hành động của con người, mỗi một ngôi sao tượng trưng cho những đặc tính khác nhau, đôi khi tốt đôi khi xấu. Ví dụ thông minh thì tốt nhưng thêm tham , ác , thì hoạ sát thân đến tức thì. Ngày xưa phụ nữ dâm loàn là xấu nhưng bây h thì tuỳ, đôi khi lại là quý tướng.
Ngày nay khoa học tiến bộ, các bộ phận đều thay thế đc cả, đến lúc thay cả não thì con người lúc đó có còn là người nữa không, có ứng dụng huyền thuật mà xem đc nữa ko?
Xin hỏi cụ chủ thớt là cái AI trí tuệ nhân tạo thì nên quy vào hành nào trong ngũ hành ạ?
Phần trên em đồng quan điểm với cụ, phần đó mới là át chủ bài của thớt này. Tử vi và thiên bàn nó bao trọn từ lõi ADN lẫn mọi khía cạnh tâm sinh lý của đương số. Tử vi là hàm số, tử vi là mã nguồn mở, không hề đóng kín, fix cứng như người ta tưởng
Trí tuệ nhân tạo AI em nghĩ nó vẫn là phản vật chất mang tính Khí, nên có thể quy nó về hành Kim, hoặc Thủy(là 2 hành có thể sinh ra Khí) cái này không chắc lắm

HuyArt

Xe lăn

HuyArt

Xe lăn
Vì ông cuồng đấy chẳng hiểu về tử vi. Nhận ra tử vi là nhận ra việc “mấy ai nhân định thắng thiên?”, càng cố “thắng thiên” lại càng chẳng được. Vậy sao không tích Đức, tạo Phúc rồi kệ cmn tạo hoá xoay vần đi.
Em cũng có ông bác tập toẹ đọc sách xong áp dụng : chọn con dâu, tìm mả tổ, giải oan gia trái chủ... cũng thấy đi xem cho nhiều người kiếm xèng. Em thì đánh giá bác ý dựa vào việc có tuổi nên chém zó mấy người xem thôi, kể lể nào là có cuốn sách tử vi cổ này nọ. Ơ trước em mua cho 2 cuốn mà, còn em chưa nhìn thấy cuốn cổ đâu. Mà cổ chắc gì đã đúng? Già chắc gì đã giỏi? Túm lại là xem phần lớn không chính xác, dân trong vùng đặt biệt danh là T điên.
Ông bác ấy nhà ở đâu đấy? giống 1 người em biết thế, kk

motthoidongbim

Xe điện
Gửi cụ, em có đưa lên 1 lần khi mấy cụ tranh luận an tứ hoá khác nhau. Cách nào cũng có lý thuyết riêng tủy cụ theo phái nào.

Nếu tử vi mà dựa hết vào sách - lý thuyết thì em thực sự không tin vào việc xem của người đấy. Mấy ông lôi sách ra đọc rồi học vẹt theo sách rồi. Tử vi theo em là môn xác suất thống kê, mẫu chính là con người, cuộc đời con người đã trải qua. Đã trải qua rồi mà vẫn chưa thống kê được ư?
Thôi. Em không bàn chuyện Nam hay Bắc phái gì đó. Em muốn hỏi cccm ở đây : là Hoá khoa an theo sao gì?

motthoidongbim

Xe điện
Ông bác ấy nhà ở đâu đấy? giống 1 người em biết thế, kk
Quê gốc Nđ, lập nghiệp xứ Hoa. Giờ ở 1 mình ở quê, năm ngoái bị ốm giờ ở vs con.
E nghĩ chắc giống thế thôi cụ. Vì nhiều ông học mà chưa thoát khỏi chữ Tham thường hay bị thế.

metalins

Xe tăng
Em an sao theo sách của cụ VĐTTL thôi, nghĩ làm gì nhiều cho mệt:))
Đọc thêm để biết thôi chứ dùng nhiều dễ loạn thật :)

AI theo em hoạt động dựa trên điện vật lý với các hạt điện tích truyền qua các chất bán dẫn mang yếu tố kim loại. Bản thân AI hiện tại (tương lai xa thì ko rõ) ko phải là ý thức, nó là data lưu trên đĩa từ kết hợp với các tiến trình mẫu nào đó để ghi nhớ một thao tác cụ thể. Nên em chọn hành Kim.

hp78

Xe điện
Nếu tử vi mà dựa hết vào sách - lý thuyết thì em thực sự không tin vào việc xem của người đấy. Mấy ông lôi sách ra đọc rồi học vẹt theo sách rồi. Tử vi theo em là môn xác suất thống kê, mẫu chính là con người, cuộc đời con người đã trải qua. Đã trải qua rồi mà vẫn chưa thống kê được ư?
Thôi. Em không bàn chuyện Nam hay Bắc phái gì đó. Em muốn hỏi cccm ở đây : là Hoá khoa an theo sao gì?
Với em thì Hoá khoa an theo sao Thiên Phủ hay Tả Phù thì cũng như nhau thôi, vì chẳng có ảnh hưởng mấy ạ:D Mà cụ đã nghiên cứu đến đây, sao không trả lời luôn ạ:))

metalins

Xe tăng
Quê gốc Nđ, lập nghiệp xứ Hoa. Giờ ở 1 mình ở quê, năm ngoái bị ốm giờ ở vs con.
E nghĩ chắc giống thế thôi cụ. Vì nhiều ông học mà chưa thoát khỏi chữ Tham thường hay bị thế.
Tham có nhiều nghĩa, có ng tham kiến thức nên tham học. Có ng tham vật chất nên có thể cũng tham học để kiếm lợi. Cụ nhắc đến loại tham nào?

Về cách an Hoá Khoa, em nghĩ cụ có ẩn ý gì đó liên quan đến những ng hay đọc sách chứ ko tự dưng cụ lại chỉ hỏi về nó. Cụ cứ chia sẻ luôn phần kết luận của cụ vì em thấy khá thú vị nếu cụ đã có đúc rút nào đó và muốn chia sẻ chăng :D

motthoidongbim

Xe điện
Với em thì Hoá khoa an theo sao Thiên Phủ hay Tả Phù thì cũng như nhau thôi, vì chẳng có ảnh hưởng mấy ạ:D Mà cụ đã nghiên cứu đến đây, sao không trả lời luôn ạ:))
Sao lại như nhau cụ? Sao không ảnh hưởng ạ? Em lười không lội cmt. Cụ có nghiên cứu tử vi không ạ?
Em tìm hiểu nhưng chưa thấy rõ hẳn thì muốn học hỏi thêm thôi ạ. Vs e tử vi như môn giải toán. Muốn tìm hiểu thôi. Em là người ít tin vào tâm linh nên muốn xem nó có đúng không. Vì tử vi có sách mà đến giờ chưa bị xoá sổ, chắc có gì hay.

hp78

Xe điện
Sao lại như nhau cụ? Sao không ảnh hưởng ạ? Em lười không lội cmt. Cụ có nghiên cứu tử vi không ạ?
Em tìm hiểu nhưng chưa thấy rõ hẳn thì muốn học hỏi thêm thôi ạ. Vs e tử vi như môn giải toán. Muốn tìm hiểu thôi. Em là người ít tin vào tâm linh nên muốn xem nó có đúng không. Vì tử vi có sách mà đến giờ chưa bị xoá sổ, chắc có gì hay.
Em có đọc 1 chút nên không dám gọi là nghiên cứu ạ, sách photo mờ nên chữ được chữ không nên biết đến đâu trả lời đến đó ạ.

motthoidongbim

Xe điện
Tham có nhiều nghĩa, có ng tham kiến thức nên tham học. Có ng tham vật chất nên có thể cũng tham học để kiếm lợi. Cụ nhắc đến loại tham nào?

Về cách an Hoá Khoa, em nghĩ cụ có ẩn ý gì đó liên quan đến những ng hay đọc sách chứ ko tự dưng cụ lại chỉ hỏi về nó. Cụ cứ chia sẻ luôn phần kết luận của cụ vì em thấy khá thú vị nếu cụ đã có đúc rút nào đó và muốn chia sẻ chăng :D
Tham thì em nhắc đến là tham vật chất. Vì đồng tiền họ bẻ cong mọi thể loại. Ngoài ra còn những người huyễn hoặc bản thân.
Phần an sao thì thực sự em chưa thuyết phục hẳn theo Phù hay Phủ. Nhưng em nghiêng về Phủ. Nên qua đây muốn học hỏi thêm thôi. Và em muốn sự trải nghiệm từ người nghiên cứu, chứ ờ sách nói vậy thì thôi, e không ý kiến gì nữa ạ.

Lead vịt

Xe buýt
Lá số này em đoán Dương nữ vì tiểu hạn ngược chiều kim đồng hồ, có lẽ mợ ấy không muốn đưa hết thông tin lên:D
Em chào cụ hp78, cụ có giờ sinh của dương nữ đó mà, chắc lâu rồi cụ k nhớ. Em chỉ đưa 1 phần lá số vì cụ Huy có nói không xem tử vi cho người ngoài ạ. Cung mệnh của em còn sao thái tuế nữa. Em không ngại đưa thông tin lên đây vì có ai biết em đâu ạ.

hp78

Xe điện
Em chào cụ hp78, cụ có giờ sinh của dương nữ đó mà, chắc lâu rồi cụ k nhớ. Em chỉ đưa 1 phần lá số vì cụ Huy có nói không xem tử vi cho người ngoài ạ. Cung mệnh của em còn sao thái tuế nữa. Em không ngại đưa thông tin lên đây vì có ai biết em đâu ạ.
Mợ đã từng PM cho em rồi ạ, thú thật em không nhớ ạ.

metalins

Xe tăng
Tham thì em nhắc đến là tham vật chất. Vì đồng tiền họ bẻ cong mọi thể loại. Ngoài ra còn những người huyễn hoặc bản thân.
Phần an sao thì thực sự em chưa thuyết phục hẳn theo Phù hay Phủ. Nhưng em nghiêng về Phủ. Nên qua đây muốn học hỏi thêm thôi. Và em muốn sự trải nghiệm từ người nghiên cứu, chứ ờ sách nói vậy thì thôi, e không ý kiến gì nữa ạ.
Vậy em đoán khả năng cụ cũng thiên về luận theo tứ hoá nên quan tâm đến hoá khoa :) Khoa-Quyền-Lộc đôi khi là cái vỏ để đánh lừa ng khác hoặc có khi đến mức tự huyễn hoặc mình, vì thế có thể cụ hp78 nói an theo sao nào cũng dc là hiểu dc ý nghĩa sâu sa của nó.

Thớt tản mạn tử vi em nghĩ ko có những ng kiếm tiền bằng coi bói vào đâu, mất thì giờ của họ. Vui trên đây thì chém tý chứ ko có gì cả, giả dụ gặp nhau thật ngồi làm cốc beer thì tuyệt nhiên cậy răng cũng chả ai nói về tử vi hay ngũ hành âm dương củ tỉ cù ti gì cả, chỉ chăm chăm phá mồi thôi (Phá Lương thiên trù :D)

hp78

Xe điện
Vậy em đoán khả năng cụ cũng thiên về luận theo tứ hoá nên quan tâm đến hoá khoa :) Khoa-Quyền-Lộc đôi khi là cái vỏ để đánh lừa ng khác hoặc có khi đến mức tự huyễn hoặc mình, vì thế có thể cụ hp78 nói an theo sao nào cũng dc là hiểu dc ý nghĩa sâu sa của nó.

Thớt tản mạn tử vi em nghĩ ko có những ng kiếm tiền bằng coi bói vào đâu, mất thì giờ của họ. Vui trên đây thì chém tý chứ ko có gì cả, giả dụ gặp nhau thật ngồi làm cốc beer thì tuyệt nhiên cậy răng cũng chả ai nói về tử vi hay ngũ hành âm dương củ tỉ cù ti gì cả, chỉ chăm chăm phá mồi thôi (Phá Lương thiên trù :D)
Tử vi dễ đọc mà cụ, sau 1 vài tháng bế quan nghiền ngẫm là xưng thầy ngay:D