[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Oh có lẽ chuyên gia là đây, em cắp sách theo học với :P :P :P. Em nhớ có vài lần em đạp xe buổi chiều dừng chân nghỉ ngay chỗ các cụ luận bàn món số học này mà đứng được 5phút đầu em như muốn nổ tung, ko hiểu các bác ấy nói gì với nhau. Sau đó em chuyển cung đường một mình một ngựa giữa thiên nhiên sông nước thì tâm bình an đến lạ :)) :)) :))
E k biết mợ đang khen hay chê.hay ho gì đâu mợ.nhưng mợ xem tử vi ắt hẳn sẽ có những lá số sống bằng nghề cờ bạc. :)) .giờ tâm bình an thì chẳng còn gì bằng.e vẫn có đủ thứ phải lo.vẫn phải cố mợ ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng cụ. Gọi là khá khá có nhà có xe chứ cũng k phải siêu giàu gì cụ à. Em thấy nhiều bạn tầm em cũng đạt được điều đó rồi.
Chỉ là e thắc mắc một xíu về tử vi. Liệu em có đi sai hướng hay do lá bài của em chưa được đọc đúng. :D
Cụ cứ cố gắng hết sức cho công việc hiện tại đi ạ. Chuyện cần đến sẽ đến.

Uchihakula

[Tịch thu bằng lái]
Mới nhìn em hơi giật mình vì từng đọc vụ tranh luận an vòng tràng sinh có khi nào vào dc tứ mộ hay ko và luôn luôn an thuận hay cả thuận lẫn nghịch.
Vòng trường sinh chỉ an nghịch khi xem vòng trường sinh của ngũ hành âm đơn. Đối với ngũ hành kép (nạp âm) thì chỉ có một chiều.

Trong lá số tử vi, định vòng trường sinh các cung theo ngũ hành nạp âm mệnh không phải theo ngũ hành cục cung mệnh. Không có chuyện mệnh ở Ngọ mà lại ở vị trí trường sinh như lá số Thiên Lương cư Ngọ ở bài trước.

Gửi cụ, em có đưa lên 1 lần khi mấy cụ tranh luận an tứ hoá khác nhau. Cách nào cũng có lý thuyết riêng tủy cụ theo phái nào.

Có khi nào tùy vào năm sinh ở vòng hoa giáp nào (Giáp Tý, Giáp Dần, v.v....) mà mỗi phái đều an tứ hóa đúng - can Canh.

HuyArt

Xe lăn
Nếu tử vi mà dựa hết vào sách - lý thuyết thì em thực sự không tin vào việc xem của người đấy. Mấy ông lôi sách ra đọc rồi học vẹt theo sách rồi. Tử vi theo em là môn xác suất thống kê, mẫu chính là con người, cuộc đời con người đã trải qua. Đã trải qua rồi mà vẫn chưa thống kê được ư?
Thôi. Em không bàn chuyện Nam hay Bắc phái gì đó. Em muốn hỏi cccm ở đây : là Hoá khoa an theo sao gì?
Chắc cụ muốn hỏi tuổi Nhâm an Hóa khoa theo sao nào phải ko ạ?
Em nghĩ an sao HK theo Tả Phù(Phụ) có vẻ hợp lý hơn. Thiên Phủ là tài tinh mà Hóa Khoa chủ về học vấn, kiến thức, đành rằng có kiến thức, có công danh thì cũng sẽ trở nên giàu có, nhưng 2 sao này hành không tương sinh, em nghĩ nó ko trọn vẹn như Hóa Khoa đi cùng Tả Phù. Thiên Phủ như kho đống, mang tính thu liễm vào trong
Tả Phù là trợ tinh, đi theo sao tốt nó làm tốt lên, đi theo sao xấu nó làm xấu thêm. Hóa Khoa vốn dĩ là một sao có tính cứu giải khi gặp sao xấu, và đứng bất cứ đâu nó cũng làm mọi thứ tốt hơn. Một ông vua ban phát thiện lành công danh tài lộc trọn vẹn như thế phải có bọn trợ tinh như Tả Phù mới tròn vị.
Trong cách cục đẹp về công danh sự nghiệp của bất cứ tuổi nào(không cứ chỉ tuổi Nhâm) thì bộ tam hóa Khoa, Quyền, Lộc đều nên gặp bộ trợ tinh Tả - Hữu. Nên em nghĩ tuổi Nhâm an sao Hóa Khoa theo sao Tả Phù là hợp logic nhất
Cái này là nhận định cá nhân thôi ạ. Em tự học Tv qua cuốn TVĐSTB của cụ TTL, nên xưa nay cứ an theo cách của cụ ấy, không quan tâm các phái khác

toansong

Xe tải
Em thì cũng có người quen nghiên cứu khá sâu cái này, đầu tiền là Tử vi, Kinh dịch, Bát tự rồi thì giờ là Tứ trụ. Đủ thể loại, mỗi lần gặp là 1 lần thay đổi. E nhận xét thì là do tính phù hợp về khả năng cá nhân nên họ chuyển từ ngành kĩ thuật sang nghiên cứu kiến thức môn siêu hình này, và nói chuyện khá là vui vì vỡ nhiều cái mới. Người nghiên cứu cái này thường có một điểm chung là gặp họ nói chuyện như thể họ thấu mọi thứ, biết mọi thứ, làm đc mọi thứ.

Tuy nhiên theo em thì mọi thứ chỉ là để tham khảo, có cũng được, ko cũng chẳng sao, vì vốn vạn sự nó vẫn vận động chẳng liên quan gì đến mấy cái này. Nhiều khi bị fix tâm lý hoặc thời điểm hành động vì phải tuân thủ theo giờ, hướng, mệnh, đối thủ hợp tác... nên thành cái xiềng xích khống chế sự sáng tạo và đột biến vì "sợ" sai bài. Thực ra điểm tốt duy nhất theo e thấy là kiểu nó dùng để tư vấn theo hướng tích cực cho ai đó đang cần những lời khuyên hoặc chỉ dẫn khi họ mất phương hướng sẽ phải làm gì, nhất thời tại thười điểm đó.

E ngồi nghe nhưng nói thật chẳng để đầu chữ nào, tất cả trong lòng bàn tay mình, ko ai có thể biết hoặc nói trước đc điều gì, khi mà bên kia đại dương họ lên mặt trăng sao hỏa xem nó mặt mũi ntn rồi thì mình vẫn bấm quẻ đoán là có chị Hằng trên đó cùng chú cuội.

Vài thứ e cảm nhận được.

HuyArt

Xe lăn
Vậy em đoán khả năng cụ cũng thiên về luận theo tứ hoá nên quan tâm đến hoá khoa :) Khoa-Quyền-Lộc đôi khi là cái vỏ để đánh lừa ng khác hoặc có khi đến mức tự huyễn hoặc mình, vì thế có thể cụ hp78 nói an theo sao nào cũng dc là hiểu dc ý nghĩa sâu sa của nó.

Thớt tản mạn tử vi em nghĩ ko có những ng kiếm tiền bằng coi bói vào đâu, mất thì giờ của họ. Vui trên đây thì chém tý chứ ko có gì cả, giả dụ gặp nhau thật ngồi làm cốc beer thì tuyệt nhiên cậy răng cũng chả ai nói về tử vi hay ngũ hành âm dương củ tỉ cù ti gì cả, chỉ chăm chăm phá mồi thôi (Phá Lương thiên trù :D)
Bộ tứ hóa nhiều người ví nó như công cụ bổ khuyết những chỗ thiếu, cân bằng lại
Em thì nghĩ bộ Tứ hóa như mồi kích nổ, nó đại diện cho những yếu tố ngoại cảnh mang tính bất ngờ, dùng xem hạn rất hay. Bên phái Tứ Hóa họ dụng bộ này rất ảo diệu(Em chỉ cảm thấy nó hơi phiêu quá, nhiều biến hóa quá, nên đôi khi nói kiểu gì cũng đúng, gặp thầy ko có tâm và non dễ phán bừa và dễ trục lợi)

HuyArt

Xe lăn
Em thì cũng có người quen nghiên cứu khá sâu cái này, đầu tiền là Tử vi, Kinh dịch, Bát tự rồi thì giờ là Tứ trụ. Đủ thể loại, mỗi lần gặp là 1 lần thay đổi. E nhận xét thì là do tính phù hợp về khả năng cá nhân nên họ chuyển từ ngành kĩ thuật sang nghiên cứu kiến thức môn siêu hình này, và nói chuyện khá là vui vì vỡ nhiều cái mới. Người nghiên cứu cái này thường có một điểm chung là gặp họ nói chuyện như thể họ thấu mọi thứ, biết mọi thứ, làm đc mọi thứ.

Tuy nhiên theo em thì mọi thứ chỉ là để tham khảo, có cũng được, ko cũng chẳng sao, vì vốn vạn sự nó vẫn vận động chẳng liên quan gì đến mấy cái này. Nhiều khi bị fix tâm lý hoặc thời điểm hành động vì phải tuân thủ theo giờ, hướng, mệnh, đối thủ hợp tác... nên thành cái xiềng xích khống chế sự sáng tạo và đột biến vì "sợ" sai bài. Thực ra điểm tốt duy nhất theo e thấy là kiểu nó dùng để tư vấn theo hướng tích cực cho ai đó đang cần những lời khuyên hoặc chỉ dẫn khi họ mất phương hướng sẽ phải làm gì, nhất thời tại thười điểm đó.

E ngồi nghe nhưng nói thật chẳng để đầu chữ nào, tất cả trong lòng bàn tay mình, ko ai có thể biết hoặc nói trước đc điều gì, khi mà bên kia đại dương họ lên mặt trăng sao hỏa xem nó mặt mũi ntn rồi thì mình vẫn bấm quẻ đoán là có chị Hằng trên đó cùng chú cuội.

Vài thứ e cảm nhận được.
Vầng, tùy nhu cầu bản thân và sở thích cá nhân thôi
Các con số định lượng, kiểu tử vi chính xác N% chỉ mang tính minh họa, cảm nhận riêng cá nhân
Có lẽ, ta chỉ nên nói rằng ai đó hiểu về tử vi bao nhiêu % thì chính xác hơn. Ngành dự đoán học này nó vẫn sừng sững ở đó, mỗi thời, mỗi người nó khác nhau ở phần ứng dụng vào cuộc sống
Nếu coi nó chỉ như 1 công cụ thì nó là một công cụ tốt, hữu dụng mọi việc trong cuộc sống

toansong

Xe tải
Vầng, tùy nhu cầu bản thân và sở thích cá nhân thôi
Các con số định lượng, kiểu tử vi chính xác N% chỉ mang tính minh họa, cảm nhận riêng cá nhân
Có lẽ, ta chỉ nên nói rằng ai đó hiểu về tử vi bao nhiêu % thì chính xác hơn. Ngành dự đoán học này nó vẫn sừng sững ở đó, mỗi thời, mỗi người nó khác nhau ở phần ứng dụng vào cuộc sống
Nếu coi nó chỉ như 1 công cụ thì nó là một công cụ tốt, hữu dụng mọi việc trong cuộc sống
Vâng cụ nói phải, nó nhu cầu từng người. Tại e đọc cái này như nước đổ lá khoai cụ ạ, e chỉ tư duy theo logic thông thường về vạn sự đổi rời chứ ko biết áp dụng vào tử vi hay kinh dịch ntn.

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Tham lang tại tý là hãm lòi hay là vượng hở các cụ? em thân cư quan có tham lang

motthoidongbim

Xe điện
Chắc cụ muốn hỏi tuổi Nhâm an Hóa khoa theo sao nào phải ko ạ?
Em nghĩ an sao HK theo Tả Phù(Phụ) có vẻ hợp lý hơn. Thiên Phủ là tài tinh mà Hóa Khoa chủ về học vấn, kiến thức, đành rằng có kiến thức, có công danh thì cũng sẽ trở nên giàu có, nhưng 2 sao này hành không tương sinh, em nghĩ nó ko trọn vẹn như Hóa Khoa đi cùng Tả Phù. Thiên Phủ như kho đống, mang tính thu liễm vào trong
Tả Phù là trợ tinh, đi theo sao tốt nó làm tốt lên, đi theo sao xấu nó làm xấu thêm. Hóa Khoa vốn dĩ là một sao có tính cứu giải khi gặp sao xấu, và đứng bất cứ đâu nó cũng làm mọi thứ tốt hơn. Một ông vua ban phát thiện lành công danh tài lộc trọn vẹn như thế phải có bọn trợ tinh như Tả Phù mới tròn vị.
Trong cách cục đẹp về công danh sự nghiệp của bất cứ tuổi nào(không cứ chỉ tuổi Nhâm) thì bộ tam hóa Khoa, Quyền, Lộc đều nên gặp bộ trợ tinh Tả - Hữu. Nên em nghĩ tuổi Nhâm an sao Hóa Khoa theo sao Tả Phù là hợp logic nhất
Cái này là nhận định cá nhân thôi ạ. Em tự học Tv qua cuốn TVĐSTB của cụ TTL, nên xưa nay cứ an theo cách của cụ ấy, không quan tâm các phái khác
Tks cụ. Em thì nghĩ rằng nên nghiên cứu thêm các trường phái để mình có cái nhìn đúng thôi ạ. Em thì hay theo sách + thực nghiệm . Nhiều lso e theo dõi diễn biến vài năm.
Em nhờ cụ thêm chút nữa : theo cụ tam hoá liên là cách các sao tam hợp hay 3 sao liên nhau ạ? Vì nếu 3 sao liền nhau là tam hoá liền châu + an HK theo Phù thì em thấy có trường hợp không đúng bằng theo Phủ.

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ hiểu câu cửa miệng của các thầy tử vi "xem tử vi cho người khác được chứ xem cho mình không được!" ntn?

Theo em thì đấy chỉ là sự ngụy biện, đỗ lỗi hòng lấp liếm, che đậy cái sự thật phũ phàng là tử vi chả có giá trị gì cả. Chỉ là trục lợi trên sự u mê, thiếu hiểu biết, thiếu nhận thức của những người vô minh thôi.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Thầy Trứ (GV ĐH Bách Khoa trước kia, có cậu con trai tên Long, Long thì mất rồi).
Cứ lao vào luận giải, thì chuyện sai lệch rất nhiều!
Vai trò của Tứ trụ thì các học thuyết lý số đều có nói: Không giờ thì đến ngày, không ngày thì đến tháng, chẳng tháng thì đến năm. Tức là túm được Trụ nào cũng có thể vận dụng được.
Nhưng mà chỉ đủ Tứ trụ với giới tính (là 5 dữ liệu đầu vào lập thành Tử vi), rồi tổng luận lá số, thì vừa xa vời vừa chưa chắc đúng. Ví dụ ra cổng Viện C, trong 1 giờ đó có hàng chục bé trai ra đời, đủ 5 dữ liệu giống nhau, số phận giống nhau chăng?
Nên là chém thêm, vậy tư duy biện chứng tí nhé, cái Tử vi lập thành đó có phải dành cho xem bói không, hay nó dành cho cái khác lớn hơn và tác dụng hơn?
Lờ mờ, em cho rằng cái bảng lập thành đó là dữ liệu cơ sở bao quát cho một tập hợp người có chung dữ liệu đó thôi, chứ không phải dành cho riêng ai cả. Nên bói cho từng người có thể sai, nhưng dùng cho từng người trong tập hợp người đó lại đúng luôn.
(Nhẽ các cụ xưa ẩn dấu các chức năng của môn này, muốn lưu truyền các nguyên lý học thuật trong các dạng khác nhau, hay là 1 cách tiếp cận nhân gian...thì là phổ biến nó dưới dạng bói nhân mệnh chăng? Rồi nhiều đời tiếp cận học nó và hành nó kiểu đó, thày cũng dễ nắm cơ bản và dân cũng rất tò mò thích thú...thì là bỏ phí mất cả phần lớn giá trị của nó?).
Đưa kết quả dữ liệu của một tập hợp người vào dự đoán cho 1 người, về xác suất thấy rõ kết quả là 1 ông này không thể đại diện cho 1 đống các ông còn lại!
Nhưng rõ ràng các ông trong tập hợp người đó đều do các sao tinh đó chi phối chứ!
Mới nói là cái Dụng của Tử vi không hẳn chỉ là xem bói trên 1 lá số đâu.
Quay lại Tứ trụ cấu thành, bên trên em có đề cập đoạn không giờ thì ngày...thì năm, và chữ Dụng, em có ví dụ nhỏ thế này:
Dụng mỗi năm sinh, mà chỉ Địa chi thôi, ta có nhóm Đào Hồng Hỉ (theo cách bấm tay, và các cách an sao khác cứ so thoải mái xem an bằng bấm tay có đúng không. Nhóm Đào Hồng Hỉ này chỉ cần theo năm, là theo 1 trụ thôi):
Thơ nó thế này:
“Niên chi sao ấy cũng hay
Mão cung khởi Tí nghịch bày Hồng loan
Đối cung Thiên hỉ 1 đoàn
Đào hoa Dần Ngọ Tuất dàn Mão cung
Thân Tí Thìn lập Dậu trung
Người Tỵ Dậu Sửu ở trong Ngọ vì
Hợi Mão Mùi an về Tí tại”.
Vậy ví dụ người tuổi Thìn, trên bàn tay trái bấm vào Mão, nghịch hành, thì tại Hợi là Hồng Loan đóng ở đó (trên lá số sẽ là ô dưới cùng bên phải).
“Đối cung Thiên Hỉ 1 đoàn” thì đối Hợi là Tỵ, người tuổi Thìn này sẽ có sao Thiên Hỷ đóng tại góc trên bên trái lá số.
Nốt, “Thân Tí Thìn lập Dậu trung”, thì Đào hoa người này đóng tại Dậu (ô thứ 2 bên phải từ trên xuống).
Chả cần biết người Thìn này sinh tháng mấy ngày mấy giờ mấy...Đào- Hồng- Hỉ cứ đóng ở đó đã!
Cụm sao này giải quyết các vấn đề thực tế gì của người ta?
Bồ bịch ảnh hưởng hạnh phúc này, ham chơi hoặc bị cuốn hút gì đó ít ở nhà này, bỏ nhà đi xa này, công việc cần thuận lợi này, nữ ế nam ế này.v.v...thì bộ sao này tác dụng trực tiếp luôn, lôi nó ra mà dùng.
Nói về nữ ế chẳng hạn, cái này bằng vạn chuyện hương khói cắt tiền duyên!
Là huyên thuyên tí về chữ Dụng trong Tử vi, công năng tiềm ẩn trong Tử vi, và động chạm đến hành thuật Tử vi đương thời...em chém loạn be bé thế thôi, cũng không muốn giải thích hoặc tranh luận gì đâu ạ! :D
Em cũng chung quan điểm với cụ.
Trường hợp cụ thể trong đời sống, 2 anh em trai sinh đôi cùng giờ ngày tháng năm sinh. Tuy các sao an theo thiên can địa chi, tháng ngày giờ như nhau. Nhưng số phận là khác nhau, ít nhất vợ con cái, thu nhập ngành nghề điền trạch cũng ko thể tương đồng.
12 cung số địa bàn và các bộ sao chỉ cho ngta biết xu hướng vận động, dụng được các trend tốt và hạn chế các ảnh hưởng xấu đến Mệnh Thân thì mỗi người mỗi khác.
Đời người như cái cây, Mệnh là cái gốc, Thân là thân cành lá, vận là mưa gió 4 mùa Xuân hạ thu đông. Mệnh Thân tốt mà vận xấu thì cũng lao đao, mệnh thân xấu mà biết tận dụng đại tiểu vận đẹp thì nên người trong giai đoạn đó.
Một tập hợp người cùng tứ trụ, khác nhau là vậy. Vì bản chất chuỗi mã hóa ADN và môi trường hoàn cảnh sống là khác biệt, do đó tính cách và thái độ ứng xử trước hoàn cảnh là khác nhau. Vì thế vận thế cũng khác nhau mặc dù chiều hướng vận động của các tinh tú liên quan là như nhau.

shikari

Xe tải
TẢN MẠN VỀ TỬ VI

Vì ông già mình nghiên cứu về dịch lý gần như suốt từ thời gian nghỉ hưu 1984 tới giờ. Bạn bè của ổng cũng toàn những người giỏi về tử vi và các món dịch lý. Nên mình cũng hay đọc trộm sách vở của ông, hóng các cụ luận tử vi cực phê, lạ ở chỗ phần lớn là các cán bộ CA, quân đội nghỉ hưu, trường đời và trường sinh học dai như chão. Trong đó có cả những người thời trẻ anti và bài trừ mê tín nhiệt tình tới mức cực đoan.
Nghe lỏm các cụ, toàn người lợi khẩu, hoạt ngôn chém nên mình cũng ham, 19 tuổi đã biết lập lá số(thời đó toàn phải lập thủ công) quyển sách nhập môn là cuốn Tử vi đẩu số tân biên của cụ Vân Đằng Thái Thứ Lang. Do NXB chế độ cũ in ấn, chữ in lúc mờ lúc tỏ, toét hết cả đèn pha, lập xong 1 lá số mà mệt hơn đêm tân hôn
Và cũng như bao trẻ trâu bạt mạng, coi giời bằng vung, mình chả mấy tin tưởng vào độ khả tín của món này, ngâm cứu, đọc trộm chỉ vì tò mò và do bản tính ham đọc mà thôi.
Rồi cuộc sống cứ trôi đi, thấy con người mình và các diễn biến xảy ra nó đúng đến 90% trong lá số, nhiều cái y hịt cứ như in sẵn ra giấy. Xem lại mà rùng hết cả mình...
Tử vi là khoa học thống kê, nghiệm lý. Càng nghiên cứu sâu càng thấy nó chuẩn xác. Tiếc rằng, đa số khi đã ngộ ra, đã ngấm thì do tâm - sinh lý, tuổi tác, con người ko còn đủ nhuệ khí, tâm trí để thay đổi. Việc mà khi còn trẻ sẽ có đủ mọi điều kiện, yếu tố thực hiện được…
Nhiều người vẫn nghi hoặc và luôn đặt câu hỏi: Giá trị ứng dụng thực sự của Tử vi là gì?
Tử vi có vẻ giống bản đồ gien bên sinh học, nó giúp đương số nhìn rõ cấu thành tạo ra con người mình. Như bác sỹ có thể dựa vào bản đồ gien đó mà chữa được bệnh. Nói hình ảnh và dễ hiểu - kiểu 4.0 - thì tử vi như dùng bản đồ GG map khi đi đường, sẽ đi nhanh và tiết kiệm thời gian hơn, dù rằng kiểu gì mình cũng đi được đến đích.
Tử vi rất hữu dụng để định hướng ngành nghề cho con cái. Ai biết về tử vi thì có thể tu sửa bản thân theo hướng tích cực hơn.
Trò di cung hoán số của bọn thầy bà là trò lừa đảo, tuy vậy, việc tích phúc cải mệnh là có thật và làm được.

Tử vi ngày xưa chỉ dành cho elite, một số triều đại là đặc quyền cho hoàng thân quốc thích. Ngày nay thì rau tiến vua cũng cho lợn ăn. Tử vi thời @, trâm anh thế phiệt dòng tôn thất hay dặt dẹo thứ dân tôn thất học cũng được dùng bình đẳng như nhao, cơ mà việc tiếp thu và ứng dụng tốt hay không, thì hên xui như oánh đề thả lô, khác nhau 1 trời 1 vực
Ngày xưa toàn người mù(phế nhân) đi xem bói cho người mắt sáng, thời đó không có nghề vót tăm, hát xin từ thiện thì họ học chút tử vi xem bói dạo miu sinh, trình họ chỉ như thế, thì xem thế. Nên món huyền học này có vẻ bị chúng sinh coi thường tợn.
Bây giờ, con người, sau mệt mỏi trường chinh, vật lộn trong cuộc sống kim tiền, có vẻ đã khôn ra. Các món huyền học, dịch lý nói chung và tử vi nói riêng lại trở lại với giá trị vốn có.
Những người sống thực tế, từng trải, nghiêm túc và thông thái luôn biết tận dụng mọi lợi thế, tử vi chính là 1 lợi thế giá trị cao. Những việc cân não hên xui kiểu 50:50 mà chỉ cần nghiêng 51:49(đúng thời điểm) đã là lợi thế nghiêng trời lệch đất rồi, đừng nói là 60-70-80%
Thời mới mở cửa, các trường sỹ quan chính trị cũng được học về tử vi, ngày nay khá nhiều trường khuyến khích học cái này, nhưng cũng chỉ xóa mù tử vi. Vì cơ bản món này khó, vạn người học may ra chỉ 1 người biết xem. Sau vài thế hệ may ra có một sao Khuê chiếu rọi được quần hùng. Xem tử vi để quản trị nhân sự, định hướng nghề, chí ít để hiểu mình hiểu người mà đối nhân xử thế cho phù hợp.
Tử vi hình thành hơn 1000 năm (chắc cũng manh nha từ trước đó) và suốt từ đó đến nay, vẫn được hàng triệu người yêu và nghiên cứu tử vi thống kê và nghiệm lý, bổ cứu đi cùng với bổ túc, để ngày càng hoàn chỉnh hơn. Nó chia ra mấy nhánh Nam phái, Bắc phái, Tứ Hóa... nhưng nói chung vẫn dựa trên nền tảng 118 chính phụ tinh trên thiên bàn.
Châu âu nó cũng có món Chiêm tinh học, mặc dù vận hành và nguyên lý khác nhau, nhưng con người bị ảnh hưởng bởi vũ trụ là có thật, và nó tác động tới tính cách mỗi cá thể.
Tính cách quyết định số phận, mà tử vi thì có vẻ như ấn định tính cách con người từ trước.
Tử vi như một bản đồ gien, được giải mã và vẽ minh họa ngay từ khi con người được sinh ra trên đời. Liệu con người, vốn ngạo mạn “nhân định thắng thiên cũng nhiều” có thể làm thay đổi “Thiên định” ấy được không?
Hay lắm cụ, em rất tin tử vi vì theo em là khoa học chứ k phải bói toán. Cụ có xem giúp đc không?

RosemaryCherry

Xe container
E k biết mợ đang khen hay chê.hay ho gì đâu mợ.nhưng mợ xem tử vi ắt hẳn sẽ có những lá số sống bằng nghề cờ bạc. :)) .giờ tâm bình an thì chẳng còn gì bằng.e vẫn có đủ thứ phải lo.vẫn phải cố mợ ạ
Ơ em gửi lời khen chân thành mà bác ui :P :P :P, em thì ko biết gì về các món trên cũng ko bao giờ chơi bài bạc với bạn bè, đồng nghiệp, người quen. Chỉ giỗ tết anh chị em trong nhà và mấy đứa em họ lập sòng ba cây ngồi cho vui, em đánh ngu nhất nhưng lại hăng nhất, có lúc cứ đẩy ra một mớ theo rồi hậu kiểm sau nên khởi nghiệp ngồi chiếu lần nào cũng sạch ví, chưa kể phải chuyển khoản thêm :D :D . Chơi vui là chính nên em bảo mọi người thôi thì lọt sàng xuống nia, cả nhà đều vui :)) :)) :))

Cuộc sống ko còn gì phải lo có khi lại ko có nhiều ý nghĩa bác ui, thôi thì thi thoảng có tí lo toan, sóng gió để kiểm tra sức bền của mình bác nhỉ :x.
Tâm an, mọi việc khắc an, hi vọng bình an, may mắn và mọi việc suôn sẻ, thuận lợi với bác và gia đình nhé!

Giống kiểu kết nghĩa vườn đào của Lưu, Quan, Trương cùng đi một ngày hả bác???? :P :P :P
Bác nhớ cài đặt bộ GPS/ location tracker rồi share cho em để bọn mình đỡ lạc đường nhá :P :P :P

billyjone

Xe tăng
Vì ông cuồng đấy chẳng hiểu về tử vi. Nhận ra tử vi là nhận ra việc “mấy ai nhân định thắng thiên?”, càng cố “thắng thiên” lại càng chẳng được. Vậy sao không tích Đức, tạo Phúc rồi kệ cmn tạo hoá xoay vần đi.
Em cũng có ông bác tập toẹ đọc sách xong áp dụng : chọn con dâu, tìm mả tổ, giải oan gia trái chủ... cũng thấy đi xem cho nhiều người kiếm xèng. Em thì đánh giá bác ý dựa vào việc có tuổi nên chém zó mấy người xem thôi, kể lể nào là có cuốn sách tử vi cổ này nọ. Ơ trước em mua cho 2 cuốn mà, còn em chưa nhìn thấy cuốn cổ đâu. Mà cổ chắc gì đã đúng? Già chắc gì đã giỏi? Túm lại là xem phần lớn không chính xác, dân trong vùng đặt biệt danh là T điên.
Đọc thêm để biết thôi chứ dùng nhiều dễ loạn thật :)

AI theo em hoạt động dựa trên điện vật lý với các hạt điện tích truyền qua các chất bán dẫn mang yếu tố kim loại. Bản thân AI hiện tại (tương lai xa thì ko rõ) ko phải là ý thức, nó là data lưu trên đĩa từ kết hợp với các tiến trình mẫu nào đó để ghi nhớ một thao tác cụ thể. Nên em chọn hành Kim.
Thật à cụ, hay em cũng dành thời gian đọc cụ nhỉ, sau này nghề dịch nó tèo em còn có thêm nghề kiếm sống :D
Em cũng chung quan điểm với cụ.
Trường hợp cụ thể trong đời sống, 2 anh em trai sinh đôi cùng giờ ngày tháng năm sinh. Tuy các sao an theo thiên can địa chi, tháng ngày giờ như nhau. Nhưng số phận là khác nhau, ít nhất vợ con cái, thu nhập ngành nghề điền trạch cũng ko thể tương đồng.
12 cung số địa bàn và các bộ sao chỉ cho ngta biết xu hướng vận động, dụng được các trend tốt và hạn chế các ảnh hưởng xấu đến Mệnh Thân thì mỗi người mỗi khác.
Đời người như cái cây, Mệnh là cái gốc, Thân là thân cành lá, vận là mưa gió 4 mùa Xuân hạ thu đông. Mệnh Thân tốt mà vận xấu thì cũng lao đao, mệnh thân xấu mà biết tận dụng đại tiểu vận đẹp thì nên người trong giai đoạn đó.
Một tập hợp người cùng tứ trụ, khác nhau là vậy. Vì bản chất chuỗi mã hóa ADN và môi trường hoàn cảnh sống là khác biệt, do đó tính cách và thái độ ứng xử trước hoàn cảnh là khác nhau. Vì thế vận thế cũng khác nhau mặc dù chiều hướng vận động của các tinh tú liên quan là như nhau.
Thớt này đang tắc, để em khai thông cho

em hỏi vui các bác thế này nhé, nếu các bác sau một thời gian học tập, tự nghiên cứu tử vi, tự xem số cho mình bỗng nhiên phát hiện số mình phải lấy 2 vợ, mà điều đó sắp xảy ra, mà vợ hiện thời của bác đang lại toàn diện mọi mặt, hoặc không toàn diện nhưng bác cũng đang sống êm đẹp, yêu vợ yêu con.

Các bác sẽ làm gì? Nào sẽ làm gì, các bác.

Chỉnh sửa cuối:

meotamthe

Xe cút kít

em hỏi vui các bác thế này nhé, nếu các bác sau một thời gian học tập, tự nghiên cứu tử vi, tự xem số cho mình bỗng nhiên phát hiện số mình phải lấy 2 vợ, mà điều đó sắp xảy ra, mà vợ hiện thời của bác đang lại toàn diện mọi mặt, hoặc không toàn diện nhưng bác cũng đang sống êm đẹp, yêu vợ yêu con.

Đang rảnh em trả lời luôn, em cứ thuận lẽ tự nhiên, đang hạnh phúc cứ cố gắng duy trì hạnh phúc, tương lai chưa biết xảy ra lúc nào, việc gì phải cuống lên :D hơn nữa, mục đích cuộc sống của em cũng không phải là chuyện mấy cưới vợ, nên em chả băn khoăn gì chuyện đó :))

RosemaryCherry

Xe container

motthoidongbim

Xe điện

Khắc đi - khắc đến, khắc đến - khắc đi
Em fun tý. Nhưng cũng có cách hoá giải thôi mà.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]

Vài thứ e cảm nhận được.
Vâng cụ nói phải, nó nhu cầu từng người. Tại e đọc cái này như nước đổ lá khoai cụ ạ, e chỉ tư duy theo logic thông thường về vạn sự đổi rời chứ ko biết áp dụng vào tử vi hay kinh dịch ntn.
Nước đổ lá khoai như cụ và em lại đỡ đau đầu cụ ạ:D