[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

danleduc

Xe điện
Lại nhớ chuyện 2 anh em song sinh người Ba Lan Lech Kaczynski và Jaroslaw Kaczynski...

Dĩ nhiên 2 ông này nếu lấy lá số tử vi sẽ có chung 1 lá số. Nghĩa là vận mệnh giống hệt nhau.
Hai ông cùng sống 1 môi trường giống nhau, tính cách giống nhau, do vậy xét về mặt " đức năng thắng số" thì cả 2 ông đều cùng 1 mức độ.

Đến năm 2006 thì ông anh - Lech Kaczynski làm Tổng thống, ông em - Jaroslaw Kaczynski làm Thủ tướng.
Ấy vậy mà ông anh Lech lại gặp 1 tai nạn máy bay năm 2010.

Còn ông em vẫn sống mạnh khỏe đến hôm nay. :D

Thích Nói Phét

Xe điện
Lại nhớ chuyện 2 anh em song sinh người Ba Lan Lech Kaczynski và Jaroslaw Kaczynski...

Dĩ nhiên 2 ông này nếu lấy lá số tử vi sẽ có chung 1 lá số. Nghĩa là vận mệnh giống hệt nhau.
Hai ông cùng sống 1 môi trường giống nhau, tính cách giống nhau, do vậy xét về mặt " đức năng thắng số" thì cả 2 ông đều cùng 1 mức độ.

Đến năm 2006 thì ông anh - Lech Kaczynski làm Tổng thống, ông em - Jaroslaw Kaczynski làm Thủ tướng.

Tụi tử vi học sẽ nói "ra đời cách nhau 1 phút cũng khác nhau lắm rồi" cụ cãi kiểu gì :))

danleduc

Xe điện
Tụi tử vi học sẽ nói "ra đời cách nhau 1 phút cũng khác nhau lắm rồi"
Khác thế nào cụ ? nếu giờ sinh nằm trong 1 cung giờ ( 1 ngày có 12 cung giờ : Tý - Sửu - Dần -Mão-Thìn-Tỵ-Ngọ-Mùi-Thân-Dậu-Tuất-Hợi) ? :))
Các Thầy Tử vi sẽ nói "đức năng thắng số" cụ ợ. :))

Smalllm

Xe máy
Xem tử vi khó nhất là kết hợp được các sao, thường thì mọi người chỉ biết sao này ý nghĩa gì, sao nào sao chủ, sao nào sao phụ mà không kết hợp được các sao bởi vậy kết luận không chuẩn nên thành hồ đồ.

nhatscn

Xe tăng
Khác thế nào cụ ? nếu giờ sinh nằm trong 1 cung giờ ( 1 ngày có 12 cung giờ : Tý - Sửu - Dần -Mão-Thìn-Tỵ-Ngọ-Mùi-Thân-Dậu-Tuất-Hợi) ? :))
Gần như ko có khả năng trùng: Ngày tháng năm sinh, Họ tên, và thông tin Vợ-Chồng.

danleduc

Xe điện
Gần như ko có khả năng trùng: Ngày tháng năm sinh, Họ tên, và thông tin Vợ-Chồng.
Xem tử vi từ khi nào lại gắn với thông tin nhân thân (Họ tên) và cả thông tin người hôn phối vậy cụ ?
Bỏ thông tin người hôn phối đi cụ.
Xem tử vi cho cá nhân người đó thôi, cụ gắn thông tin người hôn phối vào là sao ? Có người có chồng/vợ, có người thì không, có người lại chuyển giới....bla bla blap....nên không thể gắn nhân thân người hôn phối vào được, cho dù trên lá số có cung Phu-Thê, chỉ là để luận giải cuộc sống người hôn phối với chủ thể lá số thôi chứ....

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Xem tử vi từ khi nào lại gắn với thông tin nhân thân (Họ tên) và cả thông tin người hôn phối vậy cụ ?
Bỏ thông tin người hôn phối đi cụ.
Xem tử vi cho cá nhân người đó thôi, cụ gắn thông tin người hôn phối vào là sao ?
Đúng là xem tử vi ko liên quan đến người hôn phối, nhưng để nắm đc tốt nhất thì nên biết thêm người hôn phối. Vì họ ảnh hưởng rất lớn, cụ cứ ngẫm mà xem.

Thích Nói Phét

Xe điện
Đây cụ, em xem trên 1 diễn đàn tử vi học họ bình luận, nào là màu da, giọng nói có giống hay khác nhau, vân vân và mây mây vấn đề để đánh tráo khái niệm :))

danleduc

Xe điện
Đúng là xem tử vi ko liên quan đến người hôn phối, nhưng để nắm đc tốt nhất thì nên biết thêm người hôn phối. Vì họ ảnh hưởng rất lớn, cụ cứ ngẫm mà xem.
Thế là cụ xem bói kiểu nói dựa rồi. Cụ biết thân nhân người hôn phối, cụ dò ra cuộc đời người kia chứ gì....haha....:))
Ví dụ : 1 người có Vợ là con Đại gia thì dễ cho cụ phán Tử vi quá còn gì....=))

Vinacaptain

Xe tăng
Lá số tử vi có cung phu/thê, nó dự báo tương lai phu/thê của người có lá số ấy thế nào. Nhưng nếu phu/thê không giống như dự báo thì nó lại không có cơ chế điều chỉnh cụ ơi :D.

Smalllm

Xe máy
Ngày trước em cũng được giới thiệu xem cụ Tuấn ở Hoàng Hoa Thám, sau này cụ mất rồi. Cụ xem chính xác, rât có tâm.
Có hôm vui chuyện em hỏi cụ sao cụ làm bên quân đội mà cơ duyên nào dẫn cụ đến tử vi. Cụ trải lòng: Ngày xưa thời bao cấp, tôi lại làm bên hậu cần nên kinh tế cũng khá tốt. Hai vợ chồng có 1 cháu trai, học rất giỏi. Hôm đó cuối tuần 2 bố con lên Bờ Hồ chơi thì vô tình gặp một ông Trung Quốc đi qua, ông chơi với thằng bé rồi bảo khổ thân con, đẹp trai mà hỏng mất rồi.
Cụ Tuấn hoang mang hỏi hỏng gì thì ông ấy gõ gõ vào đầu thằng bé. Cụ hỏi ông thầy làm sao gỡ được thì ông ấy bảo phải xuất ngoại mới thoát được kiếp nạn. Hồi đấy bao cấp nên việc đi nước ngoài là rất khó khăn, bán tín bán nghi cụ xin địa chỉ và xin được ông thầy chỉ dậy thêm. 1 năm sau thằng cu lên cơn sốt rồi thành ngớ ngẩn, cụ sợ quá mới toàn tâm xin theo học tử vi ông thầy kia từ đó.
Em đến xem tử vi thì cũng có gặp anh con trai, quả thật thấy anh con trai có vẫn đề không được bình thường nhưng vẫn rất ngoan, không quậy phá.

danleduc

Xe điện
Đây cụ, em xem trên 1 diễn đàn tử vi học họ bình luận, nào là màu da, giọng nói có giống hay khác nhau, vân vân và mây mây vấn đề để đánh tráo khái niệm :))
Cũng có tr.hợp hy hữu.
Bên Mỹ, có 2 chị em song sinh mà 1 người da đen, 1 người da trắng cơ mà :))

202

Xe container

Khác nhau là 1 ô ra trc 1 ô ra sau.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn

Những ai hiểu hời hợt về tử vi mới nói như cụ. Tử vi là gạn đục khơi trong. giữa muôn van cái không chắc chắn ta tìm được cái ý có lợi cho mình. Đó là tác dụng của tử vi. Còn tử vi nó không phải là cái khuôn đúc sẵn, anh a sẽ nhất định như thế này, anh b phải như thế kia. Tử vi là công cụ khám phá không phải là ý trời. Còn cụ nêu trường hợp hai anh em sinh đôi kia tử vi giải thích rồi. Trong tử vi có thiên bàn địa bàn nhân bàn. Thiên bàn là cái lá số mà mọi người hay nhìn thấy, lá số cứng, còn địa bàn là mội trường sống quê quán và thời đại mình sống. Nhân bàn mối quan hệ giữa con người với nhau. Xét cả ba yếu tố đó mới phán xét đueocj vận mệnh đời người. Nếu chỉ dựa vào thiên bàn tuéc là mỗi ngày gièo thang năm sinh mới chỉ xây dựng đc lá số tử vi chỉ biết khái quát thì rõ ràng hai người cùng ngày h sinh sẽ giống nhau y sì. Tuy nhiên hai yếu tố sau là địa bàn và nhân bàn có thể tác động để làm vận mệnh đời người đi theo hướng khác. Nếu hai anh em sinh đôi. Môtk ông vứt ở mỹ sẽ lhacs môtk ông vứt ở ukraina, ông ukraina nếu bây giờ có thể ngủm củ tỏi. Nếu chỉ dựa vào nguyên lá số thiên bàn kia ko thể đoán chính xác hết đc vì vậy phải dùng cả ba yếu tố thiên địa nhân

nhatscn

Xe tăng
Thế là cụ xem bói kiểu nói dựa rồi. Cụ biết thân nhân người hôn phối, cụ dò ra cuộc đời người kia chứ gì....haha....:))
Ví dụ : 1 người có Vợ là con Đại gia thì dễ cho cụ phán Tử vi quá còn gì....=))
Hehe, cụ cứ đùa, em chỉ cần biết tên và ngày sinh. Còn lại em ko cần thêm thông tin gì nữa. Vợ là đại gia hay gì đi nữa thì cuộc đời chưa chắc đã ngon đâu cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Lá số tử vi có cung phu/thê, nó dự báo tương lai phu/thê của người có lá số ấy thế nào. Nhưng nếu phu/thê không giống như dự báo thì nó lại không có cơ chế điều chỉnh cụ ơi :D.
Ý em là cụ nào đã có phu thê thì cho thêm thông tin phu thê. còn chưa có thì thui cụ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thế thì số mệnh con người, và cách nhìn nhận/phỏng đoán cuộc sống của một con người là dựa vào "nhân bàn" chứ đâu phải dựa vào "thiên bàn" và "địa bàn"

Và thế thì con người đâu còn có số mệnh nữa đâu mà xét được vận mệnh mỗi người.
Mà cuộc sống của mỗi người sẽ là kết quả của cái "nhân bàn" của họ. Hay nói cách khác là cuộc sống của mỗi người nó là môi trường sinh sống, giáo dục, cách sống của chính anh ta.

Những ai hiểu hời hợt về tử vi mới nói như cụ. Tử vi là gạn đục khơi trong. giữa muôn van cái không chắc chắn ta tìm được cái ý có lợi cho mình. Đó là tác dụng của tử vi. Còn tử vi nó không phải là cái khuôn đúc sẵn, anh a sẽ nhất định như thế này, anh b phải như thế kia. Tử vi là công cụ khám phá không phải là ý trời. Còn cụ nêu trường hợp hai anh em sinh đôi kia tử vi giải thích rồi. Trong tử vi có thiên bàn địa bàn nhân bàn. Thiên bàn là cái lá số mà mọi người hay nhìn thấy, lá số cứng, còn địa bàn là mội trường sống quê quán và thời đại mình sống. Nhân bàn mối quan hệ giữa con người với nhau. Xét cả ba yếu tố đó mới phán xét đueocj vận mệnh đời người. Nếu chỉ dựa vào thiên bàn tuéc là mỗi ngày gièo thang năm sinh mới chỉ xây dựng đc lá số tử vi chỉ biết khái quát thì rõ ràng hai người cùng ngày h sinh sẽ giống nhau y sì. Tuy nhiên hai yếu tố sau là địa bàn và nhân bàn có thể tác động để làm vận mệnh đời người đi theo hướng khác. Nếu hai anh em sinh đôi. Môtk ông vứt ở mỹ sẽ lhacs môtk ông vứt ở ukraina, ông ukraina nếu bây giờ có thể ngủm củ tỏi. Nếu chỉ dựa vào nguyên lá số thiên bàn kia ko thể đoán chính xác hết đc vì vậy phải dùng cả ba yếu tố thiên địa nhân

• Vodka
Reactions: cod

hongnhungdo

Xe buýt
Em nghĩ Tử vi hay tướng số nó cũng xuất phát từ chiêm nghiệm, một phần là khoa học nữa , nó không thể tuyệt đối nhưng đúng tương đối ở khía cạnh nào đó. Ví dụ em thấy ai giàu sụ là nhìn tướng em cũng thấy khác khác , ví dụ mũi to, răng khít và to, lòng bàn tay dầy khít, nhân trung dài, cằm đầy đặn . Em chưa gặp ai cái răng chuột ngắn nhỏ thưa mà giàu hay làm to cả, hoặc cái tướng bần hàn hèn hèn , mắt mũi lấm lét mà giỏi giang khá giả sang trọng được. Ở công ty em có mấy bạn con nhà nghèo, nông dân, nhưng tướng rất đàng hoàng , từ ăn nói đến làm việc .. đều lộ ra tư duy khôn ngoan, y như rằng dẫu chả giàu thì cũng không nghèo khó bần hàn được. Phụ nữ mà gầy guộc xương xẩu dẫu nằm trên đống tiền cũng vất vả . Còn xấu , béo... nhưng tay chân mượt mà đầy dặn , mắt sáng giọng nói vang , sắc sảo.. thì đều có tiền và biết giữ tiền,, quán xuyến mọi thứ tốt.