[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

ATG

Xe buýt
em có ông bạn người nhà làm nghề nói phét, cúng cho nhiêu quan chức
nói các cụ ko tin: Nhà nó nói phét mà tài sản ngót nghét cũng 100 tỷ, kinh vl
nhưng ở đời ko ăn hết dc của thiên hạ, thì cũng phải trả giá bằng việc ra đi cũng đột ngột ko bệnh lý.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Chuẩn cụ nhỉ, số phận sắp đặt hết
Ko phải số phận sắp đặt hết cụ nhé. Hiểu như thế là sai vấn đề. Tử vi nêu lên khuynh hướng cuộc đời cụ, thành công hay thất bại năm nào mất tiền năm nào được tiền. Tử vi có thể đoán được. Còn nói nó bất di bất dịch là vẫn chưa hiểu về tử vi. Mọi người nên bỏ từ số phận đi. Kiểu như ông trời ông ấy trao và ấn định cho cụ sau này nhất thiết nó sẽ như vậy là không phải. Tử vi là công cụ giải đoán xu hướng vận mệnh đời người, chứ không phải tử vi thay lời ông trời nói anh a nhất định như thế này, anh b sẽ như thế kia. Tử vi không vi diệu như thế. Hiểu thế chỉ có mấy ông thầy lừa cố định nâng cao quan điểm của tử vi lên mức thần thánh

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Tránh k dc ấy mợ, mình vẫn phải cố gắng thôi nhưng nhiều cái đúng là cố cũng k dc, tránh cũng k dc mợ ạ.
Ko tránh đc đâu, biết thì tâm sẽ than thản và có sự chuản bị. Nó đỡ sôcs hơn là nó đến đột ngột không biết gfi. Mợt toét thấy bảo tuổi tân dậu à. Năm nay xung thái tuế nhé. Tuổi dậu năm nay bất lợi có thái tuế xung. Phải đến tháng 6 năm sau mới đỡ và hết nhé.

Mr. Bonjames

Xe tải
Đúng là việc đại sự của đời người thì nhân tính không bằng trời tính. Thuận duyên trời sắp đặt thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Ko tránh đc đâu, biết thì tâm sẽ than thản và có sự chuản bị. Nó đỡ sôcs hơn là nó đến đột ngột không biết gfi. Mợt toét thấy bảo tuổi tân dậu à. Năm nay xung thái tuế nhé. Tuổi dậu năm nay bất lợi có thái tuế xung. Phải đến tháng 6 năm sau mới đỡ và hết nhé.
Cụ xem dc ah? E cũng muốn tìm thầy nào cao tay luận dc mà e vẫn chưa gặp

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Mấy ông dậu năm nay nếu là người noiir tiếng sẽ liên tục dính phốt. Xác xuất cao hơn các năm khác nhé, đương nhiên ko phải ai cũng bị vì nó tuỳ thuộc vào bố cục lá số của bản thân nguoeif đó nữa. Nhưng kiểu gì thì kiểu sẽ bất lợi hơn các năm khác

Mợ_Toét_2710

Xe điện
em có ông bạn người nhà làm nghề nói phét, cúng cho nhiêu quan chức
nói các cụ ko tin: Nhà nó nói phét mà tài sản ngót nghét cũng 100 tỷ, kinh vl
nhưng ở đời ko ăn hết dc của thiên hạ, thì cũng phải trả giá bằng việc ra đi cũng đột ngột ko bệnh lý.
E lại nghĩ chết đột ngột sướng hơn bệnh tật dai dẳng đau ốm. E chỉ mong nếu e phải ra đi thì ngáp cái rồi đi :D

VIKO L

Xe điện
Tướng số thì tin được 😂, còn tử vi thì ko

phamhungbs

Xe điện
Em tin cả hải, nhưng không quá tín. Tướng số thì quá chuẩn rồi vì nó là môn khoa học, còn tử vi thì phải gặp 'ông thầy' phán giỏi chứ gặp mấy tay đọc chưa hết sách, học chưa thuộc bài mà phát cũng chả biết đâu mà lần. Hồi nhỏ em có được mấy người nói cho về nhân tướng thì đến nay thấy chuẩn luôn

Liberty125.ie

Xe buýt
Tử vi là huyền học, mà đã là huyền học thì để chiêm nghiệm, sẽ có xác suất đúng trong 1 thời điểm và sai ở thời điểm tương lai, chưa kể còn phụ thuộc vào trình độ người giải lá số, dù sao cũng là 1 bộ môn được khai thác dựa trên các lý số của các chòm sao (tức là có cơ sở để luận) chứ ko như bói toán là nhìn mặt mà bắt hình dong, nên cá nhân em ko phán xét "có nên tin hay không" mà hãy để sự chiêm nghiệm của chính bản thân mình "xác nhận là có nên tin hay ko". Cá nhân e thì vẫn đề cao bộ môn nhân tướng học, vì đúng là trong xã hội ngày nay "tâm sinh tướng" đang rất hiện hữu ngay trước mặt các cụ mợ, ai nhìn phúc hậu là biết ngay và ai nhìn gian trái cũng biết đc ngay trên khuôn mặt.

shopnhimsoc

Xe điện
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Bây giờ mổ đẻ nhiều nên ngày giờ sinh chắc cũng không dùng để xem được mợ nhỉ?
Em nghĩ cái gì là nhân tạo thì ko chuẩn rồi, còn thời của em các cụ chủ yếu sinh thường, em chiêm nghiệm thấy chuẩn.

202

Xe container
Tất cả tướng số hay tử vi cũng là tương đối. Đại diện cho một mẫu số nghiệm. Kết hợp đc cả thì sẽ chuẩn

Xem tử vi thày bảo số con cha truyền con nối. 1 bố ăn mày 1 bố làm quan!

Nhưng cơ bản là có số, có nhân quả, có biến chuyển

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Ko có truyền nhân à cụ
Em ko rõ ai là truyền nhân, vì tiên sinh xem rất chuẩn, vẽ cho em 1 tờ là số về năm tháng ngày giờ sinh, hằng năm chỉ mang đến để xem năm nay có hạn gì vận gì vào tháng nào mà tránh, cách giảm nhẹ ntn. Em biết tiên sinh là lúc em đang tuyệt vọng về đường con cái, bí bách về đủ thứ. Cô cùng cơ quan đưa đi, vì ko giới thiệu cho nhiều người, bao nhiêu năm nhà cô đi âm thầm để xem cho mọi ng rất đúng nên cô thấy em vật vã thương nên đưa đi, mà tiên sinh cũng ko xem cho ng lạ, phải có ng giới thiệu hoặc nể lắm mới xem cho. Từ hôm đầu đã thấy chuẩn đét mọi thứ và khẳng định em sẽ có con vào năm nào thì giờ đang chuẩn mọi thứ ko sai 1 li, vận hạn theo từng tháng trong năm chuẩn xuất sắc. Nhà ai mất xe mất cộ ntn đúng luôn, và trong năm có những sự kiện gì sẽ đến thì chỉ chuẩn 70-80%, nó hiện lên hết lá số. Năm nào sẽ xảy ra biến cố gì?
tiên sinh xem theo chu kỳ năm của vận hạn cuộc đời, tổng quát chung bố cục cuộc đời. Sau đó xem trong năm. Xem theo tháng và chỉ ra biến cố từng tháng. Em xem đc 4-5 năm thì tiên sinh mất, kể từ đó đến nay chưa tìm đc ng thay thế để xem lại. Lá số tử vi tiên sinh vẽ em vẫn giữ nhưng ko biết xem từng năm ứng vào ntn

uoat_LX

Xe điện
Các Cụ xưa vẫn nói. Có thờ có thiêng. Có kiêng có lành
Tử vi dướn số cũng vậy .
Nếu tin và tôn trọng niềm tin đó và ko đi quá đà cũng là đc.
Còn tín thì. Mê tín quá cug thành tan cửa nát nhà.
Tin và tín quá...thành lo quá cug hại não
Còn CCCM thì sao ah
Hoàn toàn tin tưởng vào vận mệnh và số phận, em đi xem bói 2 lần và cả 2 lần đúng như in 2 tháng trong tương lai. Mặc dù cả 2 lần em chỉ nói đúng 1 câu : hãy cho cháu biết những biến cố trong 3 tháng tới, và ngồi im lặng cho đến khi kết thúc.Không tin cũng không được.

Thích Nói Phét

Xe điện
Hoàn toàn tin tưởng vào vận mệnh và số phận, em đi xem bói 2 lần và cả 2 lần đúng như in 2 tháng trong tương lai. Mặc dù cả 2 lần em chỉ nói đúng 1 câu : hãy cho cháu biết những biến cố trong 3 tháng tới, và ngồi im lặng cho đến khi kết thúc.Không tin cũng không được.
Em đoán được biến cố của cụ trong 2 tuần tới có thể mất việc.
2 tuần sau nếu sai quay lại đây cãi, còn đúng chắc cụ khỏi quay lại.:))

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Em cũng được đi xem cả tứ trụ của bà cô gì bên biệt thự Vườn đào, hồi đó cuộc đời em khá bế tắc nên thành ra ai đưa đi đâu thì đi theo đó, mỗi lần xem phải hẹn trước và mất mấy triệu /1 lượt xem. Vs làm ra 1 quyển sổ luận giải về tứ trụ cuộc đời em mất 20-30 triệu gì đó để ghi chi tiết hơn, cái này là có người làm cho em âm thầm mang về nhà sau lần xem đó, sau rồi còn mua 1 đống vòng phong thuỷ để đổi vận cho em. Hiện tại quyển sổ đó được mang đến , em đọc được 1 lần duy nhất, sau đó thì lại chính người đó đến mang đi đốt vì sợ em tin quá vào nó 🥰🥰🥰 cũng mất tầm 40-50 tr cho thầy phong thuỷ và quyển tứ trụ đó + vòng phong thuỷ đồ phong thuỷ. Nói chung cũng đúng nhưng nó tốn quá nhiều tiền và sa đà vào nhiều thứ u mê quá nên Ko cho em tiếp tục đọc làm theo.

Dân miền núi TM

Xe điện
Không ai cố phủ định tử vi sai. Cũng như không ai có thể khẳng định tử vi đúng :))
Vấn đề tự do tín ngưỡng, TIN hay KHÔNG là quyền của mỗi người. Thế thì chủ thớt mới mở thớt này để hỏi mọi người "có ai tin ? có ai không tin ?" :))
Vẫn thiếu nếu đặt câu hỏi như vậy! :))

Vinacaptain

Xe tăng
Em ko rõ ai là truyền nhân, vì tiên sinh xem rất chuẩn, vẽ cho em 1 tờ là số về năm tháng ngày giờ sinh, hằng năm chỉ mang đến để xem năm nay có hạn gì vận gì vào tháng nào mà tránh, cách giảm nhẹ ntn. Em biết tiên sinh là lúc em đang tuyệt vọng về đường con cái, bí bách về đủ thứ. Cô cùng cơ quan đưa đi, vì ko giới thiệu cho nhiều người, bao nhiêu năm nhà cô đi âm thầm để xem cho mọi ng rất đúng nên cô thấy em vật vã thương nên đưa đi, mà tiên sinh cũng ko xem cho ng lạ, phải có ng giới thiệu hoặc nể lắm mới xem cho. Từ hôm đầu đã thấy chuẩn đét mọi thứ và khẳng định em sẽ có con vào năm nào thì giờ đang chuẩn mọi thứ ko sai 1 li, vận hạn theo từng tháng trong năm chuẩn xuất sắc. Nhà ai mất xe mất cộ ntn đúng luôn, và trong năm có những sự kiện gì sẽ đến thì chỉ chuẩn 70-80%, nó hiện lên hết lá số. Năm nào sẽ xảy ra biến cố gì?
tiên sinh xem theo chu kỳ năm của vận hạn cuộc đời, tổng quát chung bố cục cuộc đời. Sau đó xem trong năm. Xem theo tháng và chỉ ra biến cố từng tháng. Em xem đc 4-5 năm thì tiên sinh mất, kể từ đó đến nay chưa tìm đc ng thay thế để xem lại. Lá số tử vi tiên sinh vẽ em vẫn giữ nhưng ko biết xem từng năm ứng vào ntn
Có một cuốn em nhắc ở trên, em chả tin lắm nhưng hồi trẻ em hay dùng để cua gái :D. "Tử vi đẩu số tân biên", lấy lá số bằng tay cũng được (khi chưa có máy), xem lưu niên tiểu hạn, lưu niên đại hạn đủ hết cụ à!

BMW Z69

Xe buýt
Bản chất của tử vi, tướng số không phải xem để tránh tai, gặt vận, tóm con lô, ốp con Lót.
Người xưa vận dụng nó để chiêm nghiệm, tu thân, bình thiên hạ.
Lá số xấu nhưng bằng cách điều chỉnh cách sống, thì nó không còn xấu như nó đã từng đâu.