[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Axeco

Xe buýt
Người nước ngoài thì e ko biết, nhưng người Việt Nam thì gần như 96,69% là biết có MA, tại sao lại ko là 100% vì E trừ những bé sơ sinh cho tới 1 tuổi, còn trên 1 tuổi là biết về MA rồi, bé nhà E trên 1 tuổi nhiều cái chưa biết nhưng MÀ đã biết. Và Ma ai cũng biết những có ai nhìn thấy đâu và chỉ qua tưởng tượng, thêu dệt và truyền miệng.
E thấy bảo trẻ con có thể nhìn thấy ma đấy

hieupv16

Xe tải
Mấy món Tử Vi, Dịch Lý, Phong Thủy phải gặp được người giỏi mới thấy nó vi diệu. Còn gặp được hay không thì tùy duyên số từng người, vì người giỏi thực sự họ không quảng cáo hay kiếm tiền qua cái đó nên không phải cứ có tiền là gặp được.

Bang lang

Xe điện
Chắc viết lâu nhảy múi giờ :D 8h32 thành 9h32 nên hỏng cả
Quyển này kiểu viết ra ai đọc cũng hiểu. Hôm tự dưng con bạn em rủ em đi xem bói, ca ngợi ông thầy bói hết lời mà cách Hn khoảng 30km. Em đi cho vui, ai dè đến đấy ông ấy lôi quyển nay ra đọc nên em tuỳ tâm cũng ít:)

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
vieteuro : Lão có tin vào tử vi, tướng số, tâm linh ko ạ?

wildness

Xe điện
Mấy món Tử Vi, Dịch Lý, Phong Thủy phải gặp được người giỏi mới thấy nó vi diệu. Còn gặp được hay không thì tùy duyên số từng người, vì người giỏi thực sự họ không quảng cáo hay kiếm tiền qua cái đó nên không phải cứ có tiền là gặp được.
Cái gì nó cũng có nhân duyên cả, :)
Trăm triệu hạt mưa rơi, không hạt nào nhầm chỗ...
Nhiều cụ bảo thầy biết tương lai của người khác mà vẫn nghèo, nhưng đâu có biết rằng họ sinh ra để làm cv của họ.
Mỗi người một quan điểm, ngay như bản thân em cũng thấy, của cải không phải là tài sản đáng giá nhất.
Thêm một ý nữa là người nào càng có tuổi, chiêm nghiệm cuộc sống càng nhiều thì càng tin vào thế giới vô hình, tin vào những thứ mắt thường không nhìn thấy được.

zinhaicau

Xe điện
Tướng và khuôn mặt là hoàn toang khoa học. Các trường Công an- an ninh có cả môn nhân tướng học thì phải.

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Tướng số nó là khoa học chứ có phải mê tín đâu.
Cứ xem tivi là rõ thôi, những ông làm quan ông nào cũng mặt mày sáng láng, tai to mặt lớn cả, có ông quan nào mặt quắt tai dơi đâu?
Đớp nhiều của rân nên béo ú

lathuroi

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ,.em đăng ký theo dõi

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ viết lên lí thuyết mới cần âm dương. Chứ học viên đọc lí thuyết nó bảo cung dương sao âm a b c thì cứ vậy theo lí thuyết mà phang thì cần gì, chả là học toán. An sao cụ học 1 bài thì an 100 lần như 1 chả là học toán theo công thức. Còn tại sao an thế, nó ở tầm khác.
Thì chả là lí thuyết ban đầu xây dựng nên cách an sao. Còn hock viên phang hay ko phang nó chả liên quan gì cả. Đó là cách học của hok viên hay của cụ. Ngay như bây giờ dùng lập trình để lập nên lá số tử vi đó là toán học nhưng nó cũng chả liên quan đến việc hệ thống lí luận để xây dựng nên lá số tử vi phải phân biệt cho rõ. Không có hệ thống lí luận đó thì bây giờ lớp trẻ lập lâ số tử vi bằng mắt à. Chắc tự nhiên biết cách mà phang. Còn hệ thống lí luận an sao phải xuaát phát từ âm dương và các tinh đẩu

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Có một điều hài hước là bây giờ mấy ông bói bài khi giới thiệu cũng ghi là tử vi đẩu số. Bố vân tay cũng ghi là tử vi. Xem tướng cung ghi lsf tử vi. Đó là cách đânh tráo khái niệm hay người ta ko biết thì ko rõ. Nhưng thây thật buồn cười. Người xem tử vi thì đa số là ko hiểu biết, mà người ta cũng chả thèm quan tâm nhất là mấy ông ba trung trung tuổi. Cứ hỏi thầy ơi có cách gì giúp ko, hoá giải không. Làm cho vấn đề của nguoeif ta biến mất luôn đi, hoá giải luôn đi. Còn có những bạn trẻ thì học sơ sơ diễn đàn cũng lân la hỏi. Rốt cuộc như người đẽo cày giữa đường. Không tin vào bản thân và cũng chả tin ai, rốt cuộc mất thời gian chả thu đueocj gì, còn gây nên mớ bòng bong trong đầu. Nên học hành bài bản và có sự chiêm nghiệm thực hành gọt dũa. Và quan trọng nhất có duyên thì mới xem đc tử vi. Tôi thấy rất nhiều bạn trẻ phí thời gian cho tử vi, nhiều người có đọc đến cuối đời cũng chả ra. Cần tìm xem cho bản thân thì tìm thầy giỏi, còn mất công tùm hiểu tử vi làm gì, giống như mình cần sửa đò đạc trong nhà tìm thợ họ sửa cho, lại tự đi học để sửa rốt cuộc bạn sửa cũng chả giỏi mà việc chíh của bạn lại bỏ bê

danleduc

Xe điện
Tin hay ko tin thì cũng chịu! Đố các cụ phủ định dc nó đấy :))
Không ai cố phủ định tử vi sai. Cũng như không ai có thể khẳng định tử vi đúng :))
Vấn đề tự do tín ngưỡng, TIN hay KHÔNG là quyền của mỗi người. Thế thì chủ thớt mới mở thớt này để hỏi mọi người "có ai tin ? có ai không tin ?" :))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hồi trẻ em có xem tử vi của ông dưới Trương định, giờ em nghiệm lại đúng gần hết, kể cả những việc người thân của em chưa chắc đã biết.
Ông Trứ phải k cụ? E xem thì lại sai hết. Đang k biết tìm chỗ nào chuẩn qua xem tương lai nó như nào còn có kế hoạch hành động cụ ạ :D

202

Xe container
Em tin vào Đô La Thần Chưởng + Hoàng Kim Lệnh Bài.
Có 2 thứ này muốn gì được nấy. Ma tránh xa, Thần Phật cũng cúi rạp.
Vẫn đi trại cả lũ kia kìa. Đừng dại mồm cụ à

lộc _ vừng

Xe buýt
Tử vi xem số cho người còn số của mình thì để ruồi nó bâu :)) cái này mình chịu ảnh hưởng nhiều bởi bác trung của mà em thấy các ông này kiểu điêu điêu ý ạ ,em chẳng tin

202

Xe container
Ông Trứ phải k cụ? E xem thì lại sai hết. Đang k biết tìm chỗ nào chuẩn qua xem tương lai nó như nào còn có kế hoạch hành động cụ ạ :D
Khi ko tự tin thì đi xem bói. Cụ cứ quyết liệt ắt thành công

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

boxanha

Xe máy
Tin tử vi nhưng không tin thầy!