[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Thích Nói Phét

Xe điện
Tử vi hay bói toán đều lừa đảo hết. Mời các cụ mợ xem cái này.

bimbimzinzin

Xe tăng
Tử vi, tướng số chỉ đúng một phần nhỏ, có đúc kết từ thực tế và có ít nhiều đúng với XH ngày xưa nhưng không phù hợp với XH mới. Ví dụ tử vi phán những người mắt lồi sống không thọ, theo khoa học thì nhiều người mắt lồi bị bệnh liên quan đến tuyến giáp...và ngày nay y học chữa đc hoàn toàn nên việc xem tướng là vô ích.

• Vodka
Reactions: cod

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Giờ thẩm mỹ nhiều, nên ai cũng giống ai, vụ tướng số là bỏ qua đi cụ. Nhiều lúc xem nhưng ngta phẫu thuật rồi thì còn xem xét gì nữa. Còn tử vi thì em thấy khá chuẩn, nó là ngày, giờ, năm, tháng sinh của mình. Nếu nhớ chuẩn thông tin, gặp thầy giỏi thì luận ra gần hết cuộc đời. Nhiều ng ko tin tử vi vì chưa gặp được thầy giỏi. Còn bản thân em gặp đc thầy khá giỏi nên luận được ra gần hết cuộc đời, ít nhất là từ lúc sinh đến hiện tại. Xem khá chuẩn. Rất tiếc là tiên sinh ko còn.

vieteuro

Xe container
Giờ thẩm mỹ nhiều, nên ai cũng giống ai, vụ tướng số là bỏ qua đi cụ. Nhiều lúc xem nhưng ngta phẫu thuật rồi thì còn xem xét gì nữa. Còn tử vi thì em thấy khá chuẩn, nó là ngày, giờ, năm, tháng sinh của mình. Nếu nhớ chuẩn thông tin, gặp thầy giỏi thì luận ra gần hết cuộc đời. Nhiều ng ko tin tử vi vì chưa gặp được thầy giỏi. Còn bản thân em gặp đc thầy khá giỏi nên luận được ra gần hết cuộc đời, ít nhất là từ lúc sinh đến hiện tại. Xem khá chuẩn. Rất tiếc là tiên sinh ko còn.
Ko có truyền nhân à cụ

202

Xe container

Mợ_Toét_2710

Xe điện

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Thì chả là lí thuyết ban đầu xây dựng nên cách an sao. Còn hock viên phang hay ko phang nó chả liên quan gì cả. Đó là cách học của hok viên hay của cụ. Ngay như bây giờ dùng lập trình để lập nên lá số tử vi đó là toán học nhưng nó cũng chả liên quan đến việc hệ thống lí luận để xây dựng nên lá số tử vi phải phân biệt cho rõ. Không có hệ thống lí luận đó thì bây giờ lớp trẻ lập lâ số tử vi bằng mắt à. Chắc tự nhiên biết cách mà phang. Còn hệ thống lí luận an sao phải xuaát phát từ âm dương và các tinh đẩu
Thế cụ có đi sâu vào âm dương để vặn hỏi mấy cụ như Trần Đoàn không. Hay cụ cũng chỉ cần mở sách ra vòng này cách ô vòng kia từ sao nọ cung kia. Rồi cách, cục cụ có nghĩ ra gì mới không hay xem sách auto chuyển ra. Theo em chỉ cần thế cũng hiểu 50% tử vi rồi đấy. Còn tại sao an sao thế, rồi các cách cục sao, âm dương tối trọng đó làm sao mà có (lí thuyết đang cầm trên tay) thì không bao giờ hiểu được đâu :D khác gì bầy gà lại hỏi thằng giám đốc trại gà với thằng bác sĩ thú ý đang nghiên cứu cái lọ gì với cái chóa đèn chiếu sáng kia là như nào nhỉ :D

danleduc

Xe điện
Tử vi nó là môn dự đoán, giống như dự báo thời tiết, xác suất dựa trên kinh nghiệm:D
Vấn đề là cái gọi là "kinh nghiệm" đó.
Ai là người có thể kiểm chứng được kinh nghiệm của Thầy xem Tử vi ?
=))
Chưa kể, chỉ có tổng cộng vài ngàn lá số tử vi khác nhau, vậy hàng triệu người xem thì "Thầy Tử vi" phán nhiều người giống nhau ? hay lại nói " tuy lá số giống nhau, nhưng đức năng thắng số, sống tốt thì có cục lá số tốt hơn" chăng ??? :))

cusao

Xe lăn
Ngoài thờ cúng tổ tiên để tưởng nhớ thì những thờ cúng khác thực sự em không có chút hiểu biết gi nên chẳng có gì để ý kiến.
Về sử vi, lý số thì em tin 100% vào số phận cho từng người đã an bài và chẳng thay đổi được gì, thế nên em chỉ biết cặm cụi kiếm sống như số phận mình đã sắp đặt như thế ạ

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là cái gọi là "kinh nghiệm" đó.
Ai là người có thể kiểm chứng được kinh nghiệm của Thầy xem Tử vi ?
=))
Chưa kể, chỉ có tổng cộng vài ngàn lá số tử vi khác nhau, vậy hàng triệu người xem thì "Thầy Tử vi" phán nhiều người giống nhau ? hay lại nói " tuy lá số giống nhau, nhưng đức năng thắng số, sống tốt thì có cục lá số tốt hơn" chăng ??? :))
512k lá. Xưa bọn làm ra (:D) chỉ xem anh em quan lại thôi. Loanh quanh đôi trăm nên lí thuyết năm 1100 chỉ cần xây dựng thế thôi.

• Vodka
Reactions: cod

Vinacaptain

Xe tăng
Ngày xưa, em cũng lấy lá số bằng tay theo Tử Vi Đẩu Số Tân Biên và xem (cho gái) ác phết :D, cái gì Cơ Nguyệt Đồng Lương, Khoa Quyền Lộc hợp, rồi Lộc Tồn Bác Sỹ, Mã Khốc Khách, sao nào vượng địa, sao nào đắc địa,....Rồi thì đến cơn áo gạo tiền, vợ lườm con khóc,... và tuổi già sầm sập kéo đến nên hết hứng rồi :P.

Thích Nói Phét

Xe điện
Tuổi Thổ mạng Thổ số này
Tuổi cùng với mạng hợp ràng tương sanh
Phúc đức chiếu mạng được lành
Tiền tài phát đạt tạo thành gia cư
Tính người mau lẹ lo tư
Ăn uống cũng dễ không từ món chi
Tù lao phòng phạm số ni
Bắt buộc hình phạt tức thì chẳng hay
Phu thê số phận đắng cay
Quả tú chiếu mạng thân nay phải phòng
Đến sau loan phượng thung dung
Đôi đường khác xứ yên lòng nợ duyên
Ý tình không hợp sinh phiền
Lấy sự nhẫn nại bình yên ở đời
Đối người tử tế vậy thời
Sau ngày tranh phản tiếng lời vào ra
Đêm thanh lo tính vậy mà
Ưa đi nhiều chỗ số ta đổi dời
Quê hương tổ phụ cách nơi
Tạo lập khác xứ vậy thời nghiệp nên
Bà con lãnh đạm đôi bên
Không nhờ thân tộc tuổi tên tỏ lường
Tâm tính rộng rãi ôn lương
Đầu lòng sinh gái an khương gia đình
Cảnh già số ở một mình
Tự quyền làm chủ gia đình làm ăn
Ta nên tích đức thật lòng
Nhẹ điều khắc kỵ mong rằng thảnh thơi

Vinacaptain

Xe tăng
Em không tin lắm, nhưng nhiều lúc vận vào thấy đúng phết :P. Em mệnh hỏa, trồng cây cực kỳ khó sống, không chết thì cũng gật gù :D.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Em tin Toét ạ. Có những thứ nhìn phát là thấy, can lồ lộ ngay ra đấy mà khổ cái hồi đấy mình ít tuổi quá nên ko biết gì mà tránh :D
Tránh k dc ấy mợ, mình vẫn phải cố gắng thôi nhưng nhiều cái đúng là cố cũng k dc, tránh cũng k dc mợ ạ.

duonglamkhoa

Xe tăng
E thấy cụ Diệm vs tướng Cao Kỳ cũng tài năng, tiếng Anh Pháp nói như gió, nhưng Startup chưa thành công. Chắc do số
Đang bàn về tử vi, tướng số thì cụ hãy bàn về tử vi, tướng số, cụ định tổ lái sang hướng khác làm giề.
Còn với quan điểm của cụ về cái mà cụ định tổ lái, em chả đồng ý 1 tí nào.
Thôi, stop chủ đề cụ định lái. Nhé.