[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

nhatscn

Xe tăng
Các cụ thử lấy lá số tử vị cho 3 người : 1 người sinh 23 h 15'; 1 người sinh 23 h 30' ; 1 người sinh 23 h 45' ; sinh cùng 1 ngày trong 1 năm nào đó, và cùng sinh ra ở 1 nước ( ví dụ VN chẳng hạn )....xem 3 lá số tử vi này có giống hệt nhau không ? Nếu không giống hệt nhau thì em xin đi bằng đầu của em....=))
Thực tế thì.....3 người nói trên sẽ có 3 cuộc sống hoàn toàn khác nhau đấy. =))
Kể cả cùng giờ phút giây thì nó cũng ko giống nhau đc cụ, bản thân nó còn liên quan đến tên chính, tên phụ. Giờ theo khoa học phân tích và tổng hợp từ nhìu nguồn nên sẽ thực tế hơn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Con trai ông Trứ cơ mợ ạ. Chả biết thế nào em đến xem thử cả 2 bố con thì chỉ con trai nói đúng
Oh vậy ah, thế e inbox xin lại cụ thông tin, ông Trứ k biết còn k nhỉ, e chưa xem ông con bao giờ

hongnhungdo

Xe buýt
Các cụ phân tích lá số này với em, toàn hãm địa. Lại còn Sao Thai mà ngộ đào hoa nhé.

Group FB Tử Vi Việt Nam.jpg

bmwp0wer

Xe tăng
Ko tin cũng nên tin cụ ạ, nhiều thứ như đc lập trình.

Lastbet

Xe buýt
Em tin vào Đô La Thần Chưởng + Hoàng Kim Lệnh Bài.
Có 2 thứ này muốn gì được nấy. Ma tránh xa, Thần Phật cũng cúi rạp.
Cụ muốn có được đô la thần chưởng và Hoàng Kim Lệnh Bài thì cụ cũng phải đi xem phong thủy, vay bà chúa kho v.v.v.... Cụ thấy các quan chức càng to càng mê tín không. Nên cái niềm tin của cụ chỉ đạt được sau khi cụ đã tin tưởng và hết lòng vào tướng số, tử vi nhé.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Tướng số nó là khoa học chứ có phải mê tín đâu.
Cứ xem tivi là rõ thôi, những ông làm quan ông nào cũng mặt mày sáng láng, tai to mặt lớn cả, có ông quan nào mặt quắt tai dơi đâu?
Cụ nói phét, xem phim cổ trang em thấy lệch vẹo mặt quắt tai dơi có cả mà toàn chức Tể tướng Lưu gù trở lên chứ có nhỏ đâu. Ối ông mặt mày tươi tỉnh ngũ quan đĩnh đạc lại làm cái bang :))
Screenshot (444).png

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ muốn có được đô la thần chưởng và Hoàng Kim Lệnh Bài thì cụ cũng phải đi xem phong thủy, vay bà chúa kho v.v.v.... Cụ thấy các quan chức càng to càng mê tín không. Nên cái niềm tin của cụ chỉ đạt được sau khi cụ đã tin tưởng và hết lòng vào tướng số, tử vi nhé.
Cụ nói phải quá, thảo nào em mãi vẫn nghèo :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng đúng ạ.
Lá số lấy theo "canh giờ" nên mỗi một ngày, ở cùng một địa điểm chỉ có 12 lá số đúng không ạ. Không có nhiều lá số hơn.
Nhưng một người luận giải lá số sẽ thường (mà đúng là phải thế) hỏi chính xác giờ sinh của người đó. (có nhiều người không hỏi, bỏ qua yếu tố giờ sinh cụ thể khi luận giải lá số bởi vì việc thêm thông tin này vào sự luận giải là quá khó, Thậm chí có không ít người biết về nguyên lý này)
Mỗi một là số có 12 ô, tương ứng với 12 cung là Phu thê- Huynh đệ-Mệnh-Phụ thân-Phúc đức-Điền trạch-Quan lộc-Nô bộc-Thiên di-Tệch ách-Tài bạch- Tử tức.
Mỗi một cung sẽ có một số sao "ngự" ở đó để có thể là phù có thể là diệt thân chủ. Các sao ở các cung khác nhau ảnh hưởng đến nhau và sự ảnh hưởng đến nhau ấy nó cũng phụ thuộc vào vị trí/góc chiếu của mỗi sao đến thân chủ
Do sự vận động theo "canh giờ" và mỗi sao sẽ tọa ở cung đó trong 1 canh giờ. Tất nhiên tuân theo sự vận động của thiên nhiên nên sao đó không tọa ở một chỗ cố định/"chiếu" vào thân chủ một cách cố định mà nó cũng di chuyển dần dần. Đầu canh giờ bắt đầu vào cung, hết canh giờ thì rời khỏi cung.
Và nói nôm na ví dụ thế này, bạn đi từ Pháp Vân đến Ninh Bình hết 2 giờ, từ 8h00 ở Pháp Vân, 10h00 ở Ninh Bình, và khi đó đối với 1 người đứng ở Phủ Lý thì trong 2 tiếng đó bạn vẫn đang trong cung "Cao tốc". Tuy nhiên, vị trí của bạn với ông Phủ Lý kia thay đổi theo từng phút, "góc chiếu"/khoảng cách thay đổi nên sự ảnh hưởng đến bạn liên tục thay đổi.

Vì thế 12 lá số giống nhau, nhưng khi lý giải cụ thể sẽ tìm thấy sự khác nhau ạ.

Các cụ thử lấy lá số tử vị cho 3 người : 1 người sinh 23 h 15'; 1 người sinh 23 h 30' ; 1 người sinh 23 h 45' ; sinh cùng 1 ngày trong 1 năm nào đó, và cùng sinh ra ở 1 nước ( ví dụ VN chẳng hạn )....xem 3 lá số tử vi này có giống hệt nhau không ? Nếu không giống hệt nhau thì em xin đi bằng đầu của em....=))
Thực tế thì.....3 người nói trên sẽ có 3 cuộc sống hoàn toàn khác nhau đấy. =))

nhatscn

Xe tăng
Ko tin cũng nên tin cụ ạ, nhiều thứ như đc lập trình.
Khi mình có nhiều thông tin, mình sẽ có cái nhìn đa chiều hơn về bản thân.

Cuộc sống là 1 trường học dạy ta trưởng thành, mỗi bài học giúp chúng ta trở nên sâu sắc hơn. Nhiệm vụ của chúng ta là hoàn thành các bài học đó và tốt nghiệp. Nếu phải học lại các bài học, bạn sẽ thấy tệ hơn rất nhiều.

Mũm_Mĩm

Xe tải
Em vì tò mò, vì nhiều chuyện trong lòng nên xem khá nhiều, từ tử vi tới các hình thức khác nhưng thật sự em chưa xem được nơi nào để thấy đúng đến 50 - 70% cả.
Chắc tại em vô duyên.
Vàođây hóng các cụđể tìmđịa chỉ xem tiếpạ

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Vâng đúng ạ.
Lá số lấy theo "canh giờ" nên mỗi một ngày, ở cùng một địa điểm chỉ có 12 lá số đúng không ạ. Không có nhiều lá số hơn.
Nhưng một người luận giải lá số sẽ thường (mà đúng là phải thế) hỏi chính xác giờ sinh của người đó. (có nhiều người không hỏi, bỏ qua yếu tố giờ sinh cụ thể khi luận giải lá số bởi vì việc thêm thông tin này vào sự luận giải là quá khó, Thậm chí có không ít người biết về nguyên lý này)
Mỗi một là số có 12 ô, tương ứng với 12 cung là Phu thê- Huynh đệ-Mệnh-Phụ thân-Phúc đức-Điền trạch-Quan lộc-Nô bộc-Thiên di-Tệch ách-Tài bạch- Tử tức.
Mỗi một cung sẽ có một số sao "ngự" ở đó để có thể là phù có thể là diệt thân chủ. Các sao ở các cung khác nhau ảnh hưởng đến nhau và sự ảnh hưởng đến nhau ấy nó cũng phụ thuộc vào vị trí/góc chiếu của mỗi sao đến thân chủ
Do sự vận động theo "canh giờ" và mỗi sao sẽ tọa ở cung đó trong 1 canh giờ. Tất nhiên tuân theo sự vận động của thiên nhiên nên sao đó không tọa ở một chỗ cố định/"chiếu" vào thân chủ một cách cố định mà nó cũng di chuyển dần dần. Đầu canh giờ bắt đầu vào cung, hết canh giờ thì rời khỏi cung.
Và nói nôm na ví dụ thế này, bạn đi từ Pháp Vân đến Ninh Bình hết 2 giờ, từ 8h00 ở Pháp Vân, 10h00 ở Ninh Bình, và khi đó đối với 1 người đứng ở Phủ Lý thì trong 2 tiếng đó bạn vẫn đang trong cung "Cao tốc". Tuy nhiên, vị trí của bạn với ông Phủ Lý kia thay đổi theo từng phút, "góc chiếu"/khoảng cách thay đổi nên sự ảnh hưởng đến bạn liên tục thay đổi.

Vì thế 12 lá số giống nhau, nhưng khi lý giải cụ thể sẽ tìm thấy sự khác nhau ạ.
Chuản cụ nên có sự uyển chuyển

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Các cụ phân tích lá số này với em, toàn hãm địa. Lại còn Sao Thai mà ngộ đào hoa nhé.

View attachment 7870112
Lá này có đúng ngày giờ sinh ko mợ. Kiểm tra xem đúng ngày giờ sinh ko đã nhé. Năm dần 2022 xấu có bị mất mát tiền bạc hay điều chuyển công việc, thay đổi công việc ko mợ. Năm dần 2022 có thấy nó chán choen choét ko

edc

Xe lăn
Có 1 ông viết sách tướng số - tử vi không qua thống kê gì (toàn bốc ruốc hay quy chụp). Cả tỷ dân bao năm này tin vào việc đó. Qua giỏi luôn :D

• Vodka
Reactions: cod

ngocvt

Xe buýt
Vấn đề là cái gọi là "kinh nghiệm" đó.
Ai là người có thể kiểm chứng được kinh nghiệm của Thầy xem Tử vi ?
=))
Chưa kể, chỉ có tổng cộng vài ngàn lá số tử vi khác nhau, vậy hàng triệu người xem thì "Thầy Tử vi" phán nhiều người giống nhau ? hay lại nói " tuy lá số giống nhau, nhưng đức năng thắng số, sống tốt thì có cục lá số tốt hơn" chăng ??? :))
tử vi nó là cái tổng quát, còn sống ra sao vẫn phụ thuộc bản thân, cuộc sống nó là 1 chuỗi các sự kiện "nếu-thì" liên tục

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
phuongmit : GS dùng thước Lỗ Ban xem giúp nay có gì hay nhé. Tks!

Thích Nói Phét

Xe điện
Có 1 ông viết sách tướng số - tử vi không qua thống kê gì (toàn bốc ruốc hay quy chụp). Cả tỷ dân bao năm này tin vào việc đó. Qua giỏi luôn :D
Đọc hết sách đông tây kim cổ về tử vi học thì thấy bốc phét là chính, cũng giống lên ọp phở chém gió vậy.

• Vodka
Reactions: cod