[Funland] Triều Tiên, đất nước gây nhiều sự tò mò nhưng ít có lời giải

UFA

Xe điện
Bồi hồi khi tình đống chí lâu rồi không gặp mặt. Hay lời nhắn nhủ trc lúc đi xa.
Vậy có phù hợp khg cụ ơi?
Em vui thôi nhé cụ : Phải: ô em mập quá rồi đấy, chịu khó tập gym đi, vừa tốt cho sk lại thỉnh thoảng đánh quả cải thiện tí, Trái: vâng, họp xong em về cưỡi ngựa luôn, éo thèm chạy Lé xụt nữa, vừa hao xăng lại dễ béo bụng he he

quehuong2020

Xe máy
Bố khỉ , tôi hỏi TT sản xuất car được chưa , thế mà dượcd ly vang .

Wave cùi bắp

Xe điện
Đi sâu vài vấn đề quá thì kjg nên, nhưng bác cũng thấy, Vn thừa hưởng 1 lò pưhn ở Đà lạt, là tiền đề cn đã sẵn có, nếu VN mình chế tạo đc vũ khí như BTT, thử hỏi có càn bị bắt nạt nữa không?
Nhiên liệu để lò mình chỉ tới mức ngâm kíu chứ chưa làm giàu để nổ thành bom được cụ ạ. Vả lại IAEA nó quản lý nguyên liệu rất chặt chẽ. Đợt trước thay lõi thôi đã tốn một đội hộ tống hùng hậu rồi cụ ạ. Nếu muốn răn đe dọa nạt như ý cụ thì phải có nguồn nguyên liệu dồi dào, phải đi đêm đi hôm trong sự nghi kị dòm ngó. Rồi phải có phương tiện mang vác....Mơ ôm hột nhưn chi cho khổ chi bằng hằng đêm ta cứ ôm hột le cho sướng người cụ ạ

longk52

[Tịch thu bằng lái]
cụ sang chưa mà nói rành rọt thế :)) sang đấy nó nhốt cụ vào Ks, cho đi đâu, làm gì, xem gì, gặp ai, chụp gì đều phải có kế hoạch,đc phép & có giám sát viên nhé. Mấy ku tây làm vlog trông có vẻ “tự do” cũng là để make color thôi :))
Nói phét quen mồm lại còn chụp mũ cho mấy thằng Tây là “make color”.
Việc giám sát hà khắc hơn đc áp dụng với dân 1 số nước thù địch vs TT (trong đó chặt nhất là vs Mỹ v Hàn, sau đó là EU) , dân tàu Nga Việt hay các nước ko thù địch thì thoải mái, hạn chế ở 1 số địa điểm nhạy cảm thì có.
Bản thân cụ có gì nhỉ? Hay cũng sang rồi nên biết :))

Tommytep

Xe tăng
Nói phét quen mồm lại còn chụp mũ cho mấy thằng Tây là “make color”.
Việc giám sát hà khắc hơn đc áp dụng với dân 1 số nước thù địch vs TT (trong đó chặt nhất là vs Mỹ v Hàn, sau đó là EU) , dân tàu Nga Việt hay các nước ko thù địch thì thoải mái, hạn chế ở 1 số địa điểm nhạy cảm thì có.
Bản thân cụ có gì nhỉ? Hay cũng sang rồi nên biết :))
Mời cụ xem mấy bài phía trên trc khi phán nhé!

Lollipop2018

Xe tải
Nông thôn VN có điện từ những năm 90 tk trước , trừ 1 số vùng đảo và vùng quá hẻo lánh...
Quê em nam Sầm Sơn giữa năm 1996 mới có đường điện ghẻ ghẻ 2 dây chạy qua nhà nha cụ, 90 có thì sướng phải biết

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Ông hàn quốc suốt ngày chĩa loa với rải truyền đơn chửi TT. Hàng năm đều tập trận với mấy k lính mẽo gần biên giới khiêu khích TT, rồi cho mỹ đặt bệ phóng tên lửa chõ sang TT mà cụ bảo không có động thái gì. TT nó cũng muốn yên ổn làm ăn,dỡ bỏ hạt nhân mà mẽo trở mặt nuốt lời cực chẳng đã nó mới tái khởi động lại. Qua loa pt thì toàn TT, nga độc tài ác với dân , gây sự với láng giềng chứ pt ngoan hiền bác ái. Có quá lắm thì tặng bom dân chủ ,và giá đó không đắt để người dân được đổi đời vv
Đổi đời thì em không biết nhưng nhận “dâm chủ” xong được chuyển kiếp thì em thấy nhiều rồi

Leanh65

Xe container
Mời cụ xem mấy bài phía trên trc khi phán nhé!
Ngày xưa VN còn trong và vừa hết chiến tranh người nước ngoài cũng đừng mơ được đi ,chụp ảnh linh tinh. Đơn giản là bí mật qs. Khắp nơi các đv bộ đội đóng quân cùng trận địa bố phòng. Giờ rút hết, thu gọn còn vài đv đóng giữ vị trí chiến lược nên tây balo mới được đi khắp nơi. Thử vào các địa điểm bố phòng của các đv chủ lực xem có được chụp không nhé. Đơn giản là tiết kiệm xương máu khi có biến. Bài học Mỵ Nương học mãi mà không thấm tỵ nào, bảo sao phải đu càng 😁. 3 dòng kẻ và đội thờ tây thì cứ cấm chụp là auto giấu nghèo, dấu tội ác độc tài. Đến nản với óc bã đậu, tay nhanh hơn não.

Tommytep

Xe tăng
Ngày xưa VN còn trong và vừa hết chiến tranh người nước ngoài cũng đừng mơ được đi ,chụp ảnh linh tinh. Đơn giản là bí mật qs. Khắp nơi các đv bộ đội đóng quân cùng trận địa bố phòng. Giờ rút hết, thu gọn còn vài đv đóng giữ vị trí chiến lược nên tây balo mới được đi khắp nơi. Thử vào các địa điểm bố phòng của các đv chủ lực xem có được chụp không nhé. Đơn giản là tiết kiệm xương máu khi có biến. Bài học Mỵ Nương học mãi mà không thấm tỵ nào, bảo sao phải đu càng 😁. 3 dòng kẻ và đội thờ tây thì cứ cấm chụp là auto giấu nghèo, dấu tội ác độc tài. Đến nản với óc bã đậu, tay nhanh hơn não.
Vâng, Cụ giỏi ạ, gì cũng biết 👌

Hai Nguyen

Xe điện
VN xách dép ko theo dc thằng Triều tiên này nhé

Spencie

Xe tăng
Chụp ảnh dân sự thoải mái cụ ôi. Chỉ các khu vực quân sự là cấm thôi, bây giờ vẫn cấm ....

Có các thớt ảnh do Tây chụp Việt Nam, chụp đời sống nhân dân mọi nơi ở VN những năm 198x, 199x trên OF này:
Đây là 1 thớt:
Đây là 1 thớt nữa:

Nói chung người nước ngoài chụp ảnh dân sự ở Việt Nam chưa bao giờ bị cấm cả.

Spencie

Xe tăng
VN xách dép ko theo dc thằng Triều tiên này nhé
Dĩ nhiên là như vậy. Về mặt bom hạt nhân thì đúng như vậy.
Ngược lại, về nhiều mặt khác, Bắc Triều Tiên cũng xách dép không theo được Việt Nam.

Nói đi thì nói lại. Mình phải nói có cơ sở và căn cứ, nói 1 cách khách quan. Em thì thấy ngày nay Việt Nam hơn Bắc TT rất nhiều mặt, ít ra là đời sống nhân dân và nền kinh tế ( cụ thể là GDP), nói gì cũng phải có con số chứng minh.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng khắp nơi ảnh chụp trộm nông thôn, miền núi Triều Tiên mà không có.

Leanh65

Xe container
Chụp ảnh dân sự thoải mái cụ ôi. Chỉ các khu vực quân sự là cấm thôi, bây giờ vẫn cấm ....

Có các thớt ảnh do Tây chụp Việt Nam, chụp đời sống nhân dân mọi nơi ở VN những năm 198x, 199x trên OF này:
Đây là 1 thớt:
Đây là 1 thớt nữa:

Nói chung người nước ngoài chụp ảnh dân sự ở Việt Nam chưa bao giờ bị cấm cả.
198x thì nói làm gì cụ. Em nói 7x kia chứ. Có thể em giừ quá nên cụ hiểu lầm. 8x thì hết chiến tranh phá hoại lâu rồi nên không cần bí mật nữa.😉Mà họ cũng phải đăng ký và chụp một số nơi được cho phép thôi chứ không được đi khắp các nơi đâu.

Chỉnh sửa cuối:

onex

Xe tải
Nhìn cái ảnh này là có lời giải cho sự nghèo khó của TT