[Funland] Triều Tiên, đất nước gây nhiều sự tò mò nhưng ít có lời giải

HANOICity

Xe điện
Cụ cứ vào bất kì một trại tù nào đó tôi chắc chắn rằng cụ sẽ thấy quy hoạch của họ rất tốt, ngăn nắp và kỉ luật hơn bất kù khu dân cư nào hiện tại
Thôi cụ, so sánh dẫu khập khiễng nhưng chỉ thể và cá thể cũng phải tương xứng chứ. Ai lại đi so trại tù với thành phố tráng lệ.

Không Phải Đậu Vừa Rang

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác, hay quá nhờ bác em lại có thêm 1 tấm ghép
Làm việc con mẹ mày, bố lại tát chết giờ
Con này là 47 triều tiên và những ảnh nó đăng đáng thương làm sao
Khu chợ của cả đất nuớc ko bằng một cái chợ ở phuờng vn thế mà chúng nó vẫn sóc lọ là triều tiên giàu đẹp

Không Phải Đậu Vừa Rang

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ, so sánh dẫu khập khiễng nhưng chỉ thể và cá thể cũng phải tương xứng chứ. Ai lại đi so trại tù với thành phố tráng lệ.
Ông bảo nó ngăn nắp thì tôi cũng bảo nó ngăn nắp, thế sao không so sánh thủ đô triều tiên với thủ đô hàn quốc cho nó tuơng xứng

Visser III

Xe tăng
*** ai cấm vận nó cả, thời trước cọng sả và tư bẩn không chơi với nhau và cấm vặn nhau
Sau thằng cọng sả đói quá xin bọn tư bẩn các anh tha cho em, có thằng triều tiên này gân cổ lên nên mới chết, đến giờ chỉ thấy người dân tư bẩn bênh triều tiên chứ tôi chưa từng thấy bất kì người triều tiên nào bênh tư bẩn cả
Cụ tự nghĩ ra đấy à.trí tưởng tượng của cụ phong phú thật đấy,em có lời khen.
Thời này là thời nào rồi cụ.cộng sản hay tư bản thì cũng cần phải làm ăn.mày cần tao,tao cần mày,thế là ok hợp tác.
Mà cụ đã thấy người Triều Tiên nào chưa.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ uống rượu rồi sao còn tỉnh thế ? Cụ say đi cho thiên hạ được nhờ cụ ạ .
Nói chuyện chính sự không được say cụ ơi. Phải nói đúng, nói thật, dù rằng nói thật mẩt lòng... mấy cụ lắm rượu vang. 😂😂😂

Không Phải Đậu Vừa Rang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tự nghĩ ra đấy à.trí tưởng tượng của cụ phong phú thật đấy,em có lời khen.
Thời này là thời nào rồi cụ.cộng sản hay tư bản thì cũng cần phải làm ăn.mày cần tao,tao cần mày,thế là ok hợp tác.
Mà cụ đã thấy người Triều Tiên nào chưa.
Đã ko biết thì ngậm mẹ mồm lại, chính sách của thằng triều tiên lâu nay coi mỹ là thù địch tao bảo có đúng ko
Đất nuớc mà một con lợn cưỡi lên đầu chục triệu dân mà chúng mày còn bưng bô đuợc thì tao cũng chịu

HANOICity

Xe điện
Ông bảo nó ngăn nắp thì tôi cũng bảo nó ngăn nắp, thế sao không so sánh thủ đô triều tiên với thủ đô hàn quốc cho nó tuơng xứng
Đk xây dựng 2 bên nó cũng khác. Trên sỏi đá và sự tbù hằn BTT đã làm đc những điều mà cả thế giới không tưởng.
Em rất muốn tìm lời giải cho sự bí hiểm này, bởi so sánh con người Việt nam ta thì tại sao không có chỗ đứng?

Visser III

Xe tăng
Đã ko biết thì ngậm mẹ mồm lại, chính sách của thằng triều tiên lâu nay coi mỹ là thù địch tao bảo có đúng ko
Đất nuớc mà một con lợn cưỡi lên đầu chục triệu dân mà chúng mày còn bưng bô đuợc thì tao cũng chịu
Ấy,em đã dẫm vào đuôi cụ đâu.
Triều coi Mỹ là kẻ thù,Mỹ đâu coi Triều là bạn.nói gì cũng phải đa chiều.có đúng vậy k.
Ai dám bênh Triều Tiên,cụ thấy em nói em bênh Triều Tiên à.=))=))
Còn non và xanh lắm

Không Phải Đậu Vừa Rang

[Tịch thu bằng lái]
Đk xây dựng 2 bên nó cũng khác. Trên sỏi đá và sự tbù hằn BTT đã làm đc những điều mà cả thế giới không tưởng.
Em rất muốn tìm lời giải cho sự bí hiểm này, bởi so sánh con người Việt nam ta thì tại sao không có chỗ đứng?
Nó làm dc điều gì ko tuởng anh kể tôi xem
Đưng lôi cái hệ thống tàu điện ngầm mà liên xô làm hộ hay cái thủ đô không có điện ra thủ dâm nha

HANOICity

Xe điện
Nó làm dc điều gì ko tuởng anh kể tôi xem
Đưng lôi cái hệ thống tàu điện ngầm mà liên xô làm hộ hay cái thủ đô không có điện ra thủ dâm nha
Đi sâu vài vấn đề quá thì kjg nên, nhưng bác cũng thấy, Vn thừa hưởng 1 lò pưhn ở Đà lạt, là tiền đề cn đã sẵn có, nếu VN mình chế tạo đc vũ khí như BTT, thử hỏi có càn bị bắt nạt nữa không?

Không Phải Đậu Vừa Rang

[Tịch thu bằng lái]
Đi sâu vài vấn đề quá thì kjg nên, nhưng bác cũng thấy, Vn thừa hưởng 1 lò pưhn ở Đà lạt, là tiền đề cn đã sẵn có, nếu VN mình chế tạo đc vũ khí như BTT, thử hỏi có càn bị bắt nạt nữa không?
Thằng điên, tranh luận vấn đề nguời khác đưa ra thì không dám lại sóc lọ ra vấn đề khác
Mày đang nói triều tiên là được nhiều điều không tuởng, tao hỏi lại mày nó đã làm đuợc những gì sao không trả lời đi
Còn thẳng triều tiên có được vkhn thì cũng chỉ là một con tốt thí trong tay thằng trung cẩu thôi

bomon

Xe tăng
*** ai cấm vận nó cả, thời trước cọng sả và tư bẩn không chơi với nhau và cấm vặn nhau
Sau thằng cọng sả đói quá xin bọn tư bẩn các anh tha cho em, có thằng triều tiên này gân cổ lên nên mới chết, đến giờ chỉ thấy người dân tư bẩn bênh triều tiên chứ tôi chưa từng thấy bất kì người triều tiên nào bênh tư bẩn cả
dcm thằng ngu não nước, thằng mẽo cấm vận và đe dọa cấm luôn các nước khác làm ăn với TT. Về uống thuốc đọc báo đi.

quehuong2020

Xe máy
Nói chuyện chính sự không được say cụ ơi. Phải nói đúng, nói thật, dù rằng nói thật mẩt lòng... mấy cụ lắm rượu vang. 😂😂😂
Nói đúng và nói thật chỉ có người say và trẻ con . Em đã châm rượu mà cụ không chịu say thì đích thị chã buôn rượu giả .

thanhlong431

Xe đạp
Về thủ đô của nó thì phải đi trước HN TPHCM tầm 10 năm nhưng nông thôn thì chỉ ngang VN năm 2000 thôi. Như ảnh bên dưới thì ngay cả điện cũng chưa đc mắc, đường làng ngõ xóm vẫn là đường đất. Không có cơ chế thị trường thì còn lâu

quehuong2020

Xe máy
^ Đi trước 10 năm thì giả tiền gạo đê .

quehuong2020

Xe máy
Ông hàn quốc suốt ngày chĩa loa với rải truyền đơn chửi TT. Hàng năm đều tập trận với mấy k lính mẽo gần biên giới khiêu khích TT, rồi cho mỹ đặt bệ phóng tên lửa chõ sang TT mà cụ bảo không có động thái gì. TT nó cũng muốn yên ổn làm ăn,dỡ bỏ hạt nhân mà mẽo trở mặt nuốt lời cực chẳng đã nó mới tái khởi động lại. Qua loa pt thì toàn TT, nga độc tài ác với dân , gây sự với láng giềng chứ pt ngoan hiền bác ái. Có quá lắm thì tặng bom dân chủ ,và giá đó không đắt để người dân được đổi đời vv
Vậy bên TT rải đơn mới lại chĩa loa sang HQ đi , nó tập trận nó đặt hoả tiễn trên nước nó thì sao gọi là khiêu khích được . Nhận bom dân chủ vẫn không đắt mà Mẽo nó vẫn không cho , Mẽo nó độc thế còn gì .

quehuong2020

Xe máy
Cái lò đó như một khẩu AK47 đã lên đạn , em nghĩ chúng ta không nên vào vai một con khỉ . Tầm cỡ như LX và Nhật nó còn nổ cho thì VN cứ gọi là làm lại từ đầu . Chưa làm thì ai cũng nói hay như hót , tới khi có chuyện cái thì cớt của ai thì người đó bảo thơm thôi .