[Funland] Triều Tiên, đất nước gây nhiều sự tò mò nhưng ít có lời giải

HANOICity

Xe điện
Biểu diễn nghệ thuật, món ăn tinh thần này dường như rất no đủ ở Triều Tiên, các hệ thống thiết bị âm thanh, ánh sáng đều được sx ngay tại Triều Tiên.
Các cụ chắc cũng cùng thắc mắc như em, sau khi xem các cô gái xinh đẹp thay những bộ váy rực rỡ ngay trên sân khấu. Đã có quá nhiều câu hỏi về đất nước bí ẩn này.

Chỉnh sửa cuối:

Visser III

Xe tăng
Nhìn dân đi bộ, dắt xe đạp gầy đét, lôi thôi lếch thếch như VN thập niên 80 , 90 của thế kỷ trước.
Họ có thể mặc quần áo cũ nhưng chưa hẳn đã lôi thôi cụ ạ.em còn thấy họ ưnhs xử văn minh nữa là đằng khác.hơn hẳn con dân xứ ĐL

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn vào bảng trên, em thấy thu nhập chính lại là mảng công nghiệp, như vậy khoa học kt công nghiệp Triều Tiên rất phát triển và ở mức độ công nghệ cao, không phải là bán nguyên liệu thô và gia công. Về ngoại giao cũng quá kinh khủng với 1 đất nước bình thường chứ chưa nói đến bị cô lập như vậy.
Thế cụ có biết nguồn thông tin từ đâu không?

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đang xem bài của em trao đổi với các cụ đấy vậy nên cụ đừng hỏi ngược thế chứ. Cụ tìm đc ở đâu thì em cũng tìm đc ở đó, có hơn.
Đưa ra số liệu để lấy đó diễn đạt, chứng minh hay minh họa cho ý của mình thì cần dẫn nguồn.

quehuong2020

Xe máy
Chiều Tiêng sx được xe car chưa nhỉ ? Nếu được rồi thì sao hôm nọ em vừa mới thấy cu Ủn lái Lexus là sao nhỉ ? Em thấy có gì đó sai sai :-/ Lđ thì ngồi Mercedes chứ sao ngồi "lé xẹ" , "lé xẹ" là dành cho dũa nail bưng phở mà :-/
Cho Quảng nổ lđ TT thì TT hôm nay còn tốt hơn TT hiện tại .

Chỉnh sửa cuối:

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Khôg nhất thiết cụ à, ở đây fun là chính, nàng tiền mua lấy nụ cười...còn khó.
Ok 😂😂😂😂😂

Nhưng VTC của Đài tiếng nói Việt Nam mà dìm hàng Triều Tiên quá:

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Chiều Tiêng sx được xe car chưa nhỉ ? Nếu được rồi thì sao hôm nọ em vừa mới thấy cu Ủn lái Lexus là sao nhỉ ? Em thấy có gì đó sai sai :-/
Ủn nó thiếu gì xe... kha khá. Hoàng gia nhà nó có mấy chiếc Mer S700 đấy. Nó nhập xe Đức, Mỹ, Nhật, Hàn,... cả mà. Nhiều nước, nhiều hãng cấm vận nó nhưng thấy nó vẫn nhập được, chắc là mua qua TQ.

quehuong2020

Xe máy
Ủn nó thiếu gì xe... kha khá. Hoàng gia nhà nó có mấy chiếc Mer S700 đấy. Nó nhập xe Đức, Mỹ, Nhật, Hàn,... cả mà. Nhiều nước, nhiều hãng cấm vận nó nhưng thấy nó vẫn nhập được, chắc là mua qua TQ.
Em thì nghĩ là quà ngoại giao hay cống nạp gì đấy cụ .

Spencie

Xe tăng
Biểu diễn nghệ thuật, món ăn tinh thần này dường như rất no đủ ở Triều Tiên, các hệ thống thiết bị âm thanh, ánh sáng đều được sx ngay tại Triều Tiên.
Các cụ chắc cũng cùng thắc mắc như em, sau khi xem các cô gái xinh đẹp thay những bộ váy rực rỡ ngay trên sân khấu. Đã có quá nhiều câu hỏi về đất nước bí ẩn này.

Nghĩ cũng tội cho Bắc Triều Tiên và Hàn Quốc cụ nhỉ .
Bắc TT thì là đất nước không có miền Nam ( North Korea ). Hàn Quốc thì là đất nước không có miền Bắc ( South Korea ).
Bắc Triều Tiên mà vững mạnh như này thì nghe chừng khó thống nhất Bắc-Nam lắm.
Muốn thống nhất phải có 1 bên mạnh áp đảo bên kia...Đúng không cụ !? :D

quehuong2020

Xe máy
^ Không cần mạnh áp đảo đâu cụ . Bởi vì dân Đông Á giờ giàu hơn 26 năm trước rất nhiều rồi cụ . Nên giờ chỉ cần Mỹ tổ chức "uông cớp" 3-4 lần nữa thôi , đã đủ thời gian cho cả những người chậm nhất , thì tự nhiên sẽ có 1 bên thành đất hoang cụ ạ .

quehuong2020

Xe máy
À , nếu đã đủ thời gian cho cả những người chậm nhất thì có khi cả 2 bên đều thành đất hoang luôn ấy chứ .

HANOICity

Xe điện
Nghĩ cũng tội cho Bắc Triều Tiên và Hàn Quốc cụ nhỉ .
Bắc TT thì là đất nước không có miền Nam ( North Korea ). Hàn Quốc thì là đất nước không có miền Bắc ( South Korea ).
Bắc Triều Tiên mà vững mạnh như này thì nghe chừng khó thống nhất Bắc-Nam lắm.
Muốn thống nhất phải có 1 bên mạnh áp đảo bên kia...Đúng không cụ !? :D
Về chính trị thì không nên bàn sâu vì em kg làm về chính trị. theo em thì cứ như thế này thì không bao giờ hợp nhất 2 miền nam-bắc Triều, bởi nó là cái lẫy chốt an toàn cho các thế lực lớn. Hơn nữa có lẽ yếu tố làm nên lịch sử này chỉ có thể là CON NGƯỜI.

HANOICity

Xe điện
Họ có quan hệ kt và khkt với Nga
Họ có quan hệ kt, ng, khkt với Nga, Trung, Hàn Quốc và liên minh Châu Âu.
Theo thống kê trên, năm đó họ kiếm đc 3 tỉ, tiêu hết cũng 3 tỉ, còn nợ 5 tỉ. Vậy là cũng thuộc dạng anh hai Nam Bộ đấy chứ?

Chỉnh sửa cuối: