[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ xung đột giữa HS và GV lớp 12D4, THPT Đa Phúc, Sóc Sơn, HN

edc

Xe lăn
Em vào xem các cụ tranh luận đến đâu rồi.
Việc mâu thuẫn của hai cá nhân, nhưng chỉ gắn đến nghề nhạy cảm là có ối chuyện để bàn. :D
Cứ dính đến Y tế - Giáo dục là thầy thuốc, thấy giáo đều auto quy về thợ thuốc, thợ dạy hết :))

otoboi

Xe tải
Lãnh đạo còn định bao che, quy kết tội ngược về cho HS đây :
"Xem xét kỉ luật học sinh phát tán video
Về phía học sinh phát tán đoạn video lên mạng xã hội, ngày 2.10, trao đổi với phóng viên Báo Lao Động, ông Nguyễn Duy Hiền cho hay, nhà trường sẽ đợi kết luận của cơ quan công an và đưa ra hình thức kỷ luật thích đáng."
Nên tại sao trường này họ mời cựu HS về dự mà tôi ko muốn về, ngày trước học giáo viên thì dốt nhưng lại rất tinh vi tinh tướng

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ không học khoa học xã hội, đúng không? Chắc chắn là cụ không học ngành này rồi nên mới nói đó là cảm tính cá nhân. Đó là khoa học đấy
"Khoa học xã hội (tiếng Anh: Social Sciences) là một nhánh khoa học chuyên về nghiên cứu xã hội. Những thông tin được rút ra từ nghiên cứu khoa học xã hội có thể được sử dụng để giúp định hình chiến lược của công ty và chính sách của chính phủ." - nguồn Google.

Cái ngành KHXH của cụ họ mới dùng từ "có thể" thôi nhé, thế mà cụ đã dùng từ "chắc chắn" với em. Chẳng cảm tính là gì.

TieuFu

Xe container
Về phía học sinh phát tán đoạn video lên mạng xã hội, ngày 2.10, trao đổi với phóng viên Báo Lao Động, ông Nguyễn Duy Hiền cho hay, nhà trường sẽ đợi kết luận của cơ quan công an và đưa ra hình thức kỷ luật thích đáng."
Nên tại sao trường này họ mời cựu HS về dự mà tôi ko muốn về, ngày trước học giáo viên thì dốt nhưng lại rất tinh vi tinh tướng
Bi giờ hiền lành, tử tế may ra còn chú bộ đội thôi !

theanh90

Xì hơi lốp
Em công nhận là việc xử lý này hết sức phản giáo dục, em nói trong mấy trang trước đó là sự việc chưa đến mức hình sự, không phải do thế lực thù địch cắt ghép clip thì làm gì đến lượt công an vào điều tra và điều tra là điều tra cái gì? Sở đâu, phòng gd đâu, thanh tra huyện đâu? Tính gây sức ép chăng

.Bo My

Xe container
Nhưng mà lớp 12 tức là 18 tuổi để cô chửi như vậy mà khóc với van nài thì kĩ năng sốnv của bé này kém quá.
Một là máu điên thì ném con mẹ cái bánh vào mặt bà giáo rồi đi về, kỉ luật thì kỉ luật sợ bòi gì.
Hai là ra cửa bật đt nhét túi ngực quay lại cho bà ý chửi, mai cho xem clip 1 là bà xin lỗi tôi 2 là cả nước xem clip rồi bà lên sở giải trình.
18 tuổi sắp ra đời rồi mà ôm chân khóc lóc, chán quá.
Chưa kể phụ huynh cũng chán, nếu đúng như sự việc mà chưa gì đã thoả hiệp thì vớ vẩn.
ôm chân cũng tốt mà, chân cô giáo mình chứ chân ai đâu! Làm như cụ để làm gì ạ!

Người ta có trách em là trách chuyện khác, ví dụ cô bảo đứng thì lại nằm lăn ra đấy.

Yeuaibaygio

Xe container
Em ạ cụ luôn, cụ còm xong khéo cụ còn chả nhớ cụ nói gì ấy chứ. Em trích lại còm của cụ bảo mợ ấy sai đây: "Cái sai của cụ là bảo vệ một giáo viên cụ thể với những sai lầm cụ thể"

Thôi mình bỏ qua chủ đề này cho vui vẻ. Em trêu vui thôi, có gì sorry cụ nhé :))
Viết nhiều chữ quá, đến đoạn sau quên mất đoạn trước tí thôi mà.

Đá sỏi

Xe buýt
Em ạ cụ luôn, cụ còm xong khéo cụ còn chả nhớ cụ nói gì ấy chứ. Em trích lại còm của cụ bảo mợ ấy sai đây: "Cái sai của cụ là bảo vệ một giáo viên cụ thể với những sai lầm cụ thể"
Cụ không đọc post trước à? Ở post trước em nói là cụ just for fun nghiêng về... post đấy mới là mấu chốt chứ, còn post mà cụ quote em có thể dễ dàng bác bỏ được nhưg thôi, làm thế các cụ không quen tranh luận sẽ gán em hai từ 'ngụy biện' dù em rất vui với hai từ đó. Em chỉ nói là cái bôi đên của cụ, cụm từ 'với những sai lầm cụ thể' mới là mấu chốt. Cụ để ý nhé:
- em k0 nói cụ just for fun sai vì bảo vệ cô giáo
- Cái sai của cụ (just for fun) là bảo vệ một giáo viên cụ thể với những sai lầm cụ thể

Cụ thấy thế nào? Đã tranh luận với em thì đừng vội vã rút lui! Xin cụ

Yeuaibaygio

Xe container
Em công nhận là việc xử lý này hết sức phản giáo dục, em nói trong mấy trang trước đó là sự việc chưa đến mức hình sự, không phải do thế lực thù địch cắt ghép clip thì làm gì đến lượt công an vào điều tra và điều tra là điều tra cái gì? Sở đâu, phòng gd đâu, thanh tra huyện đâu? Tính gây sức ép chăng
Ngành Giáo dục tự thanh tra lại kêu nội bộ ngành bênh nhau. Bảo là cái ngành nát từ trên xuống.
Cơ quan công an điều tra độc lập cũng phản đối.
Chắc chỉ có tự cảm thấy như thế nào là đúng (bằng kinh nghiệm cá nhân) như cụ Đá sỏi mới chuẩn.

just for fun

Xe lăn
"Khoa học xã hội (tiếng Anh: Social Sciences) là một nhánh khoa học chuyên về nghiên cứu xã hội. Những thông tin được rút ra từ nghiên cứu khoa học xã hội có thể được sử dụng để giúp định hình chiến lược của công ty và chính sách của chính phủ." - nguồn Google.

Cái ngành KHXH của cụ họ mới dùng từ "có thể" thôi nhé, thế mà cụ đã dùng từ "chắc chắn" với em. Chẳng cảm tính là gì.
Cái ngành KHXH có vẻ hay đấy, về hiu rồi mình học thêm được ko nhỉ?

Đá sỏi

Xe buýt
Các cụ mợ vui lòng không lạc đề, không vi phạm nội quy để tránh hậu quả đáng tiếc cho lốp xe của các cụ mợ. Đặc biệt là cụ Đá sỏi , vui lòng không công kích cá nhân dưới mọi hình thức.
Em nghĩ trong tranh luận được sử dụng các thủ thuật, miễn là lịch sự, văn minh

TieuFu

Xe container
Em công nhận là việc xử lý này hết sức phản giáo dục, em nói trong mấy trang trước đó là sự việc chưa đến mức hình sự, không phải do thế lực thù đị
ch cắt ghép clip thì làm gì đến lượt công an vào điều tra và điều tra là điều tra cái gì? Sở đâu, phòng gd đâu, thanh tra huyện đâu? Tính gây sức ép chăng
Đúng rồi ! Cơ mà cái chính là đá quả bóng sang C.a thôi !

Yeuaibaygio

Xe container
Cái ngành KHXH có vẻ hay đấy, về hiu rồi mình học thêm được ko nhỉ?
Em quen kiểu đúng hoặc sai rõ ràng rồi, già chỉ đánh lô đề cho nó nhanh, gọn, cụ thể. Chứ chuyển sang cái ngành định tính mệt lắm, sáng đúng chiều sai đến mai lại đúng, em không chiều theo dư luận xã hội được.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ không đọc post trước à? Ở post trước em nói là cụ just for fun nghiêng về... post đấy mới là mấu chốt chứ, còn post mà cụ quote em có thể dễ dàng bác bỏ được nhưg thôi, làm thế các cụ không quen tranh luận sẽ gán em hai từ 'ngụy biện' dù em rất vui với hai từ đó. Em chỉ nói là cái bôi đên của cụ, cụm từ 'với những sai lầm cụ thể' mới là mấu chốt. Cụ để ý nhé:
- Cái sai của cụ (just for fun) là bảo vệ một giáo viên cụ thể với những sai lầm cụ thể

Em nói với cụ nốt câu này: Thế giả định cô giáo có bị ra tòa xử về tội đe dọa, làm tổn hại tinh thần học sinh, khi đó chắc chắn có luật sư bào chữa cho cô giáo. Như vậy theo cụ và cụ cho rằng những người luật sư này cũng sai hả cụ ???

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cứ dính đến Y tế - Giáo dục là thầy thuốc, thấy giáo đều auto quy về thợ thuốc, thợ dạy hết :))
Theo tôi thì cũng chính vì mình tôn hai nghề đó là nghề cao quý nên thêm chứ thầy vào.
Ko biết bên tây giáo viên bác sỹ ngoài teacher vs doctor thì họ có thêm từ gì vào để khi nói tôn thêm tính nhân văn như ta hay ko.
Chứ cứ giáo viên bác sỹ có khi ko bị lên án như giờ, vì ng nào chả là ng, nghề nào chả là nghề.

Yeuaibaygio

Xe container

Cách diễn đạt của cụ làm em liên tưởng đến lời lẽ của các nhà quý tộc trong truyện của Alexandre Dumas, rất văn hoa dài dòng nhưng nó chẳng cụ thể được cái nội dung gì cả.

Đá sỏi

Xe buýt
Em nói với cụ nốt câu này: Thế giả định cô giáo có bị ra tòa xử về tội đe dọa, làm tổn hại tinh thần học sinh, khi đó chắc chắn có luật sư bào chữa cho cô giáo. Như vậy những người luật sư này cũng sai hả cụ ???
Giả định của cụ hợp lý, em sẽ trả lời. Luật sư không sai. Họ làm việc theo chức trách và, một phần nào đó, thiên chức của họ.

Đá sỏi

Xe buýt
Cách diễn đạt của cụ làm em liên tưởng đến lời lẽ của các nhà quý tộc trong truyện của Alexandre Dumas, rất văn hoa dài dòng nhưng nó chẳng cụ thể được cái nội dung gì cả.
Đấy là do cụ không nhận ra đó thôi. Mỗi câu chữ của em đều ẩn tàng sưc smạnh. Life-force.

VuNgoanMuc

Xe điện