[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ xung đột giữa HS và GV lớp 12D4, THPT Đa Phúc, Sóc Sơn, HN

Đá sỏi

Xe buýt
Em không muốn biết. Vì kiểu gì cụ lại chả diễn đạt theo cách của cụ :D
Tất nhiên là em sẽ thế rồi. Nếu ngay thẳng và dũng cảm, trong trường hợp của cụ, người ta sẽ muốn biết để bảo vệ/ chứng minh lời nhận xét của mình là đúng. Em nghĩ lf cụ không có thời gian đôi co với em thôi.

just for fun

Xe lăn
Em k0 giảm nhẹ 'tội danh' :P của cụ mà là tăng nặng.
Cụ bảo vệ giáo viên, những người mà cụ thấy cần phải bảo vệ, là tốt, không có gì sai. Cái sai của cụ là bảo vệ một giáo viên cụ thể với những sai lầm cụ thể, hiển nhiên và không thể né tránh.
Đúng-Sai là do kiến thức và kinh nghiệm của bản thân mỗi người quyết định, chứ tòa án và công an chỉ phân định chúng theo thẩm quyền và quy phạm pháp luật. Tại sao cụ phải dựa vào người khác để quyết định đúng - sai? Em lại chê cụ thêm một lần nữa.
Em dùng từ 'vô nhân tính' và 'kém văn hóa' để chỉ các post đổ lỗi hoặc có hàm ý đổ lỗi cho cháu học sinh. 'Kém văn hóa' tức là kém tự tu dưỡng, không/ít có kinh nghiệm trong các vấn đề xã hội; 'vô nhân tính' là không có tính nhân văn. Hai thuật ngữ này của em hoàn toàn khác xa cách cụ hiểu chúng. Em phải nói rõ để cụ không phải lăn tăn.
Em sẽ chẳng bất ngờ gì nếu số còm bên đả kích cô giáo bị xóa nhiều hơn, bởi em biết và cảm thông với nỗi tức giận không thể kiềm chế trước những bao biện cho một sai lầm hiển nhiên trong môi trường giáo dục là như thế nào.
Cháu không tranh luận với cụ, chỉ quất laị còm và bôi đậm những gì cụ nói.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Như em nói, cụ đã rẽ sang khái niệm và lĩnh vực không thuộc chủ đề đang bàn ở đây bởi cụ sử dụng phép so sánh các thành phần cấu thành hệ thống pháp luật với cuộc tranh luận giữa em và cụ just for fun. Em không né tránh tranh luận, vì em rảnh, nhưg muốn tranh luận phải có trọng tâm và mục tiêu.

:D Em nhận định ký năng của cụ chuẩn phết. Em nói/ hoặc câu nói của em mang hàm ý không tin pháp luật ở post nào?
Thôi em rút gọn lần nữa vậy: Cụ bảo mợ ấy bảo vệ cô giáo là sai, em bảo mợ ấy không sai. Vì bản chất chẳng qua là không cùng hướng và khác với ý cụ thôi. Đồng thời đưa ra dẫn chứng tới những người hành nghề luật sư, nếu theo mạch tư duy của cụ thì những người luật sư khi bảo vệ ai đó đang vì phạm pháp luật bị toà xử thì họ cũng sai ah :))

just for fun

Xe lăn
Như vậy, chỗ cụ bôi đậm ấy, là ý em không tin luật pháp à? Thôi thế là toi em rồi :D
Haiza, dựa vào bản thân mình để phân định đúng sai, chứ ko dựa vào người khác (chú công an).
Dựa vào bản thân thì dễ mắc lỗi chủ quan, tự cho mình là đúng ạ. Khi cụ chê những người không tin vào nhận định bản thân mà tin vào kết qủa của cơ quan điều tra (đại diện pháp luật) thì có nghĩa là cụ đang không tin vào pháp luật đúng không ạ?
Nốt câu này, cháu thề ko tranh luận với cụ nữa, trừ phi cụ laị tìm được các cmt của cháu dẫn chứng cháu bênh cô giáo này.

pooka

Xe container
Haiza, dựa vào bản thân mình để phân định đúng sai, chứ ko dựa vào người khác (chú công an). Dựa vào bản thân thì dễ mắc lỗi chủ quan, tự cho mình là đúng ạ.
Tranh cãi gì với người cù nhầy hả mợ.

pooka

Xe container
Cháu bé Lê Văn Luyện khi phạm tội cũng đã 18 đâu
Dưới 18 tuổi thì từ thời xưa đến nay anh hùng thiếu niên nhiều lắm.
Nên không thể nói là tuổi học sinh không biết gì, chỉ đáng thương và không nguy hiểm. Có một số cụ còn bảo là dị ứng với những người đi chửi một đứa học sinh. ???

Yeuaibaygio

Xe container
Tất nhiên là em sẽ thế rồi. Nếu ngay thẳng và dũng cảm, trong trường hợp của cụ, người ta sẽ muốn biết để bảo vệ/ chứng minh lời nhận xét của mình là đúng. Em nghĩ lf cụ không có thời gian đôi co với em thôi.
Em sẽ chỉ dành thời gian của em cho người hoặc việc gì em thấy cần Cụ ạ.
Em không thấy lợi ích gì của việc trao đổi kỹ hơn với cụ trong thớt này.
Thế nếu em không muốn biết ý cụ như nào thì em không ngay thẳng và dũng cảm à cụ? Em không cho rằng đâm đầu vào cối xay gió là dũng cảm đâu. :)

Đá sỏi

Xe buýt
Thôi em rút gọn lần nữa vậy: Cụ bảo mợ ấy bảo vệ cô giáo là sai, em bảo mợ ấy không sai. Vì bản chất chẳng qua là không cùng hướng và khác với ý cụ thôi. Đồng thời đưa ra dẫn chứng tới những người hành nghề luật sư, nếu theo mạch tư duy của cụ thì những người luật sư khi bảo vệ ai đó đang vì phạm pháp luật bị toà xử thì họ cũng sai ah :))
Thứ nhất: em k0 nói cụ just for fun sai vì bảo vệ cô giáo. Em nói cụ just for fun nghiêng về phía bảo vệ hành vi sai lầm của cô giáo dưới nhiều hình thức khác nhau.
Thứ hai: Về bản chất, ý kiến (opinion) không phải kiến thức/kinh nghiệm nhưng dựa trên kiến thức/ kinh nghiệm nên ý kiến khi được phát biểu ra trong một cuộc trò chuyện sẽ có đúng và sai. Các ý kiến không cùng hướng/ khác với ý của người đối thoại là các ý kiến không đi đúng trọng tâm/chủ đề và mục tiêu của trao đổi
Thứ ba: cụ nói đến nghề luật sư, thì em đáp bằng khái niệm 'thiên chức', có nghĩa là em và cụ đã mở rộng vượt qua chủ đề của topic.

Em nói vậy đã hài lòng cụ chưa?

Yeuaibaygio

Xe container
Thứ nhất: em k0 nói cụ just for fun sai vì bảo vệ cô giáo. Em nói cụ just for fun nghiêng về phía bảo vệ hành vi sai lầm của cô giáo dưới nhiều hình thức khác nhau.
Thứ hai: Về bản chất, ý kiến (opinion) không phải kiến thức/kinh nghiệm nhưng dựa trên kiến thức/ kinh nghiệm nên ý kiến khi được phát biểu ra trong một cuộc trò chuyện sẽ có đúng và sai. Các ý kiến không cùng hướng/ khác với ý của người đối thoại là các ý kiến không đi đúng trọng tâm/chủ đề và mục tiêu của trao đổi
Thứ ba: cụ nói đến nghề luật sư, thì em đáp bằng khái niệm 'thiên chức', có nghĩa là em và cụ đã mở rộng vượt qua chủ đề của topic.

Thứ nhất, thứ hai, thứ ba đều là cảm tính cá nhân.

Đá sỏi

Xe buýt
Em sẽ chỉ dành thời gian của em cho người hoặc việc gì em thấy cần Cụ ạ.
Em không thấy lợi ích gì của việc trao đổi kỹ hơn với cụ trong thớt này.
Thế nếu em không muốn biết ý cụ như nào thì em không ngay thẳng và dũng cảm à cụ? Em không cho rằng đâm đầu vào cối xay gió là dũng cảm đâu. :)
:D Don Quijote nhờ đâm đầu vào chiến đấu với cối xay gió mà được cả loài người biết đến/ nhớ đến từ hàng trăm năm nay. Em không phải cối xay gió, lẽ thật là vậy, nhưng sao cụ lại nhắc đến Don Quijote? Em hơi tò mò chút, cụ không trả lời cũng chẳng sao :P

Đá sỏi

Xe buýt
Thứ nhất, thứ hai, thứ ba đều là cảm tính cá nhân.
Cụ không học khoa học xã hội, đúng không? Chắc chắn là cụ không học ngành này rồi nên mới nói đó là cảm tính cá nhân. Đó là khoa học đấy

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhưng mà lớp 12 tức là 18 tuổi để cô chửi như vậy mà khóc với van nài thì kĩ năng sốnv của bé này kém quá.
Một là máu điên thì ném con mẹ cái bánh vào mặt bà giáo rồi đi về, kỉ luật thì kỉ luật sợ bòi gì.
Hai là ra cửa bật đt nhét túi ngực quay lại cho bà ý chửi, mai cho xem clip 1 là bà xin lỗi tôi 2 là cả nước xem clip rồi bà lên sở giải trình.
18 tuổi sắp ra đời rồi mà ôm chân khóc lóc, chán quá.
Chưa kể phụ huynh cũng chán, nếu đúng như sự việc mà chưa gì đã thoả hiệp thì vớ vẩn.
Học sinh cũng có đứa nọ đứa kia, cụ cứ làm như đứa nào nó cũng chiến như cụ nói ý.
Trên này toàn ng trưởng thành cả mà còn đầy ng lập thớt xin tư vấn về cách giải quyết các sự vụ trong cuộc sống thì đòi một đứa học sinh ngây thơ làm như cụ nói thì tôi e rằng nó bị đuổi học từ lâu rồi.

theanh90

Xì hơi lốp
Gian dối với làm trái lệnh nó cứ lặp đi lặp lại thì bỏ qua được à cụ.
Em thấy các cụ cho là đứa học sinh thì không biết gì, không nguy hiểm?
16 tuổi đã chỉ huy dàn nhạc, và cũng 16 tuổi cũng có đứa trở thành kẻ giết người hàng loạt đấy.
Hành vi của em học sinh là mua bánh không đúng nơi cô chọn. Hậu quả không lớn, không chứng minh được dấu hiệu vụ lợi. Giả thuyết không căn cứ trên diễn biến sự việc thì quá là bừa bãi.

trong hình sự có 3 giai đoạn: ý đồ, hành vi, hậu quả. Phán đoán về ý đồ là việc rất khó, không dựa trên bằng chứng mà cứ đoán già đoán non mà lại hướng bôi xấu, hạ thấp nhân cách em học sinh kia là không đúng đắn một chút nào. Nói thẳng là bênh bất chấp đúng sai.

Yeuaibaygio

Xe container
:D Don Quijote nhờ đâm đầu vào chiến đấu với cối xay gió mà được cả loài người biết đến/ nhớ đến từ hàng trăm năm nay. Em không phải cối xay gió, lẽ thật là vậy, nhưng sao cụ lại nhắc đến Don Quijote? Em hơi tò mò chút, cụ không trả lời cũng chẳng sao :P
Em không muốn nổi tiếng theo cách này ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Em ạ cụ luôn, cụ còm xong khéo cụ còn chả nhớ cụ nói gì ấy chứ. Em trích lại còm của cụ bảo mợ ấy sai đây: "Cái sai của cụ là bảo vệ một giáo viên cụ thể với những sai lầm cụ thể"

Em k0 giảm nhẹ 'tội danh' :P của cụ mà là tăng nặng.
Cụ bảo vệ giáo viên, những người mà cụ thấy cần phải bảo vệ, là tốt, không có gì sai. Cái sai của cụ là bảo vệ một giáo viên cụ thể với những sai lầm cụ thể, hiển nhiên và không thể né tránh.
Đúng-Sai là do kiến thức và kinh nghiệm của bản thân mỗi người quyết định, chứ tòa án và công an chỉ phân định chúng theo thẩm quyền và quy phạm pháp luật. Tại sao cụ phải dựa vào người khác để quyết định đúng - sai? Em lại chê cụ thêm một lần nữa.
Em dùng từ 'vô nhân tính' và 'kém văn hóa' để chỉ các post đổ lỗi hoặc có hàm ý đổ lỗi cho cháu học sinh. 'Kém văn hóa' tức là kém tự tu dưỡng, không/ít có kinh nghiệm trong các vấn đề xã hội; 'vô nhân tính' là không có tính nhân văn. Hai thuật ngữ này của em hoàn toàn khác xa cách cụ hiểu chúng. Em phải nói rõ để cụ không phải lăn tăn.
Em sẽ chẳng bất ngờ gì nếu số còm bên đả kích cô giáo bị xóa nhiều hơn, bởi em biết và cảm thông với nỗi tức giận không thể kiềm chế trước những bao biện cho một sai lầm hiển nhiên trong môi trường giáo dục là như thế nào.
Thôi mình bỏ qua chủ đề này cho vui vẻ. Em trêu vui thôi, có gì sorry cụ nhé :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Website
www.facebook.com
Các cụ mợ vui lòng không lạc đề, không vi phạm nội quy để tránh hậu quả đáng tiếc cho lốp xe của các cụ mợ. Đặc biệt là cụ Đá sỏi , vui lòng không công kích cá nhân dưới mọi hình thức.