[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ xung đột giữa HS và GV lớp 12D4, THPT Đa Phúc, Sóc Sơn, HN

holland

Xe tăng
Đấy là quan điểm của cụ và cháu cũng thấy nó hợp lý, bởi vì cháu cũng chả trách gì bạn nữ sinh ấy cả, bạn ấy quỳ là lựa chọn cá nhân của bạn ấy trong trường hợp này. Còn nếu giả sử là con cháu thì cháu sẽ không đồng ý với hành động đó. Nếu con cháu mà lựa chọn phương án quỳ thì về sẽ bị ăn đòn về tội quỳ.
Cụ cứ đọc lại cmt cháu mà xem, cháu chả bênh cô cũng chả bênh trò, chỉ ko bênh nổi các cụ sử dụng những lời lẽ quá khích khi cmt trong thớt thôi.
Chuẩn.
Ở đây cả cô và trò đều hành xử quá đáng và quá khích. Sự việc không to tát mà 2 người có cách xử sự bó tay luôn,không biết dùng từ gì để nói nữa. Không thể bênh nổi ai.

just for fun

Xe lăn
Em là một trong những người đưa ra giả thiết có khả năng có cháu gài bẫy cô. Khi một sự việc chưa có kết luận thì mọi giả thuyết cơ bản được chấp nhận. Em đưa vì đơn giản học sinh lớp 12 (bí thi đoàn), có quyết định khác ý kiến giáo viên thì trừ yếu tố bệnh lí khả năng quỳ hay ngất sau khi bị mắng nó hơi phi logic thông thường. Tất nhiên là nó có thể nhưng không phải không có những khả năng khác. Việc kết luật đúng-sai của cả cô và trò trong trường hợp này của cả em và cụ sẽ mang tính cảm tính rất cao vì mình hoàn toàn không có thông tin gì trừ một mẩu video rất ngắn nếu không đặt trong bức tranh tổng thể thì khá khó xét đoán. Tất nhiên hành vi của cô như thế là không đúng dù ntn chăng nữa nhưng không phải vì thế mà dùng từ ngữ vô văn hóa với cô hay ngành giáo dục hoặc dùng những biện pháp cực đoan kiểu đuổi khỏi ngành. Cồn chuyện vì sao đưa giả thiết có thể học sinh gài bẫy vì việc đó xảy ra không ít chứ sao.Hả hê thì dễ, công chính thì khó.
Chuyện tranh cãi giữa cccm trên thớt này cháu thấy nó như đoạn kịch này:
Nhạc 🎵 dạo….
Dẫn chuyện: Ở 1 ngôi trường nọ, có một cô giáo xung đột với 1 hs … câu chuyện dẫn ra như chúng ta đã biết.
1 bạn ra sân khấu ném đá rào rào, lời thoại như sau:
- Ờ, cái bọn giáo viên thật là khốn nạn, cái con cô giáo nó bắt 1 đứa bé quỳ, khóc 2 tiếng đến mức ngất đi chỉ vì mua bánh sai địa chỉ. Mày đã nghe file ghi âm chưa? Trời ơi cái con mụ đó giọng điệu chua ngoa, tao nghe nói các thế hệ hs ở trường đứa nào nó cũng ghét… loại đó thì là giáo viên cái nỗi gì, thằng hiệu trưởng nó cũng bao che cho con giáo viên đó. Tao thấy nó cầm cổ áo đứa bé lôi xềnh xệch dọc hành lang, mà mấy đứa lớp nó cũng là đồ vô cảm, ngồi ăn hát hò kệ bạn quỳ khóc đến mức ngất đi ở ngoài kia..
1 bạn khác lên túm tay áo kéo lại:
-Ờ thì tao cũng nghe thế, nhưng khiếp quá, mày chê bà giáo viên chanh chua mà mày dùng những từ ngữ còn quá bà ấy là sao? Với lại, hs thời nào nó cũng nghịch, mọi khả năng đều có thể xảy ra tao nghe nói nhà trường đã mời chú công an đẹp trai vào điều tra rồi. Cứ từ từ xem như nào đã, đi đâu mà vội. Tao tin chú công an 👮‍♀️
- Mày là đồ không có trái tim, là đồ đạo đức giả. Mày không động lòng trắc ẩn. Cái con giáo viên đó nó phải bị xử bắn, nó phải bị đuổi ra khỏi ngành. Mày tin vào luật pháp làm gì, mày phải tin vào bản thân
- Ơ, thì lỗi đến đâu xử đến đấy chứ. Sao mày lại sử dụng những từ mà tao thấy có đúng đâu. Ví dụ như là…
- Mày bênh con giáo đấy phỏng?
- Ủa, là như nào??:-/#:-s:-B

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Chuyện tranh cãi giữa cccm trên thớt này cháu thấy nó như đoạn kịch này:
Nhạc 🎵 dạo….
Dẫn chuyện: Ở 1 ngôi trường nọ, có một cô giáo xung đột với 1 hs … câu chuyện dẫn ra như chúng ta đã biết.
1 bạn ra sân khấu ném đá rào rào, lời thoại như sau:
- Ờ, cái bọn giáo viên thật là khốn nạn, cái con cô giáo nó bắt 1 đứa bé quỳ, khóc 2 tiếng đến mức ngất đi chỉ vì mua bánh sai địa chỉ. Mày đã nghe file ghi âm chưa? Trời ơi cái con mụ đó giọng điệu chua ngoa, tao nghe nói các thế hệ hs ở trường đứa nào nó cũng ghét… loại đó thì là giáo viên cái nỗi gì, thằng hiệu trưởng nó cũng bao che cho con giáo viên đó. Tao thấy nó cầm cổ áo đứa bé lôi xềnh xệch dọc hành lang, mà mấy đứa lớp nó cũng là đồ vô cảm, ngồi ăn hát hò kệ bạn quỳ khóc đến mức ngất đi ở ngoài kia..
1 bạn khác lên túm tay áo kéo lại:
-Ờ thì tao cũng nghe thế, nhưng khiếp quá, mày chê bà giáo viên chanh chua mà mày dùng những từ ngữ còn quá bà ấy là sao? Với lại, hs thời nào nó cũng nghịch, mọi khả năng đều có thể xảy ra tao nghe nói nhà trường đã mời chú công an đẹp trai vào điều tra rồi. Cứ từ từ xem như nào đã, đi đâu mà vội. Tao tin chú công an 👮‍♀️
- Mày là đồ không có trái tim, là đồ đạo đức giả. Mày không động lòng trắc ẩn. Cái con giáo viên đó nó phải bị xử bắn, nó phải bị đuổi ra khỏi ngành. Mày tin vào luật pháp làm gì, mày phải tin vào bản thân
- Ơ, thì lỗi đến đâu xử đến đấy chứ. Sao mày lại sử dụng những từ mà tao thấy có đúng đâu. Ví dụ như là…
- Mày bênh con giáo đấy phỏng?
- Ủa, là như nào??:-/#:-s:-B
:D Em tí phun cafe vào bàn bên cạnh.

Frontier70

Xe máy
Em thấy tổ chức sinh nhật cho các cháu cũng tốt mà. Đây chỉ là trường hợp đáng tiếc trong một lớp học trong một trường nhỏ, nó chẳng phải là điển hình hay đại diện gì để phải thay đổi cụ ah. Lớp ku con nhà em tháng nào chả tổ chức sinh cho các bạn trong lớp, xong bố mẹ có con SN còn đón một số bạn thân của con mình về nhà tổ chức ăn mặn cơ!
Vấn đề là kỹ năng sống của cô quá kém, chi phí của phụ huynh bỏ ra thì cô nên tránh các quyết định liên quan đến các khoản này mà mang tiếng. Các hoạt động mang tính xã hội hóa này cần kết hợp với hội PHHS, giáo viên chủ nhiệm (GVCN) chỉ đứng vai trò hướng dẫn, tư vấn thôi, xông vào đòi quyết định thì không tránh khỏi bị đặt vấn đề tư lợi. Các GVCN của F1 em toàn thế, thậm chí đưa tiền trực tiếp để giải quyết cho nhanh thì đều khéo léo từ chối. Nếu rõ ràng như vậy thì sẽ chẳng bao giờ xảy ra trường hợp này.
Trong thời điểm hiện nay - khi vấn đề quỹ hội PHHS đang nóng - sẽ không khỏi dấy lên câu hỏi trong các phụ huynh: mục đích đóng quỹ hội là "để lo cho các cháu", nhưng khi các cháu thích ăn bánh tiệm khác không phải tiệm bánh cô chỉ định lại phải nhận cái kết như vậy là sao???

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vấn đề là kỹ năng sống của cô quá kém, chi phí của phụ huynh bỏ ra thì cô nên tránh các quyết định liên quan đến các khoản này mà mang tiếng. Các hoạt động mang tính xã hội hóa này cần kết hợp với hội PHHS, giáo viên chủ nhiệm (GVCN) chỉ đứng vai trò hướng dẫn, tư vấn thôi, xông vào đòi quyết định thì không tránh khỏi bị đặt vấn đề tư lợi. Các GVCN của F1 em toàn thế, thậm chí đưa tiền trực tiếp để giải quyết cho nhanh thì đều khéo léo từ chối. Nếu rõ ràng như vậy thì sẽ chẳng bao giờ xảy ra trường hợp này.
Trong thời điểm hiện nay - khi vấn đề quỹ hội PHHS đang nóng - sẽ không khỏi dấy lên câu hỏi trong các phụ huynh: mục đích đóng quỹ hội là "để lo cho các cháu", nhưng khi các cháu thích ăn bánh tiệm khác không phải tiệm bánh cô chỉ định lại phải nhận cái kết như vậy là sao???
Vâng, có lẽ nhà em may mắn. Nhà em 3 cháu, 2 cháu đầu thì cũng đã xong PTTH rồi nhưng quả thực lớp các con em các hoạt động sinh nhật hay hội hè này em thấy họ tổ chức quá tốt. Các bác trong Hội PHHS luôn tận tâm và tài trợ cho lớp nhiều, có bác còn tài trợ cả lớp đi dã ngoại 2 ngày ~o)

Yeuaibaygio

Xe container
Quan điểm cá nhân của em về vụ này:
1. Bạn học sinh sai vì không mua bánh đúng chỗ đã thống nhất với cô từ trước mà không trao đổi lại với cô.
2. Cô sai khi thiếu kiềm chế, mắng mỏ bạn học sinh quá lời và yêu cầu bạn ra khỏi lớp.
3. Bạn học sinh khóc 2 tiếng đến co giật, quỳ, ôm chân cô giáo là hành động phản cảm.
4. Cô giáo chỉ tay, kéo cổ áo bạn học sinh là hành động phản cảm.
5. Chỉ qua thu thập thông tin trên Fb, mạng xã hội, cô giáo được số đông kết luận là ghê gớm, bị nhiều học sinh ghét, sợ.
6. Chưa có thông tin hay ý kiến nhận xét của gia đình, nhà trường, bạn bè nhưng bạn học sinh được số đông kết luận là nhút nhát, yếu đuối.
7. Vụ việc đang được cơ quan công an điều tra, chưa có kết luận.
8. Người quay và lan truyền clip là sai, chắc sẽ được xử lý phù hợp.
9. Cô giáo đã bị tạm điều chuyển việc khác, không giảng dạy môn Giáo dục công dân và làm chủ nhiệm lớp 12D4, không làm công tác tư vấn học đường của trường nữa.
10. Ngành giáo dục sẽ có hình thức xử lý theo quy định với cô giáo sau khi có kết luận của cơ quan điều tra. Các mức từ nhẹ đến nặng sẽ là: khiển trách, cảnh cáo, cách chức/điều chuyển, cho thôi việc. Trong trường hợp này, dư luận xã hội cũng sẽ đóng vai trò nhất định, có thể làm tăng nặng hoặc giảm nhẹ khi những người có thẩm quyền xem xét hình thức kỷ luật.
11. Gia đình cháu học sinh nên quan tâm đến con về sức khỏe thể chất và tinh thần, làm công tác tư tưởng cho con. Dạy con nhìn nhận vấn đề khách quan, đúng sai rõ ràng để rút kinh nghiệm, dám làm dám chịu. Không để con tiếp xúc nhiều với dư luận xã hội tiêu cực. Tuyệt đối không đưa con vào vai nạn nhân, trong vụ việc này con cần nhận thức trong vai trò bình đẳng với cô giáo thì sẽ thấy bình thường.
12. Cá nhân em rút kinh nghiệm từ vụ này để dạy con hành xử đúng mực. Tránh tạo ra mâu thuẫn không cần thiết trong cuộc sống.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng, có lẽ nhà em may mắn. Nhà em 3 cháu, 2 cháu đầu thì cũng đã xong PTTH rồi nhưng quả thực lớp các con em các hoạt động sinh nhật hay hội hè này em thấy họ tổ chức quá tốt. Các bác trong Hội PHHS luôn tận tâm và tài trợ cho lớp nhiều, có bác còn tài trợ cả lớp đi dã ngoại 2 ngày ~o)
Lớp con em cũng nhiều hoạt động, các con đều thích mà Cụ. Những người đứng lên tổ chức quá nhiệt tình và rất vất vả.

.Bo My

Xe container
Quan điểm cá nhân của em về vụ này:
1. Bạn học sinh sai vì không mua bánh đúng chỗ đã thống nhất với cô từ trước mà không trao đổi lại với cô.
2. Cô sai khi thiếu kiềm chế, mắng mỏ bạn học sinh quá lời và yêu cầu bạn ra khỏi lớp.
3. Bạn học sinh khóc 2 tiếng đến co giật, quỳ, ôm chân cô giáo là hành động phản cảm.
4. Cô giáo chỉ tay, kéo cổ áo bạn học sinh là hành động phản cảm.
5. Chỉ qua thu thập thông tin trên Fb, mạng xã hội, cô giáo được số đông kết luận là ghê gớm, bị nhiều học sinh ghét, sợ.
6. Chưa có thông tin hay ý kiến nhận xét của gia đình, nhà trường, bạn bè nhưng bạn học sinh được số đông kết luận là nhút nhát, yếu đuối.
7. Vụ việc đang được cơ quan công an điều tra, chưa có kết luận.
8. Người quay và lan truyền clip là sai, chắc sẽ được xử lý phù hợp.
9. Cô giáo đã bị tạm điều chuyển việc khác, không giảng dạy môn Giáo dục công dân và làm chủ nhiệm lớp 12D4, không làm công tác tư vấn học đường của trường nữa.
10. Ngành giáo dục sẽ có hình thức xử lý theo quy định với cô giáo sau khi có kết luận của cơ quan điều tra. Các mức từ nhẹ đến nặng sẽ là: khiển trách, cảnh cáo, cách chức/điều chuyển, cho thôi việc. Trong trường hợp này, dư luận xã hội cũng sẽ đóng vai trò nhất định, có thể làm tăng nặng hoặc giảm nhẹ khi những người có thẩm quyền xem xét hình thức kỷ luật.
11. Gia đình cháu học sinh nên quan tâm đến con về sức khỏe thể chất và tinh thần, làm công tác tư tưởng cho con. Dạy con nhìn nhận vấn đề khách quan, đúng sai rõ ràng để rút kinh nghiệm, dám làm dám chịu. Không để con tiếp xúc nhiều với dư luận xã hội tiêu cực. Tuyệt đối không đưa con vào vai nạn nhân, trong vụ việc này con cần nhận thức trong vai trò bình đẳng với cô giáo thì sẽ thấy bình thường.
12. Cá nhân em rút kinh nghiệm từ vụ này để dạy con hành xử đúng mực. Tránh tạo ra mâu thuẫn không cần thiết trong cuộc sống.
thiếu đoạn cô bỏ mặc học sinh 2 tiếng nữa. Đáng lẽ muốn phạt gì thì cứ nói ra, hoặc bảo là đứng đó 2 tiếng cho vô, để học sinh biết trước, không nên bỏ mặc thế, hs sẽ mất phương hướng.

Chỉnh sửa cuối:

Đá sỏi

Xe buýt
Văn của cụ cứ câu trước đá câu sau, góc nhìn hẹp, lập luận kém, công kích cá nhân, em cũng chê cụ.
Lời nói này của cụ không có giá trị. Cụ muốn biết vì sao không? :D

Cái đậm đậm, nếu cụ tìm thấy các cmt cháu bảo vệ giáo viên cụ thể thì cháu sẽ xin lỗi cụ, nhưng nếu cụ không tìm thấy thì cụ phải xin lỗi cháu.
Còn cụ chê cháu thì cứ chê thôi, chứ theo cụ pháp luật ko có ý nghĩa gì trong việc phân định đúng sai thì cái chê của cụ nó vô nghĩa quá. Tóm lại, khi cụ đã nói về các trải nghiệm cá nhân của cụ và cho rằng phân định đúng sai dựa trên đó chứ quy phạm pháp luật ko có ý nghĩa thì cháu dừng tranh luận với cụ. Bởi vì cháu theo phe chú công an (là phe pháp luật). Còn cụ theo phe cháu không biết gọi tên là gì, nhưng đại khái là thông cảm cho sự tức giận không thể kiểm chế của người này (cộng đồng mạng) nhưng lại không thông cảm cho sự thiếu kiềm chế của người khác (cô giáo). Đổ lỗi hoặc có hàm ý đổ lỗi cho hs (cái này cháu cũng chưa đọc xem ai đổ lối cho bạn hs) thì không được nhưng vu khống cho cô giáo thì được. Thôi thì cứ tạm gọi là team các cụ là team tin vào chính mình, không tin luật pháp. Thế giả dụ, giả dụ nhé, ko lại thành chê trách, đổ oan cho cháu hs, là chú công an điều tra ra chân tướng sự việc lần này là các cháu diễn, gài cô giáo thì lúc đó team các cụ, những người đang bảo vệ cháu bé, mạt sát cô giáo hết lời vì nhân danh công lý sẽ tính sao? Cứ cho khả năng bình thường cô giáo này khó tính, khắt khe với hs dẫn đến chuyện lần này đi.
Cụ có lẽ là phụ nữ?! nếu em đoán không lầm, nếu lầm em xin lỗi cụ.
Các post của cụ trong topic này dù không thẳng thắn, trực tiếp bảo vệ hành vi sai lầm của người giáo viên kia, thì cũng mang hàm ý bảo vệ cô ta, chống lại những chê bai, khiếm nhã vì bức xúc của những người khác.
Post này của cụ cho thấy kỹ năng đọc hiểu của cụ không được tốt lắm, vì, thứ nhất em k0 dùng trải nghiệm, em chỉ đưa một kinh nghiệm thực tế làm ví dụ. Thứ hai, tôn trọng pháp luật là tốt nhưng trước khi tôn trọng pháp luật, thì trước một hiện tượng bất kỳ, thì ai cũng phải biết phân biệt đúng-sai dựa trên kiến thức và kinh nghiệm của bản thân - đó là ý nghĩa của câu nói xưa cũ 'vẽ nhà tù ra đất mà chân không dám bước vào' và cũng là ý nghĩa đó trong câu viết của em dành cho cụ.
Em cảm thông với bức xúc của dư luận nhưng không cảm thông cho sự thiếu kiềm chế của một người cụ thể đang thi hành chức trách, nhất là chức trách của một giáo viên, một công nhân viên chức.
Em k0 hề cổ vũ cho sự vu khống cho bất kỳ ai, nên nếu cụ cho rằng em là như vậy tức là cụ đang vu khống em.
Vài giả định cuối của cụ, em sẽ không trả lời vì chúng thể hiện sự bức xúc của cụ, em thông cảm được...
Đi thi debate như này là chết, post cụ ấy mắc các lỗi như sau:
1. Lỗi nguỵ biện chỉ trích cá nhân
2. Lỗi nguỵ biện kết luận ẩu
3. Lỗi nguỵ biện cá trích
4. Lỗi nguỵ biện kinh nghiệm vụn vặt.
Thêm nữa, cụ không biết gì về ngụy biện cả. Phải tài năng lắm lắm mới ngụy biện được đấy. Xưa thời cổ đại, những người ngụy biện ở tầm hơn giáo sư bây giờ nhiều.
hehe

fanmu12345

Xe điện
Tổ lái

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Đá sỏi

Xe buýt
Em là một trong những người đưa ra giả thiết có khả năng có cháu gài bẫy cô. Khi một sự việc chưa có kết luận thì mọi giả thuyết cơ bản được chấp nhận. Em đưa vì đơn giản học sinh lớp 12 (bí thi đoàn), có quyết định khác ý kiến giáo viên thì trừ yếu tố bệnh lí khả năng quỳ hay ngất sau khi bị mắng nó hơi phi logic thông thường. Tất nhiên là nó có thể nhưng không phải không có những khả năng khác. Việc kết luật đúng-sai của cả cô và trò trong trường hợp này của cả em và cụ sẽ mang tính cảm tính rất cao vì mình hoàn toàn không có thông tin gì trừ một mẩu video rất ngắn nếu không đặt trong bức tranh tổng thể thì khá khó xét đoán. Tất nhiên hành vi của cô như thế là không đúng dù ntn chăng nữa nhưng không phải vì thế mà dùng từ ngữ vô văn hóa với cô hay ngành giáo dục hoặc dùng những biện pháp cực đoan kiểu đuổi khỏi ngành. Cồn chuyện vì sao đưa giả thiết có thể học sinh gài bẫy vì việc đó xảy ra không ít chứ sao.Hả hê thì dễ, công chính thì khó.
Em không dùng từ ngữ nào gọi là thiếu văn hóa hay bất lịch sự với cô giáo mắc sai lầm, đúng không?

Em chỉ nói với cụ thế này, một giáo viên khiến cho/ để cho một nữ học sinh phải quỳ lạy cầu xin sự tha thứ của mình, thì người giáo viên đó là một giáo viên cực kỳ tồi cả về đạo đức và chuyên môn. Nhận định của em có sai không?

Em chỉ nói với cụ thế này, một giáo viên khiến cho/ để cho một nữ học sinh phải quỳ lạy cầu xin sự tha thứ của mình, thì người giáo viên đó là một giáo viên cực kỳ tồi cả về đạo đức và chuyên môn. Nhận định của em có sai không?
Sai nhé. Em đã từng đi dạy bậc đại học. Học trò em, nữ có nam có, thi trượt học kỳ, đến VP em xin điểm không dược cũng quỳ ở cửa VP khóc lóc. Nghĩ lại giờ thấy may quá, không đứa nào quỳ 2 tiếng xong ngất ra đó không lại rách việc. Mà thật ra có thì chắc cũng không sao, vì hành lang có máy quay, em cũng chả dại động vào người HSSV cho phiền.

TorienT

Xe container
Em không dùng từ ngữ nào gọi là thiếu văn hóa hay bất lịch sự với cô giáo mắc sai lầm, đúng không?

Sai. Em rảnh bóc tí nhé.
1. Học sinh theo clip là tự quỳ, giáo viên không bắt. Còn nếu cụ gán tội đến mức là để học sinh tự quỳ giáo viên cũng có lỗi thì em chịu.
2. Đạo đức với chuyên môn là 2 chuyện ít liên quan đến nhau. Tách riêng đạo đức thì theo clip giáo viên sai nhưng không thể dùng từ "cực kì tồi về đạo đức" nếu chỉ có thế.
...
Cụ tấn công giáo viên cực kì rõ rệt và định kiến.
.....

theanh90

Xì hơi lốp
Ôi thật sự kỳ quặc, giả thuyết không phải căn cứ để chứng minh sự việc. Nếu có tình tiết mới thì hẵng đưa ra ý kiến, đắp thịt thêm lông sự việc thì càng làm người ta thấy phản cảm thôi.
Một con người bình thường, chưa cần phải nói đến cô giáo có tính sư phạm, dạy gdcd lại còn làm công tác tâm lý học đường, thì cũng sẽ bỏ qua chuyện mua bánh không đúng chỗ mình chỉ định, cùng lắm là nhắc nhở. Hình phạt do cô giáo đưa ra là doạ hạ hạnh kiểm đuổi ra khỏi lớp. Không cần phải quay ra bàn về chuyện không bắt quỳ hay bắt quỳ.

pooka

Xe container
Ôi thật sự kỳ quặc, giả thuyết không phải căn cứ để chứng minh sự việc. Nếu có tình tiết mới thì hẵng đưa ra ý kiến, đắp thịt thêm lông sự việc thì càng làm người ta thấy phản cảm thôi.
Một con người bình thường, chưa cần phải nói đến cô giáo có tính sư phạm, dạy gdcd lại còn làm công tác tâm lý học đường, thì cũng sẽ bỏ qua chuyện mua bánh không đúng chỗ mình chỉ định, cùng lắm là nhắc nhở. Hình phạt do cô giáo đưa ra là doạ hạ hạnh kiểm đuổi ra khỏi lớp. Không cần phải quay ra bàn về chuyện không bắt quỳ hay bắt quỳ.
Gian dối với làm trái lệnh nó cứ lặp đi lặp lại thì bỏ qua được à cụ.
Em thấy các cụ cho là đứa học sinh thì không biết gì, không nguy hiểm?
16 tuổi đã chỉ huy dàn nhạc, và cũng 16 tuổi cũng có đứa trở thành kẻ giết người hàng loạt đấy.

Đá sỏi

Xe buýt
Thế giờ muốn đuổi giáo viên nào học sình chỉ cần quỳ cái là xong cụ nhỉ. Logic này quá hay.
Chuyện chuyên môn, đạo đức song hành cụ lôi cái trích dẫn đấy em cũng không bàn nữa. Logic này cũng lại quá hay.
Nói ntn nhỉ. bó tay chấm cơm. Cụ thắng rồi.
Cụ là người theo dõi topíc này từ rất lâu, trước cả em, sao cụ không để ý đến lúc em nói mọi sự việc đều có một quá trình? Hành vi quỳ khóc của nữ sinh là kết quả của một quá trình.
Em nói thêm với cụ, 'tài/ tài năng' chính là expertise. Nếu cụ theo Tây học, em đoán vậy, thì phải biết ý nghĩa của expertise là gì, nhưng cụ đã không biết nên em cungx rất tiếc.

Batman

Xe điện
Em vào xem các cụ tranh luận đến đâu rồi.
Việc mâu thuẫn của hai cá nhân, nhưng chỉ gắn đến nghề nhạy cảm là có ối chuyện để bàn. :D

TorienT

Xe container
Cụ là người theo dõi topíc này từ rất lâu, trước cả em, sao cụ không để ý đến lúc em nói mọi sự việc đều có một quá trình? Hành vi quỳ khóc của nữ sinh là kết quả của một quá trình.
Em nói thêm với cụ, 'tài/ tài năng' chính là expertise. Nếu cụ theo Tây học, em đoán vậy, thì phải biết ý nghĩa của expertise là gì, nhưng cụ đã không biết nên em cungx rất tiếc.
Mình dừng thôi cụ, cụ thắng rồi.