[Funland] Tĩnh Hải Quân!

Trạng thái
Thớt đang đóng

trauxanh

Xe lăn
Cuối tuần, em lại mời lão[@trauxanh;321342] và [@XPQ;25733] vào chém tiếp.
Đang chém bên thớt các vấn đề tâm linh huyền bí bên cà phê.
Ít thời gian quá thỉnh thoảng mới ngó.:D

XPQ

Xe cút kít
Đây là ảnh đồng bằng sông Hông từ vệ tinh.

trauxanh

Xe lăn
Em tưởng bác nói về Phong thủy !
Dạ...
Tất cả đều có liên quan, như từ 1 cái gốc mới sinh ra thân, cành, hoa lá, quả...
Trong đó thì Vương hay Tướng chỉ là một trong những cái quả thôi ạ. :D

Ngo Rung

Xe lăn
Dạ...
Tất cả đều có liên quan, như từ 1 cái gốc mới sinh ra thân, cành, hoa lá, quả...
Trong đó thì Vương hay Tướng chỉ là một trong những cái quả thôi ạ. :D
Úi xời, phong thủy nhà em thì em có số phát tướng cụ ạ, còn Gấu em nó là vương roài, để bữa nào về quê ngoại yểm bùa cái không có thì em chết mất :))

trauxanh

Xe lăn
Úi xời, phong thủy nhà em thì em có số phát tướng cụ ạ, còn Gấu em nó là vương roài, để bữa nào về quê ngoại yểm bùa cái không có thì em chết mất :))
Trường hợp này, cụ yểm cái bùa ngay ở nhà thôi, cần gì phải đi đâu?

Pháp khí đơn giản, cụ cứ dùng cái chầy mà đem cắm ở giữa giường là ổn. :)):)):))

Bung To

Xe điện
Trường hợp này, cụ yểm cái bùa ngay ở nhà thôi, cần gì phải đi đâu?

Pháp khí đơn giản, cụ cứ dùng cái chầy mà đem cắm ở giữa giường là ổn. :)):)):))
Lão ý nằm dưới thì cắm chả tác dụng yểm đâu :D

di_dau_ve_dau

Xe tải
em chả hiểu je luông :)) nên xin fep cụ chủ cho em hóng động tĩnh :))

pain

Xe ba gác
Ngoài cafe thấy thớt cũng vui vui, thôi thì em mời cụ [@KhuongDuy;49857] , cụ [@Luu Lehong;20361] , cụ [@Ken_girl;27585] vào đây chém về vấn đề này cho xôm :D

KhuongDuy

Xe điện
Tất cả mọi người đều sinh ra có quyền bình đẳng và quyền miu cầu hạnh phắc.Các cuốc gia cũng thế.
Trong cuộc sống hàng ngày,có những anh cương cường quả đoán,nhìn xa trông rộng quyết chí ủ miu lập nghiệp làm giàu.Cũng có những anh tối ngày chỉ soi mói ứa này đứa kia,ghen tức với người ta tài đảm,khinh rẻ với người ta khó cực,không bao giờ tự mở đường đi cho mình,chi bó gối ngồi chờ có đứa đàn anh nào nó dẫn.Các cuốc gia cũng thế.

Bởi thế,nếu nói nước Tàu nó đểu nó thâm nó tham nó ác,thực là không phải cái nghĩ của người văn minh mạnh mẽ và có tri thức.

Nó đểu bởi mình ngờ nghệch.
Nó thâm bởi mình ngu dốt.
Nó tham bởi mình không biết nhìn xa.
Nó ác bởi mình hèn nhược.

Chiến thắng hay thất bại trước một đối phương tài giỏi hiển hách đều là vinh dự của một quân nhân kiêu hãnh.
Bởi vậy,bàn về nước mình mí các nước,thời xưa tới thời nay,nên nhìn nhận khách quan khoa học,thực tế và sâu xa.Không nên có chỗ cho cảm xúc mà thành ra mắng vội chửi bừa,không xứng với bốn nghìn năm vẫn tự nhận mình văn hiến,lương tri phẩm giá loài người.
Và nguy hơn nữa,rơi vào cái bẫy phản tuyên truyền,tự mình bôi nhọ vẽ hề ,tự mình phô phang cái tâm can cũng chả lấy gì làm tử tế lắm,thể hiện một cái trí tuệ lèm nhèm thù dai chấp vặt,cái nhìn thiển cận không xa hơn bộ râu cằm mà không gần hơn đầu mũi.
Ngoài cafe thấy thớt cũng vui vui, thôi thì em mời cụ [@KhuongDuy;49857] , cụ [@Luu Lehong;20361] , cụ [@Ken_girl;27585] vào đây chém về vấn đề này cho xôm :D
Thấy cụ Pain kêu lại. Em lật đật chạy sang. Tưởng có rượu ngon và gái đẹp. Ai dè toàn những tinh tú trên bầu trời OF. Em là kẻ nông phu, đọc cái tiêu đề còn chưa hiểu mô tê, lướt 1 đôi còm như sấm động bên tai, dạo qua vài page đã xây xẩm mặt mày. Ngỡ mình như Từ Thức lạc vô chốn bồng lai tiên cảnh. Xin được rót hầu các cụ 1 lượt để tỏ lòng ngưỡng mộ.

pain

Xe ba gác
Em đẩy thớt lên, thỉnh các cụ [@trauxanh;321342] và [@XPQ;25733] , [@khoaquay;30827] vào chém để em hầu diệu:D

XPQ

Xe cút kít
Cái đất Tĩnh Hải Quân thời xưa xửa,không có chi nhiều đáng để chém ngoài chuyện truyền kỳ về chụy Cao Biền,thôi để quay về chủ đề Cao Biền cho nó ăn khách vậy! :D:D:D:D

trauxanh

Xe lăn
Em đẩy thớt lên, thỉnh các cụ [@trauxanh;321342] và [@XPQ;25733] , [@khoaquay;30827] vào chém để em hầu diệu:D
Cái đất Tĩnh Hải Quân thời xưa xửa,không có chi nhiều đáng để chém ngoài chuyện truyền kỳ về chụy Cao Biền,thôi để quay về chủ đề Cao Biền cho nó ăn khách vậy! :D:D:D:D
Em thì cũng không có nghiên cứu về Cao Biền. Tuy nhiên em không coi thường, vì chưa gặp lần nào, nên chửa rõ tài...
Thế nhưng xem cái Tấu thư thì thấy họ Cao cũng nắm phong thủy chính tông chứ chả đùa. Còn các sự tích thêu dệt thì tự họ Cao, cùng đám quan cấp dưới tô vẽ huyền bí có nhiều mục đích, ít nhất là che dấu thuật...

pain

Xe ba gác
Em thì cũng không có nghiên cứu về Cao Biền. Tuy nhiên em không coi thường, vì chưa gặp lần nào, nên chửa rõ tài...
Thế nhưng xem cái Tấu thư thì thấy họ Cao cũng nắm phong thủy chính tông chứ chả đùa. Còn các sự tích thêu dệt thì tự họ Cao, cùng đám quan cấp dưới tô vẽ huyền bí có nhiều mục đích, ít nhất là che dấu thuật...
Em đang trên đường, tí về có tài liệu hay chém hầu. Tiện hầu vodka luôn:))

Trạng thái
Thớt đang đóng