[Funland] Thảo luận về các mẫu dao bếp. Các mẫu dao đã từng làm.

thinhtd

Xe container
Hôm nay em nhận được dao do chính cụ chủ ship. Cụ chủ rất giữ chữ tín, đã hẹn em giao hàng mà không có shipper nên tự giao. Em đã bảo là không cần gấp nên có thể giao sau được, nhưng cụ chủ không nghe. :D
Về dao thì từ lúc lấy vợ được 2 năm, em mới phải động đến dao thớt chứ trước không có động chạm gì vào dao thớt bếp núc. Nên đánh giá nhiều thì cũng không biết nói gì. :D
Dao sáng đẹp, dao chặt rất đầm tay, nay em dùng chặt gà và thái lá chanh rất thích :)) Bộ dao này đủ nhu cầu hiện tại của gia đình em rồi.
Hi vọng theo dõi thớt này em sẽ tìm thêm được dao cho nhu cầu gia đình.

Chỉnh sửa cuối:

voldemot

Xe máy
Hôm nay em nhận được dao do chính cụ chủ ship. Cụ chủ rất giữ chữ tín, đã hẹn em giao hàng mà không có shipper nên tự giao. Em đã bảo là không cần gấp nên có thể giao sau được, nhưng cụ chủ không nghe. :D
Về dao thì từ lúc lấy vợ được 2 năm, em mới phải động đến dao thớt chứ trước không có động chạm gì vào dao thớt bếp núc. Nên đánh giá nhiều thì cũng không biết nói gì. :D
Dao sáng đẹp, dao chặt rất đầm tay, nay em dùng chặt gà và thái lá chanh rất thích :)) Bộ dao này đủ nhu cầu hiện tại của gia đình em rồi.
Em cũng mon men nghía :D
Em hay mua dao của Cao Bằng. Dùng rất thích
Dao Cao Bằng quá ok luôn cụ ạ. Nhưng mỗi tội nếu làm bằng thép thì nhà bếp hơi khó chịu với gỉ sét. Còn đi rừng thì quá tiện luôn vừa rẻ hợp túi tiền
Dạ em cứ áy náy lắm ấy. Vì em biết ai cũng thế mua sắm xong cũng thích nó ứng dụng ngay vào đời sống. Mà cụ còn ck trước thì lại càng nóng lòng hơn ý.

Em cũng gắng làm tròn lời hứa với bản thân thôi ạ.
Như em nói với cụ rồi. Có vấn đề gì cứ ới em nha.

Dao gia đình với em thế là đủ sài, không cần thiết phải dao Nhật, Đức.
Dạ em cám ơn cụ ạ. Thật sự thì em nghĩ với kiểu dao nhà bếp dành cho gia đình sắm như vậy là ok. Đủ dùng cho cả vài chục năm luôn.
Em cũng hay nhờ các cụ feed back, nhưng những feed back chất lượng như này em thường đọc lại lúc làm việc xong ngẫm nghĩ và cố gắng định hướng sản phẩm của mình điđ úng hướng và đáp ứng kịp thời những yêu cầu khách hàng cần. Nói chung cũng nhiều lắm. Cám ơn cụ đã ủng hộ.

voldemot Em cũng có nhu cầu như cụ này ạ.
Em inbox tư vấn cho cụ rồi đấy ạ.

voldemot

Xe máy
Thân gửi các cụ chơi dao.
Sắp tới làm xong loại lưỡi bằng vòng bi và ốp 2 bên không gỉ. Có gì các cụ ủng hộ em nha. Sẽ làm số lượng hạn chế cho các cụ có nhã hứng với vòng bi thôi ạ.

Ảnh bản demo em làm.

"Cá nhân bản thân em thì em ghét loại đó thế cơ chứ. Tại nó cứ gỉ gỉ. Kế cả mấy cái giấy xanh giấy đỏ của nhật luôn ý."

Kiểu bản thân em thì cứ khoái nó không gỉ thôi.

Em sẽ làm một cây khác bản hoàn thiện hơn. Em sẽ cho lưỡi nó thò ra tầm 3 mm thôi. Làm xong rồi gửi cho một cụ mà đã tâm sự với em khá lâu trên này ạ. hôm nào làm xong bản hoàn thiện rồi gửi cho cụ ấy. Nhờ cụ review xem chất lượng thế nào.

lathuroi

Xe tải
Em đăng ký mua bộ này, cụ chủ nhắn giá giúp em

voldemot

Xe máy
Hôm nay cháu vừa nhận được mấy con này của cụ chủ, chất lượng tốt
Dạ em cám ơn đã ủng hộ. Còn cái hộp dao thì cụ làm bằng gỗ gì để em còn lên thiết kế. Có link số đo mẫu hộp cho em nữa thì tiện. Có khi e tự làm cho cụ đc bằng gỗ của em thì nó ngon hơn. Mun hoa thì tuyệt. Mỗi tội tốn tiền gỗ.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

Patriots

Xe lăn
Dạ em cám ơn đã ủng hộ. Còn cái hộp dao thì cụ làm bằng gỗ gì để em còn lên thiết kế. Có link số đo mẫu hộp cho em nữa thì tiện. Có khi e tự làm cho cụ đc bằng gỗ của em thì nó ngon hơn. Mun hoa thì tuyệt. Mỗi tội tốn tiền gỗ.

Cụ cứ làm Mun Hoa đi, cháu sẽ gửi số đo cho cụ

omavn

Xe tải
Cụ inbox em xin ít hình ảnh các loại dao của cụ + giá để em tham khảo

Jue

Xe tải
Em muốn đặt một mẫu dao kiểu bên dưới

Thép làm dao màu trắng. Cán dao bằng gỗ như hình trên. Lưỡi dao hình chữ nhật: Chiều dài lưỡi 12cm, chiều rộng lưỡi 2.5cm. Mũi dao vuông góc, không vót nhọn, lượn tròn như hình dưới.

Chỗ sống dao tiếp xúc với ngón trỏ làm như hình dưới, mài nhẵn không có ba via.

Dao cho người già sử dụng nên càng nhẹ càng tốt. Ngoài ra cần đẹp. Bác chủ làm hết bao nhiêu nhắn em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

thinhtd

Xe container

Em cũng đang định tìm một cái hộp để dao. Vì dao chặt dầy hơn loại em dùng trước.
Nay vợ em lấy dao dùng cứ khen dao sắc tốt cụ ạ.

timtoi

Xe tăng
Em tìm dao thép không gỉ mà sắc bén như dao ta. Có không cụ chủ ơi? À cả máy mài dao nữa có không nhỉ?

MAYBACH18

Xe hơi
Dao Đức tất nhiên có một số loại nhưng em đc mài 4-5 loại của khách r cảm thấy lưỡi nó khá mềm hơn so với dao nhật cụ ạ.
Dao thái như loại cụ bảo inbox thì nó cầm đầm tay lắm vì dụng em
Làm 4 li. Nhưng để mà kiêm cả chặt gà thì nó kiểu k phù hợp lắm vì đầu nó nhọn ạ. Cụ xem thêm mấy mẫu này xem.

Còn này có bị gỉ ko cụ. Nếu ko gỉ làm em 1 còn nhé

ar3a

Xe điện

View attachment 6653739

Thép làm dao màu trắng. Cán dao bằng gỗ như hình trên. Lưỡi dao hình chữ nhật: Chiều dài lưỡi 12cm, chiều rộng lưỡi 2.5cm. Mũi dao vuông góc, không vót nhọn, lượn tròn như hình dưới.

View attachment 6653778

View attachment 6653728

Dao cho người già sử dụng nên càng nhẹ càng tốt. Ngoài ra cần đẹp. Bác chủ làm hết bao nhiêu nhắn em nhé.
Nếu cụ yêu cầu mức độ hoàn thiện cao như trong hình thì cần nói rõ với cụ chủ để xem có đáp ứng được không và nếu được thì chi phí như thế nào nhé. Cụ xem ảnh của các sản phẩm hoàn thiện thì sẽ thấy có một khoảng cách khá xa với hình ảnh mà cụ đăng đấy.

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]

View attachment 6653739

View attachment 6653778

View attachment 6653728

Cụ này chắc sành dao nên đặt làm với yêu cầu cao thật. Chẹp

lenhhoxung1980

Xe điện
Em mới thử con dao thái của cụ chủ. - - - - Độ sắc: mới đương nhiên là sắc rồi. Để em dùng thời gian xem bao lâu mới phải mài.
- Độ cứng: cao hơn mấy con zwilling em đang dùng. Không biết sau vài lần mài thì như nào, nhưng zwilling em mài bằng đá 1000-2000, thấy lưỡi mòn khá nhanh.
- Chống gỉ: trước mắt thì chưa thấy gỉ

Xechaybangcom

Xe điện
Chuẩn luôn cụ ơi. Giờ đa số là nhờ chợ ngta chặt luôn, về nhà mang ra chế biến luôn. Nhưng không có nó bất tiện thật ấy.

Em không sợ cụ chê, chê em càng thích vì em nhìn vào đó mà nghĩ lại sản phẩm của mình. Có người nói mình là may mắn đấy.
Đúng là dao sắc quá sợ cụ ạ, nhưng dùng nhiều thì sẽ nghiện sắc, em không biết tại sao nữa các cụ khác cũng vậy.

"Dao làm bếp thì phải hỏi phụ nữ" Em chỉ không đồng ý với cụ ở điểm này. Phụ nữ là những người làm bếp nhưng họ "không bao giờ" quan tâm đến dao như thế nào. Nó sắc, nó cùn, con nào dùng để chặt con nào dùng để thái. Trong đầu phụ nữ họ chỉ nghĩ đây là con dao mà thôi.
Dao làm bếp thì phải hỏi đànông trong nhà mới chuẩn. Em là em tính đa số chứ không phải không có những trường hợp cá biệt.
Cụ thử hỏi 5-10 người bạn của cụ xem. Ai là người đi mua dao cho gia đình. Em tin cụ có câu trả lời ngay.

Army knives thì quá tuyệt rồi. Nhưng kiểu mấy mẫu mà bác kia làm là theo sở thích cá nhân ấy cụ :D
Nhà em vợ mài dao sắc cực, yêu cầu mua con chặt phải thế này thế kia, dao thái phải thế lọ thế chai. Đã thế ăn ớt còn kinh hoàng luôn 😲