[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

monnhaungon

Xe tải
Lao động thì lên thành phố tích lũy tiền thấy đủ thì về quê vườn cây ao cá vui thú điền viên là hay nhất chứ bon chen phố thị ngột ngạt làm gì. Ở quê ai chả có nhà, đất vì sau CCRĐ người nào cũng được chia mà. Thời bao cấp nhà đông người cũng được cấp đất giãn dân, mỗi suất mấy trăm m2 ấy.
Quê bây giờ cũng ít còn sẵn đất các cụ chia ạ. Ruộng thì thời bố mẹ có chứ đến thời các con thì cũng ko nhiều để chia nữa. Mua mới giờ cũng tiền tỷ chứ ko ít. Đất nước bé tý mà dân số đông thì bđs nó khó giảm theo ý nhiều người lắm

anphudong

Xe tăng
Quê bây giờ cũng ít còn sẵn đất các cụ chia ạ. Ruộng thì thời bố mẹ có chứ đến thời các con thì cũng ko nhiều để chia nữa. Mua mới giờ cũng tiền tỷ chứ ko ít. Đất nước bé tý mà dân số đông thì bđs nó khó giảm theo ý nhiều người lắm
Vâng, thì liệu cơm gắp mắm thôi, thay vì nhà vườn thì chia ra làm nhà ống cũng rộng chán so với trên thành phố cụ à. em thấy có gia đình còn lập xưởng, xây nhà trên đất ruộng nữa mà quy định đâu có cho phép.

monnhaungon

Xe tải
Vâng, thì liệu cơm gắp mắm thôi, thay vì nhà vườn thì chia ra làm nhà ống cũng rộng chán so với trên thành phố cụ à. em thấy có gia đình còn lập xưởng, xây nhà trên đất ruộng nữa mà quy định đâu có cho phép.
Xây trên đất ruộng thì cứ xây nhưng kiểu vừa ở vừa sợ cụ ạ, người ta bắt phá lúc nào mất lúc đấy, còn bất an hơn ở trọ

civic7117

Xe tải
Hôm trước thấy nhóm fb , ad kêu gọi bank vào tk các cụ ạ …. Kkkk

thangdc

Xe buýt
Lót dép ngồi hóng các cụ combat tiếp ạ. Nhà mặt phố Nguyễn Hoàng Tôn khá gần nghĩa trang quy hoạch mất mấy chục mét đang đc rao bán gần tỷ/m, mời các cụ dội bom và kinzhal :D

quangzizi

Xe tăng
Thấy các cụ trong này hằn học cái group kia thì chắc hẳn công việc hàng ngày đã và đang bị ảnh hưởng nhiều.
Chứ nếu mà vẫn bán dc mạnh chắc đã ko theo dõi update nhiều vậy
Cái group đấy nó chỉ phản ánh tư tưởng 1 bộ phân khách hàng của bds quyết định nằm thẳng 1 thời gian cho bình tâm mà như vậy đã ảnh hưởng trc tiếp đến thanh khoản rồi.
Đâu vào xem giải trí như xem đám chí phèo đập phá chửi bới, chứ đội này làm gì có tiền mà làm ảnh hưởng thanh khoản.

quangzizi

Xe tăng
Mem đang lên chửi ad mà chưa thấy ad có động thái kick mem gì. Chắc ko dám kick để lúc bán group vẫn còn nhiều mem.
Trước từ lúc group mới có vài nghìn mem em cũng dự là group đông thì nó sẽ bán group nhưng ko ngờ tới việc nó còn đi 1 bước xin donate trước khi bán group :))
Hóa ra lộ mặt lùa gà, đám chí vào chửi sướng mồm tưởng hay hóa ra nhận ra mình vẫn chỉ là gà để bị lùa

Nhóm đó vậy cũng không đoàn kết mấy. Nếu muốn tạo áp lực lên giá nhà thì cần bank quỹ chứ nhỉ???? Và phải cùng rút tiền gửi bank về, chứ vẫn gửi bank thì tiền đó lại góp phần giữ lãi suất thấp, ls mà thấp lại được mấy ông cần vay nên giá rất khó giảm. Cứ đoàn kết rút hết tiền gửi bank về vứt két là giá nhà dễ giảm hơn :D

linhcanonian

Xe tải
Nhóm đó vậy cũng không đoàn kết mấy. Nếu muốn tạo áp lực lên giá nhà thì cần bank quỹ chứ nhỉ???? Và phải cùng rút tiền gửi bank về, chứ vẫn gửi bank thì tiền đó lại góp phần giữ lãi suất thấp, ls mà thấp lại được mấy ông cần vay nên giá rất khó giảm. Cứ đoàn kết rút hết tiền gửi bank về vứt két là giá nhà dễ giảm hơn :D
Rút tiền để ở nhà thì lấy đâu tiền đi thuê nhà với đi du lịch lêu lêu bọn có nhà phải trả lãi ;;) ;;) ;;)

Quê bầm

Xe điện
Có đọc comment của cụ trên này, thấy điểm đạm, phải phép, chia sẻ thẳng thắn nên em sẽ gọi cụ là MÔI GIỚI chứ ko phải cò vạc nhé, nhưng phần trăm như cụ ít lắm, trc đây thì nhiều nhưng từ đầu năm nay thì toàn thấy cò vạc thôi :D
Trong Sài Gòn em làm với MG và sau đó thành bạn, ngoài HN thì đa số gặp cò và hầu như ko kết bạn

Quê bầm

Xe điện
=)) đúng b , ngoài này nó lòe mình luôn , mà trong đó hay gọi MG là Dịch VỤ
Mấy bạn MG trong SG thường yêu cầu em đàm phán trực tiếp với chủ nhà nhưng mình ko có kỹ năng như các bạn ấy nên chỉ ra đầu bài nhờ các bạn ấy thương lượng, khu nào tòa nào rao các bạn đăng rõ số căn số tầng trục nào luôn ko dấu thông tin

Quê bầm

Xe điện
Làm cuộc đổi vai cò từ Bắc vào Nam và ngược lại xem sóng bds SG có nổi không? :))
Trong đó thị trường lớn hơn, hàng nhiều có nhiều lựa chọn hơn, thông tin minh bạch, ko ai độc quyền nguồn cung hay o bế truyền thông như ngoài HN được, Sàn hay MG trong đó làm chuyên nghiệp, thị trường tăng ổn định hơn, ko sốc. Giờ đi đâu cũng gặp các cụ HN ôm tiền vào săn hàng trong đó

Hirama

Xe đạp
em cũng hay hóng hớt trong này, thấy các cụ combat khoẻ quá. Nói chung là đi 1km2 mà đến 10 cái văn phòng bất động sản thì nó vẫn là cái trào lưu, giá cả cũng được tính hết vào đó chứ nó có đi đâu đâu

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Trong đó thị trường lớn hơn, hàng nhiều có nhiều lựa chọn hơn, thông tin minh bạch, ko ai độc quyền nguồn cung hay o bế truyền thông như ngoài HN được, Sàn hay MG trong đó làm chuyên nghiệp, thị trường tăng ổn định hơn, ko sốc. Giờ đi đâu cũng gặp các cụ HN ôm tiền vào săn hàng trong đó
Em tưởng miền nam shock 3-4 năm rồi chứ cụ.

Quê bầm

Xe điện
Em tưởng miền nam shock 3-4 năm rồi chứ cụ.
SG thì tăng như mợ nói mấy năm trước sau đó giảm, giữa năm ngoái đến giờ tăng trở lại hầu hết các khu, nhích cỡ 10-20% tùy khu. Miền Nam mà đất tỉnh, thì nhiều chỗ chia đôi mà mợ, giờ chưa thấy bờ đâu. SG hiện đã tăng nhưng vẫn còn nhiều chỗ mua được, HN giờ quá khó mua

_MCM_

Xe tải
Em nhớ mang máng, khoảng 8 năm trước, giá đất HN vẫn còn đắt hơn HCM nhiều. Nhưng giai đoạn 2017-2020, gần 4 năm, giá đất HCM tăng hầu hết 3-5 lần, báo chí còn nói mãi. Giờ HN mới tăng có khoảng 9 tháng, và mức tăng chỉ khoảng 50-70% tùy chỗ thôi.