[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

2congai

Xe buýt
Cái nhóm hơn trăm k thành viên, còn ít hơn cả các nhóm fake, lại còn đang dính hạn chế thì bán được bao nhiêu tiền.
Mà nếu hôm qua không phải 1 củ mà là vài tỏi to, nó ôm xong biến mất chắc các cụ lại chửi bố nó lên ấy thay vì bênh nó ấy nhỉ =))
Cụ cũng hoang tưởng nhể, người tham gia nhóm đó hầu hết cò vạc còn ko lùa đc họ nghĩ sao mà có nhiều người ck cho nó để có 1 tỏi nên em biết chắc em sẽ ko phải chửi nó rồi :))

nikonman

Xe đạp
Mình cũng không có nhu cầu mua bán gì ở giai đoạn điên loạn này, nhưng công tâm mà nói bạn Ad Minh Anh làm việc khá bài bản và nghiêm túc ở nhóm trên FB, trong box này có khá nhiều người có lời lẽ không đúng mực thậm chí bịa đặt xúc phạm bạn ấy là không nên, các đc cò vạc nên tập chung vào chuyên môn bơm thổi của mình thay vì đi đả kích châm chọc người khác, tiền trong túi người ta mua hay k là quyền của họ k cần các thánh phải dạy khôn đâu.kk

TreeBoo

Xe buýt
Nó xóa bài vì sợ chửi bới nhiều quá lại bị ku Mác xoăn phạt tiếp chứ sao, nhóm cũng sắp hết án phạt hạn chế rồi, giờ thêm drama là lại gia hạn tiếp à? Mà nếu nó muốn bán nhóm giờ bán cũng đc mà, tháng sau là hết án phạt rồi, lại nổi lềnh phềnh thôi. Bao giờ nó nói thẳng tao thu phí, chúng mày muốn ở lại thì đóng phí lúc đó em vào chửi nó đầu tiên mặc dù em còn chẳng phải là thành viên thấy để public thì thi thoảng vô nhòm cái, còn nó vẫn đang kêu gọi tùy tâm thì em chỉ hóng cho vui thôi :))
ko phải là để bài thì mem out nhiều quá bán ko dc giá à cụ =))
bán thì cũng dc thôi nhg group mà cỡ 100k mem nói thật là cũng k thơm lắm đâu =))
đoạn bôi đậm : ko bao giờ có cái mùa xuân đấy đâu cụ khỏi ví dụ. Group sống dc nhờ mem, kiếm tiền dc nhờ mem, group ko có mem hoặc có mà k tương tác là group chết. Mời mem vào chẳng dc lại đòi thu phí :))
Em có tý ty kinh nghiệm trong ngành này nên em vẫn bảo thằng ad này vừa tham vừa ăn xổi :)) lại ngáo quyền lực. Nó bảo ai chê nó là chống đối, nó sẽ kick :)) mà em chưa thấy nó kick em. Kêu gọi tùy tâm rồi công bố danh sách thì cái danh sách em vẽ ra cho nó 100 cái cũng dc :)) khôn như ông quê tôi xích đầy. Có muốn kiếm tiền thì cũng phải bỏ công bỏ sức ra nuôi cho béo group, đằng này mới dc vài tháng, mới ngo ngoe dc tý đã đòi ăn ngay :)) những page / group như Chửi Thuê ngày xưa mất cả 1-2 năm để nuôi với lượng content cực kì khủng mới đến ngày bán dc :)) ông nhõi này chắc nghĩ dễ lắm.

• Vodka
Reactions: ncs

2congai

Xe buýt
Tôi cũng là cò vạc đây, nhưng lúc nào công việc căng thẳng thì vào nhóm đó xem để giải trí thôi, chứ không cay cú gì cái nhóm đó cả, vì tôi chẳng thấy nó ảnh hưởng gì đến công việc của tôi.
Ai mua vẫn cứ mua, ai chê vẫn cứ chê.
Ngược lại, bên cay cú chính là những người mua được nhà vì giá cả leo thang thì đúng hơn.
Có đọc comment của cụ trên này, thấy điểm đạm, phải phép, chia sẻ thẳng thắn nên em sẽ gọi cụ là MÔI GIỚI chứ ko phải cò vạc nhé, nhưng phần trăm như cụ ít lắm, trc đây thì nhiều nhưng từ đầu năm nay thì toàn thấy cò vạc thôi :D

TreeBoo

Xe buýt
Chưa gì cụ đã thể hiện đúng cái em đang nói mấy đứa mem vô chửi hùa trong nhóm đó là đọc ko đọc nhưng chỉ khỏe gõ phím. Em nói rõ là vào fb thấy bọn nó đăng bán nhà đất thổ cư và dự án tức là đăng trên chính page của bọn nó nhé chứ ko phải là thấy chúng nó "tham gia nhóm này nhóm kia có thể là người tìm mua nhà như cụ suy diễn" :))
vâng, tôi ở 5% còn lại ạ :)) tiếc quá thằng kia nó xóa bài mất, chứ để lại thì có khi tôi cũng nhờ cụ chứng minh 95% còn lại là cò :)) cò đâu mà đông thế nhở? tôi ở đủ các group dự án, giả dụ group OCP 300k mem thì tôi nghĩ cò cũng vài trăm bạn là cùng. thế mà group này như cụ nói riêng post đó đã có 900 cò vào chửi.

MrChildren

Xe buýt
Tôi cũng là cò vạc đây, nhưng lúc nào công việc căng thẳng thì vào nhóm đó xem để giải trí thôi, chứ không cay cú gì cái nhóm đó cả, vì tôi chẳng thấy nó ảnh hưởng gì đến công việc của tôi.
Ai mua vẫn cứ mua, ai chê vẫn cứ chê.
Ngược lại, bên cay cú chính là những người mua được nhà vì giá cả leo thang thì đúng hơn.
Thật, mình ko hiểu sao rất nhiều ngừoi cay cú các bạn môi giới thế nhỉ. Mình đầu tư 100% đều qua các bạn môi giới hết.
Môi giới người ta kiếm tiền bằng việc bán được nhà, họ cũng mong bán được nhà.
Chả hiểu tư duy kiểu gì cư quy chụp MG góp phần làm giá nhà tăng =)) dễ như thế thì nhà nước chỉ cần gom hết các cụ môi giới xong xử lý thế là nhà đất bớt sổt ?

2congai

Xe buýt
ko phải là để bài thì mem out nhiều quá bán ko dc giá à cụ =))
bán thì cũng dc thôi nhg group mà cỡ 100k mem nói thật là cũng k thơm lắm đâu =))
đoạn bôi đậm : ko bao giờ có cái mùa xuân đấy đâu cụ khỏi ví dụ. Group sống dc nhờ mem, kiếm tiền dc nhờ mem, group ko có mem hoặc có mà k tương tác là group chết. Mời mem vào chẳng dc lại đòi thu phí :))
Em có tý ty kinh nghiệm trong ngành này nên em vẫn bảo thằng ad này vừa tham vừa ăn xổi :)) lại ngáo quyền lực. Nó bảo ai chê nó là chống đối, nó sẽ kick :)) mà em chưa thấy nó kick em. Kêu gọi tùy tâm rồi công bố danh sách thì cái danh sách em vẽ ra cho nó 100 cái cũng dc :)) khôn như ông quê tôi xích đầy. Có muốn kiếm tiền thì cũng phải bỏ công bỏ sức ra nuôi cho béo group, đằng này mới dc vài tháng, mới ngo ngoe dc tý đã đòi ăn ngay :)) những page / group như Chửi Thuê ngày xưa mất cả 1-2 năm để nuôi với lượng content cực kì khủng mới đến ngày bán dc :)) ông nhõi này chắc nghĩ dễ lắm.
Cái đoạn bôi đậm là bọn cò vạc và mem đang nhét giẻ vào mồm nó rêu rao nó bắt mem đóng phí đó. Thôi em và các cụ ở đây cùng hóng xem khi nào nó bán group nhé. Hình như sắp hết án phạt rồi, để xe sau đó mem tăng thêm ko và nó có bán ko nhé :D

2congai

Xe buýt
vâng, tôi ở 5% còn lại ạ :)) tiếc quá thằng kia nó xóa bài mất, chứ để lại thì có khi tôi cũng nhờ cụ chứng minh 95% còn lại là cò :)) cò đâu mà đông thế nhở? tôi ở đủ các group dự án, giả dụ group OCP 300k mem thì tôi nghĩ cò cũng vài trăm bạn là cùng. thế mà group này như cụ nói riêng post đó đã có 900 cò vào chửi.
Cụ hay suy diễn linh tinh nhỉ, đâu ra 900 thằng cò? 1 comment chửi thì có cả đống comment hùa theo hoặc phản biện nên ko đến 900 cò vào chửi đâu :D:))

TreeBoo

Xe buýt
Cái đoạn bôi đậm là bọn cò vạc và mem đang nhét giẻ vào mồm nó rêu rao nó bắt mem đóng phí đó. Thôi em và các cụ ở đây cùng hóng xem khi nào nó bán group nhé. Hình như sắp hết án phạt rồi, để xe sau đó mem tăng thêm ko và nó có bán ko nhé :D
tôi có follow cái post đó, nên tôi mới phản biện vụ 95% của cụ :D giống như cụ nhận định tôi là đứa trong 5% chửi hùa thì tôi cũng nhận định cụ là đứa nói phét ý mà.

nó k bắt mem đóng phí, vì thực tế như comt trc tôi đã nói rồi, đó là việc ko thể. Ko 1 nhóm nào đầu đất đến mức bắt mem đi đóng phí trong 1 cái group dc duy trì free trên fb, nhất là ở 1 đất nước mọi ng thích tất cả fai free như Việt Nam. Nhưng lí do kêu gọi đóng quỹ của thằng nhõi kia nó vô lí, và nó thể hiện rõ cái sự non-xanh lại còn tham, nên mới ăn chửi nhiều. Cụ thể :
- mục đích đóng quỹ ko rõ ràng, 3 cái gạch đầu dòng nó đưa ra thực tế ko cần đến tiền, thậm chí còn có thể thu dc tiền về
- ko có 1 con số cụ thể nào cho số tiền đóng quỹ. Đây ko fai chỗ làm từ thiện, mọi thứ cần dc ước định cụ thể và rõ ràng.
- quyền lợi của những người đóng quỹ? vì việc đóng dựa trên tinh thần "hiểu và tự nguyện", nếu đóng với ko đóng quyền lợi như nhau, sao tôi phải đóng? đây có phải đi ủng hộ đồng bào bão lũ đâu? ông admin cũng có fai idol Độ Mixi đâu mà tôi phải donate?
- thu chi ai dám đảm bảo là minh bạch ( nó bảo cung cấp danh sách, chứ k cung cấp sao kê )
- ông nhõi đòi làm cơm từ thiện ở viện Nhi, viện K ( cái này ko liên quan và hoàn toàn xa rời mục đích của group )
- thái độ trịch thượng và lồi lõm. Ad 1 cái group con con có 100k mem, tuổi đời ko biết nhưng giọng điệu bố thiên hạ. Cách trình bày vấn đề và văn phong đều rất lủng củng, dài dòng.

Như tôi đã nói, có nhiều cách để kiếm tiền từ hội nhóm. Ông nhõi còn non kinh nghiệm nên mới có pha cồng kềnh ăn chửi này. Nếu ông nhõi kiên nhẫn hơn, và biết cách làm hơn thì sẽ khác. Cụ đừng nghĩ chỉ có bán group là ra tiền. Bán group tôi coi là gặt lúa non thôi :D khi mà đi sâu hơn, group lên cả triệu mem rồi thì nhiều cách khác để ra tiền lắm.

2congai

Xe buýt
tôi có follow cái post đó, nên tôi mới phản biện vụ 95% của cụ :D giống như cụ nhận định tôi là đứa trong 5% chửi hùa thì tôi cũng nhận định cụ là đứa nói phét ý mà.

nó k bắt mem đóng phí, vì thực tế như comt trc tôi đã nói rồi, đó là việc ko thể. Ko 1 nhóm nào đầu đất đến mức bắt mem đi đóng phí trong 1 cái group dc duy trì free trên fb, nhất là ở 1 đất nước mọi ng thích tất cả fai free như Việt Nam. Nhưng lí do kêu gọi đóng quỹ của thằng nhõi kia nó vô lí, và nó thể hiện rõ cái sự non-xanh lại còn tham, nên mới ăn chửi nhiều. Cụ thể :
- mục đích đóng quỹ ko rõ ràng, 3 cái gạch đầu dòng nó đưa ra thực tế ko cần đến tiền, thậm chí còn có thể thu dc tiền về
- ko có 1 con số cụ thể nào cho số tiền đóng quỹ. Đây ko fai chỗ làm từ thiện, mọi thứ cần dc ước định cụ thể và rõ ràng.
- quyền lợi của những người đóng quỹ? vì việc đóng dựa trên tinh thần "hiểu và tự nguyện", nếu đóng với ko đóng quyền lợi như nhau, sao tôi phải đóng? đây có phải đi ủng hộ đồng bào bão lũ đâu? ông admin cũng có fai idol Độ Mixi đâu mà tôi phải donate?
- thu chi ai dám đảm bảo là minh bạch ( nó bảo cung cấp danh sách, chứ k cung cấp sao kê )
- ông nhõi đòi làm cơm từ thiện ở viện Nhi, viện K ( cái này ko liên quan và hoàn toàn xa rời mục đích của group )
- thái độ trịch thượng và lồi lõm. Ad 1 cái group con con có 100k mem, tuổi đời ko biết nhưng giọng điệu bố thiên hạ. Cách trình bày vấn đề và văn phong đều rất lủng củng, dài dòng.

Như tôi đã nói, có nhiều cách để kiếm tiền từ hội nhóm. Ông nhõi còn non kinh nghiệm nên mới có pha cồng kềnh ăn chửi này. Nếu ông nhõi kiên nhẫn hơn, và biết cách làm hơn thì sẽ khác. Cụ đừng nghĩ chỉ có bán group là ra tiền. Bán group tôi coi là gặt lúa non thôi :D khi mà đi sâu hơn, group lên cả triệu mem rồi thì nhiều cách khác để ra tiền lắm.
Cụ nói giông dài nhể, chả ai cần cụ phân tích mà gõ cho lắm, sau bao nhiêu phốt từ thiện, quỹ nọ quỹ kia thì nó cũng ko dễ lừa đc ai đâu mà mất công phân tích. Nó cứ kêu gọi, ai thấy hợp lý thì ck cho nó ko thì thôi cụ ko cần phải nhảy đông đổng lên thế? Cụ ko chuyển, bạn bè, người quen cụ ko chuyển là đc sao phải thể hiện ta đây bằng cách gọi nó là nhõi nọ nhõi kia. Cụ chửi nó trịnh thượng lồi lõm mà em thấy cụ cũng đanh đá có kém gì nó đâu :D

TreeBoo

Xe buýt
Cụ nói giông dài nhể, chả ai cần cụ phân tích mà gõ cho lắm, sau bao nhiêu phốt từ thiện, quỹ nọ quỹ kia thì nó cũng ko dễ lừa đc ai đâu mà mất công phân tích. Nó cứ kêu gọi, ai thấy hợp lý thì ck cho nó ko thì thôi cụ ko cần phải nhảy đông đổng lên thế? Cụ ko chuyển, bạn bè, người quen cụ ko chuyển là đc sao phải thể hiện ta đây bằng cách gọi nó là nhõi nọ nhõi kia. Cụ chửi nó trịnh thượng lồi lõm mà em thấy cụ cũng đanh đá có kém gì nó đâu :D
diễn đàn mở mà cụ, ad ko cấm tôi thì cụ cấm dc à? tôi ko nói thì cụ bảo tôi chửi hùa :)) tôi đang chứng minh tôi chửi có lí do chứ cần gì phải hùa ai. Nghịch ý cụ thì là thành dông dài ( ko fai giông dài ), nhảy đông đổng lên à? Chứ tôi thấy mấy post trước cụ cũng viết dài lắm mà :))
đoạn bôi đậm : đúng nhé, nhận luôn :))

Hirama

Xe đạp
các cụ các mợ đanh đá quá :D

Thật, mình ko hiểu sao rất nhiều ngừoi cay cú các bạn môi giới thế nhỉ. Mình đầu tư 100% đều qua các bạn môi giới hết.
Môi giới người ta kiếm tiền bằng việc bán được nhà, họ cũng mong bán được nhà.
Chả hiểu tư duy kiểu gì cư quy chụp MG góp phần làm giá nhà tăng =)) dễ như thế thì nhà nước chỉ cần gom hết các cụ môi giới xong xử lý thế là nhà đất bớt sổt ?
Nếu không dùng thủ thuật nhằm ăn chênh giá lớn thì sẽ ko phải là cò vạc mà chỉ là môi giới ăn 🌹 % thôi

Minh Nguyen 999

Xe đạp
Admin khả năng cao mãi không mua được nhà nên cất tiền đi rồi lập group kêu gọi để đì giá xuống. Mà oái ăm thay từ lúc lập group đến giờ nhà nó tăng thêm 15-20%, nóng đít quá không chịu được nữa nghĩ cách ăn xổi để có tiền mà mua nhà :)))

vanhai493

Xe điện
Nếu không dùng thủ thuật nhằm ăn chênh giá lớn thì sẽ ko phải là cò vạc mà chỉ là môi giới ăn 🌹 % thôi
cái này đúng
nhiều mg có tâm
nhưng 1 số mg làm ăn bố láo
e xem nhà rồi em biết
cùng 1 căn, có ông đăng 4ty
có ông lại đăng 4ty2
ko biết giá chủ nhà muốn là bao nhiêu nữa :D
có thể là 3ty5 chả hạn =))

Dr Duc

Xe tải
Đây thêm một dự án trung tâm HN ra hàng cho các cụ tham khảo.
Screenshot_2024-09-23-17-57-08-053_com.sec.android.app.sbrowser.jpg

linhcanonian

Xe tải
Đây thêm một dự án trung tâm HN ra hàng cho các cụ tham khảo.
Screenshot_2024-09-23-17-57-08-053_com.sec.android.app.sbrowser.jpg
Thổi giá quá, thế này dân lao động làm sao mua được!
Đề nghị ae hội dừng mua nhà mỗi người donate 100k cho ắc min mua thử một căn xem chất lượng có tương xứng với giá tiền không!

truongvoky1981

Xe buýt
Thổi giá quá, thế này dân lao động làm sao mua được!
Đề nghị ae hội dừng mua nhà mỗi người donate 100k cho ắc min mua thử một căn xem chất lượng có tương xứng với giá tiền không!
Tây mỗ 80 thì láng hạ 135 thì lại vẫn cứ là okie
Dân lao động thì thôi đi thuê chứ 60-70 cũng chịu rồi

anphudong

Xe tăng
Lao động thì lên thành phố tích lũy tiền thấy đủ thì về quê vườn cây ao cá vui thú điền viên là hay nhất chứ bon chen phố thị ngột ngạt làm gì. Ở quê ai chả có nhà, đất vì sau CCRĐ người nào cũng được chia mà. Thời bao cấp nhà đông người cũng được cấp đất giãn dân, mỗi suất mấy trăm m2 ấy.