[Funland] Tất tần tật về phong trào Marathon

Ryan848

Xe container
Uống tốt nhưng hạn chế uống nhiều cụ ơi. Đừng làm gan của cta hoạt động quá mức nhé. Đùa chứ e ko nghĩ dc cảnh uống 15 cốc sẽ ntn ấy. Vì e 1 cốc là cũng lâng lâng mà 2 cốc chắc e say bí tỉ rồi
Vâng mợ, thỉnh thoảng êm mới thả cửa uống nhiều thế ạ.
Dở quá cụ ạ, hay ho gì chuyện uống được nhiều
Thỉnh thoảng thôi ạ, thể thao thì em vẫn thường xuyên.

minhlp

Xe tải
Khâu mồm trước, mọi thứ sau là phụ.
Cụ nói đúng ạ.
Nhưng để khâu được mồm, tập nặng + cân hàng ngày sẽ giúp ích cho việc khâu mồm. Bởi vì trước khi cho cái gì (phát sinh) vào mồm, mình sẽ nghĩ tới việc chạy hộc bơ để tiêu hết chỗ calo đấy và hạn chế lại.
Thế nên, để giảm bền vững và khỏe mạnh, vẫn cần combo "khâu mồm" + tập căng + cân thường xuyên.

minhlp

Xe tải

Nhimtiu

Xe container
Cám ơn cụ đã đưa một thông tin mà vốn em chưa biết!
Ở trường hợp của em: em leo xuống thì hay bị đau khớp gối. Từ khi em bỏ leo xuống, chỉ leo lên thì không bị đau khớp gối nữa.
Chắc cũng còn phải tùy thể trạng và cơ địa nữa ạ.
Em bị trẹo chân trái khoảng gần 3 tháng nay chưa khỏi do nguyên nhân sau khi tạm ổn thì em đi leo núi và khi xuống dốc thì trọng lượng cơ thể dồn hết vào khu vực khớp cổ chân gần chỗ bị giãn dây chằng hoặc bó cơ nên nó bị nặng hơn. Bản thân em cũng thấy đi lên chân em k thấy vđ gì nhưng khi đi xuống cầu thang cơ thể cần điều chỉnh nhiều hơn. May em k có thang máy k có lại lười leo cầu thang.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em bị trẹo chân trái khoảng gần 3 tháng nay chưa khỏi do nguyên nhân sau khi tạm ổn thì em đi leo núi và khi xuống dốc thì trọng lượng cơ thể dồn hết vào khu vực khớp cổ chân gần chỗ bị giãn dây chằng hoặc bó cơ nên nó bị nặng hơn. Bản thân em cũng thấy đi lên chân em k thấy vđ gì nhưng khi đi xuống cầu thang cơ thể cần điều chỉnh nhiều hơn. May em k có thang máy k có lại lười leo cầu thang.
Em thì ngược với cụ, lên thang máy xuống thang bộ, em thấy đi xuống đỡ mệt hơn leo lên

PCX2018

Xe buýt
Bổ sung nước ntn là ổn hả các cụ ? Em định pha oresol, ném vào ngăn mát , chạy xong về nhà uống ( Em lười cầm và cảm thấy rất vướng khi cầm hoặc đeo chai nước khi tập chạy.)

Bobbo

Xe điện
Bổ sung nước ntn là ổn hả các cụ ? Em định pha oresol, ném vào ngăn mát , chạy xong về nhà uống ( Em lười cầm và cảm thấy rất vướng khi cầm hoặc đeo chai nước khi tập chạy.)
Em y hệt cụ, toàn chạy người ko, ko cầm chai nước hay đeo ngang bụng. Kể nhiều khi cũng khát khô cổ nhưng "lười" quen rồi. Về nhà em toàn uống nước chanh.

namtypn

Xe hơi
Mới chạy thì tuần đầu chạy mấy km các cụ nhỉ?

pooka

Xe container
Em chạy dưới 15km cũng chẳng bao giờ cầm nước theo cả. Mà cũng chỉ chạy tầm 10km thôi. Uống 1 cốc nước trước khi chạy nếu là mùa hè, còn mùa đông thì khỏi. Chạy liên tục cho nó vã mồ hôi ra xong về uống nước ấm cho toát mồ hôi ra vài lần nữa, phê lòi vì nó ra mồ hôi thải bớt muối thừa đi.

Hự.

Xe điện
Các bác có các nào để giảm mỡ bụng với mặt không em chạy bộ thôi không thấy đỡ tí nào
Chưa đủ khối lượng và thời gian thôi cụ. Phải kiên trì, vượt khó, ý chí sắt đá ý cụ à. Tập luôn nặng ở ngưỡng phải cố mới tải được. Phải tính bằng năm.

• Vodka
Reactions: rfs

QDV2012

Xe tăng
Tùy vào cự ly cụ đã thực hiện được rồi
Chủ yếu là bù nước điện giải (muối và các chất như Kali) để hạn chế chuột rút.

Cái này cụ chạy quen rồi tùy mốc cự ly thì cũng chẳng cần nữa có thì tốt hơn thôi. Bthg đi trên đường tiện đâu em mua chai pocari hay aquarius là đc.

xherox

Xì hơi lốp
Chưa vào mùa hè nắng nóng thì em chạy ko cần nước, chỉ thi thoảng chạy dài thì đói phải vào siêu thị mua thanh kẹo ăn rồi chạy tiếp, còn mùa hè thì chạy lâu khát khô cổ cũng chạy vào siêu thị mua nước uống. Em chỉ đút túi mỗi cái điện thoại thôi chứ ko cầm theo cái gì.

Bobbo

Xe điện
Chưa vào mùa hè nắng nóng thì em chạy ko cần nước, chỉ thi thoảng chạy dài thì đói phải vào siêu thị mua thanh kẹo ăn rồi chạy tiếp, còn mùa hè thì chạy lâu khát khô cổ cũng chạy vào siêu thị mua nước uống. Em chỉ đút túi mỗi cái điện thoại thôi chứ ko cầm theo cái gì.
Đến đt em cũng ko cầm theo luôn, nước thì đương nhiên ko vì vướng víu rồi. Căn bản em chạy vừa, tầm 10 km đổ xuống cảm giác chưa thiếu nước lắm

Ali chemist

Xe hơi
Em chạy dưới 15km cũng chẳng bao giờ cầm nước theo cả. Mà cũng chỉ chạy tầm 10km thôi. Uống 1 cốc nước trước khi chạy nếu là mùa hè, còn mùa đông thì khỏi. Chạy liên tục cho nó vã mồ hôi ra xong về uống nước ấm cho toát mồ hôi ra vài lần nữa, phê lòi vì nó ra mồ hôi thải bớt muối thừa đi.
Lý thuyết của cụ ngược với khoa học, nhiều VDV khi chạy giải trời nóng toát mồ hôi nhiều dẫn tới mất kiểm soát ý thức, ngất và hôn mê