[Funland] Tất tần tật về phong trào Marathon

jazzzzz

Xe lăn
Cụ xuống pace 4.xx tim lên cao nhỉ, chắc cụ ít tập tempo à. Tempo 10k của em tim cơ bản tầm này
ặc ặc, cụ chạy siêu thế,
em chạy bền đc, chiến HM pace 7 vẫn ok, nhưng không tăng lên đc, nếu pace 6 chỉ đc tầm 10 que là hết pin, điểm yếu của e là tốc độ guồng chân, cứ quanh quẩn 150-160 thôi, tăng là tim tăng.
cụ có bài nào hiệu quả không. em tập MAF hơn năm rồi, thỉnh thoảng Intervel

Em mới bị trẹo chân trái (lật cổ chân trái, bong gân, tuỳ cách gọi) cũng sưng vù như quả ổi, mọng nước phải đi chích thuốc ở bác sĩ đó, do em mấy lần chạy ở vỉa hè gặp ổ gà nó đã bị nhẹ rồi, đúng hôm nhảy từ vỉa hè xuống cái hố ở dưới đường, chân đáp xuống lệch bị trẹo luôn, em đau quá nằm lăn quay ra đường, mất 1 tháng mới khỏi đó. Giờ vẫn chưa hoàn toàn bình thường như cổ chân phải.
Em không vấp ngã gì. Chạy cũng cực kì nhẹ nhàng chứ không hồng hộc đâu ah. Thậm chí có thể nói là đi bộ nhanh cũng có thể ấy ah. Không hiểu sao vẫn bị. Trông cái mắt cá nó sưng phồng lên trông chán hẳn. Em nghỉ 1tg thì nó hết sưng nên không đi khám. Giờ chạy lại thấy hơi nhức nhưng không sưng như đợt trước.

xherox

Xe điện
Em không vấp ngã gì. Chạy cũng cực kì nhẹ nhàng chứ không hồng hộc đâu ah. Thậm chí có thể nói là đi bộ nhanh cũng có thể ấy ah. Không hiểu sao vẫn bị. Trông cái mắt cá nó sưng phồng lên trông chán hẳn. Em nghỉ 1tg thì nó hết sưng nên không đi khám. Giờ chạy lại thấy hơi nhức nhưng không sưng như đợt trước.
Chắc là do cụ không khởi động kỹ, lại chạy hơi quá nên bị chấn thương nhẹ.
Cần nghỉ ngơi thêm cụ ah, môn chạy này chấn thương dai dẳng lắm.