[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

Diep1979

Xe container
Năm tới, một năm không tổ chức liên hoan, các hoạt động vui chơi của trẻ bị cắt bỏ, trẻ chỉ có học xong về nhà, khỏi chi.
Cụ dơi phán chuẩn
Ngày xưa thời cháu và dơi đi học có mấy trò này đâu. Tổng kết, phát quà học sinh có thành tích, nghỉ hè đủ 03 tháng...

Entropy

Xe tăng
Cháu phải lôi chứ cụ/mợ

Cháu nói thật nhé, tại thời điểm tranh cãi thì tiếng nói của cô giáo sẽ xua tan cái đầu nóng của những thành phần quá khích đấy.
Cô giao mà oan thì đã không phải giải trình

Cháu còn thuyết âm mưu là cô giáo cổ súy cho p/h tự động làm và tự động cãi nhau cơ

Nếu cô giáo làm đúng lương tâm, mặc kệ mẹ cháu bé bủn xỉn, chống đối và mất dậy đi. Bỏ 100k mua cho cháu 01 suất thì sao? Nó là học sinh của mình mà, 31/32 suất?
Đương nhiên nó cay cú và câu chuyện mới đến bước này
Có face và địa chỉ nhà cháu bé kìa cụ. Mời cụ đến thăm hỏi và mua đồ cho cháu để mẹ cháu nó vui. Các cụ chém gió thì kinh rồi thử làm thật đi. Tiền đóng của phụ huynh ng ta đóng cho con họ, ban phụ huynh muốn mua thêm bằng tiền đó thì phải có sự thống nhất cả 31 vị cụ nhé còn không ban ph hay cô giáo cn tự bỏ tiền ra mà mua. Mà sao các cụ khôn thế vừa yêu cầu ng ta tổ chức lại còn bỏ tiền túi ra nữa cơ.

con dơi 141

Xe điện
Cháu không phải là mợ
Cháu chỉ thấy câu chuyện cái đùi gà và dăm miếng khoai tây con con mà lôi cả các vị xx vào cuộc giải trình, bị soi xét

Phải cháu (cá nhân nhé), cháu cho cô giáo về trực phòng hội đồng
Vì riêng một sự việc mà bỏ qua một quá trình là điển hình của phật online chuyện nhà khác. Miễn bàn.

Bỏ ra 40k cho cháu quá dễ. Làm sao lo cho 31 cháu có môi trường học tập sinh hoạt những năm học sau mới khó. Cục thịt thối thì đau cũng phải cắt bỏ. Vậy thôi.

Diep1979

Xe container
Có face và địa chỉ nhà cháu bé kìa cụ. Mời cụ đến thăm hỏi và mua đồ cho cháu để mẹ cháu nó vui. Các cụ chém gió thì kinh rồi thử làm thật đi. Tiền đóng của phụ huynh ng ta đóng cho con họ, ban phụ huynh muốn mua thêm bằng tiền đó thì phải có sự thống nhất cả 31 vị cụ nhé còn không ban ph hay cô giáo cn tự bỏ tiền ra mà mua. Mà sao các cụ khôn thế vừa yêu cầu ng ta tổ chức lại còn bỏ tiền túi ra nữa cơ.
Cháu ko rảnh hơi
Vui lòng đọc kỹ cmt

Cháu là ông hiệu trưởng và ông gđ sở GD thì cháu cho cô giáo về trực v/p

Làm sếp mà phải đi giải quyết dăm ba cái việc con con của đứa văn phòng, lại bị chủ tịch gọi lên giải trình thì tốt nhất cho nó lươn

Thành Thị 1

Xe điện
Vì riêng một sự việc mà bỏ qua một quá trình là điển hình của phật online chuyện nhà khác. Miễn bàn.

Bỏ ra 40k cho cháu quá dễ. Làm sao lo cho 31 cháu có môi trường học tập sinh hoạt những năm học sau mới khó. Cục thịt thối thì đau cũng phải cắt bỏ. Vậy thôi.
Cụ bảo ng khác là phật online, thì cụ có thấy cụ đang nói giống j online ko????

Diep1979

Xe container

Sau cmt này dừng nhé
Phật gì, đọc không kỹ cmt và không hiểu thì tốt nhất dừng lại

Entropy

Xe tăng
Cháu ko rảnh hơi
Vui lòng đọc kỹ cmt

Cháu là ông hiệu trưởng và ông gđ sở GD thì cháu cho cô giáo về trực v/p

Làm sếp mà phải đi giải quyết dăm ba cái việc con con của đứa văn phòng, lại bị chủ tịch gọi lên giải trình thì tốt nhất cho nó lươn
Thế nên cụ tuổi gì đc làm gđ sở.

uây tầu

Xe tải
Cháu phải lôi chứ cụ/mợ

Cháu nói thật nhé, tại thời điểm tranh cãi thì tiếng nói của cô giáo sẽ xua tan cái đầu nóng của những thành phần quá khích đấy.

Cháu còn thuyết âm mưu là cô giáo cổ súy cho p/h tự động làm và tự động cãi nhau cơ

Nếu cô giáo làm đúng lương tâm, mặc kệ mẹ cháu bé bủn xỉn, chống đối và mất dậy đi. Bỏ 100k mua cho cháu 01 suất thì sao? Nó là học sinh của mình mà, 31/32 suất?
Cụ lại quên vụ bánh trung thu trước đó rồi. Giả sử cô giáo làm như cụ nói là đi mua thêm suất gà cho cháu bé, mụ phụ huynh kia lại lên fb tố cáo cho cháu ăn gà ko nguông gốc xuất xứ, cháu dị ứng, ảnh hưởng nọ kia...thì cụ tính sao đây?

con dơi 141

Xe điện
Cụ bảo ng khác là phật online, thì cụ có thấy cụ đang nói giống j online ko????
Không. Vì tôi làm như tôi nói. Chấp nhận nghe người khác chê bai, chấp nhận bị kêu là ko biết nghĩ... là tôi thì tôi làm vậy. Chứ 40k quá dễ, 400k cũng quá dễ

huyhung123

Xe điện
Cháu phải lôi chứ cụ/mợ

Xin hỏi nhà đạo đức online:
- Lương của cô được bao nhiêu?
- Cô có phải là người tổ chức hay có liên quan trong việc tổ chức bữa liên hoan này ko?

harrynh

Xe container
Nhưng nếu có ng chọn làm việc đúng thì cũng nên ủng hộ họ chứ!!!
Mỗi ng 1 quan điểm cụ ạ, với em thì việc mua 31/32 là ko đúng, và hậu quả của nó là cô giáo và bgh trg đã phải nhận trách nhiệm về quy tắc ứng xử. Cả BPH mấy ng mà khi đặt 31/32 ko ai can nhau, thiếu gì cách sao lại chọn cách để cháu nhỏ và bản thân cô giáo, bph bị ảnh hưởng nhất.

con dơi 141

Xe điện
Nhiều kẻ mang 40k-100k đổi lấy nụ cười trẻ và nghĩ rằng đó là đạo đức.
Nhưng
Họ không thấy để đứa bé lớn lên bằng sự thương hại là độc ác.
Họ không thấy nếu để những đứa trẻ đó học tấm gương xấu của mẹ chúng là độc ác.
Họ không thấy để vị phụ huynh đó tiếp tục phá hoại hoạt động của ban PH, của cả 32HS trong toàn bộ các năm học là độc ác.

Vậy đâu là đạo đức.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Năm tới, một năm không tổ chức liên hoan, các hoạt động vui chơi của trẻ bị cắt bỏ, trẻ chỉ có học xong về nhà, khỏi chi.
Vẫn chi chứ cụ.
Cha mẹ nào không đóng phí liên hoan cho con thì đến giờ giải tán.
Các cha mẹ khác đóng phí thì ra quán ăn. ( có 1 thớt như này rồi thì phải, BPH & Giáo viên cũng bị gào )

Thành Thị 1

Xe điện
Mỗi ng 1 quan điểm cụ ạ, với em thì việc mua 31/32 là ko đúng, và hậu quả của nó là cô giáo và bgh trg đã phải nhận trách nhiệm về quy tắc ứng xử. Cả BPH mấy ng mà khi đặt 31/32 ko ai can nhau, thiếu gì cách sao lại chọn cách để cháu nhỏ và bản thân cô giáo, bph bị ảnh hưởng nhất.
Cụ luận đề sau 6h30 rồi, biết nó rùm beng thế này thì đã chả thế. Nhưng họ làm thế ko sai cụ nhé, muốn có tình thì lý phải chuẩn đã! Lý ở đây rất chuẩn rồi.

Kiss The Rain

Xe tải
Nhiều kẻ mang 40k-100k đổi lấy nụ cười trẻ và nghĩ rằng đó là đạo đức.
Nhưng
Họ không thấy để đứa bé lớn lên bằng sự thương hại là độc ác.
Họ không thấy nếu để những đứa trẻ đó học tấm gương xấu của mẹ chúng là độc ác.
Họ không thấy để vị phụ huynh đó tiếp tục phá hoại hoạt động của ban PH, của cả 32HS trong toàn bộ các năm học là độc ác.

Vậy đâu là đạo đức.
Em hỏi klq có phải mợ tên là Hương không ạ? Em thấy giống nick 1 người bạn cũ của em :D Không phải thì cụ/ mợ bỏ qua ạ.

dhela

Xe tăng
Xin hỏi nhà đạo đức online:
- Lương của cô được bao nhiêu?
- Cô có phải là người tổ chức hay có liên quan trong việc tổ chức bữa liên hoan này ko?
Em mà là cô, thấy đứa trẻ ko có phần là em lấy ngay phần của mình cho nó kể cả có căm con mẹ nó đến mấy. Mình là Cô giáo cơ mà!

huyhung123

Xe điện
Em mà là cô, thấy đứa trẻ ko có phần là em lấy ngay phần của mình cho nó kể cả có căm con mẹ nó đến mấy. Mình là Cô giáo cơ mà!
Cô biết sao được, cô có ngồi cùng bàn đâu???
À mà cho nó thì lại dc lên Fb ăn chửi vì cho con nó ăn đồ đểu!