[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

con dơi 141

Xe điện
Em mà là cô, thấy đứa trẻ ko có phần là em lấy ngay phần của mình cho nó kể cả có căm con mẹ nó đến mấy. Mình là Cô giáo cơ mà!
Cô có ăn không ah cụ? Chỗ nay em ko rõ. Nhưng cô giáo đc mẹ bé đồng ý chưa mà cho bé ăn. Đau bụng lôi cô ra trách đc ko.

Yeuaibaygio

Xe container
Thi đua làm gì khi ôm đống mứt khen thơm. Riêng em tống đc đống mứt đi thì cô trò, phụ huynh khác tha hồ xõa. Nhẹ đầu làm đc bao việc.
Không tống được ạ.
Còn thi đua vẫn phải thi đua, đấy là bắt buộc. Có lùm xùm chưa biết đúng sai thế nào là mất thi đua, thông lệ là vậy. :(

Yeuaibaygio

Xe container
Cháu phải lôi chứ cụ/mợ

Cháu nói thật nhé, tại thời điểm tranh cãi thì tiếng nói của cô giáo sẽ xua tan cái đầu nóng của những thành phần quá khích đấy.
Cô giao mà oan thì đã không phải giải trình

Cháu còn thuyết âm mưu là cô giáo cổ súy cho p/h tự động làm và tự động cãi nhau cơ

Nếu cô giáo làm đúng lương tâm, mặc kệ mẹ cháu bé bủn xỉn, chống đối và mất dậy đi. Bỏ 100k mua cho cháu 01 suất thì sao? Nó là học sinh của mình mà, 31/32 suất?
Đương nhiên nó cay cú và câu chuyện mới đến bước này
Cụ tưởng tượng xa thế. Khổ thân cô giáo.

Thành Thị 1

Xe điện
Cụ ý kiến ếch bỏ mẹ ra.
Xin thưa với cụ là, liên hoan rằm trung thu năm trước con mẹ ý nó cũng éo đóng tiền. BPH đã tự mua thêm suất cho bạn học sinh là con của nó, để đứa nào cũng có 1 suất như nhau. Kết cục là con mẹ ý lên Fb chửi BPH + cô giáo vì cho con nó ăn đồ đểu.
Thế thì nếu là cụ, lần này cụ có tự bỏ tiền mua thêm suất nữa ko? À nói thẳng ra là có muốn vừa mất tiền vừa bị ăn chửi nữa ko? Người ta chỉ ngu 1 lần thôi chứ?
Theo các phật online thì kệ cho nó chửi nhỉ, còn mình cứ làm việc tử tế nhỉ?
Cái vụ đấy vẫn là do có phụ huynh thông báo là dù nhà chị ko đóng mà con chị vẫn dc phần.
E bảo rồi, nó ko cùng hệ ng thường thì tốt nhất là ko dây. Mua cho ăn rồi cạnh khóe nó, ko mua cho ăn vì nó ko đóng thì lớp như thế. Muốn dc việc là im ỉm mà mua thôi. Còn nếu muốn dạy dỗ cho roi cho vọt...thì e ko có ý kiến ạ.

zaiwaz123

Xe điện
Cả trường sẽ xăm xoi cái lớp này. Việc của PH bây giờ là nhanh cho con chuyển lớp đi còn kịp.
Chuyển hết đi lớp khác thì cô giáo không có cháu nào để dạy à?

Yeuaibaygio

Xe container
Nhiều kẻ mang 40k-100k đổi lấy nụ cười trẻ và nghĩ rằng đó là đạo đức.
Nhưng
Họ không thấy để đứa bé lớn lên bằng sự thương hại là độc ác.
Họ không thấy nếu để những đứa trẻ đó học tấm gương xấu của mẹ chúng là độc ác.
Họ không thấy để vị phụ huynh đó tiếp tục phá hoại hoạt động của ban PH, của cả 32HS trong toàn bộ các năm học là độc ác.

Vậy đâu là đạo đức.
Có cả đạo đức giả mà Cụ, để thỏa mãn cái tôi chứ không hướng tới mục đích làm cho XH tốt đẹp hơn.

vancy83

Xe tải
Cụ luận đề sau 6h30 rồi, biết nó rùm beng thế này thì đã chả thế. Nhưng họ làm thế ko sai cụ nhé, muốn có tình thì lý phải chuẩn đã! Lý ở đây rất chuẩn rồi.
Em không hiểu sao lại chỉ trích người làm đúng như vậy nhỉ, rồi quay ra ngài đủ thứ tiêu chuẩn, đạo đức này kia, cứ cố tình không hiểu bênh cái sai thế này hậu quả còn khôn lường ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Cái vụ đấy vẫn là do có phụ huynh thông báo là dù nhà chị ko đóng mà con chị vẫn dc phần.
E bảo rồi, nó ko cùng hệ ng thường thì tốt nhất là ko dây. Mua cho ăn rồi cạnh khóe nó, ko mua cho ăn vì nó ko đóng thì lớp như thế. Muốn dc việc là im ỉm mà mua thôi. Còn nếu muốn dạy dỗ cho roi cho vọt...thì e ko có ý kiến ạ.
Em đồng ý với Cụ, dù em vẫn không thấy đúng: :D
Không thích tí nào nhưng hót đi không được thì đành đậy lại cho nó khỏi bốc mùi.
Để cho 31 cháu còn lại và cô giáo được vui vẻ, chứ chả thánh đạo đức đến mức làm vui lòng mẹ con nhà kia (dù có thể đúng kết quả mẹ cháu muốn là không đóng vẫn được hưởng). Chắc nhiều lớp khác họ cũng phải làm như vậy nên mới lan truyền câu chuyện 5 đứa con nhưng không đóng góp cho đứa nào.

zaiwaz123

Xe điện
Em mà là cô, thấy đứa trẻ ko có phần là em lấy ngay phần của mình cho nó kể cả có căm con mẹ nó đến mấy. Mình là Cô giáo cơ mà!
Được như thế thì còn gì bằng, được như thế thì đã không có "thớt" này để hai bên vật nhau cụ ạ!

huyhung123

Xe điện
Thì tất cả họ đều như nhau, đều chỉ là PH của học sinh thôi. Trích quỹ ra thì họ phải báo chứ cụ, ko nó lại bảo là chi mất đi đâu thì còn rách việc nữa.
Tóm lại là gặp phải chó thì 1 là tránh, 2 éo tránh dc thì bơ kệ mẹ nó.
Đứa con nó phải chịu hậu quả, đấy là hiển nhiên. Tại sao, vì mua thêm nó cũng chửi mà ko mua thì nó cũng chửi. Thế thì tất nhiên chọn phương án ko mua, cho nó đỡ tốn tiền. Con nó éo dc ăn nó về nó khóc thì may ra mẹ nó mới thay đổi.
Trong vụ này, e hi vọng BPH có ý kiến chính thức trên mặt báo để dư luận rõ ràng, ko chửi bới GV nữa! Thế là xong!

nowhereland

Xe điện
Cô có được ăn gà rán đâu mà có phần? Lớp 32 cháu BPH mua 31 suất.

huyhung123

Xe điện
- Xúc phạm thành viên khác
Ban nick 07 ngày

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

sudichat2002

Xe container
Vụ này nó là cả 1 quá trình dài từ học kỳ 1 rồi, cóc thèm đóng tiền nhưng đòi quyền lợi mấy lần rồi, không dở hơi 31 vị phụ huynh kia lại làm thế đâu, cái gì nó cũng là cả 1 quá trình, nhưng vẫn cóc lại được với độ bẩn bựa của em phụ huynh ăn 500k sầu riêng, 99% vào chửi thì nó cũng không phải là tự nhiên đâu...

harrynh

Xe container
Ae tranh luận thôi, đừng xoay chỉ trích cá nhân, nâng cao quan điểm. Chúng ta có thể ko đồng thuận ở thớt này nhưng ok ở thớt khác, tránh bị bem nick lại giống vụ này.

tranthanhhaist

Xe tăng
Nghề giáo giờ đúng là trên đe dưới búa, vụ việc giữa các phụ huynh với nhau cuối cùng giáo viên phải đi xin lỗi, dù theo em biết là con bé vẫn ăn liên hoan, chỉ là k đầy đủ suất như bạn đóng tiền thôi. K tiền mà muốn đầy đủ dịch vụ, loại người bố láo thế mà cũng đường đường lên báo chém loạn, dùng tổn thương của trẻ con để làm lá chắn, bả làm tổn thương con bả chứ ai, em là khinh nhất loại này.

Yeuaibaygio

Xe container
À mà quên, cô vs BPH có ăn cùng suất với học sinh éo đâu mà đưa?
Cô với PH chắc chỉ có bánh kẹo, hoa quả chung nên đã cho cháu đó ăn mấy thứ đó rồi. Gà rán thì không có dư nên cháu được các bạn xung quanh chia cho. Em thấy thế chả có gì sai mà dư luận XH nhảy dựng lên chửi như thần kinh tập thể.

dhela

Xe tăng
- Liên tục sử dụng ngôn ngữ không phù hợp; cố tình vi phạm nội quy dù đã được nhắc nhở, cảnh bảo
- Ban nick 10 ngày
- Tiếp tục vi phạm sẽ bị ban nick vĩnh viễn mà không cần thông báo

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

uây tầu

Xe tải
Các cụ ủng hộ mua gà cho bé trả lời câu này đi, em thực sự muốn nghe giải pháp hợp lý trong tình huống này. Mẹ bé đã gián tiếp bày tỏ ý định không muốn cho con ăn thì sao mình lại cố ý làm trái lời mẹ bé vậy? Đây là kiểu người mà kiểu nào cũng chỉ trích và bắt bẻ được.
Em thấy tội nghiệp cho cô giáo, các bạn nhỏ trong lớp và ban phụ huynh cụ ạ, họ gặp phải trường hợp lấy cào mặt ăn vạ+chọc gậy bánh xe làm đam mê rồi. Không biết năm học tới mọi sinh hoạt ngoại khóa của lớp ra sao nữa.