[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

sudichat2002

Xe container
Thế chắc nó lập fb mới à? Em nhớ là nhan.thuy.148
---
Em vừa vào thì đây là fb phụ của nó thì phải, ko có tương tác nhiều, và khoá từ tháng 9.2023
Em cập nhập FB chính của em phụ huynh hung hãn, quyết chơi tới cùng, số lượng còm lên án và chửi là từ 5k đến 9k còm nhé, đông hơn gấp mấy lần các KOL bán hàng online được nhận

con dơi 141

Xe điện
Trường hợp này thì tối các cháu. Trách nhiệm thuộc về PH. Nhà trường/sở có chính sách nếu là hộ kinh tế khó khăn thì được miễn giảm học phí. Nhưng PH không chọn phương án GĐ khó khăn, mà chọn phương án bùng. :))
Gia đình ko muốn đóng chứ hiếm khi khó khăn thật nợ tiền. Thường khó khăn thật ban PH hỗ trợ ngay. Nhà trg cũng cho học bổng vượt khó... gửi thông tin lên các ctrinh hỗ trợ như cặp lá yt...đây thường là bựa.

Yeuaibaygio

Xe container
Mà thực ra toàn bộ chuyện này e cho là bắt nguồn từ 1 câu hỏi của cháu Ng hỏi trong trạng thái vui vẻ" lớp 2 con có được ăn liên hoan ko?" Tức là nó ko phàn nàn gì về buổi vừa xong, nhưng nó biết là nó có phần thiệt thòi là do mẹ nó ko đóng quỹ!!!!
Thế là làm cho con mẹ 3 máu 6 cơn, 1 phút bốc đồng xông lên bóc phốt, để h là bốc cứt!
Còn các vị phụ huynh thì cũng lỡ mở cái hũ cứt thì ráng mà ngửi thôi chứ biết làm sao giờ?
Trẻ con nó biết đấy ạ. Cứ bảo là Ban chi hội mua thêm 1 suất và không cho cháu biết là mẹ cháu không đóng để cháu được đối xử công bằng, đạo đức, cơ mà khó phết Cụ ạ.
Con nhà em đi học về hay kể chuyện nên em biết là bọn trẻ con vẫn buôn các chuyện của phụ huynh. Ví dụ các bố mẹ trong ban chi hội gọi điện cho nhau bàn việc tổ chức, đương nhiên phải nói rõ là mẹ cháu Ng không đóng tiền cho cháu liên hoan thì bây giờ làm thế nào các thứ các thứ... Thế là F1 nó nghe được, đến lớp nó buôn lại với các bạn, thậm chí chúng nó còn hỏi chính cháu Ng, trẻ con mà...
Lớp con nhà em, chúng nó còn buôn cả chuyện bố mẹ bạn A, bạn B ly hôn, mẹ bạn B có người yêu mới, nhà bạn C phá sản phải trốn nợ... bla blo cơ.

con dơi 141

Xe điện
Em cập nhập FB chính của em phụ huynh hung hãn, quyết chơi tới cùng, số lượng còm lên án và chửi là từ 5k đến 9k còm nhé, đông hơn gấp mấy lần các KOL bán hàng online được nhận
View attachment 8543213
View attachment 8543214
View attachment 8543216
View attachment 8543217
Chị PH Mưa Mùa Thu combat lại cũng đanh thép. Nhưng gặp vị PH luôn mồm tuyên bố quỹ đó là tự nguyện thì bó tay.

E nghĩ mục đích chính của BPH lần này là để mở mắt cho mẹ kia. Tiếp đó là để vị PH đó cân nhắc chuyển lớp cho con. Có thế thì phụ huynh lớp mới đỡ khổ.

Cá nhân em thấy vụ này với vụ bố cháu bé ko đóng tiền học, tiền csvc... nhà trường nên tập trung con các vị cùng 1 lớp, ban ph chung chí hướng. Ban giám hiệu đặc cách hỗ trợ riêng cho các thầy cô gánh lớp đó. Coi như rèn luyện.

XSim

Xe container
Nhìn rộng ra thì trong xã hội các thói xấu không phải lúc nào cũng dùng lòng từ bi, bao dung mà cảm hóa được, thậm chí còn ngược lại, càng bao dung thì thói xấu càng lấn tới. Do đó, đôi khi xã hội cũng cần có ai đóng vai ác để trị thói hư tật xấu, có như thế thì mới hạn chế những vấn nạn đó, giúp xã hội văn minh được. Ví dụ như ngay trong tập thể đôi khi cần những người ngoa ngoắt thấy việc bất bình là chửi um lên, thì hội cơ hội khôn lỏi mới biết xấu hổ, hay đi ngoài đường, toàn các cụ người tốt một điều nhịn chín điều lành thì các loại hổ báo ngoài đường lại càng có cơ hội phát triển, lâu lâu phải có cụ éo nhường sẵn sàng va chạm thì bọn đấy mới biết điều mà đi cho tử tế.

dhela

Xe tăng
FB của PH này đang bị chửi quá trời. Công nhận mẹ hơn thua làm khổ con. Thành phần này hay phá đám, lúc nào cũng lôi thông tư với nghị định ra cãi lý. Trưởng phòng ở một công ty XKLĐ chứ có nghèo đói gì đâu. Không hiểu có tâm đến đâu mà mấy công ty XKLĐ cũng hay bị báo chí nói về vụ lao động VN bị thu phí cao hơn các nước khác. Ko liên quan nhưng ko cảm tình mấy với lĩnh vực này.
Cái bọn môi giới lđxk nó ko khác gì bọn đa cấp đâu. Và ko phải một mình cụ ghét. Tránh đc thì tránh xa ra ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Trường hợp này thì tối các cháu. Trách nhiệm thuộc về PH. Nhà trường/sở có chính sách nếu là hộ kinh tế khó khăn thì được miễn giảm học phí. Nhưng PH không chọn phương án GĐ khó khăn, mà chọn phương án bùng. :))
Vụ PH trường tư không đóng các khoản tiền cho con và cãi nhau với hiệu trưởng, có hẳn một thớt cãi chởi nhau ầm ĩ trên OF rồi đấy Cụ :D

Diep1979

Xe container
Cháu đã cmt rất nhiều rồi
Đôi khi một chuyện chả đáng gì mà hội chị em làm cho nó phức tạp lên. Đến các sở ban ngành vào cuộc, báo chí lên tiếng và tất cả cùng đẹp mặt. :D

Vị hiệu trưởng đáng kính và các sếp sở GĐDT Hải Dương lại có việc mà làm

Hội chị em phức tạp gồm Cô giáo, mẹ cháu bé và các nữ phụ huynh ;;)

Batman

Xe điện
Thôi cụ ơi, như đầu cuối cụ đều khoe nhà có điều kiện, giúp đỡ các cháu nhiệt tình và hết mình
Nhưng như thiếu mất 1 cái, cụ ko được chủ trì nên kcmcn thôi thì phải
Vâng, nhà em không có gì ngoài điều kiện bác ạ, nên em lo được cho các con.
Và nhà em cũng không có gì ngoài việc thiếu thời gian, nên cũng không ngu mà làm chủ bác ạ, thời gian để làm việc khác.

con dơi 141

Xe điện
Số người muốn dùng đứa trẻ để dạy con thần kinh mẹ kia vẫn đông lắm cụ ^^
Và họ vẫn ko hiểu tại sao lại nhiều người đứng về phía con mẹ bẩn bựa kia lại nhiều thế?!
Là vì họ bựa hơn chứ sao. Bựa ở chính cái chi tiết 31/32 đó. Vì người biết nghĩ thì ko ai có thể làm đc điều đó cả!
Nói thế cho nhanh!

Ăn uống gì ra ngoài, ai thích thì theo, ko thích thì lượn.. có phải gọn gàng ko thì ko nghe.
Biết cái con điên kia sọ dừa nó mứt có gen rồi thì tránh bố nó đi. Ko tránh! Lại còn thích ngoáy vào để giờ thúi hoắc lên. Xong thắc mắc sao lại nhiều người bênh nó mà ko bênh mình ^^

Chả ai điên mà đi khen đứa nghịch mứt cả ^^
Có đống mứt giữa nhà, biết động vào ko hay nhưng ko hót đi thì để ngửi hết 4-5 năm cấp 1 ag. Còn ảnh hưởng cả lớp trẻ ấy chứ.

Tư tưởng của mợ áp dụng kiểu qua đường thôi.

Đầy người bênh, lên FB sẽ thấy sức ép cdm lên vị PH kia. Tôi tin là lớp đó sẽ thoát.

Yeuaibaygio

Xe container
Đôi khi một chuyện chả đáng gì mà hội chị em làm cho nó phức tạp lên. Đến các sở ban ngành vào cuộc, báo chí lên tiếng và tất cả cùng đẹp mặt. :D

Cứ nhất định phải lôi cô giáo vào hả cụ. Em thì thấy nên để cho cô yên.

Yeuaibaygio

Xe container
Có đống mứt giữa nhà, biết động vào ko hay nhưng ko hót đi thì để ngửi hết 4-5 năm cấp 1 ag. Còn ảnh hưởng cả lớp trẻ ấy chứ.

Tư tưởng của mợ áp dụng kiểu qua đường thôi.

Đầy người bênh, lên FB sẽ thấy sức ép cdm lên vị PH kia. Tôi tin là lớp đó sẽ thoát.
Rách việc đấy Cụ. Nhà trường và cô giáo bị ảnh hưởng là cái chắc, ít nhất năm học này mất thi đua, thật lãng xẹt. Chứ chi hội PH thì ấm ức tí thôi còn chẳng sao cả.
Năm học tiếp theo thật là khó khăn.

Thành Thị 1

Xe điện

Chuẩn đó ạ!!!

con dơi 141

Xe điện

Ý mợ là gì. Liên hoan do Ban PH tổ chức. Mợ muốn cô giáo kiểm gà rồi yc ban PH mua đủ cho từng cháu. Sau đó nếu ban PH ko thực hiện thì dỗi ko tham gia cùng rồi các cháu?
Các bạn cùng chia sẻ là đc rồi mợ còn muốn thế nào?

Diep1979

Xe container
Cứ nhất định phải lôi cô giáo vào hả cụ. Em thì thấy nên để cho cô yên.
Cháu phải lôi chứ cụ/mợ

Cháu nói thật nhé, tại thời điểm tranh cãi thì tiếng nói của cô giáo sẽ xua tan cái đầu nóng của những thành phần quá khích đấy.
Cô giao mà oan thì đã không phải giải trình

Cháu còn thuyết âm mưu là cô giáo cổ súy cho p/h tự động làm và tự động cãi nhau cơ

Nếu cô giáo làm đúng lương tâm, mặc kệ mẹ cháu bé bủn xỉn, chống đối và mất dậy đi. Bỏ 100k mua cho cháu 01 suất thì sao? Nó là học sinh của mình mà, 31/32 suất?
Đương nhiên nó cay cú và câu chuyện mới đến bước này

Batman

Xe điện
Rách việc đấy Cụ. Nhà trường và cô giáo bị ảnh hưởng là cái chắc, ít nhất năm học này mất thi đua, thật lãng xẹt. Chứ chi hội PH thì ấm ức tí thôi còn chẳng sao cả.
Năm tới, một năm không tổ chức liên hoan, các hoạt động vui chơi của trẻ bị cắt bỏ, trẻ chỉ có học xong về nhà, khỏi chi.

Vinhdq164

Xe buýt
Cái lớp này sẽ dc coi là 1 lớp có phốt và k có giáo viên nào chịu nhận. Cả trường sẽ xăm xoi cái lớp này. Việc của PH bây giờ là nhanh cho con chuyển lớp đi còn kịp.

Diep1979

Xe container
Ý mợ là gì. Liên hoan do Ban PH tổ chức. Mợ muốn cô giáo kiểm gà rồi yc ban PH mua đủ cho từng cháu. Sau đó nếu ban PH ko thực hiện thì dỗi ko tham gia cùng rồi các cháu?
Các bạn cùng chia sẻ là đc rồi mợ còn muốn thế nào?
Cháu không phải là mợ
Cháu chỉ thấy câu chuyện cái đùi gà và dăm miếng khoai tây con con mà lôi cả các vị xx vào cuộc giải trình, bị soi xét

Phải cháu (cá nhân nhé), cháu cho cô giáo về trực phòng hội đồng

Thành Thị 1

Xe điện
Bác sến phết nhể :))

Bác tin là câu hỏi đó thật sự phát ra từ miệng đứa trẻ á:))

Trách sao gần như cả xã hội bao gồm cả anh Dục lên đồng vì gồng mình lên thể hiện tinh thần bảo vệ trẻ em =))
Vâng, thế theo cụ là có tồn tại câu hỏi đó ko? Và nếu có thì nó đi ra từ mồm ai???