[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

AcidS

Xe điện
Chài, trường với cô giáo gặp phải con mẹ này thì lớp đó coi như là nát. Bố mẹ nào khôn thì cho con chuyển lớp sớm.
Vì chắc chắn, làm gì cũng phải hỏi ý kiến trên nhóm lớp, trên đó nó mà im im là không dám làm, nhỡ đâu… lại lên mạng với gặp cái đơn thì mệt

Yeuaibaygio

Xe container
Mẹ ấy vẫn chưa biết mình sai ở đâu, đến chịu thật cụ ạ
Cũng không khó hiểu đâu cụ.
Sáng nay em đọc trên fanpage Vietnamnet có tin về vụ này, 100 còm thì 95 còm chửi cô giáo, nhà trường và hội PH. Thế thì làm sao mẹ cháu kia thay đổi suy nghĩ được.

fanmu12345

Xe điện
Sáng nay em đọc trên fanpage Vietnamnet có tin về vụ này, 100 còm thì 95 còm chửi cô giáo, nhà trường và hội PH. Thế thì làm sao mẹ cháu kia thay đổi suy nghĩ được.
Bản thân trong thớt này đến 70% chửi hội PH và trách cô giáo. Toàn lũ tay nhanh hơn não.

Phải em em cũng mặc kệ, con nó nó không lo tại sao mình phải lo.

Nếu nói vì lòng thương hoặc trách nhiệm thì XH còn hàng nghìn trường hợp đáng được quan tâm hơn là con của 1 con hãm.

zaiwaz123

Xe điện

fanmu12345

Xe điện
Sao thế nhỉ...?
Phải chăng xh đã mất lòng tin vào BPH!
Cụ trích bài em nhưng cụ đánh võng. Cụ cắt đoạn cuối rồi, 1 nửa sự thật không phải là sự thật.

Em nói những người trách HPH trong thớt này là lũ tay nhanh hơn não,

White Dragon

Xe tăng
Sao thế nhỉ...?
Phải chăng xh đã mất lòng tin vào BPH!
Em nghĩ rằng là do phần lớn mọi người hầu hết chỉ đọc mỗi cái tiêu đề và thông tin một chiều từ bà mẹ kia.
Cho nên nghĩ rằng chỉ vì không đóng mỗi 40k mà con không được ăn gì, phải ngồi nhìn mồm các bạn.
Nếu chỉ mỗi thông tin này thì phản ứng cô giáo và BPH là điều dễ hiểu.
Nhưng nghe đầy đủ thông tin thì sẽ biết vấn đề nó ở chỗ nào.
Tuy nhiên, đa phần dân mạng chỉ đọc lướt qua là bắt đầu mở miệng chửi rồi.

Phòng và vé

Xe tải
cty em hội chị em cũng ra sức chửi cô giáo với BPH đó bằng những lời lẽ cực cay độc.
Chỉ có em và vài người nữa có quan điểm ngược sóng này mà thấy hội đó hung hãn quá nên chỉ ngồi im nghe

Vợ em đi họp về là lại ca thán bài ca tiền hội phụ huynh =)) =))
thấy nhiều cái vô lý nhưng mắt nhắm mắt mở thui.
Thế cụ mạnh dạn cho vợ vào bph đi, về hết kêu ngay. Vợ em trong bph, toàn thấy mất thời gian, xong thi thoảng lại thấy còn vác tiền nhà bù vào nữa, e cũng ko dám kêu, kêu thì thị bảo a đi họp phụ huynh đi. :))

Thành Thị 1

Xe điện
xuất phát từ việc các quỹ thu chi ko minh bạch của trường trên toàn đất nước.
thế nên thống kê thế cũng phản ánh phần nào.
E vô facebook 1 hồi là cũng máu lên não tý vào góp gió, đúng là FB nó có những ma lực kì dị thật.
may qua e ko chơi FB.

Yeuaibaygio

Xe container
Bản thân trong thớt này đến 70% chửi hội PH và trách cô giáo. Toàn lũ tay nhanh hơn não.

Phải em em cũng mặc kệ, con nó nó không lo tại sao mình phải lo.

Nếu nói vì lòng thương hoặc trách nhiệm thì XH còn hàng nghìn trường hợp đáng được quan tâm hơn là con của 1 con hãm.
Khi chưa đọc trang đó em cũng không nghĩ là nhận thức XH đến mức vậy. Nhưng mà nghĩ lại cũng phải, OF cũng đa số là những người hiểu biết, có điều kiện tương đối so với mặt bằng chung, độ tuổi được coi là "chín" (đa số 2x - 6x) mà còn chửi nhau loạn xạ cả lên thì Fb với Tiktok như thế cũng là dễ hiểu.

Quan điểm của em là hỗ trợ đúng người, đúng việc, đúng lúc. Bản thân em không dư giả gì nhưng hàng năm vẫn góp một phần nhỏ qua một hội thiện nguyện để giúp đỡ các trường hợp rất khó khăn trong cộng đồng, còn trường hợp này thì phải có tập thể (ở đây là Ban chi hội PH) xem xét, cùng quyết định theo hướng phù hợp nhất, không thể hành xử cảm tính hoặc theo ý muốn của cá nhân ai đó được.

Em cũng từng ở vào tình huống khá khó xử. Gần chục năm trước F1 em học dancesport có theo nhóm lớp (thầy dẫn đi) sang tỉnh khác biểu diễn giao lưu. Hai mẹ con em không ăn trưa theo đoàn vì ở chỗ đó em cũng khá quen thuộc và đi theo đoàn mấy lần trước hơi nhốn nháo, ăn dở, chờ lâu. Có 2 mẹ con một bác (bác ấy hơn em chục tuổi nhưng con bé hơn F1 em) đề nghị cùng đi ăn trưa với mẹ con em và em vui vẻ đồng ý vì bình thường các con vẫn chơi với nhau, bác đó cũng hay nói chuyện với em lúc chờ đón con. Ai mà biết được lúc gọi món thì món gì bác ấy cũng không cho con ăn vì không tốt , trong khi quan điểm của em là ở nhà hạn chế ăn đồ chiên rán và uống nước ngọt nhưng cho xõa tới bến những dịp này. Mà không phải con nhà bác ấy không biết ăn, nhìn cháu rõ thèm thuồng và sợ sệt trong khi mẹ cháu cau có, cái gì cũng bảo không tốt, không ăn. F1 em thì háo hức. Thế là em quyết định kệ bác ấy, cho F1 em chọn thoải mái và gọi 1 suất nữa y như vậy mời con nhà bác. Nhìn con nhà bác vừa ăn vừa e dè thái độ của mẹ, bác ấy thì cứ gầm gừ mà em thấy mất vui, em tự nhủ lòng nếu có lần sau sẽ thu xếp khác chứ không để mình rơi vào tình cảnh đó nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
xuất phát từ việc các quỹ thu chi ko minh bạch của trường trên toàn đất nước.
thế nên thống kê thế cũng phản ánh phần nào.
E vô facebook 1 hồi là cũng máu lên não tý vào góp gió, đúng là FB nó có những ma lực kì dị thật.
may qua e ko chơi FB.
Cơ bản là nhận thức ấy Cụ.
Chính trường con nhà em, thậm chí thầy chủ nhiệm lớp hiện tại cũng có những khoản theo em là lạm thu và mình cũng phải đóng dù cảm thấy không thỏa đáng (tất nhiên có thể mình cũng cảm tính vì mình không đủ thông tin). Nhưng những việc đó hầu như không liên quan đến hoạt động của Ban chi hội PH ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
cty em hội chị em cũng ra sức chửi cô giáo với BPH đó bằng những lời lẽ cực cay độc.
Chỉ có em và vài người nữa có quan điểm ngược sóng này mà thấy hội đó hung hãn quá nên chỉ ngồi im nghe
Chỗ em cũng thế.

Thành Thị 1

Xe điện
Mà thực ra toàn bộ chuyện này e cho là bắt nguồn từ 1 câu hỏi của cháu Ng hỏi trong trạng thái vui vẻ" lớp 2 con có được ăn liên hoan ko?" Tức là nó ko phàn nàn gì về buổi vừa xong, nhưng nó biết là nó có phần thiệt thòi là do mẹ nó ko đóng quỹ!!!!
Thế là làm cho con mẹ 3 máu 6 cơn, 1 phút bốc đồng xông lên bóc phốt, để h là bốc cứt!
Còn các vị phụ huynh thì cũng lỡ mở cái hũ cứt thì ráng mà ngửi thôi chứ biết làm sao giờ?

con dơi 141

Xe điện
Ko đâu cụ. CDM cũng chửi vị PH kia nhiều, thậm chí nhiều hơn. Đến nỗi lock fb cơ mà.

Nhưng khổ cái trên FP của báo mạng thì bình luận đc kiểm duyệt. Các còm đạo đức, thánh phật online, đức mẹ hiển linh mới phù hợp để đăng. Nên các bình luận trái luồng bị hạn chế nhiều.

Mà của đáng tội. Trên cõi Of này khi các tình tiết còn chưa rõ ràng thì chê trách cô giáo và ban PH đơn giản chỉ cần lôi đạo đức ra phán. Còn để chỉ ra vấn đề của vị PH kia thì mất công phân tích tác động qua lại, quá trình, diễn biến.

Chỉnh sửa cuối:

Thỏ móm

Xe điện
Mà thực ra toàn bộ chuyện này e cho là bắt nguồn từ 1 câu hỏi của cháu Ng hỏi trong trạng thái vui vẻ" lớp 2 con có được ăn liên hoan ko?" Tức là nó ko phàn nàn gì về buổi vừa xong, nhưng nó biết là nó có phần thiệt thòi là do mẹ nó ko đóng quỹ!!!!
Thế là làm cho con mẹ 3 máu 6 cơn, 1 phút bốc đồng xông lên bóc phốt, để h là bốc cứt!
Còn các vị phụ huynh thì cũng lỡ mở cái hũ cứt thì ráng mà ngửi thôi chứ biết làm sao giờ?
Bác sến phết nhể :))

Bác tin là câu hỏi đó thật sự phát ra từ miệng đứa trẻ á:))

Trách sao gần như cả xã hội bao gồm cả anh Dục lên đồng vì gồng mình lên thể hiện tinh thần bảo vệ trẻ em =))

PhongFood

Xe điện
Có cháu còn bùng học phí cả năm học mà trường chịu ko làm gì được cơ. Vẫn lên lớp bình thường :))
Trường hợp này thì tối các cháu. Trách nhiệm thuộc về PH. Nhà trường/sở có chính sách nếu là hộ kinh tế khó khăn thì được miễn giảm học phí. Nhưng PH không chọn phương án GĐ khó khăn, mà chọn phương án bùng. :))