[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

jazzzzz

Xe lăn
anh Thanh quá giỏi đó chứ bác! Ngoài này có anh Đ béo cũng có mô hình xuất phát điểm giống như anh Thanh ruồi mà bây giờ thì cũng chả biết nói thế nào :D

Người như anh Thanh đáng lẽ còn phải tốt hơn và đóng góp nhiều hơn cho địa phương, xã hội và đất nước. Nhưng nhân vô thập toàn mà. Biết làm sao được
Ngành thực phẩm- đồ uống trong đóbcos cặp Thanh - Thành quá giỏi luôn, với nhiều bài đơn giản như hiệu quả.
Anh Thành đứng đầu mảng bánh kẹo, nhất là bánh trung thu (qua mặt Đồng Khánh đứng vị trí số 1), Wall bết bát ở VN nhưng về tay ảnh lại ngon và cũng thành số 1.
Anh Thành khôn hơn là dừng đúng lúc đỉnh cao (từ bánh kẹo nhảy sang dầu ăn), thương vụ KD - Mondelez kiếm đc mớ lớn, làm đối phương dính quá hớ nặng, anh ấy cũng có chân trong chính quyền (không vì mục tiêu quyền lực) là UV mặt trận tổ quốc VN.
Không biết vụ đất vàng ở HCM ảnh có bị gì không.

CR-Vic

Xe container
Bên gia tộc họ Trần (bánh kẹo) thì phải nhắc đến anh Lệ Ng mới nét :D anh ý kiểu như giám đốc sáng tạo vậy.

à, cũng giống như anh Thanh không dám nhảy vào nước uống đóng chai thì nhà anh bánh kẹo cũng không nhảy vào hố vôi ngành hàng sữa (mặc dù bánh kẹo và kem là thứ khá liên quan đến sữa bột nguyên liệu)

FMCG mà không nhắc đến những tấm gương khởi nghiệp thành công rực rỡ như Công ICP cũng là thiếu sót lớn.

Ngành thực phẩm- đồ uống trong đóbcos cặp Thanh - Thành quá giỏi luôn, với nhiều bài đơn giản như hiệu quả.
Anh Thành đứng đầu mảng bánh kẹo, nhất là bánh trung thu (qua mặt Đồng Khánh đứng vị trí số 1), Wall bết bát ở VN nhưng về tay ảnh lại ngon và cũng thành số 1.
Anh Thành khôn hơn là dừng đúng lúc đỉnh cao, thương vụ KD - Mondelez kiếm đc mớ lớn, làm đối phương dính quá hớ nặng, anh ấy cũng chen chân vào chính quyền (không vì mục tiêu quyền lực) là UV mặt trận tổ quốc VN.
Không biết vụ đất vàng ở HCM ảnh có bị gì không.

TPLighting.vn

Xe máy
Mới gần đây báo (k nhớ) có đăng bài pv Hải bánh trong tù, có chi tiết đc làm nhà 30m2, đc dùng đt (gọi ra ngoài điều hành tổ chức cưới cho con gái), đc làm đám giỗ mẹ có mời khách,...
Xin hỏi, các tù nhân khác có đc tiêu chuẩn này k?
Bài báo ấy vẫn còn (link dưới đây). Cụ đọc lại xem cụ có nhầm chi tiết nào không nhé.

truongsonk300

Xe tải
Em chứng kiến người thật việc thật hàng xóm của em nhé. Thập niên 9x

1 thằng gia đình rất giàu, đi bộ đội, về nhà nghỉ phép đua xe bị công an bắt xe lên đồn, nó mang 1 cây Cabin M2 đẩy luôn1 loạt vào đồn, bị thương 5 người.

Khám nhà lòi ra thêm vài khẩu súng, bố nó bị tội tàng trữ vũ khí trái phép, tù treo =))=))=))

Nó bị tù chung thân về tội giết người.

Sau vài năm thì nghe nói nó được điều đi chăn bò ở 1 trại giam vùng Hàm Tân, Bình Thuận. Đi ngang nhà nó tỉnh thoảng em thấy nó có mặt ở nhà, lượn xe máy đi khắp nơi.

Bây giờ thì nó cũng gần 60 rồi, chắc được ân xá nên ngày nào cũng ngồi cafe trước cửa nhà.
Vụ đấy ở 39 chứ gì. Đám Hùng 50.. đồng chí bắn cạc bin hình như tên Dũng

sakai_yo

Xe lăn
Lan man tý: Trước em đưa đón ông anh thụ án ở Xuân Phương về nhà ăn cỗ suốt. Tội vớ vẩn, sắp ra, có $ nên cũng không khổ lắm.
Chắc thời chưa có smart phone với mạng xh chứ giờ mà thế rồi bị người khác chụp ảnh up lên thì toang cả phạm lẫn cán bộ ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Bên gia tộc họ Trần (bánh kẹo) thì phải nhắc đến anh Lệ Ng mới nét :D anh ý kiểu như giám đốc sáng tạo vậy.

à, cũng giống như anh Thanh không dám nhảy vào nước uống đóng chai thì nhà anh bánh kẹo cũng không nhảy vào hố vôi ngành hàng sữa (mặc dù bánh kẹo và kem là thứ khá liên quan đến sữa bột nguyên liệu)

FMCG mà không nhắc đến những tấm gương khởi nghiệp thành công rực rỡ như Công ICP cũng là thiếu sót lớn.
Trước nhảy vào mỳ tôm cũng chết sặc, Vinabico cũng thất bại, đã từng nhảy vào Nutifood nhưng phải thoát vội.

Anhdex

Xe tăng
Chắc thời chưa có smart phone với mạng xh chứ giờ mà thế rồi bị người khác chụp ảnh up lên thì toang cả phạm lẫn cán bộ ạ.
Chuyển sang hình thức mới ra ngoài chữa bệnh nằm phòng riêng có 1 chú CA gác cửa . A em bạn bè vào thăm thoải mái kẻ góp chai rượu kẻ xì gà đồ ăn vậy là lại tưng bừng =)) :))

haivina

Xe điện
Hì hì. Em làm sales director cho một công ty Liên doanh từ 2003 đến 2008 thì nghỉ về nhà làm riêng. Và chức danh đó của em được gọi là trưởng phòng kinh doanh. Còn mấy anh em GSM, RSM, ASM thì cấp manager đặt chức danh nghe cho vui tai thôi chứ trong cơ cấu nhân sự chỉ là nhân viên.
(Từ 99-2004 em làm cho Coke và U ở đây họ không gọi là TP mà là GĐ)
Cụ có công nhận là mảng này rất quan trọng không? Ông Thanh là người Tàu, mấy mảng quan trọng (sx, mua hàng, tài chính, KD..) không bao giờ giao cho người ngoài, toàn anh em, đệ cứng cả.
Những năm 2000 mấy ông súp hàng tiêu dùng kiếm tiền dễ ăn tiêu vãi đạn. Em làm nhà nước thấy mấy ông bạn làm U, coca, bia ...nó tiêu tiền mà thèm.

thamthitham

Xe đạp

Cụ và 2 cụ kia am hiểu về thị trường thực phẩm miền Nam quá. Em xin hỏi các cụ có biết thương hiệu bánh kem (em không biết chính xác tên) Nhất Hương không ạ. Của bà dì họ xa nhà em. Tài sản giờ chắc cũng tầm nghìn tỉ, nhưng có lẽ chưa được chung mâm với các cty bác kể trên. Em chỉ tò mò quy mô cỡ nào thôi. Có tòa nhà Nhất Hương ngay khu HD MON nhà em

VuNgoanMuc

Xe điện

Phỡn

Xe tăng
THP có cái hậu quả như ngày hôm nay có lẽ là do những người đàn bà ở xung quanh mr Thanh, do ông quá độc đoán và cái gì cũng can thiệp vào ( đặc biệt là việc ở tập đoàn) .
Vk ông và 2 cô con gái là đầu mối của những việc cho vay rồi kinh doanh bđs chứ dr Thanh thời xưa không có khái niệm về kinh doanh bđs .
Có lẽ cô con gái lớn mà không về nước rồi vô làm ở CTY của cha thì chắc THP vẫn chỉ thuần túy là ông lớn trong ngành nước giải khát thôi chứ không lấn sân sang cả tín dụng đen như sau này.
Riêng đoạn này tưởng ảnh giỏi mà lại hóa non, ai lại nhét tất trứng vào một giỏ thế bao giờ ;))

sthd

Xe lăn
Các cụ bàn nhiều quá chuyện trại giam làm cho liên lụy này :D
mấy ông ofer chém gió lộ hết cả bí mật nghề nghiệp. oan gia cho anh em, khổ cho anh # với txt.
chắc cả tháng tới tất cả phạm đều tịt điện thoại rồi

sthd

Xe lăn
Riêng đoạn này tưởng ảnh giỏi mà lại hóa non, ai lại nhét tất trứng vào một giỏ thế bao giờ ;))
cái tội không chịu học hành đến nơi đến chốn đấy mà.
học mỗi môn pha chế với marketing, tưởng thế là đủ.
ai ngờ môn luật với môn quản trị nó cũng quan trọng

Phỡn

Xe tăng
Cụ và 2 cụ kia am hiểu về thị trường thực phẩm miền Nam quá. Em xin hỏi các cụ có biết thương hiệu bánh kem (em không biết chính xác tên) Nhất Hương không ạ. Của bà dì họ xa nhà em. Tài sản giờ chắc cũng tầm nghìn tỉ, nhưng có lẽ chưa được chung mâm với các cty bác kể trên. Em chỉ tò mò quy mô cỡ nào thôi. Có tòa nhà Nhất Hương ngay khu HD MON nhà em
Nghìn tỉ thì chỉ là muỗi thôi cụ ạ.
Ông anh họ chị dâu em chỉ chuyên phân lô bán nền xây nhà thôi mà tài sản cũng tầm 2000 tỏi.
Mới xây con lô cốt giờ còn chưa xong vì đập đi phá lại mãi cho vừa ý tầm 600 tỏi rồi, mà phong cách giống anh Thanh phết, con biệt thự trông ba lăng nhăng vì thuê thiết kế xong lại làm theo ý mình ;))