[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

Phỡn

Xe tăng
cái tội không chịu học hành đến nơi đến chốn đấy mà.
học mỗi môn pha chế với marketing, tưởng thế là đủ.
ai ngờ môn luật với môn quản trị nó cũng quan trọng
Chủ yếu gặp thời thôi cụ ạ, dù cũng có cái giỏi riêng của họ.
Chuyện ông anh họ em kể ở trên kia, xuất phát điểm chỉ là công nhân. Nghỉ việc bán con dream tàu đi vay mượn mua lô đất xây nhà bán rồi từ đấy cứ thế mà phất lên vùn vụt.
Nghe dễ như ăn kẹo, mà không phải ai cũng được ăn kẹo :|

sthd

Xe lăn
Chủ yếu gặp thời thôi cụ ạ, dù cũng có cái giỏi riêng của họ.
Chuyện ông anh họ em kể ở trên kia, xuất phát điểm chỉ là công nhân. Nghỉ việc bán con dream tàu đi vay mượn mua lô đất xây nhà bán rồi từ đấy cứ thế mà phất lên vùn vụt.
Nghe dễ như ăn kẹo, mà không phải ai cũng được ăn kẹo :|
sg đn bd VT một thời plbn dễ. sổ đỏ cấp tràn lan. chả có khái niệm quy hoạch với hạ tầng kĩ thuật... nên nhiều bác nông dân ngàn tỉ tiền tươi lắm

Lâm Phong

Xe tăng
Đọc đến trang 64 em thấy có nhiều thằng đi tù rồi mà vẫn được các đệ là ofer vuốt ve cào phím ca tụng hơn bố đẻ ,nghe nói ,hóng hớt chuyện trong trại giam trên mạng rồi tha hồ chém .
Cho thông tin lên xem nào?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhà này chết vì lòng tham.
Nghe nói nhà náy bị mất 6k tỷ trong đại án Phạm Công Danh mà nhẹ lông hồng, chứng tỏ cái nhà máy đó ko khác cỗ máy in tiền.
Ông này cơ bản làm ăn chính đáng ko dính cái này thì giầu bền vững.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cái này nói hơi phũ cụ ạ, nhưng lại do dân trí cả :D
Các cụ nâng cao quan điểm quá rồi.
Ngon hay dở tuỳ ng, cái nhà máy này là cỗ máy in tiền chứng tỏ nó bán được, mà nó bán được tức nh ng thích uống.
Em sang Nhật chả thấy chúng nó uống nước trắng, văn hoá bọn nó là uống nước ngọt và có tỷ loại để uống.
Bảo cứ độc hại mà vẫn uống thì dân trí thấp thì thuốc lá cả thế giới này hút thì chắc cũng toàn dân trí thấp ?
E cũng chả uống gì của nhà này vì chắc ko hợp khẩu vị chứ chả phải dân trí e cao :)

tieunhilang

Xe điện
Nhà này chết vì lòng tham.
Nghe nói nhà náy bị mất 6k tỷ trong đại án Phạm Công Danh mà nhẹ lông hồng, chứng tỏ cái nhà máy đó ko khác cỗ máy in tiền.
Ông này cơ bản làm ăn chính đáng ko dính cái này thì giầu bền vững.
mỗi ngày đút túi 1 tỷ; một năm là 300 tỷ; và 20 năm mới là 6000 tỷ.

Nói chung kẻ cắp gặp bà già thôi, cụ lên shopee mua trà sâm Vương Lão Cát có vị y chang Dr Thanh. Cuộc đời họ là trò lừa đảo vòng tròn

Bò lốp

Xe lăn
Các bạn làm marketing hoặc sales ở giai đoạn bây giờ có lẽ không hiểu được cái mô hình nhà phân phối, đại lý cấp 1-2-3 , ở mỗi một khu vực và sản phẩm thường được cung cấp ra thị trường dựa vào hệ thống tự đẩy của đại lý.
Mình sống ở SG từ nhỏ nên tập quán kinh doanh và phân phối nắm tương đối vững .
Những năm 2000 thì giao thông vận tải, shipper, giao hàng, vv tất cả đều rất sơ khai .
Một quận thông thường sẽ chỉ có vài đại lý lớn và họ là đầu mối của các CTY muốn cung cấp hàng , có thể 2-3 nhãn hàng cùng chung đại lý .
Tình trạng này khiến cho việc phân phối và độ phủ của sản phẩm tùy thuộc vào tần suất quảng cáo tivi và khuyến mãi cao cho đại lý để ép buộc họ ôm hàng thật nhiều, khi đã ôm hàng của mình nhiều thì sẽ không ôm được của đối thủ .
Lý thuyết là vậy nhưng xảy ra rất nhiều tình trạng đại lý bán phá giá dưới giá vốn để đẩy hàng và bán lấn qua khu vực khác vv .
Giờ nó vẫn vậy đấy cụ, chỉ thay đổi việc vận tải xuyên suốt, con người tương tác, đánh giá, nhận định và link qua nhiều vật hiện đại hơn. Bản chất ko đổi với các mặt hàng FMCG , XH hiện đại nên thuật ngữ và cách thức triển khai cũng phải thay đổi tương ứng, rồi B2B, B2C, O2O… ra đời

--Lamborghini--

Xe cút kít
mỗi ngày đút túi 1 tỷ; một năm là 300 tỷ; và 20 năm mới là 6000 tỷ.

Nói chung kẻ cắp gặp bà già thôi, cụ lên shopee mua trà sâm Vương Lão Cát có vị y chang Dr Thanh. Cuộc đời họ là trò lừa đảo vòng tròn
Quan trọng là ng đầu tiên :)
E vừa xem trên doctor housing chém về 6k tỷ nhà này trong đại án đó, còn cả vụ đầu tư cp của year1 cũng bị sml. Ấy vậy mà vẫn nh tiền thì cái nhà máy đấy không khác cỗ máy in tiền thì nhà đấy mới đủ lực tung hoành như vậy.

dhela

Xe tăng
Các cụ nâng cao quan điểm quá rồi.
Ngon hay dở tuỳ ng, cái nhà máy này là cỗ máy in tiền chứng tỏ nó bán được, mà nó bán được tức nh ng thích uống.
Em sang Nhật chả thấy chúng nó uống nước trắng, văn hoá bọn nó là uống nước ngọt và có tỷ loại để uống.
Bảo cứ độc hại mà vẫn uống thì dân trí thấp thì thuốc lá cả thế giới này hút thì chắc cũng toàn dân trí thấp ?
E cũng chả uống gì của nhà này vì chắc ko hợp khẩu vị chứ chả phải dân trí e cao :)
Em xin phép sửa tí thôi ạ, cái đoạn bôi đậm:
Ở Nhật, thích nước ngọt chỉ bọn mini nhi đồng thối tai thoy cụ ^^
Nước đóng chai, trà đóng chai, cà phê đóng chai.. tỷ loại. Bọn nước ngọt so với đám kia toen hoẻn thôi à :)

Cụ kia nói đúng đấy ạ. Chỉ cần dân trí nhớn nhớn tí thì nhìn mấy cái chai nước màu âm phủ của THP sẽ chạy mất dép ngay :D

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nước đóng chai, trà đóng chai, cà phê đóng chai.. tỷ loại. Bọn nước ngọt so với đám kia toen hoẻn thôi à :)

Cụ kia nói đúng đấy ạ. Chỉ cần dân trí nhớn nhớn tí thì nhìn mấy cái chai nước màu âm phủ của THP sẽ chạy mất dép ngay :D
E chả biết cụ thấy ở đâu, e sang nhà máy bên đấy thì chả thấy ai uống nước lọc, giờ nghỉ chúng nó ra cây mua nước uống, có cái thùng rác đến trưa đã đầy ụ trai lọ uống hết.
Nó thấy e uống nước lọc nó còn bảo uống nước lọc nhạt nhẽo, thường chúng nó hay uống các loại nước tăng lực vì giúp tỉnh táo làm việc.
Còn nhà máy e thì ko có trẻ con mới nhớn.
Để ý bọn Nhật gần như ai từ già trẻ trai gái đều bọc răng vì chúng nó ăn đồ ngọt và nhất là uống nước ngọt quá nh nên răng bị sâu nên phải bọc lại.
E còn bảo vs bọn nó ở Vn t mà uống nh như này thì méo có tiền mang về cho vợ :)

Chỉnh sửa cuối:

braveheart2810

Xe tải
Giờ nó vẫn vậy đấy cụ, chỉ thay đổi việc vận tải xuyên suốt, con người tương tác, đánh giá, nhận định và link qua nhiều vật hiện đại hơn. Bản chất ko đổi với các mặt hàng FMCG , XH hiện đại nên thuật ngữ và cách thức triển khai cũng phải thay đổi tương ứng, rồi B2B, B2C, O2O… ra đời
Khác nhiều chứ cụ .
Về bản chất thì vẫn từ nhà sản xuất đến tay người tiêu dùng qua nhiều kênh phân phối khác nhau nhưng bây giờ thì công nghệ hỗ trợ rất nhiều và việc kiểm soát chặt chẽ hơn .
Mình từng làm trưởng bộ phận bán hàng, trưởng phòng, trưởng vùng , của một số CTY như THP , Vinamilk, Kinh Đô vv .
Thời đó việc bán hàng sơ khai lắm và đa số đều dựa vào đội ngũ tiếp thị đi ghi đơn hàng và sau đó sẽ có đội giao hàng thực hiện nốt phần việc.
Việc kiểm tra kiểm soát các bạn tiếp thị phải nói là vô cùng gian nan vì đi thị trường là đa số toàn số ảo , đánh giá dựa trên số liệu cũng không chính xác.
Bây giờ thì có định vị, smart phone, hình ảnh , vv rất nhiều công cụ hỗ trợ để bán hàng và kiểm soát được tình hình thị trường.
Nhưng không thể đem góc nhìn của xã hội bây giờ để suy xét về xã hội những năm 2000 vì mỗi thời sẽ có những đặc điểm riêng .
Thời những năm 2000 mỗi lần mà tivi phát quảng cáo về sản phẩm của mình đang bán thì đội sales mừng lắm vì hôm sau ra thị trường sẽ bán được hàng hơn .
Câu hỏi thường trực của cấp dưới khi hỏi cấp trên trong mỗi cuộc họp là tháng này có được phát quảng cáo vào khung giờ vàng hay không? Có được quảng cáo trên sóng radio Làn sóng xanh không 😄😄😄.

--Lamborghini--

Xe cút kít

Cụ cho hỏi dân trí cao sao vẫn hút thuốc dù biết nó độc hại ?
Các cụ cứ vin vào cái lý đó e thấy nó hài hước cực.

dhela

Xe tăng
Cụ cho hỏi dân trí cao sao vẫn hút thuốc dù biết nó độc hại ?
Các cụ cứ vin vào cái lý đó e thấy nó hài hước cực.
E thấy cụ mang việc uống mấy chai nước màu âm phủ (nhìn đã thấy ngại chứ đừng nói uống) ra so sánh với việc hút thuốc là ko cân :D

Uống nước thì phải so với việc uống nước.
Chứ sao lại so với việc hút thuốc :D

dhela

Xe tăng
E chả biết cụ thấy ở đâu, e sang nhà máy bên đấy thì chả thấy ai uống nước lọc, giờ nghỉ chúng nó ra cây mua nước uống, có cái thùng rác đến trưa đã đầy ụ trai lọ uống hết.
Nó thấy e uống nước lọc nó còn bảo uống nước lọc nhạt nhẽo, thường chúng nó hay uống các loại nước tăng lực vì giúp tỉnh táo làm việc.
Còn nhà máy e thì ko có trẻ con mới nhớn.
Để ý bọn Nhật gần như ai từ già trẻ trai gái đều bọc răng vì chúng nó ăn đồ ngọt và nhất là uống nước ngọt quá nh nên răng bị sâu nên phải bọc lại.
E còn bảo vs bọn nó ở Vn t mà uống nh như này thì méo có tiền mang về cho vợ :)
Cái cây nước bỏ xu đấy cũng phải hơn 2/3 là nước đóng chai với trà đóng chai các loại đó cụ. Nước đóng chai thôi mà cũng tỷ vị, nào là vị cam, vị chanh, vị dâu...
Đừng nghĩ là nước thì chỉ uống ở vòi ạ :)

Edit: em minh hoạ luôn cây nước bỏ xu ở đầu ngõ nhà em. Rất nhiều màu nhưng chả có cái màu nào âm phủ như màu nước của nhà THP.

Chỉnh sửa cuối:

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em biết hỏi câu này ngớ ngẩn nhưng thực sự thì đã giàu đến mức tiêu tiền không bao giờ hết thì lao tâm khổ tứ kiếm thêm tiền để làm gì nhỉ.

fanmu1234

Xe container
E thấy cụ mang việc uống mấy chai nước màu âm phủ (nhìn đã thấy ngại chứ đừng nói uống) ra so sánh với việc hút thuốc là ko cân :D

Uống nước thì phải so với việc uống nước.
Chứ sao lại so với việc hút thuốc :D
Dân trí cao là hút thuốc lá thơm có đầu lọc, không hút thuốc lào hoặc thuốc lá cuộn vì nhiều chất độc =))=))=))

Dân trí cao hơn nữa thì hút xì gà :)):)):))

Napolong

Xe điện
Em biết hỏi câu này ngớ ngẩn nhưng thực sự thì đã giàu đến mức tiêu tiền không bao giờ hết thì lao tâm khổ tứ kiếm thêm tiền để làm gì nhỉ.
Em đoán mò thôi. Họ đâu còn kiếm tiền nữa. Mà tiền bạc là công cụ để làm các việc khác.

fanmu1234

Xe container
Có lẽ việc kiếm tiền đối với người giàu trở thành đam mê hoặc là bản năng, nên họ mới kiếm được nhiều tiền và cứ mãi mê kiếm tiền.

Em hông có bản năng kiếm tiền, chỉ có bản năng chém gió

Emesco

Xe điện
Thành Donal Trump cụ nhé

thinhtd

Xe container
Bài báo ấy vẫn còn (link dưới đây). Cụ đọc lại xem cụ có nhầm chi tiết nào không nhé.
Hôm nọ lướt fb thấy clip vợ ông này. Dưới toàn bình luận cứ để vợ như thế thì ông lại vào tù sớm. =))