[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Vụ chiếm đoạt của Kim Oanh hay Nguyễn Văn Chung, cha con nhà THP dùng chung 1 thủ đoạn là đợi bên A mua cỡ 50% sau đó khi bên A cần vay thì yêu cầu làm hợp đồng mua bán mới giải ngân 50% còn lại.
Sau khi trả đủ lãi suất của số đã tiền vay, đến hạn bên A cầm số tiền gốc đến trả thì chúng không nhận tiền phủ nhận cho vay, dơ hợp đồng mua bán đã công chứng ra rồi chiếm đoạt luôn 100% thậm chí đã chuyển nhương cho bên thứ 3 từ lâu. Khiến nạn nhận lộn vào tường ngã ngửa.
......và mãi mãi những vụ kia không biết đến bao giờ trở lại cho đến ngày hôm nay .TSB

TSB. Tóm tắt thủ đoạn của quân bất lương mà cũng hãi hùng các anh hùng cõi OF ạ.
Và có chung 1 điểm là tại sao bên A phải tố ra tận Trung Ương, Bộ xxx, sao xxx địa phương ko làm được, thậm chí sau khi tố cáo xxx địa phương còn xử cả bên A và cty của bên A???? a Thanh quá tự tin nghĩ 1 tay che cả bầu trời nhưng
Luật Nhân quả thật là cao viễn
Suốt cổ kim chẳng lọt một ai

fanmu1234

Xe container
Và có chung 1 điểm là tại sao bên A phải tố ra tận Trung Ương, Bộ xxx, sao xxx địa phương ko làm được, thậm chí sau khi tố cáo xxx địa phương còn xử cả bên A và cty của bên A???? a Thanh quá tự tin nghĩ 1 tay che cả bầu trời nhưng
Nếu đúng như ý tưởng của cụ thì em đang nghĩ đến cảnh 1 vài chú Bình Dương, Đồng Nai cũng sẽ lên đường về tội chạy án giống như anh tướng cướp ở Hà Nội trong vụ chuyến bay giải cứu Covid

.Bo My

Xe container
mấy cái khác thì không nói nhưng cái xử bên A thì không đúng ạ, cuối cùng có làm gì đâu. Đề nghị BCA làm rõ luôn vụ này của bên A! :D

bspvietnam

Xe tăng
Đợt này, oánh vào một loạt PHÁT, vạn thịnh phát và tân hiệp phát

Dân Tổ

Xe container
Phong cách đại gia Bến Thượng Hải, lực lượng hùng hậu quá, có cả ưng khuyển, Quan Công, Bồ tát, Chúa kìa.
Vâng, nhìn nó cứ thế nào ấy cụ nhỉ? Em cũng qua thăm bạn bè hàng xóm nhiều nhưng cũng không quá rườm rà thế kia :D

Dân Tổ

Xe container
Nhìn cái mặt kia rồi lại đổ bệnh tiểu đường huyết áp đột quỵ chết bất đắc kỳ tử trong trại giam thôi .
Chắc bác này thì cũng phải chăm sóc đặc biệt cụ nhỉ, lăn đùng ra đấy thì cũng mệt :)

Race Dead

Xe điện
Chắc bác này thì cũng phải chăm sóc đặc biệt cụ nhỉ, lăn đùng ra đấy thì cũng mệt :)
Trước vừa có anh gì trong miền Trung cũng thuộc hàng đại gia chết trong trại rồi đấy cụ , vừa đi dc có mấy tháng thì phải

Hồi cuối tháng 3, trên mạng xã hội bỗng lan truyền bức ảnh dr Thanh ngồi ăn mì với ghi chú : giàu đến mấy cũng phải ăn mì tôm thôi.
Nhẽ nào có cao nhân biết chuyện đã nhá hàng trước?

cadilac30

Xe tăng
Cụ đừng nói cho sướng mồm, nói mà không biết xuất xứ thì đừng thể hiện.
Nhất là nói với ý định bôi nhọ những câu nói đã thành chân lý và đi vào sử sách, được tạc bằng vàng, đá của Cụ Hồ.
Tôi hoàn toàn hiểu, tại sao cụ không dám tìm hiểu nếu như muốn biết !!!! Chào nhé

Dân Tổ

Xe container
Trước vừa có anh gì trong miền Trung cũng thuộc hàng đại gia chết trong trại rồi đấy cụ , vừa đi dc có mấy tháng thì phải
Ông Bắc Hà thì điều trị ung thư gan trước mãi ở Sing cụ ạ, về nhà ăn án thì không thể điều trị tiếp, tử vong trong trại thôi.

Dân Tổ

Xe container
Thông cáo báo chí - chúng tôi kệ 3 bố con nhà ông ;))

tuangiga31mes2c

Xe container
Từ sau vụ Dr. Ruồi là em cạch THP giống như đội Masan với vụ nước mắm truyền thống. Nhưng mà công nhận đội THP này có tay to chống lưng ghê gớm. Việc cho vay nặng lãi, lừa giật BĐS em có nghe lâu rồi, hình như có cả khởi tố rồi lại đình chỉ. Vậy mà cuối cùng cũng không thoát. Hoan hô cái lò...

HnA

Xe tăng
Em thiết tưởng nhà này chỉ làm nước ngọt đóng chai không cũng đã không thể tiêu hết tiền được chứ nhỉ? Sao lại còn vụ cho vay nặng lãi này nữa. Đúng là lòng người không biết thế nào là đủ.

Mytv

Xe điện
Ông Bắc Hà thì điều trị ung thư gan trước mãi ở Sing cụ ạ, về nhà ăn án thì không thể điều trị tiếp, tử vong trong trại thôi.
BH kể cả ko bị tóm thì cùng lắm cũng chỉ sống dc thêm 2-3 năm nữa thôi. Có điều tóm ko dc thuốc men thì đi sớm hơn dự liệu:)).

Nhưng nói chung các bố quyền cao, tiền nhiều dính lao lý thì đi xuống nhanh gấp mấy lần người bt. Đang sướng quen rồi vào trong khổ chịu thế éo nào dc

Dân Tổ

Xe container
BH kể cả ko bị tóm thì cùng lắm cũng chỉ sống dc thêm 2-3 năm nữa thôi. Có điều tóm ko dc thuốc men thì đi sớm hơn dự liệu:)).

Nhưng nói chung các bố quyền cao, tiền nhiều dính lao lý thì đi xuống nhanh gấp mấy lần người bt. Đang sướng quen rồi vào trong khổ chịu thế éo nào dc
Vâng, vì lần cuối ông ấy sang Glen Eagles hospital là để nút mạch và lấy đơn thuốc điều trị sau đó cũng báo với viện là sẽ không thể sang được nữa mà sẽ cần hỗ trợ gửi thuốc về điều trị, tuy nhiên việc này không thực hiện được vì cần có kết quả xét nghiệm để cấp thuốc những lần điều trị sau. Mà xét nghiệm thì phải đảm bảo những chỉ số bác sĩ trực tiếp điều trị yêu cầu.

Đợt đấy nhiều ong ve ở Cam, Lào sang đưa ông anh đi khám lắm :D cứ như nguyên thủ vip, sau thì biết cũng có cả an ninh đã kèm về rồi ạ. :)

Vào tù thì dĩ nhiên không thể tiếp tục điều trị như mong muốn được và diễn tiến bệnh tăng nhanh.

sakai_yo

Xe lăn
Vâng, vì lần cuối ông ấy sang Glen Eagles hospital là để nút mạch và lấy đơn thuốc điều trị sau đó cũng báo với viện là sẽ không thể sang được nữa mà sẽ cần hỗ trợ gửi thuốc về điều trị, tuy nhiên việc này không thực hiện được vì cần có kết quả xét nghiệm để cấp thuốc những lần điều trị sau. Mà xét nghiệm thì phải đảm bảo những chỉ số bác sĩ trực tiếp điều trị
Vào tù thì dĩ nhiên không thể tiếp tục điều trị như mong muốn được và diễn tiến bệnh tăng nhanh.
Thế nghĩa là ông này cũng biết sẽ bị bắt, vậy mà không đào thoát ra nn như TXT cụ nhỉ?