[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

Mytv

Xe điện
Vâng, vì lần cuối ông ấy sang Glen Eagles hospital là để nút mạch và lấy đơn thuốc điều trị sau đó cũng báo với viện là sẽ không thể sang được nữa mà sẽ cần hỗ trợ gửi thuốc về điều trị, tuy nhiên việc này không thực hiện được vì cần có kết quả xét nghiệm để cấp thuốc những lần điều trị sau. Mà xét nghiệm thì phải đảm bảo những chỉ số bác sĩ trực tiếp điều trị yêu cầu.

Đợt đấy nhiều ong ve ở Cam, Lào sang đưa ông anh đi khám lắm :D cứ như nguyên thủ vip, sau thì biết cũng có cả an ninh đã kèm về rồi ạ. :)

Vào tù thì dĩ nhiên không thể tiếp tục điều trị như mong muốn được và diễn tiến bệnh tăng nhanh.
Bố vk e cũng điều trị ở glen eagles. Sang mấy lần ông thấy tốn quá nên cương quyết thôi. 5th sau đi. Ổng nói thôi để dành tiền cho con cháu. Có cố cũng chỉ đc thêm vài năm. Đằng nào cũng chết.

Dân Tổ

Xe container
Thế nghĩa là ông này cũng biết sẽ bị bắt, vậy mà không đào thoát ra nn như TXT cụ nhỉ?
Lần đấy em nghĩ là nguyện vọng gì đó thôi, vì có phiên dịch riêng và đội đi cùng cũng lạ, chắc bên an ninh. Ngay sau đợt đấy về là đầu tuần chính thức lên báo đấy ạ.

Dân Tổ

Xe container
Bố vk e cũng điều trị ở glen eagles. Sang mấy lần ông thấy tốn quá nên cương quyết thôi. 5th sau đi. Ổng nói thôi để dành tiền cho con cháu. Có cố cũng chỉ đc thêm vài năm. Đằng nào cũng chết.
Thực tế là vậy cụ ạ, nhiều người có điều kiện thì còn nước còn tát và cứ hi vọng vào khả năng điều trị ở Sing. Tuy nhiên với các tiến bộ trong điều trị ở nhà (của các bác sĩ 108, 103…) thì nên có cái nhìn rõ hơn về kế hoạch tài chính và chi phí điều trị ở nhà. Em phục vụ rất nhiều bn Việt Nam ở 3 viện Mt E, Glen và Novena trong những năm làm việc tại đây, nên những gì cụ chia sẻ em rất hiểu. Nhiều lúc thực sự cảm thấy xót cho chi phí điều trị mà biết kết quả cuối cùng không vớt vát được bao nhiêu.

nhuataiche

Xe container
Em khâm phục bố vợ cụ ! Rất đàn ông, rất mạnh mẽ !

Dân Tổ

Xe container
Em khâm phục bố vợ cụ ! Rất đàn ông, rất mạnh mẽ !
Nhiều trường hợp em gặp các chú các bác như vậy lắm, rất kiên cường và thực sự nể phục sự mạnh mẽ trước bệnh tật hiểm nghèo. Luôn nghĩ cho con cho cháu tới những giây phút cuối cùng.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hai cô con gái Dr Thanh cũng cứng tuổi rồi. Giờ đi tù thì hết đời😳

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Từ sau vụ Dr. Ruồi là em cạch THP giống như đội Masan với vụ nước mắm truyền thống. Nhưng mà công nhận đội THP này có tay to chống lưng ghê gớm. Việc cho vay nặng lãi, lừa giật BĐS em có nghe lâu rồi, hình như có cả khởi tố rồi lại đình chỉ. Vậy mà cuối cùng cũng không thoát. Hoan hô cái lò...
Em đang chờ đợi bắt thêm bọn nước chấm hóa chất nữa. Bọn làm giàu trên sk người dân thì chết cũng ko ai thương

funny_men

Xe tải
Cả cty nước giải khát lớn nhất Đông Nam Á mà vốn điều lệ chỉ 276 tỷ, khoảng hơn chục triệu đô la:

Theo giấy đăng ký kinh doanh, Công ty TNHH Thương mại và dịch vụ Tân Hiệp Phát có vốn điều lệ 276 tỷ đồng. Bà Phạm Thị Nụ (vợ ông Thanh) là cổ đông lớn nhất góp 150,4 tỷ đồng, chiếm 54,493% vốn điều lệ.
Hai con gái của ông Thanh là bà Trần Uyên Phương góp 81,1 tỷ đồng (chiếm tỷ lệ 29,384%) và bà Trần Ngọc Bích góp 44,5 tỷ đồng (chiếm tỷ lệ 16,123%).

Riêng chuyện thanh tra thuế vào cuộc mà khui ra thì chắc chắn con số thất thoát phải rất khủng. Để xem ai bảo kê doanh nghiệp này! Chuyện bds chắc lại nhỏ xíu. Xem gd dr ruồi phen này chạy cửa nào?

polizia

Xe container
Thực tế là vậy cụ ạ, nhiều người có điều kiện thì còn nước còn tát và cứ hi vọng vào khả năng điều trị ở Sing. Tuy nhiên với các tiến bộ trong điều trị ở nhà (của các bác sĩ 108, 103…) thì nên có cái nhìn rõ hơn về kế hoạch tài chính và chi phí điều trị ở nhà. Em phục vụ rất nhiều bn Việt Nam ở 3 viện Mt E, Glen và Novena trong những năm làm việc tại đây, nên những gì cụ chia sẻ em rất hiểu. Nhiều lúc thực sự cảm thấy xót cho chi phí điều trị mà biết kết quả cuối cùng không vớt vát được bao nhiêu.
Cụ nói chuẩn ạ.
Ông ngoại em ung thư máu sang Thái chữa ở Bunrungrad cũng vậy.
Đi 2 đợt mỗi đợt 1 tuần cũng đi bay cả vài trăm củ. Đợt 2 còn chuyển biến xấu phải nằm hồi sức tích cực xong viện còn doạ là phải bay chuyên cơ 7 chỗ của viện của Vn về nếu muốn mất tại Vn, giá rất chat vì họ bảo luật hàng không sau 19/11 ko cho mang bình oxy lên máy bay dân dụng, nên chỉ có cách là bay máy bay riêng về Vn hoặc mất bên Thái.
Cuối cùng nhà em xoay sang nhờ đc phong khám Family Pratice cử người bay sang áp tải về bằng mb Vn Airlines, về nằm ở huyết học thêm 2 tuần thì mất.
Bác sỹ huyết học cũng bảo sang nước ngoài chả giải quyết đc gì đâu mà tốn tiền.
Tính ra tổng chi phí cùng với chi phí đi máy bay về cũng mất ngót nghét cả tỷ.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nói chuẩn ạ.
Đi 2 đợt mỗi đợt 1 tuần cũng đi bay cả vài trăm củ. Đợt 2 còn chuyển biến xấu phải nằm hồi sức tích cực xong viện còn doạ là phải bay chuyên cơ 7 chỗ của viện của Vn về nếu muốn mất tại Vn, giá rất chat vì họ bảo luật hàng không sau 19/11 ko cho mang bình oxy lên máy bay dân dụng, nên chỉ có cách là bay máy bay riêng về Vn hoặc mất bên Thái.
Cuối cùng nhà em xoay sang nhờ đc phong khám Family Pratice cử người bay sang áp tải về bằng mb Vn Airlines, về nằm ở huyết học thêm 2 tuần thì mất.
Tâm lý ai cũng vậy, còn nước còn tát mà cụ.
Nhà không có điều kiện kinh tế thì phải chịu, chứ có thì chả ai nỡ để người thân ra đi dù biết là khó.

Phỡn

Xe tăng
Hồi cuối tháng 3, trên mạng xã hội bỗng lan truyền bức ảnh dr Thanh ngồi ăn mì với ghi chú : giàu đến mấy cũng phải ăn mì tôm thôi.
Nhẽ nào có cao nhân biết chuyện đã nhá hàng trước?

Trông các đại gia tiêu tiền chán thật ạ, tích cho lắm đất rồi có mang đi được đâu ;))

Anhdex

Xe tăng
Thế nghĩa là ông này cũng biết sẽ bị bắt, vậy mà không đào thoát ra nn như TXT cụ nhỉ?
Thoát vào đâu khi bị đưa vào tầm ngắm và có an ninh kè 24/24 . Vụ TXT té kịp là do thượng tầng bị lộ sau vụ đấy thì an ninh rút kinh nghiệm rồi .

raisomoon

Xe tăng
Loại nc hóa chất này làm ảnh hưởng đến sk ko biết bao nhiêu người Việt. Em thấy vui vì tin này. Các cụ đạo đức sáng ngời thì bỏ qua comment của em ah
Gớm nữa, nước ngọt đóng chai cùng 1 giuộc cả cụ cứ tỏ ra thượng đẳng làm gì.

Cả cty nước giải khát lớn nhất Đông Nam Á mà vốn điều lệ chỉ 276 tỷ, khoảng hơn chục triệu đô la:

Theo giấy đăng ký kinh doanh, Công ty TNHH Thương mại và dịch vụ Tân Hiệp Phát có vốn điều lệ 276 tỷ đồng. Bà Phạm Thị Nụ (vợ ông Thanh) là cổ đông lớn nhất góp 150,4 tỷ đồng, chiếm 54,493% vốn điều lệ.
Hai con gái của ông Thanh là bà Trần Uyên Phương góp 81,1 tỷ đồng (chiếm tỷ lệ 29,384%) và bà Trần Ngọc Bích góp 44,5 tỷ đồng (chiếm tỷ lệ 16,123%).

Riêng chuyện thanh tra thuế vào cuộc mà khui ra thì chắc chắn con số thất thoát phải rất khủng. Để xem ai bảo kê doanh nghiệp này! Chuyện bds chắc lại nhỏ xíu. Xem gd dr ruồi phen này chạy cửa nào?
Cụ nói thật hay đùa đấy? Cty gia đình, họ ko phát hành cổ phiếu ra ngoài, ko tăng vốn, ngành hàng siêu lợi nhuận thì lợi nhuận họ chia cho cổ đông hàng năm, dư thì tái đầu tư mở rộng kinh doanh sx nó làm tăng tổng tài sản DN, còn vốn điều lệ nó giữ nguyên theo vốn góp ban đầu có gì mà sai trong chuyện đó.

Vấn đề của THP là lợi nhuận thặng dư đc tích lũy qua nhiều năm từ sx lớn quá, mà ngành hàng cũng tới ngưỡng gần bão hoà, tăng trưởng sẽ chậm lại. Nên thặng dư rất lớn mà ko còn room để mở rộng ngành hàng. Muốn dùng hết số tiền đó thì họ phải xây dựng 1 ngành hàng mới thì ko dễ nữa. Nên cách dễ nhất là họ bỏ vào BDS hay đầu tư tài chính bằng cách góp vốn vô bank. Ở đây họ lại làm có cái phạm luật thì bị bớ thôi.

Dân Tổ

Xe container
Cụ nói chuẩn ạ.
Dạ cả 2 đơn vị BV trên 1 ở Bangkok và FMP của bác Rofi đều trực thuộc mạng lưới hỗ trợ khẩn cấp và bảo lãnh bên em nên em làm việc cũng nhiều. Cũng thường xuyên thấy các request hỗ trợ khách hàng và bệnh nhân VN đang điều trị tiếp nhận 2 đầu.

Đúng như cụ nói là chi phí điều trị không hề rẻ, tuy nhiên vẫn là thấp hơn so với hệ thống Parkway tại Sing. Việc hồi hương, vận chuyển thì đúng là nếu không Fit to flight hoặc cần flight chuyên dụng thì rất tốn kém ạ (em thực hiện khá nhiều ca như thế này). Với những tình trạng phải dùng giường và bình oxy thì không thể bay hàng không thương mại do luật quy định nên chi phí sau đợt covid vừa rồi với charter rất cao (x2, x3 thậm chí có hãng x5) nên tổng chi phí cho việc sơ tán, vận chuyển khẩn cấp bằng đường air giờ rất kinh khủng.

Còn về điều trị thì ở nước nào cũng vậy, Sing, Thái, Nhật quảng cáo rất hoành tráng nhưng kết quả đem lại cũng không hơn là bao so với ở nhà. Trong khi giờ nếu nói cơ sở vật chất cao cấp đạt tiêu chuẩn các viện cũng như các viện có tên tuổi quảng cáo trong khu vực. Cái quan trọng em thấy vẫn là được gần nhà, gần người thân, được trao đổi bằng tiếng Việt với mọi người trong những lúc đấu tranh với bệnh tật là quý nhất. :)

fanmu1234

Xe container
Đúng sai chưa biết thế nào, nhưng Bộ đã bắt tạm giam thì ít có trượt lắm. Giờ chỉ xem đi bao nhiêu năm thôi
bà Hằng chém về ông ruồi từ 2 năm trước, y chang như bây giờ

Về các nội dung cho vat nặng lãi, chiếm đất của người vay

Avenger

Xe máy
Dạ vâng, thế nên em mới thấy nó khác với những văn phòng mà em may mắn được đến làm việc khác. Mà kể cả có ở cũng phải có người dọn dẹp chứ cụ nhỉ? Thấy nó luộm thuộm thực sự :D
Nhà cửa tạp nham chẳng ra đâu vào đâu. Nhưng lộn xộn thì em đồ rằng có dấu hiệu của lục lọi, khám xét.

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Em là người bảo họ trốn thuế. Còn cụ là ai mà bênh vực họ gớm thế ?
Mịa, chém 1 phát cho vui, TCT từ hơn 20 năm trước đã được Thụy ĐIển, WB....đủ định chế, tài trợ tiền và nhân lực (giảng viên) đào tạo 1 đội chuyên ...chống chuyển giá. Cách đây độ chục năm, lập ra 6 phòng chống chuyển giá ở 6 cục thuế, nhân lực toàn bọn cứng cựa, chính là cái hội hàng năm được đào tạo bài bản trong và ngoài nước, bởi các chuyên gia hàng đầu trong và ngoài nước luôn. Mà họ kể, trong quá trình chống...chuyển giá, nhiều quả buồn cười vãi, bọn tây lông nó trình hồ hồ sơ nhập nguyên liệu ở những xứ mà cán bộ thuế phải tra GG mới biết cái đảo quốc đó.. có tồn tại thật và nó nằm ở đâu? (y chang trong thớt Uc, 2 phe tím và hường chém nhau loạn xị, nhưng gần như ...éo ông nào biết cái quốc đảo Solomon mịa gì nó nằm ở đâu?) thì biết thế éo nào chính sách thuế của bọn đấy? rồi liên lạc kiểm tra thông tin thế nào?? thua toàn tập. Nên biết là nó trốn thuế ở ta, mà chịu thua đấy.

Dân Tổ

Xe container
Nhà cửa tạp nham chẳng ra đâu vào đâu. Nhưng lộn xộn thì em đồ rằng có dấu hiệu của lục lọi, khám xét.
Vâng, em cũng nghĩ chắc phải có khám xét mới bừa lên thế cụ nhỉ? Chứ ít nhiều cũng là DN lớn còn tiếp đón họp hành các thứ cần sự trang trọng và gọn gàng.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Tổng cục thuế VN cũng ko kết luận được là họ trốn thuế cụ ạ, kể cả CS kinh tế.
Ko hiểu cụ là ai mà gớm thế?
Nó dùng kỹ thuật chuyển giá. Toàn đội kiểm toán tư vấn mà sao gọi trốn thuế đc cụ nhỉ