[Funland] Tất tần tật các vấn đề liên quan tới Tân Hiệp Phát

Race Dead

Xe điện
Dạ cả 2 đơn vị BV trên 1 ở Bangkok và FMP của bác Rofi đều trực thuộc mạng lưới hỗ trợ khẩn cấp và bảo lãnh bên em nên em làm việc cũng nhiều. Cũng thường xuyên thấy các request hỗ trợ khách hàng và bệnh nhân VN đang điều trị tiếp nhận 2 đầu.

Đúng như cụ nói là chi phí điều trị không hề rẻ, tuy nhiên vẫn là thấp hơn so với hệ thống Parkway tại Sing. Việc hồi hương, vận chuyển thì đúng là nếu không Fit to flight hoặc cần flight chuyên dụng thì rất tốn kém ạ (em thực hiện khá nhiều ca như thế này). Với những tình trạng phải dùng giường và bình oxy thì không thể bay hàng không thương mại do luật quy định nên chi phí sau đợt covid vừa rồi với charter rất cao (x2, x3 thậm chí có hãng x5) nên tổng chi phí cho việc sơ tán, vận chuyển khẩn cấp bằng đường air giờ rất kinh khủng.

Còn về điều trị thì ở nước nào cũng vậy, Sing, Thái, Nhật quảng cáo rất hoành tráng nhưng kết quả đem lại cũng không hơn là bao so với ở nhà. Trong khi giờ nếu nói cơ sở vật chất cao cấp đạt tiêu chuẩn các viện cũng như các viện có tên tuổi quảng cáo trong khu vực. Cái quan trọng em thấy vẫn là được gần nhà, gần người thân, được trao đổi bằng tiếng Việt với mọi người trong những lúc đấu tranh với bệnh tật là quý nhất. :)
Không liên quan , cụ cho em hỏi bọn Raffles Medical cũng của Sing có tiếng tăm ko ạ ?

emdeplam

Xe tăng
Cảm giác năm nay các con gà đủ béo sẽ bị thịt. Kinh tế khó khăn. Nguồn thu từ đây cũng tốt. Hehe

Dân Tổ

Xe container
Không liên quan , cụ cho em hỏi bọn Raffles Medical cũng của Sing có tiếng tăm ko ạ ?
Raffles họ cũng có tên tuổi nhưng không nổi tiếng như các viện của Parkway cụ ạ, vì những bác sĩ điều trị Ung thư có tiếng ở Sing thì đa phần trong nhóm PCC (Parkway Cancer Center). Raffles ngược lại có các phòng khám ở VN, còn Parkway chỉ có những văn phòng đại diện hỗ trợ tư vấn đưa người sang Sing chữa bệnh.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Đi dép lê không liên quan đến bắt lâu hay mới, có thể do ảnh hưởng bởi văn hoá DN giống các cty Nhật, Korea khi vào phòng làm việc đi dép chứ không đi giày ???
Vào khám đi dép tiện hơn nhiều. Giày tất tạm giam thối hoăng chịu sao nổi

Race Dead

Xe điện
Raffles họ cũng có tên tuổi nhưng không nổi tiếng như các viện của Parkway cụ ạ, vì những bác sĩ điều trị Ung thư có tiếng ở Sing thì đa phần trong nhóm PCC (Parkway Cancer Center). Raffles ngược lại có các phòng khám ở VN, còn Parkway chỉ có những văn phòng đại diện hỗ trợ tư vấn đưa người sang Sing chữa bệnh.
Cám ơn cụ

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Đối với các SP ngành FMCG các DN nội không có lợi thế sân nhà, họ hơn đc phần lodby trong việc xin, cấp giấy phép. Ví dụ: công bố chất lượng SP DN nước ngoài mất 10-15 ngày, DN Việt chỉ mất 1-2 ngày (vì có lót tay), đóng date: DN Việt có thể ghi ngày Sx sớm 1 ngày, DN nước ngoài ghi đúng ngày.
Đội FDI thường đc ưu đãi thuế và tiên thuê đất trong giấy phép đầu tư

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Nó dùng kỹ thuật chuyển giá. Toàn đội kiểm toán tư vấn mà sao gọi trốn thuế đc cụ nhỉ
Chuyển giá là hợp pháp, hóa đơn giấy tờ + chuyển tiền qua bank chuẩn chỉ luôn. Có ai kết tội đc nó đâu, chỉ ép bằng chính trị để họ bớt đi thôi!

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Vụ chiếm đoạt của Kim Oanh hay Nguyễn Văn Chung, cha con nhà THP dùng chung 1 thủ đoạn là đợi bên A mua cỡ 50% sau đó khi bên A cần vay thì yêu cầu làm hợp đồng mua bán mới giải ngân 50% còn lại.
Sau khi trả đủ lãi suất của số đã tiền vay, đến hạn bên A cầm số tiền gốc đến trả thì chúng không nhận tiền phủ nhận cho vay, dơ hợp đồng mua bán đã công chứng ra rồi chiếm đoạt luôn 100% thậm chí đã chuyển nhương cho bên thứ 3 từ lâu. Khiến nạn nhận lộn vào tường ngã ngửa.
......và mãi mãi những vụ kia không biết đến bao giờ trở lại cho đến ngày hôm nay .TSB

TSB. Tóm tắt thủ đoạn của quân bất lương mà cũng hãi hùng các anh hùng cõi OF ạ.
Em không hiểu lắm. Bố con nhà này chỉ làm nghề chính, bán nước ngọt tiền đã nhiều hơn ngân hàng rồi. Thậm chí còn chả biết dùng tiền vào việc gì, toàn gửi tiết kiệm linh tinh. Thế mà cả bố cả con lại đi lừa đảo bằng cái thủ đoạn cũng chẳng tinh vi gì lắm, chỉ trắng trợn và liều như cụ kể bên trên thì sớm muộn cũng lên thớt thôi chứ thoát thế nào được. Dân buôn BĐS toàn loại có sừng có mỏ chứ có phải thường đâu.
Làm thế để làm gì nhỉ? Kiếm tiền cũng chả nhiều hơn nghề chính, vì người ta chỉ bị lừa 1 - 2 lần thôi chứ. Chả nhẽ lừa đảo vì đam mê ạ?🤨

Chỉnh sửa cuối:

Dân Tổ

Xe container
David Riddle - người vừa được bổ nhiệm làm tổng giám đốc Công ty Tân Hiệp Phát. Bác này British :D Dễ lại sang Ngoại hạng Anh quảng cáo sản phẩm sắp tới ;))

VuNgoanMuc

Xe điện
Em không hiểu lắm. Bố con nhà này chỉ làm nghề chính, bán nước ngọt tiền đã nhiều hơn ngân hàng rồi. Thậm chí còn chả biết dùng tiền vào việc gì, toàn gửi tiết kiệm linh tinh. Thế mà cả bố cả con lại đi lừa đảo bằng cái thủ đoạn cũng chẳng tinh vi gì lắm, chỉ trắng trợn và liều như cụ kể bên trên thì sớm muộn cũng lên thớt thôi chứ thoát thế nào được. Dân buôn BĐS toàn loại có sừng có mỏ chứ có phải thường đâu.
Làm thế để làm gì nhỉ? Kiếm tiền cũng chả nhiều hơn nghề chính, vì người ta chỉ bị lừa 1 - 2 lần thôi chứ. Chả nhẽ lừa đảo vì đam mê ạ?🤨
Hoặc 1 câu hỏi đặt ngược lại là kê khai lợi nhuận nhiều như vậy có phải để hợp thức hóa 1 phần khoản thu từ nguồn thứ 2 ?